รบกวนผู้รู้ที่ครับ

ผู้ดูแล: เสือเพชรบูรณ์, V3 ป่าเลา

กฏการใช้บอร์ด
ที่อยู่ มหาวิทยาลัยราชภัฎเพชรบูรณ์ อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์ 67000
ตอบกลับ
jincoodton
สมาชิก
สมาชิก

รบกวนผู้รู้ที่ครับ

โพสต์ โดย jincoodton »

สวัดดีครับ

ผมจะหาซื้อจักรยานไฮบิด ในจังหวัดเพชรบูรณ์ มีร้านไหนขายมั้งครับ พอดีเป็นมือใหม่อยากได้จักรยานสักคันแต่ไม่รู้จักร้านขายสักที่เลยครับ

:D :D
รูปประจำตัวสมาชิก
de win
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: BerGaMonT Greyhound

Re: รบกวนผู้รู้ที่ครับ

โพสต์ โดย de win »

ผมก็เสือมือใหม่ สำหรับเพชรบูรณ์
เท่าที่เห็นร้านจักยานหลักๆก็น่าจะ3ร้าน(ตามแผนที่แนบเลยครับ)
1. สามชัย(LA) ร้านนี้น่าจะขายจักรยานหลากหลายกว่า ไปคุยกับเจ้าของร้านเขาเลยครับ อย่าไปคุยที่ร้านเก่านะ(ตลาด2ชั้น) อากงอาม่าไม่ค่อยรู้เรื่อง
2. ร้านขายจักยาน Specialized น่าจะเน้นขายมากกว่า และขายไม่กี่ยี่ห้อ
3. ร้านเสือสมภพ ดีกรีเสือตัวจริงเล่นจริงปั่นจริง ถ้วยเยอะ(555)
รูปภาพ
jincoodton
สมาชิก
สมาชิก

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล ท่านอื่นถ้ามีข้อมูลอีกก้อรอรบกวนด้วยนะครับ :o :o
V3 ป่าเลา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819538554
team: PHETCHABUN TEAM
Bike: Cannondale Taurine SL 09 Super six hi-mod 09 Fash factory team
ตำแหน่ง: 44/2 หมู่ 8 ต.สะเดียง อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์ 67000

โพสต์ โดย V3 ป่าเลา »

jincoodton เขียน:ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล ท่านอื่นถ้ามีข้อมูลอีกก้อรอรบกวนด้วยนะครับ :o :o
ถ้าในตัวเมืองเพชรบูรณ์ก็ตามที่แจ้งเลยครับลองตรวจสอบดูก่อนทั้งสามร้านเลยก็ยิ่งดีครับ ดีทุกร้านครับ แต่ถ้าสอบถามทั้งจังหวัดเลยก็มีทางหล่มสัก หล่มเก่า และหนองไผ่ ก็มีครับ ว่าแต่สมาชิกพักอยู่ที่ไหนหรือครับ จะได้บอกร้านอยู่ที่ไหนติดต่ออย่างไรถูกครับ ที่สมาชิกแจ้งไปทั้งสามร้านอยู่ ในตัวเมืองเพชรบูรณ์เลยครับ
ชนะอื่นใดไม่ยิ่งใหญ่เท่ากับชนะใจตนเอง
แม้จะมีเพียงแค่ภาพเดียวแต่สามารถแทนคำพูดได้มากกว่าพันคำ
jincoodton
สมาชิก
สมาชิก

ผมอยู่ วิเชียรบุรี ครับ ที่ไหนผมสะดวกหมดครับในภายจังหวัดเพชรบูรณ์ กำลังหาเวลาไปดูในตัวเมืองก่อนครับ เร็วๆนี้ :D
V3 ป่าเลา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819538554
team: PHETCHABUN TEAM
Bike: Cannondale Taurine SL 09 Super six hi-mod 09 Fash factory team
ตำแหน่ง: 44/2 หมู่ 8 ต.สะเดียง อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์ 67000

โพสต์ โดย V3 ป่าเลา »

jincoodton เขียน:ผมอยู่ วิเชียรบุรี ครับ ที่ไหนผมสะดวกหมดครับในภายจังหวัดเพชรบูรณ์ กำลังหาเวลาไปดูในตัวเมืองก่อนครับ เร็วๆนี้ :D
ตามที่แจ้งเลยครับ ยินดีต้อนรับสมาชิกที่จะได้ออกกำลังกายเพื่อสุขภาพด้วยจักรยานอีกคนครับ ลองเอาไปปั่นดูก่อนนะครับ รักและชอบจริง ค่อยปรับเปลี่ยนเป็นรถ mtb หรือ road bike
ชนะอื่นใดไม่ยิ่งใหญ่เท่ากับชนะใจตนเอง
แม้จะมีเพียงแค่ภาพเดียวแต่สามารถแทนคำพูดได้มากกว่าพันคำ
patt-rong
สมาชิก
สมาชิก
Bike: lapierre 500

โพสต์ โดย patt-rong »

สำหรับผมจักรยานไม่ว่าร้านไหนไม่ต่างกันมากครับที่สำคัญคือการบริการหลังการขาย
แต่ผมชอบสโลแกนร้านนี้ครับ "สมภพ ไบค์ซีเคิล" ดูแลตลอดอายุการใช้งานไม่ซื้อไม่หาไม่ว่าและมาคุยกันได้ทุกๆเรื่องในเรื่องจักรยาน&อุปกรณ์แต่ง
มีทั้งชวนออกทริป สอนเทคนิคการปั่น การใช้เกียร์ การดูแลรักษา ฯลฯ ที่ทำงานผมจัดกันไปหลายคันเลยครับ
ผมไม่มีส่วนได้ ส่วนเสียนะครับ บอกตามความรู้สึกที่ประทับใจ ลองเข้ามาชม สอบถามได้นะครับfacebook : https://www.facebook.com/pages/%E0%B8%A ... 82?fref=ts
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
เสือเพชรบูรณ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0801187686
team: ทีมเสือเพชรบูรณ์
Bike: Bianchi MUTT - Cannondale F3-Six13
ตำแหน่ง: มหาวิทยาลัยราชภัฏเพชรบูรณ์ อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสือเพชรบูรณ์ »

สะดวกที่ไหนเข้าที่นั่น เช็คราคา เช็คประวัติร้าน ในตัวเมืองก็เห็นมีเหมาะสมอยู่ 3 ร้านที่สมาชิกแจ้งนั่นแหละ แต่ท่านอยู่ถึงวิเชียรบุรีก็พิจารณาหน่อยไปกลับเกือบ 200 กิโลเมตร เมื่อก่อนที่ผมปั่นคนเดียวแรก ๆ เลยเมื่อยี่สิบปี่ก่อนร้านไม่มีต้องไปซ่อมถึงพิษณุโลก ขับรถไปแค่ให้ร้านขันกะโหลกบันไดแค่นั้นจริง ๆ จ่ายไป 10 บาทค่าแรง แต่ค่าน้ำมันบานเลยครับ
ไม่ปั่นตอนนี้ แล้วจะไปปั่นตอนไหน..ล่ะ โดย..เสือคลองคล้า
เสือเพชรบูรณ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0801187686
team: ทีมเสือเพชรบูรณ์
Bike: Bianchi MUTT - Cannondale F3-Six13
ตำแหน่ง: มหาวิทยาลัยราชภัฏเพชรบูรณ์ อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสือเพชรบูรณ์ »

de win เขียน:ผมก็เสือมือใหม่ สำหรับเพชรบูรณ์
เท่าที่เห็นร้านจักยานหลักๆก็น่าจะ3ร้าน(ตามแผนที่แนบเลยครับ)
1. สามชัย(LA) ร้านนี้น่าจะขายจักรยานหลากหลายกว่า ไปคุยกับเจ้าของร้านเขาเลยครับ อย่าไปคุยที่ร้านเก่านะ(ตลาด2ชั้น) อากงอาม่าไม่ค่อยรู้เรื่อง
2. ร้านขายจักยาน Specialized น่าจะเน้นขายมากกว่า และขายไม่กี่ยี่ห้อ
3. ร้านเสือสมภพ ดีกรีเสือตัวจริงเล่นจริงปั่นจริง ถ้วยเยอะ(555)
รูปภาพ

ผมชอบการแนะนำและการนำเสนอแก่สมาชิกของท่านจัง ตรงไปตรงมา ชอบครับ
ไม่ปั่นตอนนี้ แล้วจะไปปั่นตอนไหน..ล่ะ โดย..เสือคลองคล้า
เสือขุนแผน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0993826888
team: เสือเพชรบูรณ์,PCS.Cannondale Cycling team
Bike: LA Blue Line , Cannondale F3 lefty osho Caad12, LAPIERRE,specialized epic
ตำแหน่ง: เพชรบูรณ์
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสือขุนแผน »

ชัดเจน ข รับ
jincoodton
สมาชิก
สมาชิก

ขอบคุณทุกท่านมากเลยครับ แต่ยังไม่มีเวลาไปดูสักร้านเลยติดงาน วัน พฤหัส นี้แหละครับว่าจะไปดูแต่เช้าเลย :D :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือเพชรบูรณ์”