รูป จากทริปไหลเสียดฟ้า มาแล้วจ้า

ผู้ดูแล: เสือเพชรบูรณ์, V3 ป่าเลา

กฏการใช้บอร์ด
ที่อยู่ มหาวิทยาลัยราชภัฎเพชรบูรณ์ อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์ 67000
kuncoach
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเพชรบูรณ์
ติดต่อ:

รูป จากทริปไหลเสียดฟ้า มาแล้วจ้า

โพสต์ โดย kuncoach »

รอบนี้กล้องตัวน้อยภาพบ่สวย ทนๆดูไปก่อนเดี๋ยวกล้องตัวอื่นก็ตามมาจ้า อย่าลืมกด f11

06.00 จุดนัดหมาย ใครเป็นใครดูกันเอาเอง

รูปภาพ

รูปภาพ

แหล่งกำเนิดพลังงานของเสือขุนแผน
รูปภาพ

รูปภาพ

เสือเบาะจ้าวแห่่งลีลผาดโผนโจนทะยานมาแล้ว
รูปภาพ

รูปภาพ

เสือคู่ใจเสือไก่ ตีนระเบิด
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย kuncoach เมื่อ 28 ต.ค. 2012, 01:07, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
kuncoach
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: รูป จากทริปไหลเสียดฟ้า มาแล้วจ้า

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
kuncoach
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: รูป จากทริปไหลเสียดฟ้า มาแล้วจ้า

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
kuncoach
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
kuncoach
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
kuncoach
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
kuncoach
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
รูปประจำตัวสมาชิก
tee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0832119446
Bike: cannondale optimo specialized tarmac comp

โพสต์ โดย tee »

รูปสวยทุกรูปเลยครับ ยังไงถ้ามีข่าวอะไรประเภทผัวโดนเมียเอาจักรยานทุ่มใส่ดับอนาถก็แจ้งมาทางหล่มบ้างนะครับ(โชคดีเด้อขุนแผน) :lol: :lol: :
ขุนแผนไม่เท่าไรแต่ทำไมของผมภาพต่อไป คุณโค้ช ทำไมถึงรู้ว่าจะเกิดอะไรขึ้น นิ
อยากให้รถคุณสวยขึ้น คลิ๊กเลยครับ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 0&t=362146
รับทำป้ายทุกชนิด ไวนิว สติ๊กเกอร์ อักษรโลหะ ตู้ไฟ พลาสวู๊ด อะคริลิก ราคากันเองครับ สนใจPMหรือโทรสอบถามได้ครับ
เสือโมท หนองไผ่
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0862136670
team: หนองไผ่ เพชรบูรณ์
Bike: Cannondale2010
ตำแหน่ง: อำเภอหนองไผ่ จังหวัดเพชรบูรณ์
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสือโมท หนองไผ่ »

ขอบคุณสำหรับรูปสวย สวยครับคุณโค้ช
เก็บมาฝากอีกมุมครับ และขอขอบคุณผู้ร่วมทริปทุกท่านครับ
เริ่มเก็บภาพที่ร้านอาหารแคมป์สน อร่อยมาก
รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
รูปหมดแล้วครับสำหรับทริปนี้
เสือขุนแผน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0993826888
team: เสือเพชรบูรณ์,PCS.Cannondale Cycling team
Bike: LA Blue Line , Cannondale F3 lefty osho Caad12, LAPIERRE,specialized epic
ตำแหน่ง: เพชรบูรณ์
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสือขุนแผน »

สวดยวดไปเลยพี่เมียเห็นกูตาย
V3 ป่าเลา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819538554
team: PHETCHABUN TEAM
Bike: Cannondale Taurine SL 09 Super six hi-mod 09 Fash factory team
ตำแหน่ง: 44/2 หมู่ 8 ต.สะเดียง อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์ 67000

โพสต์ โดย V3 ป่าเลา »

เสือขุนแผน เขียน:สวดยวดไปเลยพี่เมียเห็นกูตาย
ขุนแผนกล้องผมคุณมีชุดใหญ่เลยครับเดี๋ยวลงให้ดู มีชุด มดแดง ท่าพลคนรักนางแบบด้วย ส่วนผมหลังจากคุณโค้ชโพสไปเมื่อคืนตอนนี้กำลังเอาหัวมาต่อตัวอยู่เสร็จแล้วคงได้เอาไปให้ดูบ้างนิดหน่อย :lol: :lol: :lol:
ชนะอื่นใดไม่ยิ่งใหญ่เท่ากับชนะใจตนเอง
แม้จะมีเพียงแค่ภาพเดียวแต่สามารถแทนคำพูดได้มากกว่าพันคำ
V3 ป่าเลา
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale Taurine SL 09 Super six hi-mod 09 Fash factory team
ตำแหน่ง: 44/2 หมู่ 8 ต.สะเดียง อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์ 67000

มาแล้วครับกับทริปไหลเสียดฟ้าภูทับเบิก2555 กับมุมกล้องน้อย ๆ ของผมชมกันไปเรื่อย ๆ แก้เหงา สำหรับทริปนี้เป็นทริปที่พิเศษสุด ๆ หลังจากที่ไปมาหลายเที่ยวแล้ว ดอยตั๋วเพ่ง เที่ยวนี้ได้ขึ้นถึงจุดสุดยอดของดอยตั๋วเพ่ง จริง ๆ เลย... มาค่อย ๆ ตามผมไปดูกันว่า ยอดสูงสุดของดอยตั๋วเพ่ง อยู่ตรงไหนและจะสวยขนาดไหน ใครไม่ได้ไปเที่ยวนี้ต้องบอกคำเดียวว่า ทริปนี้สุดยอดจริง ๆ ขอบอก...
ณ จุดรวมพลตอนเช้า หน้าตลาดสองชั้น ธนาคารธนชาต เจอสามเณรน้อยที่แต่ก่อนเคยเป็นลูกศิษย์ผมกับเสือหน้าค่าย
ปัจจุบัน มาบวชเรียนอยู่ที่วัดมหาธาตุ เลยได้โอกาสทำบุญก่อนไปออกทริป
รูปภาพ
ระหว่างเตรียมรถก็เจอกลุ่ม ฟิกส์เกียร์ ปั่นผ่านมาเลยได้กดไปซะ 1 ใบ
รูปภาพ
ผมได้นั่งรถต้วมเตี้ยมหลังหยุดปั่นไปเรียน ป.โท ตอนนี้จบแล้วก็เริ่มกลับมาปั่นใหม่ แหมใจรักจริง ๆ เรียนจบปุ๊ปก็มาปั่นปั๊ปเลยครับ
ในภาพไปแวะรับหมอบบินนางั่วที่ บ้านนางั่ว
รูปภาพ
พร้อมแล้วก็มุ่งหน้าไปทานอาหารเช้าที่ ฟ้ากล้า วันนี้เสือเขาค้อบอกให้เปิดเร็วเป็นพิเศษ
รูปภาพ
ทานอาหารกันเสร็จสมาชิกจากหล่มสักก็ปั่นมาสมทบพบกันที่ร้านพอดีเลยได้ถ่ายภาพร่วมกันไว้เป็นที่ระลึก
รูปภาพ
อาวุธหนักของเสือ tee ตอนแรกว่าจะไปกับเราแต่เบรคเสียก่อนออกทริปเลยอด แต่ก็ไม่พลาดควบหมอบมาส่งถึงห้วยไผ่พร้อมคณะขอบคุณ
มากครับ รู้สึกอบอุ่นกับกลุ่มหล่มสัก ไม่ถนัดแทรกแต่ก็มาส่งตรงทางเรียบ
รูปภาพ
ทานอาหารเสร็จแล้วก็มาจุดพักรถที่โรงเรียนแคมป์สนขนรถขึ้นสองแถวเพื่อไปส่งที่ ทับเบิก
รูปภาพ
มาดูการแพกรถขึ้นไปส่งบนทับเบิกครับ
รูปภาพ
เสือเพชรละครกับการเดินทางที่น่าประทับใจ
รูปภาพ
รูปภาพ
ก่อนออกจากตลาดห้วยไผ่แวะเตรียมอาหารและน้ำที่ 7-11 กันก่อน
รูปภาพ
ระหว่างรอสมาชิกเตรียมน้ำอาหาร ทางสมาชิกที่มาส่งกำลังไหลลงกลับหลมสักเหมือนกัน
น้องคนนี้ขยันปั่นมากพบกลุ่มหล่มเมื่อไหร่ได้เจอน้องคนนี้ทุกครั้ง ชื่นชมครับ สำหรับเด็กวัยนี้ อนาคตเราน่าจะมีนักปั่นเพิ่มอีก
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
เสือชิด อดีดทีมชาติไทย เป็นหัวหน้าชุด สุดยอดเลยครับไหลหลงแข่งกับรถสองแถวผมแบบ ซิว ๆ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รถเราแยกขึ้นทับเบิกไม่ได้เก็บภาพอีกเลยมัวแต่เอาใจช่วยเครื่องยนต์เพราะผมยืนท้ายรถตรงท่อไอเสียจึงได้ยินเสียง
เครื่องยนต์ชัดเจนว่าเครื่องทำงานอย่างหนักเพื่อพาเราไต่ขึ้นไปให้ถึงจุดชมวิว เป็นครั้งแรกที่ขึ้นทับเบิกโดยการยืน
ท้ายรถสองแถว ตื่นเต้นดี มีทั้งภาพ กลิ่น เสียง สัมผัส ยกเว้นรส ที่ไม่ได้ลิ้ม ครับเกือบครบสัมผัสทั้ง 5 เลย จนมาถึง
จุดชมวิว มาดู เสือเบาะลงรถเลื้อยมาเลยครับ
รูปภาพ
วิว ณ จุดชมวิว ทางเข้าทับเบิก
รูปภาพ
มองเห็นถนนใส้หมู
รูปภาพ
ชนะอื่นใดไม่ยิ่งใหญ่เท่ากับชนะใจตนเอง
แม้จะมีเพียงแค่ภาพเดียวแต่สามารถแทนคำพูดได้มากกว่าพันคำ
V3 ป่าเลา
ขาประจำ
ขาประจำ

ผ่านด่านเรียบร้อยเราก็เริ่มเข้าสู่เส้นทางไปสวรรค์กันละครับ แต่ก่อนขึ้นสวรรค์เราก็ต้องออกแรงเข็นกันก่อนเพราะทางเข้าช่วงนี้ลื่นมากมากปั่นไม่ได้มีแต่ตะไคร่น้ำครับ
รูปภาพ
ผ่านตะไคร่น้ำมาก็ปั่นกันได้อย่างสนุกสนาน ขุนแผนเจอขอนไม้ขวางก็ไม่สนครับ
รูปภาพ
ตามด้วยคุณโค้ช
รูปภาพ
สมาชิกจาก กทม ครับ
รูปภาพ
ช่างเบาะบอกเส้นทางสนุกมากชอบ ๆ
รูปภาพ
ดอกไม้ข้างทางสีม่วงไม่รู้ดอกอะไร...
รูปภาพ
เส้นทางปั่นได้สบาย ๆ ร่มรื่น ไม่ร้อนป่าไม้แยอะครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
ต้นไม้สูงใหญ่ปกคลุมตลอดเย็นสบาย
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
ไอ้มดแดง หนึ่งเดียวของไดโนไบค์ กาฬสินธุ์ ครับ
รูปภาพ
เสือโมท หนองไผ่
รูปภาพ
ต้วมเตี้ยม V2
รูปภาพ
เสือเพชรละครขึ้นไปอยู่บนขอนไม้ใหญ่เพราะกลัว ทาก กัด
รูปภาพ
นี่ไงครับทาก ตัวยังไม่ใหญ่เท่าไร ทักทายแขกที่มาจาก กทม ซะแล้ว
รูปภาพ
หลังจากชื่นชมทากเสร็จก็รีบเสด็จออกจากจุดเกิดเหตุ
รูปภาพ
เสือเพชรละครอยู่ไม่ได้แล้วกลัว ๆ
รูปภาพ
รูปภาพ
ตามมาด้วยช่างเบาะกระโดด เตาะ ๆ มาดึ๋ง ๆ
รูปภาพ
มดแดงบอกมันส์ครับไหลยาว ๆ
รูปภาพ
V3 ป่าเลา
ขาประจำ
ขาประจำ

ลอดขอนไม้ใหญ่
รูปภาพ
ความสดของป่ายังอุดมสมบูรณ์
รูปภาพ
ไหลลงต่อครับ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
มีบี้กันในแทรกด้วยครับ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
มาแล้วครับ รอต้วมด้วย....
รูปภาพ
แขกบอกไม่รอแล้วไหลลงมันส์ ๆ อย่างนี้ขอ FS ได้ใช้งานให้เต็มที่หน่อยเถอะ
รูปภาพ
แชมป์เก่าหรือจะปล่อยให้หลุดไป เข้าป่าแล้วองค์ลงแฮะ ใครแซงไม่ได้เป็นมีลูกฮึด...
รูปภาพ
เสือโมท พยายามแกะลอยแชมป์ไปห่าง ๆ
รูปภาพ
ไหลมาเพลิน ๆ เจอทางขาดซะแล้ว
รูปภาพ
คนที่ข้ามไปแล้วก็พยายามบอกให้คนตามมากระโจนเลย... :lol: :lol: :lol: แต่คนที่ข้ามไปก่อนจูงเอานะ
รูปภาพ
V3 ป่าเลา
ขาประจำ
ขาประจำ

ข้ามทางขาดมาได้จะมีน้ำตกเล็ก ๆ อยู่ข้างทางเราได้ใช้บริการในตอนทริปแรกที่เข้ามาสำรวจทริปนั้นตื่นเต้นมากเพราะหลงทางและไม่รู้ด้วยว่าข้างหน้าจะทะลุหรือไม่น้ำก็หมดเจอน้ำตก นี้เลยทำให้เรามีความหวังที่จะสู้ต่อจน ทะลุ ออกเส้นทางใหญ่จนได้ครับ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
มดแดงดูสดชื่นกับธรรมชาติ และ สนุกกับการปั่น มากเลยครับ
รูปภาพ
แขกจากสัมมากร กทม
รูปภาพ

รูปภาพ
เจอต้นไหม้ใหญ่ล้มขวางทางอีกแล้วครับแต่ลอดได้
รูปภาพ
หลุดจากป่าใหญ่มาก็มาเจอจุดพักชมวิวอีกจุดที่เราประทับใจกันมาก
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
เราได้พักและชมธรรมชาติกันไปในตัว
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
เมื่อหายเหนื่อยแล้วก็เอาหน้ามาเข้ากล้องพร้อมกับวิวสวย ๆ กันครับ
รูปภาพ
เสือไก่บอกลืมผมไปได้ไง
รูปภาพ

รูปภาพ

ลองแบบพาโนดูบ้างครับ
รูปภาพ

รูปภาพ
ต้นไม้ต้นนี้ดูแล้วฝั่งทางรับลมจะไม่มีกิ่งหรือใบเพราะโดนลมพัดให้เอียงไปทางเดียวตลอดเวลา
รูปภาพ

รูปภาพ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือเพชรบูรณ์”