ทริบอุทยานแห่งชาติแม่เมย (ม่อนกระทิง)

ผู้ดูแล: P'

กฏการใช้บอร์ด
ชมรม "ชมรมจักรยานแม่สอดไบค์"
ผู้ดูแลบอร์ด นายปวิธ ถาวร
9/221 ซ.7 หมู่บ้านแม่สอดวิลล่า
ต.แม่สอด อ.แม่สอด จ.ตาก 63110
โทร 0878471211
รูปประจำตัวสมาชิก
ไต้ฝุ่น
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-2725307
team: Jumbo Team
Bike: SPECIALIZED SIRRUS - JEEP - SURLY LHT

ทริบอุทยานแห่งชาติแม่เมย (ม่อนกระทิง)

โพสต์ โดย ไต้ฝุ่น »

พอดีสมาชิกใจร้อนเลยขอออกเดินทางกันวันนี้เลย(แต่ที่ตกลงกันเป็นวันพรุ่งนี้ผมเลยงงเลยเกือบเตรียมตัวไม่ทัน)ออกกันตอน 16.00 น.ตกลงกันว่าค่ำไหนนอนนั้น
MG-0442.jpg (45.49 KiB) เข้าดูแล้ว 2385 ครั้ง
ไต้ฝุ่น
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: SPECIALIZED SIRRUS - JEEP - SURLY LHT

Re: ทริบอุทยานแห่งชาติแม่เมย (ม่อนกระทิง)

พร้อมแล้วไปก่อนนะครับกลับมาถึงจะมาลงรูปให้ดูครับ
1.jpg (50.14 KiB) เข้าดูแล้ว 2384 ครั้ง
2.jpg (49.46 KiB) เข้าดูแล้ว 2384 ครั้ง
นิดคุง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 088-2734404
team: PEA-แม่สอดไบค์
Bike: Kona

Re: ทริบอุทยานแห่งชาติแม่เมย (ม่อนกระทิง)

โพสต์ โดย นิดคุง »

:o น่าอิจฉาซะมากมาย ไปกันกี่คนหละอยากไปด้วยจัง มีความสุขกับการปั่นท่องเที่ยวทริปนี้ให้มากๆนะคับ มาเล่าประสบการญ์ให้ฟังมั่งเด้อ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
tui6116
สมาชิก
สมาชิก
team: Love @ first Bike
Bike: Trek 4300
ติดต่อ:

โพสต์ โดย tui6116 »

อยากไปแบบนี้บ้างจัง จะคอยดูรูปครับ ขอให้สนุกปลอดภัย มีความสุขครับ
!! มิตรภาพของชาวจักรยาน อยู่คู่กับสังคมไทย และสังคมโลกตลอดไป !!
syncmaster
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-928-ccoo
team: -
Bike: merida matt 40v 2010 ; fuji finest-al road bike 2002 ;
ตำแหน่ง: กำแพงเพชร
ติดต่อ:

โพสต์ โดย syncmaster »

ขอให้เดินทางโดยปลอดภัยนะครับ :)
...ปีชง แรงจริง ๆ ครับ..
แต่ผมก็ยังอยากเป็นตุ๊ดอยู่นะครับ
. . .
P'
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0832180116
team: PEA แม่สอดไบค์
Bike: XTC 10FR Sunrose mazda 16" specialized HR La-blueline gt av 1.0

โพสต์ โดย P' »

กลับมาเอารูปมาลงด้วยนะครับ
ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่น?
ไต้ฝุ่น
ขาประจำ
ขาประจำ

กลับมาถึงเมื่อวานครับตอน18.00น.รอกันที่ปั้ม shell หน้าเทศบาลครับ พอมาถึงกันครบ ดต.นาจเกิดความคิดว่าหน้าจะเลี้ยงปิดทิบเมื่อคืนเลยกลับบ้านดึกไม่ได้มาลงรูปเลย กลับมาถึงโดยปลอดภัยทุกคนครับ
ไต้ฝุ่น
ขาประจำ
ขาประจำ

DSC05435.jpg (46.32 KiB) เข้าดูแล้ว 2293 ครั้ง
เพื่อนร่วมทริบทั้งหมด 4 คนครับ จากซ้ายไปขวา มี 1. เฮียสุรษักดิ์ขาแรงเจ้าของ SPECIALIZED STUMP JUMPER 2. ด.ต.อำนาจผู้นำทางเจ้าของ TREK 6500 SLR 3. เฮียย้งขาแรงประจำทริบเจ้าของ TREK 520 4. ผมเองสมชายผู้ตามตรอดทริบเจ้าของ SPECIALIZED SIRRUS
ไต้ฝุ่น
ขาประจำ
ขาประจำ

จักรยานร่วมทริบ
DSC05442.jpg (47.13 KiB) เข้าดูแล้ว 2293 ครั้ง
DSC05451.jpg (46.88 KiB) เข้าดูแล้ว 2293 ครั้ง
DSC05445.jpg (44.37 KiB) เข้าดูแล้ว 2293 ครั้ง
DSC05438.jpg (47.13 KiB) เข้าดูแล้ว 2293 ครั้ง
ไต้ฝุ่น
ขาประจำ
ขาประจำ

ทริปแม่สอด-ม่อนกระทิง
ผู้ร่วมทาง พี่ดาบนาจ เฮียสุรศักดิ์ เอียย้ง และก็ผมสมชายครับ (เรียงตามลำดับอาวุโส)
ศุกร์ 8 มกราคม 2553
จุด START บ้านเฮียย้ง ร้านเจริญภัณฑ์ บ้านเหนือ อ.แม่สอด ออกตัวแบบขาแรงเวลา 17.30 น.โดยประมาณ ไม่เป็นไปตามแผนที่วางไว้ เพราะความจริงแล้วต้องออกเดินทางกันวันเสาร์พรุ่งนี้ประมาณตีห้า แต่ด้วยคำนวณระยะทางจากแม่สอดถึงอุทยานแห่งชาติแม่เมย (ม่อนกระทิง)วันเดียวเราคงไปกันไม่ถึงตัวอุทยานแน่นอน ก็เลยต้องรีบออกกัน ขาแรงครับ จากแม่สอดถึง แ.แม่ระมาดประมาณ 19.00น.ระยะประมาณ 43 กม. แวะพักกันที่ 7-eleven (แสงสีแห่งสุดท้ายของเรา ) พักรถ เติมน้ำ เดินแล้วเดินทางกันต่อไปแวะกินข้าวเย็นกันที่ร้านอาหารตามสั่งหน้าโรงพยาบาลแม่ระมาด มืดตื๋อเลยครับ ไม่รู้คืนนี้เราจะไปนอนตรงไหนกัน อยากกลับไปกางเต็นท์นอนที่เซเว่นจังเลยมีเสียงแว่วมากจากในกลุ่ม พี่ดาบนาจวางแผน(ของแกคนเดียว)มาแล้วว่าไปอีกนิด เดี๋ยวไปกางเต็นท์นอนที่ป้อมตำรวจ ขะเนจื้อ ปลอดภัย อบอุ่นดี ไปครับลุยกันต่อ ด้วยความที่แถวนี้เป็นโซนแสง สี สุดท้าย อิ่มข้าวย็นแล้วก็เลยติดของหวานไปกันด้วย(ลีโอ 4 กระป๋อง ส้มเขียวหวานโลนึง เข้ากันดีจริงจริง) เดินทางกันต่อ มืดมาก มีแต่เแสงดาวพราวพรายเต็มท้องฟ้า ปั่นไปด้วย ดูดาวไปด้วย โรแมนติกมากเลยครับ ด้วยความที่มืดมาก หรือว่าดูดาวเพลิน เกือบตกข้างทางกันหลายหนเลย ปั่นกันไปเรื่อย ๆ ด้วยความมืดที่ปกคลุมไปทั่ว มืดมาก ระยะการมองเห็นแคบมาก ไม่เห็นสภาพของทางข้างหน้าเลย คะเนไม่ถูกว่าควรจะออกแรงกันแบบไหน ปั่นไปก็มีแต่ขึ้น ขึ้น และขึ้น (ขากลับถึงได้เห็นว่านี่เราขึ้นกันไปได้ไงชันมากกก) แต่ด้วยความแรงของวันแรกทำให้เรามาถึง ป้อมตำรวจขะเนจื้อโดยปลอดภัย ประมาณ 2 ทุ่มกว่า ๆ แล้ว เฮียย้งขาแรงกับเฮียสุรศักดิ์ถึงก่อน พี่ตำรวจที่ป้อมขะเนจื้อเอื้อเฟื้อมากครับ ทั้งที่ไม่เคยรู้จักกัน นักปั่นชุดแรกของเราไปถึงพี่เค้าก็หาส้ม หาน้ำมาให้ ชวนคุยให้หายเหนื่อย ผมปิดท้ายมากับผู้อาวุโสดาบนาจของเรา อ้าวพี่ตำรวจพอเห็นผู้อาวุโสเท่านั้นละครับต้อนรับเฮฮากันเสียงดังกว่าเดิมก็คนคุ้นเคยกัน บิ๊กเซอร์ไพรสครับไม่คิดว่าจะได้เจอกัน แล้วของหวานของเราก็ได้เวลาบรรเลง ก่อนที่จะขอตัวไปพักผ่อนเอาแรง ประมาณ 4 ทุ่ม นอนบนเตียงหินกรวด ก็ไปกางเต็นท์นอนกันในโรงจอดรถของป้อมมุงหลังคาอย่างดี พื้นโรยกรวดไว้เต็มที่ นอนไม่ค่อยหลับกันเท่าไหร่ เพราะตื่นเต้น เอียสุรศักดิ์ไม่ค่อยตื่นเต้นแต่ไม่มีหมอนครับเหมือนขาดอะไรไป กางเต็นท์ 3 หลังในโรงรถ ผู้อาวุโสเจอเพื่อนคุยกันสนุกนอนในป้อมเลยครับ พักผ่อนกันก่อนนะครับพรุ่งนี้เดินทางแต่เช้า
ไต้ฝุ่น
ขาประจำ
ขาประจำ

เสาร์ 9 มกราคม 2553 (วันเด็กแห่งชาติ)
เพราะว่ากางเต็นท์ในโรงรถติดข้างทาง ใกล้สว่างรถแม่ค้าแม่ขาย รถสองแถวเริ่มวิ่งกันไปมา ลมพัดเต็นท์โยกเอนซ้ายที ขวาที คิดว่าคงถึงเวลาอันควรตื่นเตรียมตัวไปกันต่อดีกว่านะ เก็บสัมภาระ จัดการธุระส่วนตัวกันพร้อมแล้ว บอกขอบคุณพี่ตำรวจที่ป้อม ออกเดินทาง 05.30 น. ยังมืดอยู่แต่ก็เริ่มมีแสงแรกของวันอาบฟ้ามาแล้ว ครั้งแรกในชีวิตเลยนะครับที่ปั่นจักรยานพร้อมตะวันขึ้น งามจริง ๆ พอแสงมาฟ้าไม่ใสครับเช้าวันนี้เรามีทะเลหมอกมหาศาลเป็นเพื่อนร่วมทาง เปียกซึมไปทั่ว ทั้งถุงมือ เสื้อ กางเกง รองเท้า ชื้นไปหมดเพราะเราปั่นอยู่กลางทะเลหมอก มองทางไม่ค่อยถนัดแต่รู้สึกดีอย่างบอกไม่ถูก ระวังกันมากหน่อยเรื่องรถราเพราะถนนแคบสองเลนรถสวนกันไปมา พอแสงลงถึงพื้นก็ค่อยละลายหมอกจากไป
DSC05435.jpg (46.32 KiB) เข้าดูแล้ว 2285 ครั้ง
เดินทางได้ระยะนึงผ่านหมู่บ้านกระเหรี่ยงเค้าปลูกบ้านลดหลั่นกันไปตามไหล่เขา เต็มไปหมดหลายร้อยหลังคา สถาปัตยกรรมแบบเรียบง่าย ใช้วัสดุธรรมชาติ แต่ใช้งานเต็มพื้นที่ หมู่บ้านกระเหรี่ยงที่นี่นักท่องเที่ยวชอบแวะถ่ายรูปอยู่ฝั่งซ้ายของถนน เราแวะถ่ายรูปที่สะพาน ดูวิถีของผู้คนที่นี่ซักพัก เติมความอิ่มในใจ แล้วเดินทางกันต่อ
01.jpg (43.48 KiB) เข้าดูแล้ว 2285 ครั้ง
DSC05439.jpg (57.34 KiB) เข้าดูแล้ว 2285 ครั้ง
DSC05443.jpg (52.25 KiB) เข้าดูแล้ว 2285 ครั้ง
ทางช่วงนี้เป็นทางผ่ากลางระหว่างเขาสองลูกเป็นหุบต่ำลงไป ถนนสร้างติดกับลำธารเลียบกันไปเป็นคู่ขนาน เงยหน้ามองมีต้นไม้ใหญ่ขึ้นเกาะไปตามความชันของภูเขาร่มรื่นดี
DSC05448.jpg (45.76 KiB) เข้าดูแล้ว 2285 ครั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย ไต้ฝุ่น เมื่อ 11 ม.ค. 2010, 22:22, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
ไต้ฝุ่น
ขาประจำ
ขาประจำ

ผ่านออกไปขึ้นอีกสักพักเราก็ถึง อ.ท่าสองยาง เลี้ยวซ้ายเข้าตัวอำเภอบรรยากาศสนุกสนานมีความสุขมาก เพราะวันนี้เป็นวันเด็ก (เราจัดทริปได้เหมาะกับวันและวัยของเรามากเลยครับ) ภายในสนามที่ว่าการอำเภอมี การแสดง การละเล่น ของแจกมากมาย ตามสไตล์วันเด็กที่พวกเราห่างหายกันไปนานถือว่าวันนี้ได้เที่ยววันเด็กด้วยกันระลึกวันวาน ที่เด็ก ๆ ให้ความสนใจไม่น้อยก็มีกิจกรรมของชมรมเสือท่าสองยาง นำจักรยานเสือภูเขา และรางวัลต่าง ๆ ที่ไปล่ามาได้ จัดแสดงสร้างแรงบันดาลใจ ให้กับน้อง ๆ อาจมีนักปั่นน้อยเพิ่มขึ้นหลังจากวันนี้อีกหลายคนเลยทีเดียว ชมงานแล้วก็ได้พัก อาหารมื้อแรกของวันพี่ดาบนาจพาไปกินต้มเลือดหมูมื้อเช้าร้านคุณนิด เจ้าของร้านปั่นจักรยานด้วยครับเป็นเพื่อนพี่ดาบ (อัธยาศัยลุงดาบเค้าดีจริง ๆ ครับรู้จักเพื่อนใหม่เพื่อนเก่าได้ตลอดทางสมเป็นอดีตผู้พิทักษ์สันติราษฎร์จริงจริง) พี่สุรศักดิ์ได้โอกาศช้อปหมอนน้อยมาหนึ่งใบคืนนี้คงหลับสบาย อิ่มท้อง น่องแรง ก็ได้เวลาไปกันต่อ ระยะทางที่ผ่านถือว่ามาแล้วครึ่งนึงของจุดหมายปลายทาง
DSC05452.jpg (45.82 KiB) เข้าดูแล้ว 2285 ครั้ง
DSC05453.jpg (47.38 KiB) เข้าดูแล้ว 2283 ครั้ง
ขึ้นมาหน่อย ลงน้อยหน่อย ลุยกันไปต่อ
DSC05458.jpg (49.61 KiB) เข้าดูแล้ว 2283 ครั้ง
ถึงถ้ำแม่อุสุ (งานนี้แวะเที่ยวกันตลอดทาง) เลี้ยวซ้ายเข้าไปเจอทางขึ้นชัน สูดหายใจลึกส่งแรงเต็มที่ลุยไปกันเลยครับ ขึ้นยาวประมาณหนึ่งกิโลเมตรถึงยอด ทีนี้ลงยาวประมาณเดียวกันเลยครับแข่งกันลงฉิวเลย ไปถึงหน้าถ้ำมีเด็กกระเหรี่ยงกลุ่มเล็ก ๆ รอเป็นไกด์นำเที่ยวอยู่ เด็ก ๆ บอกว่าถ้ำจะสวยมากตอนประมาณบ่ายสามโมง แสงที่ลอดเข้ามางามมาก เราไม่ได้เข้าไปหรอกครับแค่แวะมาดูกันหน้าถ้ำแล้วก็กลับออกไประหว่างทางขาออกจากที่เราลงฉิวแข่งกันก็ต้องขึ้น ขึ้น ขึ้น มีแก็งค์รถมอไซค์มาเที่ยวถ้ำขี่สวนไป มีอยู่คันนึงเบิ้นเครื่องตอนสวนกันลุงดาบ อารามตกใจเพราะกำลังมีสมาธิจดจ่อกับการขึ้นดอย แกกระโดดลงจักรยานเลยครับแกจำมันได้เจ้า KSR สีแดง หายตกใจก็ไปกันต่อ ทางจะขึ้นเป็นส่วนใหญ่ ประมาณบ่ายโมงก็ถึงทางแยกเข้าอุทยานแห่งชาติแม่เมย เลี้ยวขวาแวะทานข้าวเที่ยงกันที่จุดพักปากทางเข้า เจอคนรู้จักคุณลุงอีกแล้วครับ มาเที่ยวอุทยานเหมือนเรา กินข้าวกันไปคุยกันไปร่วม 2 ชั่วโมงเพราะวางใจแล้วว่าเรามาถึงปากทางแล้ว อีกแค่ 11 กม. เองสบายมาก ระหว่างพักผ่อนกันอยู่ ไอ้เจ้าแก้งค์มอเตอร์ไซค์เดินทางมาถึงและแวะพักที่เดียวกัน ลุงมองหารถ KSR สีแดงอ้าว พอกลุ่มมอเตอร์ไซค์เดินเข้ามาในร้าน เป็นกลุ่มเด็กแม่สอดนั่นเอง สวัสดีกันไปคุยกันไป ฮากันไป ด้วยทางที่จะไปต่อชันมากถึงแม้จะอีกแค่เพียง 11 กม.แต่ขึ้นเขาชันตลอดทาง พี่ดาบนาจกับเฮียสุรศักดิ์ฝากสัมภาระไปกับเพื่อนที่นั่งคุยกันในร้านให้ขึ้นไปก่อน ผมกับเฮียย้งขาแรงคิดว่าเราต้องไปได้แน่นอนไม่ยอมปลดน้ำหนัก พอปั่นไปกันขึ้นและขึ้น ชันมากโค้งพับแต่ละโค้งขาสั่นแทบหมดแรง เอียย้งกับเอียสุรศักดิ์ล่วงหน้าไปก่อน ผมกับพี่ดาบปิดท้ายขบวน ต้องคอยดูแลผู้อาวุโสครับ(ใครดูใครกันนี่) หยุดพักบ้างเพราะชันมาก ไปต่อบ้าง เห็นมอเตอร์ไซค์ขี่สวนลงเขามาคนซ้อนท้ายหน้าตาคุ้น ๆ พอขึ้นไปอีกพักนึงเจอเฮียสุรศักดิ์นั่งพักเฝ้าจักรยานสองคันอยู่ บอกว่าเมื่อกี้แวะพักแปบนึงแล้วขึ้นมาซักพักเฮียย้งแกยกแขนขึ้นปาดเหงื่อแล้วไม่เจอแว่น อ้าวลืมแว่นตาไว้ขางทางก็เลยหยุดรถโบกมอเตอร์ไซค์ลงไปเก็บแว่นตา เราก็เลยได้เฮ พักกันยาวหน่อย ซักพักเฮียแกติดรถกระเหรี่ยงขึ้นมาถึงได้ไปต่อ (โอ้ฟ้ามาโปรดที่แกดันลืมแว่นไม่งั้นไม่มีพักเลยนะคนนี้แรงมาก) จากที่คุยกันไปหัวเราะกันไปตลอดทางที่ผ่านมาตั้งแต่แม่สอดมีแต่เสียงหัวเราะแทรกป่า แทรกเขา พอมาถึงทางขึ้นไปอุทยานไม่มีใครคิดจะคุยกันเลยอ้าปากงับเอาอากาศเข้าไปให้ถึงปอดมากที่สุด เสื้อผ้าที่ว่าเปียกหมอกเมื่อเช้าตอนนี้ยิ่งกว่าลงไปแช่ในทะเลจริง ๆ เสียอีก โชกมาก เหงื่อไหลซึมไปทั่วทุกแห่งในร่างกาย เข้าตา เข้าปาก แว่นเป็นฝ้า เกินบรรยายน้ำที่ผมเตรียมมาเต็มที่ 2 ขวด หมดอึกสุดท้ายก็ยังไม่เห็นวี่แววของอุทยาน ร่วม 2 ชั่วโมง ระยะทางแค่ 11 กม. พอเห็นป้ายอุทยานแรงมาเลยครับ เฮือกสุดท้ายขึ้นทางตรงชันยาว แล้วก็ไปถึงหมดแรงกันพอดิบพอดี พี่ทหารยิ้มต้อนรับ เข้าไปในอุทยานแห่งชาติได้หายเหนื่อยเลยครับ อัตราค่าบริการเข้าชมสถานที่ ผู้ใหญ่คนละ 20 บาท จักรยานคันละ 10 บาท
แก้ไขล่าสุดโดย ไต้ฝุ่น เมื่อ 11 ม.ค. 2010, 22:31, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ไต้ฝุ่น
ขาประจำ
ขาประจำ

DSC05463.jpg (49.63 KiB) เข้าดูแล้ว 2284 ครั้ง
DSC05466.jpg (47.14 KiB) เข้าดูแล้ว 2284 ครั้ง
DSC05471.jpg (49.24 KiB) เข้าดูแล้ว 2284 ครั้ง
]
DSC05477.jpg (49.49 KiB) เข้าดูแล้ว 2282 ครั้ง
]
DSC05481.jpg (57.55 KiB) เข้าดูแล้ว 2282 ครั้ง
ปั่นขึ้นไปจุดชมวิวเพื่อกางเต้นท์สมทบกับเพื่อนที่อาสารับฝากของเรามาก่อนหน้า พักผ่อนกัน พี่ดาบมาถึงได้ไม่เอาอะไรเลยครับ (กับอายุขนาดนี้แกเก่งมาจริง ๆ ) อาบน้ำก่อนเลย เรียกความสดชื่น แล้วไปเดินเล่นน้ำตกพอกลับมาเล่าให้ฟังใหญ่ว่าสาวคนนั้นชื่อไร สาวคนนี้เป็นคนจังหวัดไหน สาวคนนู้นทำงานไร อัธยาศัยดีเลิศครับลูกพี่เรา ถึงแล้วครับ อุทยานแห่งชาติแม่เมย ที่รวมจุดชมวิวทะเลหมอกสวย ๆ ต่าง ๆ ทั้งม่อนครูบาใส ม่อนพูนสุดา แต่ต้องขึ้นเขาไปอีกเพื่อไปชมตามจุดต่าง ๆ ที่ว่ามา เราปักหลักกันตรงนี้เพื่อตื่นมาชมทะเลหมอกในเช้าวันพรุ่งนี้ที่นี่ครับ พักผ่อนกันไปเอ้อระเหยพอเดินมาถึงร้านค้าสวัสดิการอ้าวแม่เจ้า ต้องสั่งอาหารก่อน 16.30 น. ตอนนี้มัน 17.00 น. ห้าโมงเย็นแล้วครับกินอะไรกันนี่คืนนี้ ถึงจะเป็นม่อน เป็นป่า จะเก็บผักเก็บหญ้ากินก็ใช่ที่ หญ้าที่นี่ก็เป็นหญ้าญี่ปุ่นกินได้ไหนกัน ผมเลยอาสาติดรถแม่บ้านลงมาซื้อข้าวกล่องกันข้างล่าง ตรงทางแยกที่เราพักกันตอนบ่ายนั่นแหละครับ ข้าวผัดไข่ และไข่เจียวหลายกล่องเลย ถือโอกาสโทรศัพท์บอกที่บ้านด้วยจะได้ไม่ต้องเป็นห่วง (โทร.ไปโม้นั่นแหละว่าถึงแล้วนะ) บอกครบทุกบ้านเลยครับแม่บ้านของทุกคนจะได้อุ่นใจ เรียบร้อยเสร็จสรรพก็มืดแล้วเดินทางกลับอุทยาน อ้าแม่เจ้า(อีกรอบ) อีกโค้งเดียวก็จะถึงแล้วเจ้าของรถดันลืมของครับ ของหวานประจำมื้อเย็นของแก ไม่รอบคอบเลยผมเนี่ยะช้อปของหวานประจำวงก่อนสั่งข้าวกล่องอีก ฮา ฮา ต้องกลับลงไปอีก ขึ้นถึงอุทยานก็มืดมาก ราวสองทุ่มกว่า ถึงได้กินข้าวกัน มีแต่วัยรุ่น(รุ่นใหญ่)รอข้าวเย็นนะครับหิวกัน บ่นกันใหญ่เลย กินข้าวพร้อมของหวานล้อมกองไฟ อบอุ่น ประมาณสามทุ่มกว่าผมก็ขอปลีกตัวจากวงไปพักผ่อนพี่ดาบก็มาด้วยกัน เฮียย้งกับเฮียสุรศักดิ์ออกลูกเกรงใจยังตามมาไม่ได้ ทางอุทยานไม่ให้สังสรรค์กันเกินสี่ทุ่มครับแต่ผมนอนฟังอยู่ตั้งนานก็ไม่สี่ทุ่มซักที เฮกันได้ตลอด กลับมานอนจริงครับสองคนแต่ไม่หลับเลย พี่ดาบเห็นว่าเราต้องพักกันเพราะเหนื่อยและล้ามาก ไม่งั้นพรุ่งนี้จะไม่ไหวออกอุบาย(เจ้าเล่ห์มาก)ให้ไปขอยาแก้เครียดที่เฮียย้ง นั่นแหละครับถึงได้ปลีกตัวกันกลับมานอนได้ซะที สนุกนะครับแต่เราเดินทางด้วยลำแข้งครับต้องเก็บแรงไว้พรุ่งนี้ ได้ยาแก้เครียดลุงหลับยาวกรนลั่นม่อนเลย นี่ถ้ากระทิงยังมีอยู่คงตาลึกเพราะไม่ได้นอนเหมือนผม พรุ่งนี้เราจะได้ตื่นมาชมทะเลหมอกกันแล้วครับ
P'
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0832180116
team: PEA แม่สอดไบค์
Bike: XTC 10FR Sunrose mazda 16" specialized HR La-blueline gt av 1.0

โพสต์ โดย P' »

อิจฉาจังผมอยู่แม่สอดมายังไม่เคยไปเลย ต้องหาโอกาศบ้างแล้วละ
ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่น?
นิดคุง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 088-2734404
team: PEA-แม่สอดไบค์
Bike: Kona

โพสต์ โดย นิดคุง »

:mrgreen: โคตะระอิจฉาเลยอะ เมื่ไรจะหนีภริยาไปแบบนี้ได้หว่ะปะปั้นไปเหอะ มันด่าช่างมัน:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “แม่สอดไบค์”