+++สรุปทริป ดอนเมือง - เขื่อนขุนด่านปราการชล 218 km.+++

ผู้ดูแล: sunny

กฏการใช้บอร์ด
ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพเสือพหล"
ที่ทำการ : 66/11 ซ.แข็งขัน 2 พหลโยธิน 64 ต.คูคต อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี 12130
ประธาน : พล.อ.ต.ธวัชชัย เลื่อนฉวี
ประธานกิตติมศักดิ์ : พล.อ.อ.สุกำพล สุวรรณทัต
ผู้ประสานงาน : sunny
รูปประจำตัวสมาชิก
rimclong
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 094-3383220
team: ฅน..ครยก
Bike: Trek 8.9 / Trek 8500 / Trek Emonda

Re: +++สรุปทริป ดอนเมือง - เขื่อนขุนด่านปราการชล 218 km.+++

โพสต์ โดย rimclong »

ขอบคุณครับสำหรับภาพสวยๆ ภาพสวยมากครับ อาเล็ก พี่พี พี่เสน่ห่ ขาแรงมากครับ :lol: หวังว่าคงจะได้พบกันในทริปหน้านะครับอาเล็ก สวัสดีครับ
จักรยานยังมีอะไหล่..แต่หัวใจไม่มีสำรอง
sunny
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: O-81-3O6-OO55
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพ เสือพหล
Bike: เสือภูเขา พับ แม่บ้าน
ตำแหน่ง: พหลโยธิน 64
ติดต่อ:

Re: +++สรุปทริป ดอนเมือง - เขื่อนขุนด่านปราการชล 218 km.+++

โพสต์ โดย sunny »

สุดยอดครับ
ถึงไม่ติดภารกิจก็คงไปด้วยไม่ไหว
++เสือเล็ก++
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ทีมที่สังกัด ทุกทีม
Bike: BIANCHI MERIDA

โพสต์ โดย ++เสือเล็ก++ »

rimclong เขียน:ขอบคุณครับสำหรับภาพสวยๆ ภาพสวยมากครับ อาเล็ก พี่พี พี่เสน่ห่ ขาแรงมากครับ :lol: หวังว่าคงจะได้พบกันในทริปหน้านะครับอาเล็ก สวัสดีครับ
สวัสดีครับ...น้องไก่อู...มีโอกาสต้องไปปั่นตะลุยลงน้ำกับน้องไก่อูอย่างแน่นอนครับผม... :lol: :lol: :lol:

สวัสดีพี่ sunny ไม่ต้องกลัวครับ..ไม่โหด..แต่ดูดให้ติดก็พอครับ... :D :D :D
ปั่นไป...เหนื่อยพัก...หิวกิน...ง่วงก็นอน...แล้วปั่นกันต่อ....
ART
ขาประจำ
ขาประจำ
team: klongrangsit
Bike: Giant,MERIDA

โพสต์ โดย ART »

พี่เล็กจอมอึดจริงๆปั่นทั้งวันทั้งคืน :lol: :lol: เห็นระยะทางสองร้อยกว่ากิโลก็สุดๆแล้วยังไปปั่นต่ออีก :roll: แม้เดี๋ยวต้องซ้อมให้ฟิตก่อนแล้วจะไปปั่นด้วยครับ :D :D :D
ขาประจำ
ขาประจำ

ART เขียน:พี่เล็กจอมอึดจริงๆปั่นทั้งวันทั้งคืน :lol: :lol: เห็นระยะทางสองร้อยกว่ากิโลก็สุดๆแล้วยังไปปั่นต่ออีก :roll: แม้เดี๋ยวต้องซ้อมให้ฟิตก่อนแล้วจะไปปั่นด้วยครับ :D :D :D

รออยู่ครับพี่ ART ... ขอให้หายไว ๆ ๆ จะได้ไปตะลุยแบบ อึด ๆ ๆ กันใหม่ มันส์ดีครับ...น้องพี..ใจใช้ได้เลย..แต่ต้องพกสเปรย์มาเพื่อผมด้วย.. :lol: ;) ;) :o :o :shock:
ปั่นไป...เหนื่อยพัก...หิวกิน...ง่วงก็นอน...แล้วปั่นกันต่อ....
ป๊อก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-3826277
team: ชมรมจักรยานเสือภูเขา จ. นครนายก//ฅน...ครยก//
Bike: TREK 4500

โพสต์ โดย ป๊อก »

สุดยอดจริงๆครับ..หมวดเล็ก...กลับจากนครนายกไปขากลับต้องทวนลมด้วย..ยังเหลือแรงไปปั่นตอนกลางคืนอีก..คงมีโอกาสเจอที่กรุงเทพฯบ้าง..เพราะมีกลุ่มรัชดาฯใกล้ๆบ้านผม..ปั่นตอน3ทุ่มไปตามถนนโรคัลโร๊ด-ร้งสิต
จักรยาน....ทางเลือกใหม่ในอนาคต....

ป๊อก
Level : ★★★★★ (AV 28.2)
ขาประจำ
ขาประจำ

แงซาย เขียน:สุดยอดครับ
ขออนุญาตตามหาเสือเอ๋ นครนายกด้วยครับ
เสือเอ๋ พี่ทวน กะ พี่จวบ คิดถึง ตามหาตัวอยู่
เห็นจะถามถึงทริปเขาใหญ่
สวัสดีครับ..พี่แงซาย..เจอเสือเอ๋..รึยังครับ.. :D :D :D
ป๊อก เขียน:สุดยอดจริงๆครับ..หมวดเล็ก...กลับจากนครนายกไปขากลับต้องทวนลมด้วย..ยังเหลือแรงไปปั่นตอนกลางคืนอีก..คงมีโอกาสเจอที่กรุงเทพฯบ้าง..เพราะมีกลุ่มรัชดาฯใกล้ๆบ้านผม..ปั่นตอน3ทุ่มไปตามถนนโรคัลโร๊ด-ร้งสิต

สวัสดีครับพี่ป๊อก...แถวรัชดาผมไม่เคยไปปั่นเลย...ถ้ามีโอกาสก็อยากลองบ้างครับ
ถ้าหายดี เส่าร์นี้จะไปร่วมชะตากรรม กับเสืออิฐ..คราบบบบ :lol: :lol: :lol:
ขาประจำ
ขาประจำ

หายเจ็บก้นแล้ว...ดันมาเจ็บขาเสียอีก...อุปสรรค์เยอะจริง ๆ

วันพุธพระอาทิตย์ดับ...ไปบริจาคเกล็ดเลือดให้กับผู้ที่จะผ่าตัด...ตอนนี้คงรอการผ่าตัด...ขอให้โชคดี..สุขภาพแข็งแรงนะครับ....สาธุ...สาธุ...สาธุ...
mongkol_gm
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ---- ศิลา ----
Bike: MERIDA HFS 2000 >>> KHS 2000

โพสต์ โดย mongkol_gm »

สุดยอดจริงๆครับ..พี่เล็กเล็ก...กลับจากนครนายก

ยังไปปั่นต่อ ที่ กทม.อีก อย่างนี่สิครับ ขาแรงตัวจริง

ยังงัยรักษาสุขภาพด้วยน่ะครับ
ผมก็รักในหลวงครับ

.....ปั่น ปั่น ปั่น ....
rutannex
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย rutannex »

สวัสดี..เสือเล็ก..ท่านอึดจริงครับ..เป็นผมต้องยอมบายก่อนแน่นอน.เดี๋ยวแม่บ้านบ่น..
ถ้าวันไหน..มีโอกาศจะชวนไปปั่นด้วย..ให้เสือเล็กนำทริปน่ะครับ..อ๋อ..ได้ข่าวว่าเมื่อ
วันพุธช่วงเช้าไปปั่นกับพี่สุนทร..ล้มหรือครับเป็นอะไรมั๊ย..แล้วเสาร์-อาทิตย์นี้จะไปแข่ง
ข้ามมรดกโลกเขาใหญ่ด้วยหรือเปล่า...ครับ..อย่างไรก้อ..ถนอมวอระกายด้วย..น่ะจ๊ะ..
ขาประจำ
ขาประจำ

mongkol_gm เขียน:สุดยอดจริงๆครับ..พี่เล็กเล็ก...กลับจากนครนายก

ยังไปปั่นต่อ ที่ กทม.อีก อย่างนี่สิครับ ขาแรงตัวจริง

ยังงัยรักษาสุขภาพด้วยน่ะครับ
หวัดดี..น้องโอ..พี่ไม่แรงหรอกครับ..ก็ปั่นไปตามกำลังของเราที่มีอยู่...ขอบคุณมาก ๆ ที่เป็นห่วงสุขภาพ..น้องโอก็เหมือนกันระวังเรื่องอุบัติเหตุนะ...มีโอกาสต้องไปปั่นร่วมกันที่บางแสนแน่นอน..ครับผม... :D :D
ขาประจำ
ขาประจำ

rutannex เขียน:สวัสดี..เสือเล็ก..ท่านอึดจริงครับ..เป็นผมต้องยอมบายก่อนแน่นอน.เดี๋ยวแม่บ้านบ่น..
ถ้าวันไหน..มีโอกาศจะชวนไปปั่นด้วย..ให้เสือเล็กนำทริปน่ะครับ..อ๋อ..ได้ข่าวว่าเมื่อ
วันพุธช่วงเช้าไปปั่นกับพี่สุนทร..ล้มหรือครับเป็นอะไรมั๊ย..แล้วเสาร์-อาทิตย์นี้จะไปแข่ง
ข้ามมรดกโลกเขาใหญ่ด้วยหรือเปล่า...ครับ..อย่างไรก้อ..ถนอมวอระกายด้วย..น่ะจ๊ะ..
สวัสดีครับ..ท่านประทานมารุต...ผมอยากลองทำดูว่ามันจะขนาดไหน.. :lol: :lol: :lol: ก็ได้รู้แล้วว่า..ต้องใช้ความเพียร พยายาม...ทนเจ็บก้น..หายใจทางปาก...กัดฟันปั่น...ผลที่ได้ก็คือความภูมิใจที่เราทำได้ ( เอาผู้ที่เขาเคยทำได้ มาเป็นแรงบันดาลใจ )

ยินดีมากครับที่จะให้นำทริป (ทัวริ่งก็สนุกนะครับ)

ช่วงนี้คงต้องพักแล้วครับ...ตั้งใจจะไปปั่นมรดกโลก..พลาดเสียแล้ว..นึกว่าไม่เป็นอะไรมาก..แค่กล้ามเนื้ออักเสบ.. :o :o :o

ขอขอบคุณมาก ๆ ครับ..ที่เป็นห่วง...พี่ น้อง พหลโยธิน 58 ก็เช่นกันนะครับรักษาสุขภาพ
แล้วระวังเรื่อง อุบัติเหตุด้วย...เพราะเกิดได้ช่วงพริบตาเดียว..ให้มีความสุขทุก ๆ ท่าน..ครับผม.. :D :D :D

ทริปหน้า ดอนเมือง - หนองย่างเสือ - ดอนเมือง สามร้อยกว่าโล

เนินเขา..บ้านพัก..หนองย่างเสือ..มวกเหล็ก..สระบุรี..
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย ++เสือเล็ก++ เมื่อ 07 ส.ค. 2009, 14:34, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ขาประจำ
ขาประจำ

มีภาพไปเขื่อนขุนด่านของเสือเอ๋ให้ชม...

รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ

รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
ร.ท.ชลธี ไชยสวน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: ท.อ. ฯลฯ
Bike: ทัวริ่ง , C2C

โพสต์ โดย ร.ท.ชลธี ไชยสวน »

ไปชมลาวใต้ตามลิ้งค์.>> http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 27&t=79426

ภาพจากเขือนขุนด่านปราการชล
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

พบกันใหม่ทริปหน้าครับ... :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
แก้ไขล่าสุดโดย ร.ท.ชลธี ไชยสวน เมื่อ 07 ส.ค. 2009, 11:44, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
ชีวิต...ต้องอยู่อย่างมีคุณค่า...จงก้าวไปข้างหน้า...ด้วยสองแรงขาปั่น...
ร.ท.ชลธี ไชยสวน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: ท.อ. ฯลฯ
Bike: ทัวริ่ง , C2C

โพสต์ โดย ร.ท.ชลธี ไชยสวน »

อาทิตย์นี้ พบกันที่ เขาค้อ นะครับ :o :o :o

ภูทับเบิก...
รูปภาพ
:o :o :o
ชีวิต...ต้องอยู่อย่างมีคุณค่า...จงก้าวไปข้างหน้า...ด้วยสองแรงขาปั่น...
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือพหล”