สมาชิกในทีม เพิ่งสมัครเวบบอร์ดครับ

ผู้ดูแล: sunny

กฏการใช้บอร์ด
ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพเสือพหล"
ที่ทำการ : 66/11 ซ.แข็งขัน 2 พหลโยธิน 64 ต.คูคต อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี 12130
ประธาน : พล.อ.ต.ธวัชชัย เลื่อนฉวี
ประธานกิตติมศักดิ์ : พล.อ.อ.สุกำพล สุวรรณทัต
ผู้ประสานงาน : sunny
รูปประจำตัวสมาชิก
มั่นหมาย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0813044404
team: ชอบปั่นเดี่ยวๆ
Bike: SCHWINN moab

Re: สมาชิกในทีม เพิ่งสมัครเวบบอร์ดครับ

โพสต์ โดย มั่นหมาย »

สวัสดีครับท่านครับ..ผมประสิทธิ์..ครับ...เป็นไงบ้างครับเจ็บตรงไหนบ้างเปล่าครับที่ล้มเมื่อตอนบ่ายครับ ส่วนผมข้อมือซ้ายบวมนิดหนึ่งครับไม่เป็นไรมากครับ รอยถลอกก็ไม่เป็นไรมากครับ และขอขอบคุณที่ให้ยามาใช้ครับ ขอบคุณครับ
>>>มีความสุขกับการได้ปั่นจักรยานไปทุกที่ที่ใจอยากจะไป<<<
>>>ความเร็วผมยอมแพ้ แต่ความอึดผมไม่ยอมใคร...555<<<
....กระทู้ผมครับ...http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=234732
Korn 79
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0832323019
team: พหลโยธิน58
Bike: TREX 3900,SPECIALIZED

Re: สมาชิกในทีม เพิ่งสมัครเวบบอร์ดครับ

โพสต์ โดย Korn 79 »

[quote="มั่นหมาย"]สวัสดีครับท่านครับ..ผมประสิทธิ์..ครับ...เป็นไงบ้างครับเจ็บตรงไหนบ้างเปล่าครับที่ล้มเมื่อตอนบ่ายครับ ส่วนผมข้อมือซ้ายบวมนิดหนึ่งครับไม่เป็นไรมากครับ รอยถลอกก็ไม่เป็นไรมากครับ และขอขอบคุณที่ให้ยามาใช้ครับ ขอบคุณครับ[/quote]สวัสดีท่านมั่นหมายและสมาชิกทุกท่าน :!: อุบัติเหตุอาจเกิดขึ้นได้ทุกที่ทุกเวลา :!: เมื่อวันพุธที่2ธ.ค.52ชมรมจักรยานฯทอ.ประมาณ35ท่านปั่นเพื่อสุขภาพไปตามเส้นทางผ่านกรมกองต่างๆ.....จนถึงช่วงสุดท้าย.....ปั่นรอบๆสนามเฉลิมพระเกียรติ เพิ่งจะครบ1รอบพอดี...ท่านเสือมั่นหมายเร่งปั่นเพื่อแซงซ้ายผม ขณะที่ผมเองไม่รู้ตัวและกำลังจะแซงซ้ายคันหน้าเช่นกัน......ทำให้แฮนด์ขวาท่านมั่นหมายสกิดแฮนด์ซ้ายของผม......ทำให้รถท่านมั่นหมายเสียหลักหมุนตัวคว่ำขวางหน้าผม.....ผมยั้งไม่ทัน..รถผมปีนลุยไปบนรถท่านมั่นหมาย.....ผลทั้งคู่ล้มหมดท่า.....ท่านมั่นหมายล้มข้างล่างจึงเจ็บมากหน่อย....ดีที่เสือเปี๊ยก..นำยาไปด้วยจึงดูแลได้ทันกาล....ส่วนผมเจ็บเล็กน้อยไม่มีแผลใดๆ....และที่สุดพวกเราก็ปั่นต่อไปจนบรรลุจุดหมาย....ที่ห้องจัดเลี้ยงผลไม้และเครื่องดื่มที่ สก.ทอ.ซึ่งอภินันทนาการโดยท่านประธานชมรมฯทอ.....จึงขอเรียนขอบคุณท่านประธานฯ...ท่านรองประธานฯ ตลอดสมาชิกชมรมฯทอ.ทุกท่านที่สนับสนุนเกื้อกูลด้วยดี...ขอบคุณครับ :geek: :mrgreen: :mrgreen:
Korn 79
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีท่านสมาชิก....วันนี้พุธที่9ธ.ค.52เป็นวันร่วมปั่นเพื่อสุขภาพตามปกติ....แต่ที่พิเศษคือก่อนปั่น12.00น.ท่านประธานชมรมฯทอ.ได้จัดเลี้ยงsteakที่หอ้งvip พธ.ทอ.อิ่มอร่อยทั่วหน้าและท่านยังมีพวงกุญแจแสนสวยเป็นของฝากปีใหม่2553แก่ทุกคนด้วย....พวกเราhappyกันทั่วหน้า.....ขอภาวนาให้ท่านประธานฯจงเจริญยิ่งๆต่อไป :arrow: :mrgreen: :mrgreen: และขอขอบคุณสำcd ที่ระลึกโอกาสเกษียญราชการ...น.อ.ปัญญา ดินม่วง ซึ่งรวบรวมสิ่งน่าสนใจยิ่ง ขอภาวนาให้ท่านปัญญา..จงมีความสุขและพลานามัยแข็งแรง เช่นเดียวกับสมาชิกชมรมฯทอ.ทุกๆท่านตลอดไป,,, :arrow: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
++เสือเล็ก++
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ทีมที่สังกัด ทุกทีม
Bike: BIANCHI MERIDA

โพสต์ โดย ++เสือเล็ก++ »

:mrgreen: สวัสดีปีใหม่ครับ...พี่KORN 79
ขอให้มีสุขภาพร่างกาย สมบูรณ์แข็งแรง มีความสุข สนุกสนานในการปั่นตลอดไปนะครับ

รักและเคารพเสมอ...จากเสือเล็ก...ครับผม.. :D :D
ไฟล์แนบ
ขอให้ชีวิต สดใส เหมือนเช้าวันใหม่ ยามอาทิตย์อัสดง นะครับ...
ขอให้ชีวิต สดใส เหมือนเช้าวันใหม่ ยามอาทิตย์อัสดง นะครับ...
thumb19[1].jpg (9.87 KiB) เข้าดูแล้ว 366 ครั้ง
ปั่นไป...เหนื่อยพัก...หิวกิน...ง่วงก็นอน...แล้วปั่นกันต่อ....
CC
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0853362032
team: kukot
Bike: MTB
ตำแหน่ง: อยุธยา

โพสต์ โดย CC »

ขอเชิญพี่ๆน้องๆ ชมรมพหลโยธิน 58 ร่วมโครงการ เยาวชน ห่างไกลยาเสพติด กับชาวธัญบุรี

วันเสาร์ี่ที่่ 9 มกราคม พ.ศ. 2553 วันเด็กแห่งชาติ ขอเชิญร่วมปั่นรณรงค์กับชาวธัญบุรี เพื่อสร้างแรงบันดาลใจแก่เยาวชนให้รักการปั่น ตามโครงการ เยาวชน ห่างไกลยาเสพติด ณ บริเวณสถานที่จัดงานหน้าหมู่บ้านพฤกษา 2 คลอง 8 ธํญบุรีจะมีเด็กๆจากหลายหมู่บ้านมาร่วมปั่นจักรยานพ้่อมขบวนของศูนย์กิจกรรมภาคประชาชนธัญบุรีมาให้การต้อนรับ

กำหนดการ

07.30 น. รวมพลและล้อหมุน ที่ปั๊ม ปตท คลอง 2 ถนนรังสิต-นครนายก
08.30 น. ถึงบริเวณจัดงานและร่วมกิจกรรม

ขอแสดงความขอบคุณมา ณ โอกาสนี้
Korn 79
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดี เสือเล็ก,ท่านccและสมาชิกทุกท่าน.......ผมได้เดินสายเยี่ยมญาติ ตจว.ตั้งแต่ปลายปี52จนล่วงเลยปี53หลายวันแล้ว...............โอกาศนี้ ผมขอสวัสดีปีใหม่กับเสือเล็ก,ท่านccและสมาชิกทุกท่านด้วยครับ......ผมขออ้างพระพุทธคุณพระธรรมคุณและพระสังฆคุณ โปรดอำนวยอวยพรให้ทุกท่านมีสุขภาพสมบูรณ์แข็งแรง ความเจ็บอย่าได้ ความไข้อย่ามี ให้สุขเกษมเปรมปรีย์ ตลอดปี...ตลอดไป...ครับ :arrow: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
Korn 79
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีท่านสมาชิก :!: อาทิตย์นี้พวกเราแยกเป็น3trips........พวกขาแรงเลือกไปเขื่อนขุนด่านฯ.....พวกนักชิมแยกไปตลาดน้ำลำพญาฯ.......ส่วนทีมผม มีท่านRutท่านมั่นหมายและเสือแตงโม เลือกไปไหว้พระที่วัดพนัญเชิง อยุทธยา.....ไป-กลับ ประมาณ 110km......โดยพักดื่มน้ำที่...ที่ว่าการกาแฟ ปั้มบางจากประมาณ1/2ชม.แล้วกลับมาทาน ลาบเป็ด ข้าวเหนียวส้มตำที่ซอยแอนเนกซ์ หลังจากเหนื่อยมาแล้วก็อรอ่ยดี...ไม่แพ้ที่ไหนๆ............ต้องขอบคุณท่านพายัพ,ท่านแอ๊ด,ท่านออ๊ดที่ตามมาส่ง....และท่านเสือธนพล ก็ร่วมแจมด้วยช่วงสั้นๆ...............การเดินทางมีอุปสรรคบ้างคือรถผมเอง ตกหลุมเล็กๆข้างทางทำให้ยางระเบิดปะไม่ได้...โชคดีที่เสือมั่นหมายมียางอะไหล่มาด้วยจึงแก้ไขได้เรียบรอ้ย...และที่สุดtripนี้ก็happy endingเช่นเคย ครับ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
sunny
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: O-81-3O6-OO55
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพ เสือพหล
Bike: เสือภูเขา พับ แม่บ้าน
ตำแหน่ง: พหลโยธิน 64
ติดต่อ:

โพสต์ โดย sunny »

สวัสดีครับท่านหัวหน้ากร ผมติดภาระกิจเลยปั่นคนเดียวอย่ในซอยครับ
ได้มีโอกาสไปส่งทีมขาแรงซึ่งอ.อภิชาติอยู่ด้วย ออกเดินทางที่ร้านประสิทธิ์โภชนาไปเขื่อนขุนด่าน
ไม่รู้รวมแล้วกี่กิโลนะ ซ้อมไปอีก 10 ปี ผมก็คงไปไม่ไหวอยู่ดีละครับ
Korn 79
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับคุณSunny :!: ขอเป็นกำลังใจให้ซ้อมต่อไปเรื่อยๆเพื่อสุขภาพ รับรองว่าอีกสิบปีสู้ อ.อภิชาติได้แน่ๆ หรือว่าอาจารย์จะไม่ยอมแก่ก็ว่ามา.....ผมจะไปขอยามากินบ้าง :lol: :lol: :lol:
Gypsy Moon
สมาชิก
สมาชิก
team: อิสระ
Bike: MTB SPORT
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Gypsy Moon »

สวัสดีครับ...เป็นผู้สังเกตุการณ์เพราะปั่นอยู่แถวๆบ้าน พหลฯ62 ...ลำลูกกา
เคยปั่นผ่านหน้าการ์เด้นโฮมบ่อยๆ...จะเห็นมีคุณลุงอยู่ 2...3 ท่าน ที่น่าประทับใจคือ เสือเจอเสือ จะ
ทักทายกันด้วยรอยยิ้ม :D :) :D :) :P :lol: :lol: :P
sunny
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพ เสือพหล
ติดต่อ:

อลิสา ศรีโหมด เขียน:สวัสดีครับ...เป็นผู้สังเกตุการณ์เพราะปั่นอยู่แถวๆบ้าน พหลฯ62 ...ลำลูกกา
เคยปั่นผ่านหน้าการ์เด้นโฮมบ่อยๆ...จะเห็นมีคุณลุงอยู่ 2...3 ท่าน ที่น่าประทับใจคือ เสือเจอเสือ จะ
ทักทายกันด้วยรอยยิ้ม :D :) :D :) :P :lol: :lol: :P

สวัสดีครับ
สรุปว่ามีทีมนี้มีแต่ลุงๆทั้งนั้นแหละครับ ยกเว้นผมกับน้องแตงโม
ว่างๆก็มาร่วมซ้อมในกม.27ได้นะครับ ลุงๆเขาปั่นกันตอน 5-6 โมงเย็นช่วงซอยแข็งขัน 2 กับแข็งขัน 3
Gypsy Moon
สมาชิก
สมาชิก
team: อิสระ
Bike: MTB SPORT
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Gypsy Moon »

ขอบคุณครับ...คุณซันนี่... :roll: :roll: คงได้ปั่นไป
ป๊ะกันแฮ๋มสักวันนึงนะครับ :roll: :) :D

แก้ไขล่าสุดโดย Gypsy Moon เมื่อ 10 ก.พ. 2010, 15:41, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
Korn 79
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีท่านสมาชิก :D เช้านี้ 10 กพ. 53 เราชาวพหลฯ58 จำนวน 8 คน ได้ออกเดินทางแต่เช้าเพื่อไปทานกาแฟที่ว่าการกาแฟ ปั๊มบางจากอยุธยา เมื่อไปถึงที่ว่าการกาแฟ มีสมาชิกขาแรงบางส่วน จำนวน 4 ท่าน ได้เลยไปไหว้พระที่วัดพนัญเชิงก่อน แล้วจึงย้อยกลับมาสมทบเพื่อเดินทางกลับถ้ำเสือพร้อมกัน... วันนี้เสือชมพูฯผู้อาวุโสที่สุดในทีม ได้ถอย Specialized คันใหม่ป้ายแดง ออกเดินทางเพื่อรันอินด้วย แต่ขากลับคงเป็นเพราะรถยังใหม่เกินไป :ugeek: อาจจะต้องมีการเสริมอุปกรณ์บางอย่างก่อน ท่านชมพูฯจึงขอโบกรถประจำทางแต่เพียงผู้เดียว... ทริปหน้าสู้กันใหม่นะครับท่าน :lol: :lol: :lol: :lol:
sunny
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

สวัสดีครับ
รู้สึกจะเป็นเส้นทางเดียวกับที่ผมไปเมื่อวันเสาร์เลยครับ
แต่ผมขับรถไปนะ พาอดีตเจ้านายชาวต่างชาติกับภรรยาและครอบครัวไปเที่ยว ร้อนน่าดู

สงสัยผมคงจะตามไม่ทันแล้วละครับ เพราะขาดซ้อมมานาน เมื่อวานก็ปั่นในซอยได้นิดหน่อย
กะจะปั่นไปส่งซะหน่อยก็ไม่ทัน เห็นหลังไวๆ
td2442
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0860967666
Bike: Cannondale, Cervelo

โพสต์ โดย td2442 »

Korn 79 เขียน:สวัสดีท่านสมาชิก :D เช้านี้ 10 กพ. 53 เราชาวพหลฯ58 จำนวน 8 คน ได้ออกเดินทางแต่เช้าเพื่อไปทานกาแฟที่ว่าการกาแฟ ปั๊มบางจากอยุธยา เมื่อไปถึงที่ว่าการกาแฟ มีสมาชิกขาแรงบางส่วน จำนวน 4 ท่าน ได้เลยไปไหว้พระที่วัดพนัญเชิงก่อน แล้วจึงย้อยกลับมาสมทบเพื่อเดินทางกลับถ้ำเสือพร้อมกัน... วันนี้เสือชมพูฯผู้อาวุโสที่สุดในทีม ได้ถอย Specialized คันใหม่ป้ายแดง ออกเดินทางเพื่อรันอินด้วย แต่ขากลับคงเป็นเพราะรถยังใหม่เกินไป :ugeek: อาจจะต้องมีการเสริมอุปกรณ์บางอย่างก่อน ท่านชมพูฯจึงขอโบกรถประจำทางแต่เพียงผู้เดียว... ทริปหน้าสู้กันใหม่นะครับท่าน :lol: :lol: :lol: :lol:
นับถือผู้อาวุโสทุกท่านครับ
จะเอ๋กันที่ที่ว่าการกาแฟเฉยเลย
แต่ต้องขออนุญาตกลับก่อนครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือพหล”