......รายงานทริป..ห้วยน้ำขาว-ดอยตั่วเพ่ง-ภูทับเบิก-นาสะอุ้ง-กกกะบาก

ผู้ดูแล: เสือเพชรบูรณ์, V3 ป่าเลา

กฏการใช้บอร์ด
ที่อยู่ มหาวิทยาลัยราชภัฎเพชรบูรณ์ อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์ 67000
รูปประจำตัวสมาชิก
tee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0832119446
team: เสือเพชรบูรณ์
Bike: cannondale optimo specialized tarmac comp

Re: ......รายงานทริป..ห้วยน้ำขาว-ดอยตั่วเพ่ง-ภูทับเบิก-นาสะอุ้ง-กกกะบาก

โพสต์ โดย tee »

[quote="cht"]ผมสนใจช่วงนี้ครับ ภูทับเบิก-นาสะอุ้ง-กกกะบาก ถ้ามี GPS track จะดีมากเลย เพราะเห็นสภาพเส้นทางก็นับว่าเยี่ยมมากเลย แต่ต้องถามก่อนว่าขึ้นกับลง อันไหนมากกว่ากัน แล้วถ้านำรถกระบะบรรทุกจักรยานไปจอดที่ทับเบิกจะเริ่มปั่นจากไหนครับ :roll: :roll:

ตอนจบไปออกตรงไหนกันครับ มีทางให้รถยนต์ไปรับหรือเปล่า เผื่อหมดสภาพ :lo
รอเสือเพชรบูรณ์มาตอบแป๊บหนึ่งครับ มีความชัดเจนให้เลยครับ
อยากให้รถคุณสวยขึ้น คลิ๊กเลยครับ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 0&t=362146
รับทำป้ายทุกชนิด ไวนิว สติ๊กเกอร์ อักษรโลหะ ตู้ไฟ พลาสวู๊ด อะคริลิก ราคากันเองครับ สนใจPMหรือโทรสอบถามได้ครับ
cht
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BP
Bike: serveral brand

Re: ......รายงานทริป..ห้วยน้ำขาว-ดอยตั่วเพ่ง-ภูทับเบิก-นาสะอุ้ง-กกกะบาก

โพสต์ โดย cht »

ขอบคุณมากครับ

ผมเคยไปอีกเส้นคนละทางกับทับเบิก ก็สวยงามไม่แพ้กันเป็นการปั่นวันที่สองต่อจากทับเบิก

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ปั่นจบพักกินกาแฟที่นี่ครับ

รูปภาพ
“Life is like riding a bicycle. To keep your balance you must keep moving” - Albert Einstein
tam-gixxer
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-2840104
team: เสือใต้วิเชียรบุรี
Bike: จักรยานรึรถถังไม่รุหนักโคด หุหุหุ

โพสต์ โดย tam-gixxer »

:mrgreen: อย่างงี้ค่อยน่าไปหน่อย ขึ้นๆลงๆสลับกันไป คนไม่ค่อยฟิตพอไปได้หน่อย อิอิอิ :lol:

ส่วนทางป๋าปัญญา โหด สุดๆๆๆฮ่าๆๆๆ คงไม่ไหวจิงๆๆครับ ป๊อดๆๆๆๆๆ :mrgreen: ขอสวนทางลงมาได้ป่ะ อิอิอิอิ :lol:
tee
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: cannondale optimo specialized tarmac comp

รูปสวยมากเลยมีอีกมั้ยครับลงให้ดูหน่อย ช่วงพวกพี่ไปคงสนุกมากเลยเพราะทางมันโหดได้ใจ แต่ถ้าทางโหดขนาดนี้แล้วปั่นยาวไปลงทางกกกระบากผมว่ามีจ็บตัวกันแน่ๆ
อยากให้รถคุณสวยขึ้น คลิ๊กเลยครับ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 0&t=362146
รับทำป้ายทุกชนิด ไวนิว สติ๊กเกอร์ อักษรโลหะ ตู้ไฟ พลาสวู๊ด อะคริลิก ราคากันเองครับ สนใจPMหรือโทรสอบถามได้ครับ
cht
ขาประจำ
ขาประจำ

tee เขียน:รูปสวยมากเลยมีอีกมั้ยครับลงให้ดูหน่อย ช่วงพวกพี่ไปคงสนุกมากเลยเพราะทางมันโหดได้ใจ แต่ถ้าทางโหดขนาดนี้แล้วปั่นยาวไปลงทางกกกระบากผมว่ามีจ็บตัวกันแน่ๆ
ขอบคุณครับจะทะยอยมาให้ชมครับ ครั้งนั้นสามกล้องกดกันไปร่วมสามร้อยภาพ :D คัดออกก็เยอะ สภาพเส้นทางตอนนั้นเละเทะ ลื่น แต่มันส์มาก ปั่นกับ BP ไม่รีบร้อนครับค่อยๆ ไป เหนื่อยก็พัก มันถึงจะเห็นภาพเส้นทางที่ผ่านไป ส่วนตอนขาลงก็ไม่ได้เก็บภาพเพราะถ้าพลาดมีสิทธิ์อดตลอดทริปและทริปต่อๆ ไป :lol:
“Life is like riding a bicycle. To keep your balance you must keep moving” - Albert Einstein
เสือเพชรบูรณ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0801187686
team: ทีมเสือเพชรบูรณ์
Bike: Bianchi MUTT - Cannondale F3-Six13
ตำแหน่ง: มหาวิทยาลัยราชภัฏเพชรบูรณ์ อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสือเพชรบูรณ์ »

สวัสดีครับผมเสือเพชรบูรณ์ขอรายงานตัวครับ เส้นทางที่คุณแสดงมานั้นเป็นทางย้อนลงมาจากภูทับเบิกมาเข็กน้อย จะเป็นทางลงตลอดครับ ส่วนอีกเส้นนั้นที่ลงภาพมาให้ดู เป็นทางที่ต.ทุ่งสมอ อ้อมไปหลังถ้ำทะลุที่หน้าประตูทางเข้า ต.เข็กน้อย(รูด 12) และสามารถออกที่บ้านนายาวได้ครับ ....
ส่วนเส้นทางนาสะอุ้งที่ท่านดูในภาพนั้นผมทำ GPS ไว้เช่นกันแต่ผิดพลาดเล็กน้อยข้อมูลลบหมดเลยครับ(บังเอิญเพิ่งจะหัดใช้เจ้าเอจ 800 น่ะ) เริ่มต้นที่ภูทับเบิก-ผ่านหน้าวัดภูทับเบิก-แยกเข้าสาขาโรงเรียนภูทับเบิกร่วมใจสาขานาสะอุ้ง -ตรงตามทางไปเรื่อย ๆ -เจอสามแยกสุดท้ายก่อนเข้านาสะอุ้งเลือกเอาว่าจะไปทางสะดวกก็เลือกเข้านาสะอุ้ง-ถ้าต้องการมัน ๆ โหด ๆ ตามในภาพก็ไปทางขวามือจะได้ขึ้นโหดอย่างสมใจนึก 7-8 ก.ม.-ถึงทางลาดยางคราวนี้ก็ลงอย่างเดียวออก-กก-กะ-บาก -เข้าอ.หล่มเก่าครับ ถ้าต้องการแบบโหดกว่านี้ขอให้บอกครับยังมีอีกหลายเส้นทางครับเอาแบบแบกจักรยานปีนหน้าผาข้ามไปอีกฝั่งก็มีครับ(เคยลงหนังสือสปอร์ตสตรีท)
ไม่ปั่นตอนนี้ แล้วจะไปปั่นตอนไหน..ล่ะ โดย..เสือคลองคล้า
ต้วมเตียมV2
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 091-3804896
team: Phetchabun
Bike: Optimo team 06

โพสต์ โดย ต้วมเตียมV2 »

เออ ผมก้อว่าแล้วรูปข้างบนมันที่เสือเขาค้อพาเราไปนิ
แต่ถ่ายรูปสวยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ชอบชอบ :D

อ.เสือเพชรบูรณ์ก็จัดทริปเก็บตก วันที่ทีมเขามาเราไปพร้อมกันเลย ข รับ ผมจะไปด้วย
อยากได้รูปผม ถ่ายคู่กับรถ เอาภาพสวยๆ แบบข้างบน ข รับ
"My Bike My Cannondale"
cht
ขาประจำ
ขาประจำ

เสือเพชรบูรณ์ เขียน:สวัสดีครับผมเสือเพชรบูรณ์ขอรายงานตัวครับ เส้นทางที่คุณแสดงมานั้นเป็นทางย้อนลงมาจากภูทับเบิกมาเข็กน้อย จะเป็นทางลงตลอดครับ ส่วนอีกเส้นนั้นที่ลงภาพมาให้ดู เป็นทางที่ต.ทุ่งสมอ อ้อมไปหลังถ้ำทะลุที่หน้าประตูทางเข้า ต.เข็กน้อย(รูด 12) และสามารถออกที่บ้านนายาวได้ครับ ....
ส่วนเส้นทางนาสะอุ้งที่ท่านดูในภาพนั้นผมทำ GPS ไว้เช่นกันแต่ผิดพลาดเล็กน้อยข้อมูลลบหมดเลยครับ(บังเอิญเพิ่งจะหัดใช้เจ้าเอจ 800 น่ะ) เริ่มต้นที่ภูทับเบิก-ผ่านหน้าวัดภูทับเบิก-แยกเข้าสาขาโรงเรียนภูทับเบิกร่วมใจสาขานาสะอุ้ง -ตรงตามทางไปเรื่อย ๆ -เจอสามแยกสุดท้ายก่อนเข้านาสะอุ้งเลือกเอาว่าจะไปทางสะดวกก็เลือกเข้านาสะอุ้ง-ถ้าต้องการมัน ๆ โหด ๆ ตามในภาพก็ไปทางขวามือจะได้ขึ้นโหดอย่างสมใจนึก 7-8 ก.ม.-ถึงทางลาดยางคราวนี้ก็ลงอย่างเดียวออก-กก-กะ-บาก -เข้าอ.หล่มเก่าครับ ถ้าต้องการแบบโหดกว่านี้ขอให้บอกครับยังมีอีกหลายเส้นทางครับเอาแบบแบกจักรยานปีนหน้าผาข้ามไปอีกฝั่งก็มีครับ(เคยลงหนังสือสปอร์ตสตรีท)
ขอบคุณมากครับ ผมว่าถ้าไปเองคงมีกินข้าวลิงเป็นแน่แท้ อีกอย่างผมมันพวกขาอ่อนแรง :lol: คงต้องพึ่งพาเจ้าถิ่นพาทัวร์
ต้าหมิง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เพชรบูรณ์
Bike: Mosso

โพสต์ โดย ต้าหมิง »

เห็นแล้วกระตุ้นต่อมน้ำย่อยเลย น่าสนจริงๆ

แต่ขอเวลาฝึกฟื้นฟูตนก่อนนะครับ
cht
ขาประจำ
ขาประจำ

เพชรบูรณ์ เขาค้อ สมกับคำว่าทะเลแห่งขุนเขาเลยครับ เป็นที่น่าอิจฉาสำหรับคนปั่นเสือภูเขาผมคงต้องไปเยือนอีกครั้งคงไม่นาน ปลายปีปกติไปร่องกล้ากันเกือบทุกปีปั่นกันสองวันครับ ฝากภาพความทรงจำให้ทุกคนครับ เป็นทางแทร็คที่สวยแห่งหนึ่ง ต้องขออภัยที่ใช้กระทู้โพสต์รูปนะครับ เพราะเห็นคุณ Tee อยากดูผมก็เลยขอแบ่งปัน

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปสุดท้ายผมเองครับ Self portrait :D ขอบคุณครับ
เสือเพชรบูรณ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0801187686
team: ทีมเสือเพชรบูรณ์
Bike: Bianchi MUTT - Cannondale F3-Six13
ตำแหน่ง: มหาวิทยาลัยราชภัฏเพชรบูรณ์ อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสือเพชรบูรณ์ »

ลงภาพมาเลยครับ ทีมเรายังมีอีกหลายท่านที่ยังไม่เคยออกทริปจะได้มองเห็นภาพและจะได้กระตุ้นต่อมอยากกันบ้าง ผมมีทริปที่น่าสนใจให้เปิดดูครับ พิชิตยอดผาซ่อนแก้วขึ้นทางเข็กน้อย ใกล้ ๆ กับภาพที่ท่านลงไว้ข้างบนครับ (เพื่อความสะดวกและรวดเร็วในการเปิดชมภาพอาจจะไม่ละเอียดเท่าไร)

http://www.thaimtb.com/cgi-bin/viewkato ... 92717&st=1
ไฟล์แนบ
192717-56.jpg (48.66 KiB) เข้าดูแล้ว 709 ครั้ง
192717-50.jpg (52.37 KiB) เข้าดูแล้ว 709 ครั้ง
192717-35.jpg (26.94 KiB) เข้าดูแล้ว 709 ครั้ง
192717-27.jpg (29.47 KiB) เข้าดูแล้ว 709 ครั้ง
192717-25.jpg (48.45 KiB) เข้าดูแล้ว 709 ครั้ง
ไม่ปั่นตอนนี้ แล้วจะไปปั่นตอนไหน..ล่ะ โดย..เสือคลองคล้า
tee
ขาประจำ
ขาประจำ

ทริปนี้บอกไว้ก่อนว่าจะไม่พลาดเป็นอันขาด อยากรู้มานานแล้วว่าข้างบนนั้นมันเป็นอย่างไร
tam-gixxer
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-2840104
team: เสือใต้วิเชียรบุรี
Bike: จักรยานรึรถถังไม่รุหนักโคด หุหุหุ

โพสต์ โดย tam-gixxer »

:o รถกลุ่มBPนี่ แต่ละคัน จุ๊ๆๆๆๆๆๆๆๆ :P หลักแสน.............. :twisted:
cht
ขาประจำ
ขาประจำ

เสือเพชรบูรณ์ เขียน:ลงภาพมาเลยครับ ทีมเรายังมีอีกหลายท่านที่ยังไม่เคยออกทริปจะได้มองเห็นภาพและจะได้กระตุ้นต่อมอยากกันบ้าง ผมมีทริปที่น่าสนใจให้เปิดดูครับ พิชิตยอดผาซ่อนแก้วขึ้นทางเข็กน้อย ใกล้ ๆ กับภาพที่ท่านลงไว้ข้างบนครับ (เพื่อความสะดวกและรวดเร็วในการเปิดชมภาพอาจจะไม่ละเอียดเท่าไร)

http://www.thaimtb.com/cgi-bin/viewkato ... 92717&st=1
:idea: :idea: :idea: :shock: ทริปนี้น่าสนใจครับ ผมเป็นพวกโรคแพ้ทางดำ :D
cht
ขาประจำ
ขาประจำ

tam-gixxer เขียน::o รถกลุ่มBPนี่ แต่ละคัน จุ๊ๆๆๆๆๆๆๆๆ :P หลักแสน.............. :twisted:
:lol: รถแพงไม่มีแรงปั่น มันก็เท่านั้นแหละครับ :mrgreen: ผมเองยังไม่รู้ราคาแต่ละท่านเลยครับ ส่วนมากคุยกันเรื่องเส้นทางปั่นกันมากกว่า พยายามสำรวจเส้นทางใหม่ๆ ไว้ตลอด โดยเฉพาะทริปยาว และอีกอย่างคนที่ปั่นด้วยกันมีผสมกันทั้งแรงมาก แรงน้อย ต้องดูแลกันไป 8-) ถือคติว่า "ความสนุกสนานในระหว่างการท่องเที่ยว มิได้ขึ้นอยู่กับสถานที่แต่เพียงอย่างเดียว หากแต่ว่ายังผูกพันอย่างแน่นแฟ้นไปกับ บรรยากาศที่เปี่ยมไปด้วยมิตรภาพ ของเหล่าหมู่มวลสมาชิกนั้นๆ ... "

มีเรื่องโจ๊กเรื่องนึงครับ พี่คนหนึ่งแกจะเปลี่ยนเฟรมเพราะสาเหตุ "เข็นแล้วไม่พุ่ง" อันนี้ไม่รู้จะฮาดีหรือเปล่า :roll: :roll:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือเพชรบูรณ์”