รบกวนขอโพยเส้นทางปั่น วันที่21-22 จะไปงานบริษัทที่พาวิลเลี่ยนครับ

ผู้ดูแล: เสือชอร์

กฏการใช้บอร์ด
ชมรมจักรยานจังหวัดกาญจนบุรี
ผู้ดูแลบอร์ด โทร 0813722240
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
เจี๊ยบ บางนา
ขาประจำ
ขาประจำ
team: POOR BIKE
Bike: Fixed gear Noname
ตำแหน่ง: ซอยพัฒนาชุมชน1 ใกล้บิ๊กซี ศรีนครินทร์

รบกวนขอโพยเส้นทางปั่น วันที่21-22 จะไปงานบริษัทที่พาวิลเลี่ยนครับ

โพสต์ โดย เจี๊ยบ บางนา »

ปีนี้ที่บริษัทพาพนักงานไปเที่ยวเมืองกาญจน์ !
พักที่พาวิลเลี่ยน ริมแคว

ผมกับเพื่อนๆ เลยได้โอกาส พกรถไปด้วย 3-4คัน
ยาง 700/23C ปั่นไหนดีครับ

อ่านหนังสือพิมพ์วันก่อน อยากไปชมต้นก้ามปูยักษ์เป็นที่สุด

เอาเส้นทางเบาๆพอนะครับ รัศมี 50กิโลฯ ก็เพลียแล้ว ;)

รบกวนด้วยครับพ้ม
cheth
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Kanchanaburi
Bike: Trex 1.7,Giant ATX pro,Peerless Avalon ,Giant idiom, Bianchi sempre

Re: รบกวนขอโพยเส้นทางปั่น วันที่21-22 จะไปงานบริษัทที่พาวิลเลี่ยนครับ

โพสต์ โดย cheth »

จากพาวิลเลี่ยน มาต้นก้ามปู ค่อนข้างไกลครับ
เหมือนปั่นกลับเข้าเมืองตรงมาตลอดแล้วมาถึงแยกศาลากลางเลี้ยวขวาไปทางด่านมะขามเตี้ย ไปกลับน่าจะราวๆ50โล
ถ้าปั่นทางใกล้ที่พัก อาจไปน้ำตก เอราวัณ เขื่อนศรี แต่ถนนแคบ ทางชันหน่อย แต่สะใจ ถ้ามันๆ ต่อเขาตับเต่า มันสุด
เอาเบาๆ ใกล้ไปบ้าน ช.ช้างชรา เส้นเลียบเขาธรรมชาติดีครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: ซอยพัฒนาชุมชน1 ใกล้บิ๊กซี ศรีนครินทร์

Re: รบกวนขอโพยเส้นทางปั่น วันที่21-22 จะไปงานบริษัทที่พาวิลเลี่ยนครับ

cheth เขียน:จากพาวิลเลี่ยน มาต้นก้ามปู ค่อนข้างไกลครับ
เหมือนปั่นกลับเข้าเมืองตรงมาตลอดแล้วมาถึงแยกศาลากลางเลี้ยวขวาไปทางด่านมะขามเตี้ย ไปกลับน่าจะราวๆ50โล
ถ้าปั่นทางใกล้ที่พัก อาจไปน้ำตก เอราวัณ เขื่อนศรี แต่ถนนแคบ ทางชันหน่อย แต่สะใจ ถ้ามันๆ ต่อเขาตับเต่า มันสุด
เอาเบาๆ ใกล้ไปบ้าน ช.ช้างชรา เส้นเลียบเขาธรรมชาติดีครับ
ลองไปดูเส้นทาง+ระยะทางกับอากู๋กูเกิ้ลบ้างแล้วครับ
กะว่าสายๆ บ่ายๆวันศุกร์21 จะกลับเข้าเมืองไปสวัสดีปู่ก้ามปู
ส่วนบ้าน ช.ช้าง ไม่น่าจะกลับทันเย็น ต้องหลงเมืองอยู่แน่ๆครับ ;)
อาจจะไปช่วงเช้าเสาร์แทน
ส่วนทางไปน้ำตกเอราวัณยังหวั่นๆอยู่ครับ เสือหมอบ1 , Fix gear 2 สงสัยจะเข็นกันเหนื่อย

ขอบคุณคร้าบ ;)
ขาประจำ
ขาประจำ

ศุกร์หน้าแล้ว ^

ออกจากลาดกระบังราวเจ็ดโมงครึ่ง แต่ไม่รู้จะถึงพาวิลเลี่ยนกี่โมงครับ

จอดรถที่รีสอร์ทได้ กะว่ายกจักรยานลง ปั่นเข้าเมืองเลย จะได้กลับมาทันเย็น

เช้าๆ กะว่าไปเส้นเอราวัณ จะถึงน้ำตกมั๊ยน้อ ^^'
somsak tarasunton
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-1997717
team: ชมรมจักรยานจังหวัดกาญจนบุรี
Bike: Cervélo-Specialized -merida- bianchi-TREk

โพสต์ โดย somsak tarasunton »

เจี๊ยบ บางนา เขียน:ศุกร์หน้าแล้ว ^

ออกจากลาดกระบังราวเจ็ดโมงครึ่ง แต่ไม่รู้จะถึงพาวิลเลี่ยนกี่โมงครับ

จอดรถที่รีสอร์ทได้ กะว่ายกจักรยานลง ปั่นเข้าเมืองเลย จะได้กลับมาทันเย็น

เช้าๆ กะว่าไปเส้นเอราวัณ จะถึงน้ำตกมั๊ยน้อ ^^'
ถึงเมืองกาญจน์หน้าจะไม่เกิน 10 โมงเช้า
ขาประจำ
ขาประจำ

somsak tarasunton เขียน:
เจี๊ยบ บางนา เขียน:ศุกร์หน้าแล้ว ^

ถึงเมืองกาญจน์หน้าจะไม่เกิน 10 โมงเช้า
จะพยายามครับผม

เห็นว่าระหว่างทางไปมีทำถนนเป็นช่วงๆ แต่อยากไปถึงเร็วๆ เผื่อเข้าเมืองแล้วเพลิน ไม่อยากกลับ ;)

หลังจากสวัสดีปู่ก้ามปูแล้ว แวะไหนต่อดีครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

ศุกร์ที่แล้วได้ไปสวัสดีคุณย่าจามจุรีสมใจครับ (เห็นมีศาลเจ้าแม่น่ะครับ) แถมได้ของฝากเป็นกล้วย มะนาว จากร้านค้าชุมชนข้างต้นย่าเลย ;) แต่ไม่ได้ปั่นไปเนื่องจากแผนเปลี่ยนนิดหน่อย
รูปภาพ

ส่วนเช้าวันเสาร์ได้ปั่นจากพาวิลเลี่ยนริมแคว ไปน้ำตกเอราวัณสมใจครับ เนินซึมพาเศร้าเลยทีเดียว แต่สนุกครับ จะหาโอกาสไปซ้ำอีกแน่นอน เมืองกาญจน์ยังมีที่สวยๆให้ปั่นอีกเยอะแน่ๆ .. ขอบคุณคร้าบ
รูปภาพ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ชมรมจักรยานจังหวัดกาญจนบุรี”