อาทิตย์นี้มีรายการไปกินไก่วิเชียรบุรี ท่านใดสนใจเรียนเชิญนะครับ

ผู้ดูแล: เสือเพชรบูรณ์, V3 ป่าเลา

กฏการใช้บอร์ด
ที่อยู่ มหาวิทยาลัยราชภัฎเพชรบูรณ์ อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์ 67000
รูปประจำตัวสมาชิก
hs6pdb
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 056-565-044 086-939-8839
team: นาฉลียง-ยางงาม@เพชรบูรณ์ทีม
Bike: meride - Cdale - ANTORES

Re: อาทิตย์นี้มีรายการไปกินไก่วิเชียรบุรี ท่านใดสนใจเรียนเชิญนะครับ

โพสต์ โดย hs6pdb »

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ชนะตน จากความชั่ว ย่อมก่อเกิด ความสุขแก่ตนเอง
oui142
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0832150005
team: เพชรบูรณ์
Bike: Bianchi Sempre, Bianchi Methanol SX2
ตำแหน่ง: แผนกเภสัชกรรม รพ.ค่ายพ่อขุนผาเมือง
ติดต่อ:

Re: อาทิตย์นี้มีรายการไปกินไก่วิเชียรบุรี ท่านใดสนใจเรียนเชิญนะครับ

โพสต์ โดย oui142 »

วันนี้ ผมต้องขออภัยอย่างแรง เลยครับ
กับเหตุการณ์ อันระทึกขวัญ แต่เช้า...คิดว่าจะตายเสียแล้ว
ขอบคุณ ทุกๆท่านที่ เข้ามาช่วยนะครับ
ต่อไป จะไม่ประมาท และ จะไม่ทำอย่างนี้ อีกแล้วครับ
ขอโทษ ทุกๆ คนด้วยจริงๆ

อ.นุ้ย พี่หมู เสือทอม สุยอดมากครับ นับถือ จากใจจริง
ขากลับ มันเกิด ระบม ก้นกบ มากขึ้น และเริ่มล้ามากขึ้น เลยต้องให้ลูกน้องมารับกลับก่อนนะครับ

และที่สำคัญ ขอบคุณ ทุกๆท่าน ที่ร่วมเดินทางวันนี้ สนุกมากครับ
ช้าบ้าง สายบ้าง ปวด เมื่อย ระบม ล้า ก็ยัง รอกัน
นี่หละครับ สิ่งที่ผมประทับใจที่สุด เสือเพชรบูรณ์ ไม่เคยทิ้งกัน
สุดท้าย ขอพระคุณอย่างสูง สำหรับ รถเซอร์วิส จากคุ้มศรีเมือง
แก้ไขล่าสุดโดย oui142 เมื่อ 09 ก.ค. 2012, 13:41, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
“คนเราควรจะให้ แต่ไม่ควรขออะไรจากคนอื่น
ควรจะกินพอประมาณ ไม่ควรจะมากเกินไป ถึงกับท้องกาง
ควรช่วยเหลือผู้อื่น ไม่ใช่เหยียบย่ำ
ควรจะรับใช้ ไม่ควรคิดเป็นนายคน”
รพี พัฒนศักดิ์

"พรุ่งนี้...ก็ สายเสียแล้ว" ศ.ศิลป์ พีระศรี
ชายเมืองเพชรบูรณ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0850532666
team: เสือเพชรบูรณ์
Bike: MEREDA MATT 5/Mosso 671TB7

โพสต์ โดย ชายเมืองเพชรบูรณ์ »

ทริปนี้ทำให้รู้ขีดจำกัดของตัวเอง :shock: ผมต้องขอขอบคุณรถเซอร์วิสคุ้มสีเมืองมากๆ ครับ ถ้าไม่มีผมตายแน่ อ่อนซ้อมไม่ฟิตแต่ใจมันเรียกร้องอยากจะไป ต้องขออภัยกับความล้าช้าของผมด้วยครับ และขอขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่ร่วมเดินทางไปพร้อมกันและไม่เคยทอดทิ้งกัน นี่แหละครับเสือเพชรบูรณ์
ยากเพราะคิด สำริดเพราะทำ
V3 ป่าเลา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819538554
team: PHETCHABUN TEAM
Bike: Cannondale Taurine SL 09 Super six hi-mod 09 Fash factory team
ตำแหน่ง: 44/2 หมู่ 8 ต.สะเดียง อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์ 67000

โพสต์ โดย V3 ป่าเลา »

เป็นเรื่องปกติหมอ กรณีนี้น้อยนิจ ครับ ต้องยอมรับนับถือหัวจิตหัวใจของสมาชิกรุ่นใหม่ นี้จังเลย สู้หัวชนถนนเลยนิ ไปกลับทริปนี้ 200 กว่ากิโล ถึงบ้านกันอย่างปลอดภัยทุกคน เวลาดีอีกต่างหาก สุดยอดทุกท่านเลยครับ ทั้งสายเหนือ สายใต้ มาร่วมปั่นด้วยกัน สนุกมากครับถึงจะเมื้อล้าแต่ก็มีความภาคภูมิใจที่เราทำกันได้สมความตั้งใจ หายเหนื่อยเลยครับ เมื่อวานกลับเข้าบ้านว่าจะเอาภาพกิจกรรมการปั่นลง แต่พอเปิดกระทู้ดูมีภาพแล้วเลยยิ่งหายเหนื่อยเลย เพราะสมาชิกไม่ว่าจะเป็นเสือโมท ถาวร เสือไก่ สมาชิกทางสายใต้ที่ถึงบ้านก่อนนำภาพมาลงให้ชมเลยทำให้ผมไม่ต้องรีบนำภาพลงได้มีเวลาพักผ่อน ดูทัวร์ แบบสบาย ๆ หน่อย ขอบคุณสำหรับภาพกิจกรรมสวย ๆ ที่นำมาสื่อให้สมาชิกที่ไม่ได้ร่วมเดินทางด้วยมองเห็นภาพครับ เดี๋ยวพอผมมีเวลาว่างจะลงสรุป แชมป์ประจำ Stage แต่ละ Stage ให้ทราบกันครับรับรองว่าในแต่ละ Stage ที่ได้แชมป์มานั้นสมศักดิ์ศรี ครับ เพราะงัดกลเม็ดตามที่ได้ศึกษามาจากผู้รู้มาใช้กัน จนผมนึกว่าผมดู ทัวร์ ออฟ ฝรั่งเศษ สด ๆ เลยอะ มันส์มากครับขอบอก
ชนะอื่นใดไม่ยิ่งใหญ่เท่ากับชนะใจตนเอง
แม้จะมีเพียงแค่ภาพเดียวแต่สามารถแทนคำพูดได้มากกว่าพันคำ
วิทยาธรณ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0899601801
team: เพชรบูรณ์
Bike: terk

โพสต์ โดย วิทยาธรณ์ »

ทริปไปกินไก่วิเชียรบุรีทริปนี้สนุกสุดๆเลยครับ ขากลับถ้าไม่ชิงกันเขาstageก็จะไม่เหนื่อยเท่าไร ก็อีกแหละทุกคนก็อยากประกาศศักด์ดาของตัวเองขนาดผมยังไม่เจียมตัวเลยอัดขึ้นมาเป็นหัวลาก น้องๆหลายคนบอกให้ถอยลงมา เดี๋ยวผมลากเอง :lol: ขอบใจทุกคนที่เป็นห่วง ไมล์ของผมไป-กลับ 82 โล AV 29 ถือว่าOKครับขอบคุณสำหรับน้ำดื่มเย็นๆของนักปั่นกลุ่มบึงสามพันโอกาศหน้าคงได้ร่วมปั่นด้วยกันอีกนะครับ
"พกกายพกใจไปกับจักรยาน ไกล้ไกลก็ปั่นได้ทุกเส้นทาง"
หนุ่มใหญ่วัยฉะกันแห่ง "บ้านนิรนาม"
tee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0832119446
Bike: cannondale optimo specialized tarmac comp

โพสต์ โดย tee »

เมื่อวานระยะทางรวมของผม 196.38 ก.ม AV27.9 ใช้เวลาไป7ช.ม2นาที ตอนนี้ยังเพลียๆอยู่เลย
อยากให้รถคุณสวยขึ้น คลิ๊กเลยครับ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 0&t=362146
รับทำป้ายทุกชนิด ไวนิว สติ๊กเกอร์ อักษรโลหะ ตู้ไฟ พลาสวู๊ด อะคริลิก ราคากันเองครับ สนใจPMหรือโทรสอบถามได้ครับ
เสือขุนแผน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0993826888
team: เสือเพชรบูรณ์,PCS.Cannondale Cycling team
Bike: LA Blue Line , Cannondale F3 lefty osho Caad12, LAPIERRE,specialized epic
ตำแหน่ง: เพชรบูรณ์
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสือขุนแผน »

:lol: :lol: :lol:
เข็กน้อย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 091-8396211
Bike: M 5,8.9

โพสต์ โดย เข็กน้อย »

ทริปนี้ ได้รอบขาดีจังสับจานเน่าใช้จาน 1 จานเดียว รวมระยะทาง ๒๐๒ กม. เท่า อ.นุ้ย :mrgreen:
ยอมเป็นคนไม่มีอนาคต ดีกว่าเกียรติยศเป็นแผล
tigeraud
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 088-2802559
Bike: cannondale flash f1 10 Cannondale Rush

โพสต์ โดย tigeraud »

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
อยากปั่นๆ....ไปไกลๆ.....ตามใจที่ใผ่ฝัน
V3 ป่าเลา
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale Taurine SL 09 Super six hi-mod 09 Fash factory team
ตำแหน่ง: 44/2 หมู่ 8 ต.สะเดียง อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์ 67000

tigeraud เขียน::lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
เสียดายแทน นะ เฮียอู๊ด เขาทำสถิติกัน 202 กม.กันแล้ว ผมเอาแค่ 200 พอ อีก 2 ฝากเฮียแล้วกัน เนาะ
มาดูภาพกิจกรรมการปั่นเมื่อวานกันครับ เอามาลงช้าเพราะเห็นว่ามีภาพให้ดูบ้างแล้วไม่ทำให้สมาชิกที่ไม่ได้ไป ต้องรอดูภาพ ผมเลยสบายใจหายห่วงไม่ต้องกังวลเรื่องรายงานภาพกิจกรรม ต้องขอขอบคุณ เสือโมท เสือไก่ และอีกหลาย ๆ เสือทางสายใต้ที่ถึงบ้านก่อนก็นำภาพกิจกรรมมาลงให้ดูอย่างทันอกทันใจเลย ทำให้หายเหนื่อยมานั่งพักผ่อนดูภาพไปเพลิน ๆ ครับ
มาดูมุมกล้องผมบ้างครับโดยเริ่มจาก จุดนัดหมายธนาคารธนชาต มารวมตัวกันก่อน 06.00 น.
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
เสือชิด อดีตทีมชาติไทยเรา มาร่วมแจมด้วยการเป็นตัวแทนสายเหนือส่งเข้าประกวด ในนาม ทีม TREK
รูปภาพ
เมื่อพร้อมแล้วก็เริ่มออกเดินทาง เสื้อแดง Fourplay ครับ ขาประจำทริปยาว ๆ
รูปภาพ
รูปภาพ
วันนี้ CANNONDALE ส่ง Liquigas มาชิง Stage ขากลับด้วยครับ
รูปภาพ
นี่ครับตัวเต็งในแต่ละ Stage ที่จะช่วงชิงกันในวันนี้ละครับ
รูปภาพ
สองคนนี้จับตาดูให้ดีมีการนัดแนะกันตลอดทางวางแผนทุกจุดพัก งัดหกเหลี่ยมเตรียมปรับอุปกรณ์ตลอดเวลาเขาละ
เสือ ADDA กับ คู่ขาตั๊กม้อ ลูกหม้อฝึกมากับมือ "เฮียว่า...นะ" (สังเกตุ อ.นุ้ย ส่งสัยว่าสองคนนี้ปรึกษาอะไรกันตลอดเวลา)
รูปภาพ
เดินมาขาสามส่วน วันนี้ไม่ได้เข้าก๊วน มัวแต่ม่วนอยู่กับงาน ตามมาส่งเป็นกำลังใจให้กัน เสือMcot
รูปภาพ
บรรยากาศที่ปั๊ม ปตท หน้าค่ายระหว่างรอ เสือชายเมืองเพชรบูรณ์ ตะโกน ตามหลังมาบอกรอด้วยครับ
รูปภาพ
On the road ผู้จัดการทีม Bianchi วันนี้ควบ อาร์เต้ มาพาลูกทีมไปส่ง สามแยกวังชมภู แล้วยูเทินกลับก่อน นอนรอฟังผลตอนเย็น
รูปภาพ
อีกรายเสือหน้าค่าย สหายเสือปากน้ำ นิยาม ยิงทันทีที่มีโอกาส อย่างเช่นวันนี้ไม่พลาดโอกาส มาช่วงบ้านโภชน์ เลยโดดยิง ซะ 555
รูปภาพ
สมาชิกมาพร้อมแล้วก็เริ่มออกเดินทางเป้าหมายสามแยกวังชมภู เติมพลังยามเช้ากัน
รูปภาพ
รูปภาพ
Khuncoth หัวหน้าทีมแยกโพธิ์ล้มร่วมใจ ขนอะไรใส่กระเป๋ามาใบใหญ่ คงเป็นอะไหล่ไว้ให้สมาชิก ฟิตเด็กสร้าง
รูปภาพ
เสือทอมทริปนี้ยกให้เป็นผู้ดูแลดีเด่น เน้นเก็บตกอยู่ด้านหลังเป็นพลังให้ผู้สู้จนหมด
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
คุณหมออ๋อย...ก็มาพา แชมเบ้ ออกศึก คึกคะนองจนถึงกับกองกลางถนน
รูปภาพ
ผลออกมามีตาข้างตัว
รูปภาพ
เจ้าของบอกยังหัวเราะได้สบายใจ (เหนียวจริง ๆ ขนาดกางเกงขาดอย่างนี้ไม่มีแม้ลอยแมวข่วน)
รูปภาพ
ถึงแล้วสามแยกแจกข้าว น้ำเย็น เห็นอาหาร เต็มรถ ไม่อดแน่ มากับแม่ตั๊กม้อ
รูปภาพ
รูปภาพ
เติมพลังเต็มอิ่มกระหยิ่มยิ้มย่องลองรถเตรียมพร้อม อ.นุ้ย ไม่ยอมใคร ตั้งใจเอาจริง หวังชิง Stage สังเกตุจากสายตา
รูปภาพ
นี่ก็สุดฮา... อะฮ่า กู๋ม้อ
รูปภาพ
รูปภาพ
ชุดนี้จัดให้ไม่ใช่อื่นไกล ไปไหนมาไหนเขาให้สองคาน 555 เสือtee ปีนี้ปีไหลให้ขี่ spe ดูแล้วเก๋...สุด ๆ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
สามหนุ่มสามวัยแต่ใจตรงกัน
รูปภาพ
เสือจูนเยาวราช หนุ่มตลาดค้าทอง เจ้าของฉายาข้ามาคนเดียว
รูปภาพ
เดี๋ยวมาต่ออีกครับหมดเวลาก่อน อิ ๆ
ชนะอื่นใดไม่ยิ่งใหญ่เท่ากับชนะใจตนเอง
แม้จะมีเพียงแค่ภาพเดียวแต่สามารถแทนคำพูดได้มากกว่าพันคำ
V3 ป่าเลา
ขาประจำ
ขาประจำ

มาต่อกันอีกครับ ออกจากร้านค้ากำนันจุล ก็มุ่งหน้าไปหาสมาชิกนาเฉลียง
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ดูหัวลากจากสายเหนือตั้งขบวนแล้วครับ นำโดย เสือtee สเปสองคาน ผ่านไป ORBEA ล้อ ZIPP ตามติดด้วยชิด ทีมชาต
รูปภาพ
ชอบภาพนี้มากหมอหัวลากบังลมมิด
รูปภาพ
รูปภาพ
ชายเมืองเพชรบูรณ์กับพ่อคุณจันทร์เกษม
รูปภาพ
อ่าวหมอลากอยู่ดี ๆ ดันมีแผลที่ล้อซะนี่เลยต้องขึ้นรถไปปะเอาข้างหน้า
รูปภาพ
รถ service เลยพาไปปะรอข้างหน้าก่อน
รูปภาพ
รูปภาพ
ย้อนมาดูหัวลากใหม่ไม่ใช่ใคร ช้างร้าย ของเรานี่เองครับ
รูปภาพ
เขียวคูโบต้าบอกว่า ข้างหน้านาเฉลียง
รูปภาพ
เอาไงดีเฮีย คิดตกยังว่าจะขึ้นรถหรือไม่ขึ้นดี
รูปภาพ
ถึงนาเฉลียงแล้วครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
V3 ป่าเลา
ขาประจำ
ขาประจำ

เจอสมาชิกนาเฉลียงแล้วก็เตรียมตั้งแถวไปหนองไผ่
รูปภาพ
รูปภาพ
สมาชิกนาเฉลียงครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ไม่นานนักก็ถึงหนองไผ่แวะรับ เฮียโป้งกับ ถาวร
รูปภาพ
พร้อมแล้วก็ออกเดินทางต่อสมาชิกรออยู่ บ้านโภชน์
รูปภาพ
เสือทอมกับforplay
รูปภาพ
เฮ้ ๆ รุ่นน้ำหนักเจอกันแล้ว สูสี ครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
ถึงบ้านโภชน์แล้วครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
เสือโมท ตากล้องหนองไผ่
รูปภาพ
คู่นี้ไม่สูสี
รูปภาพ
เอออันนี้พอได้
รูปภาพ
ช้างร้ายกับป๋าเวก
รูปภาพ
หมอากับทีมนาเฉลียงชุดเด่นมากเลยครับ
รูปภาพ
เสือเขียวบอกยังสบาย
รูปภาพ
สองนักปั่นสายเหนือวันนี้มาลุยสายใต้ได้ซะใจจริง ๆ
รูปภาพ
พร้อมแล้วออกเดินทางมุ่งหน้าบึงสามพัน
รูปภาพ
เห็นมาแต่ไกลไม่ใช่ใคร เสือเอ๋เพชรละคร
รูปภาพ
อ.นุ่ย สู้ ๆ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
มาแล้วครับตั๊กม้อ ฮ่อมากับ ADDA
รูปภาพ
รูปภาพ
อย่าชล่าใจ เสือไก่ ตีนระเบิด ก็แล้วกันนักรบแดนใต้ บอกไปมาซะจนใกล้แล้ว วิเชียร อิๆ
รูปภาพ
ยังมีอีกเสือหมอบแมวเซาของเราตัวนี้เตรียมตัวมาดี
รูปภาพ
ว่าแล้วสองคนนี้ก็สอนเทคนิคกันต่อ
รูปภาพ
ติดไฟแดงแยกราหุล
รูปภาพ
รูปภาพ
หลุดไฟแดงมา อ.นุ้ยบอกขอลากหน่อย
รูปภาพ
v4 ท่าพลบอกพลัดกัน
รูปภาพ
อ.นุ้ยเลยมาต่อท้าย
รูปภาพ
ย้ายไปดูอีกกลุ่ม หนุ่มไปรณีย์ทำหน้าที่หัวขบวนมาแต่ไกลเลย
รูปภาพ
เช่นเคยเสือไก่ ซ้อมท่าเข้าเส้น เป็นเช่นนี้ตลอดทาง 555
รูปภาพ
ถึงบึงสามพันแล้วครับ สมาชิกบึงเตรียมน้ำเย็น ๆ แช่ไว้ต้อนรับอย่างเต็มที่เลย ต้องขอขอบคุณมากครับ ดื่มแล้วชื่นใจหายเหนือยเลยครับ
รูปภาพ
แยกโพธิ์ล้มร่วมใจบอกสบาย ยังไหว
รูปภาพ
หมึกพอลบอกหมอก็แน่สุด ๆ
รูปภาพ
ถาวรกับรถคันงามเข้ากับชุดดีจัง
รูปภาพ
เสือท่าพล ทนไม่ได้ขึ้นค่อมเลยลองซะให้มันรู้ไปเลยว่านิ่มขนาดไหน
รูปภาพ
มาถึงที่พักเสือชิดยางรั่วพอดี
รูปภาพ
นี่ไงครับสมาชิกบึงสามพันที่เตรียมน้ำไว้ให้ผวกเราขอบคุณอีกครั้งนะครับ ส่วนอีกคนยังไม่ได้เข้ากล้อง
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
เฮียแม้วย้อนกลับมาแล้วหลังจากไปถึงตลาดมา
รูปภาพ
รถงามลงตัวครับ ORBEA + ZIPP 404 สวยงามมาก
รูปภาพ
ประกบคู่กับ PinaRello
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รถเสือท่าลาว
รูปภาพ
พร้อมแล้วก็ออกเดินทางมุ่งหน้าสามแยกวิเชียร
รูปภาพ
คุณชัย234
รูปภาพ
นี่แหละครับ เจ้าของรถงาม Pinarello size 48 เดียวกับผมซะด้วยซิ อิ ๆ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
หมอ สู้ ๆ
รูปภาพ
ในที่สุดหมอก็ทำได้สำเร็จ เสือปากน้ำ กับ เสือเขีย เข้ามาแสดงความดีใจกับหมอที่ทำสำเร็จ
รูปภาพ
ทีมนี้น่ารักมากครับ
รูปภาพ
เสือต๋อมเพิ่งเข้ามาในเฟรมครับ
รูปภาพ
บรรยากาศหลังร้านบัวตอง
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ชอบห่อข้าวเหนียวจัง
รูปภาพ
แกะออกมาเป็นอย่างนี้น่ากิน อะ
รูปภาพ
ไก่ย่าง
รูปภาพ
ลาบ
รูปภาพ
ใส้อั๋ว
รูปภาพ
ส้มตำไทยปู
รูปภาพ
V3 ป่าเลา
ขาประจำ
ขาประจำ

มาต่อกันอีกครับหลังจากสั่งไก่และอะไรอีกหลายอย่างมาเสริมพลังแล้วก็เตรียมออกเดินทางไปเยี่ยมหลานน้อยที่ยังอยู่ในท้องของแม่บ้านเสือท่าลาว ได้ข่าวว่าจะผ่าคืนนี้ ทีมเราเลยไปให้กำลังใจกันถึงที่เลยครับ
สองคนนี้จองต้นไม้เป็นที่พักบอกอยากเอาไปทำที่บ้าน กำลังนั่งวางแผนกัน
รูปภาพ
โอ ! จูงรถเข้าข้างในเลยนิ
รูปภาพ
สมาชิกมารอกันอยู่หน้าอาคารแล้ว
รูปภาพ
รูปภาพ
เจ้าภาพออกมาถ่ายภาพกับกลุ่มครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
ถ่ายรูปเสร็จก็ไปเตรียมปล่อยตัวที่ ปั๊มใบไม้
รูปภาพ
คนนี้ใครหว่ามาทำท่าโพสเป็นชายงาม ถามไปถามมาบอกว่าเป็นคนงานพม่า
รูปภาพ
รูปภาพ
เสือ tee เตรียมพร้อม
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
เสือADDA กำลังปลอบใจ เจ้าม้าพยศ
รูปภาพ
นักแข่งเริ่มมารวมตัวกันเกือบเต็มแล้ว
รูปภาพ
เสือเพชรละครเติมสารกระตุ้น คาเฟอีน ก่อนแข่ง
รูปภาพ
ส่วนสามคนนี้ไม่รู้เติมอะไร แต่ให้สังเกตุเสือจันทร์เกษม
รูปภาพ
อ๋อ นี่เอง แกแอบดูกรรมวิธีการชงกาแฟ อะ
รูปภาพ
มาแล้วครับมาดมั่นใจเต็มร้อย ถาวร ซ่อมได้
รูปภาพ
หันออกมาดูด้านนอกสมาชิกเตรียมตัวกันเต็มที่เลยครับสำหรับ Stage แรก
รูปภาพ
แน่มีฉีดยาแก้เคล็ดด้วย อยู่กับหมอไม่ต้องกลัว
รูปภาพ
เสือท่าพลก็เติมเหมือนกัน
รูปภาพ
ส่วนสองคนนี้ถาวรไม่ต้องเติมมีแยอะแล้ว หนุ่มพม่าขอเติมเองละกัน
รูปภาพ
ปล่อยตัวออกไปแล้วครับ
รูปภาพ
ผมเลือกเอาถาวรเป็นคนบังลมให้ใหญ่ดี
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ไม่ทันไร ถึงแล้ว เส้นชัย stageที่ 1 ปั๊ม ปตท บึงสามพัน
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
เสือเข็กหน้อยวันนี้จานหน้าใช้ได้จานเดียวคือจานเล็ก ทริปนี้เลยบอกมาซ้อมรอบขา 555
รูปภาพ
รูปภาพ
เฮียเงาะมาแล้ว
รูปภาพ
เริ่มแจกรางวัลผู้ชนะประจำ Stage 1 กันแล้วครับ งานนี้มีสปอนเซอร์จาก ปากน้ำการเกษตร แจกรางวัลสำหรับผู้ชนะในแต่ละ Stage ครับ
เป็น Gatorade 1 ขวดใหญ่ ผู้ชนะประจำ stage นี้คือ เสือชิด เข้าเส้นแบบเหนือชั้น ทำเอาเสือเพชรละคร ฝันหวานได้แค่วินาทีเดียวเอง อิ ๆ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ยังไม่พอครับ เกษตรปากน้ำยังแจกรางวัลให้กับหัวลากดีเด่นอีกครับเป็น น้ำดื่มบริสุทธิ์ 1 ขวดใหญ่
รูปภาพ
รางวัลต่อไปเป็นรางวัลกองเชียร์ดีเด่น เป็นพม่า มาไกล เขาละ หนุ่มน้อย ป้อแป้ เถ้าแก่ปุ๋ยเลยแจก ไอสครีมแม็กนั่ม ไปอีก 1 แท่ง
รูปภาพ
มาแล้วครับหมออ๋อย กับ เสือทอม
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
อันดับสองของ stage เป็นเสือเพชรละคร
รูปภาพ
อันดับ 3 เสือโมท หนองไผ่
รูปภาพ
อันดับ 4 เสือท่าพล
รูปภาพ
อันดับ 5 เสือต๋อม บ้านไร่
รูปภาพ
เสือจูนเยาวราช คว้าอันดับ 1 เสือภูเขาทางเรียบไปกินแบบสบาย ๆ
รูปภาพ
ส่วนที่ 2 ของเสือภูเขาคือ เสือจันทร์เกษม ไม่เสียแรงที่ออกซ้อมเช้าทุกวัน
รูปภาพ
พร้อมแล้วเตรีมออกชิง stage 2 กันต่อ เส้นชัย ปั๊มบางจากหนองไผ่ครับ
รูปภาพ
V3 ป่าเลา
ขาประจำ
ขาประจำ

มาต่อกันแชมป์ Stage2 เป็นของเสือเพชรละคร ครับ
รูปภาพ
รับรางวัลจาก ผู้จัดการ เกษตรปากน้ำ ครับ
รูปภาพ
อันดับ 2 เป็นเสือโมทหนองไผ่
รูปภาพ
และอีกรางวัลที่เจ้าของเขาจองไว้ตลอดเส้นทางคือรางวัลหัวลากดีเด่น เป็น v4 ท่าพลครับ
รูปภาพ
มาดูกันครับว่า stage นี้มีอาการเป็นอย่างไรกัน รายแรกตะคิวกินซะลงรถไม่ได้เลยครับต้องประคองกันลงมาพัก
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ดูอาการน่าจะหนักแต่ไม่เป็นอะไรครับลงมาพักคลายกล้ามเนื้อหน่อยก็ไปต่อได้อีกครับ สุดยอดมากครับ
อีกรายเสือจันทร์เกษมครับดูว่าเป็นอย่างไร
รูปภาพ
สมาชิกมากันพร้อมแล้วครับ
รูปภาพ
ออกเดินทางไป stage 3 กันต่อ
รูปภาพ
ขอบคุณเสือถาวรครับถึงบ้านก็แยกกันตรงนี้เลยครับ
รูปภาพ
เหลือสมาชิกนาเฉลียงก็เดินทางกันต่อ
รูปภาพ
รูปภาพ
เข้า stage3 แล้วครับผลปรากฏว่า Stage นี้ ผู้จัดการร้านปากน้ำการเกษตร เข้าที่ 1 เป็นแชมป์ไปใน Stage นี้ครับ
รูปภาพ
เสือท่าพลคนรักเด็กเลยต้องมาเป็นคนมอบรางวัลให้ครับ
รูปภาพ
มาดูการปั่นจากหนองไผ่มาร้านค้ากำนันจุลกันครับระยะทาง Stage นี้ยาวมากครับ
รูปภาพ
จอดติดไฟแดงนาเฉลียงเจอเสือต๊อ..แต๊ กลับจาก กทม พอดี
รูปภาพ
รูปภาพ
ช่วงนี้ยังมากันเป็นทีมอยู่ครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ถึงแล้วครับร้านค้ากำนันจุล
รูปภาพ
หัวหน้าทีมโพธิ์ล้มร่วมใจครับ
รูปภาพ
พักกันได้เวลาก็ออกเดินทางเข้า Stage4 กันครับเป็น stage สุดท้าย
ได้มาแล้วครับแชมป์ประจำ Stage 4
ตั๊กม้อ กับ Bianchi คันงาม ของเรานี่เอง
รูปภาพ
ถ่ายคู่คับหัวลากตลอดกาล เสือท่าพล
รูปภาพ
รูปภาพ
เสือท่าพลจะลืมไม่ได้ก็หัวลากเสือท่าพลอีกที วันนี้จานหน้าขึ้นได้จานเดียว ครับจานใหญ่ขึ้นไม่ได้
รูปภาพ
รูปภาพ
มาดูช่วงตอนออกจากร้านค้ากำนัลมา ปตท พอจับภาพได้นิดหน่อยครับ
รูปภาพ
รูปภาพ[/[url=http://image.ohozaa.com/view2/wbTJeX5KP3DTf7zo]รูปภาพ
รูปภาพ
จบทริปครับสำหรับทริปนี้กลับถึงตัวเมืองยังไม่มืดเลยทำเวลาได้ดีครับ
นุ้ย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-2645443
Bike: cannondele scalpel team 2005 , optimo 2004
ติดต่อ:

โพสต์ โดย นุ้ย »

ต้องขอบคุณ ถ้าไม่มี อ.v3ป่าเลา ซุกผมให้ทันกลุ่มสองสามทีแย่แน่เลย และถ้าไม่มีรถเซอร์วิสคอยดูแลตามหลังให้อุ่นใจก็แย่เหมือนกัน
ตอนขากลับกับเสือทอม ยอมรับหมดครับหมด :mrgreen: :mrgreen:
เข้าป่าหลง ทางตรงหลุด
"โกรธ คือ โง่" "โมโห คือ บ้า" "หนาวนี้ที่..เพชรบูรณ์"
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือเพชรบูรณ์”