นัดซ้อมพายเรือกันดีกว่า

ผู้ดูแล: sunny

กฏการใช้บอร์ด
ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพเสือพหล"
ที่ทำการ : 66/11 ซ.แข็งขัน 2 พหลโยธิน 64 ต.คูคต อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี 12130
ประธาน : พล.อ.ต.ธวัชชัย เลื่อนฉวี
ประธานกิตติมศักดิ์ : พล.อ.อ.สุกำพล สุวรรณทัต
ผู้ประสานงาน : sunny
รูปประจำตัวสมาชิก
วายุภักษ์
สมาชิก
สมาชิก
team: วายุภักษ์
Bike: ปักษาวายุ
ตำแหน่ง: สฎ.

Re: นัดซ้อมพายเรือกันดีกว่า

โพสต์ โดย วายุภักษ์ »

สวัสดีครับ พี่ๆ เพื่อน และน้องนักปั่นชมรมพหลโยธิน 58
ผมขอรบกวนนิดน๊ะครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้ซอยแอนเน็ค ระดับน้ำลดลงมากน้อยแค่ไหนแล้วครับ
คือ บ้านคุณพ่อและคุณแม่อยู่ซอยแอนเน็ค ตอนนี้อพยพมาอยู่กับผมที่สุราษ ติดตามข่าวทุกวัน ไม่ค่อยทราบข่าวระดับน้ำเลยครับ
พ่อแกนั่งเฝ้าดูข่าวทั้งวัน ข้อมูลข่าวแถวแอนเน็คน้อยมากเหมือนถูกลืม คือหลังน้ำลดผมคงต้องลางานไปช่วย น่าจะอย่างน้อย 1 อาทิตย์ กว่าจะเคลียบ้าน
ให้กลับมาเป็นบ้านได้ เลยรบกวนสอบถามมายังพี่ๆ เพื่อนๆนักปั่นที่ชมรมด้วยครับ
ขอบคุณครับ
วายุภักษ์
moo84
ขาประจำ
ขาประจำ
team: >_<
Bike: FUJI NEVADA

โพสต์ โดย moo84 »

sunny เขียน:ล่าสุดน้ำลดลงประมาณ 50 เซ็น
เหลือความสูงของน้ำที่กลางถนนหน้าบ้าน 70 เซ็น
น้ำเริ่มนิ่งไม่ไหล และลดลงช้ามากๆ
ส่วนท้ายซอยคันดินสูงกว่าน้ำเยอะแล้ว
แต่เรือจ้างแหวกช่องเพื่อออกคลองสอง
เพราะซอยอื่นๆออกไม่ได้แล้ว
น้ำจากคลองเลยยังไหลเข้ามาได้อยู่
เมื่อไรจะมีคนมาจัดการก็ไม่รู้ รออยู่ครับ
:o ยังเหลืออีกตั้ง 70 ซม. แน่ะ ขอบคุณครับคุณ sunny ที่ช่วยเพื่มเติมข้อมูลให้ทราบ เมื่อไหร่จะแห้งซะทีน้อ อยากกลับไปบ้านแล้วครับ :(
A LIFE WITHOUT A FRIEND IS A LIFE WITHOUT A SUN
A FRIEND IN NEED IS A FRIEND INDEED.
ดื่มสุราพันจอกก็ไม่เมา ถ้าดื่มกับเพื่อนที่รู้ใจ
sunny
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: O-81-3O6-OO55
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพ เสือพหล
Bike: เสือภูเขา พับ แม่บ้าน
ตำแหน่ง: พหลโยธิน 64
ติดต่อ:

โพสต์ โดย sunny »

วายุภักษ์ เขียน:สวัสดีครับ พี่ๆ เพื่อน และน้องนักปั่นชมรมพหลโยธิน 58
ผมขอรบกวนนิดน๊ะครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้ซอยแอนเน็ค ระดับน้ำลดลงมากน้อยแค่ไหนแล้วครับ
คือ บ้านคุณพ่อและคุณแม่อยู่ซอยแอนเน็ค ตอนนี้อพยพมาอยู่กับผมที่สุราษ ติดตามข่าวทุกวัน ไม่ค่อยทราบข่าวระดับน้ำเลยครับ
พ่อแกนั่งเฝ้าดูข่าวทั้งวัน ข้อมูลข่าวแถวแอนเน็คน้อยมากเหมือนถูกลืม คือหลังน้ำลดผมคงต้องลางานไปช่วย น่าจะอย่างน้อย 1 อาทิตย์ กว่าจะเคลียบ้าน
ให้กลับมาเป็นบ้านได้ เลยรบกวนสอบถามมายังพี่ๆ เพื่อนๆนักปั่นที่ชมรมด้วยครับ
ขอบคุณครับ
วายุภักษ์
ต้องขออภัยครับช่วงนี้ทำงานทุกวัน พรุ่งนี้จะลองพายเรือสำรวจรอบๆซะหน่อย
ที่พหลโยธิน 64 ตอนนี้ปากซอยน้ำสูงประมาณ 35-40 เซ็น เลยแข้งนิดหน่อย
ในซอยน้ำสูงประมาณ 50 เซ็น น้ำประมาณเข่า สูงต่ำนิดหน่อยตามแต่ละจุด
ที่ถนนพหลโยธินด้านหน้า น่าจะประมาณ 80 เซ็น รถทหารวิ่งได้แล้ว
ซอยสะอาดข้างโรงพยาบาลบีแคร์ น้ำเหลือแค่ตาตุ่ม
ส่วนซอยแอนเน็กซ์ได้ยินว่ามีคนกลับมาอยู่มากขึ้นแล้วครับ
ระดับน้ำไม่แน่ใจ น่าจะประมาณเมตรกว่าๆนิดหน่อยหรือเปล่า?
ตอนนี้การไฟฟ้าจ่ายไฟใฟ้บ้างแล้วครับ
ซอยสะอาดข้างโรงพยาบาลบีแคร์ น้ำเหลือแค่ตาตุ่ม
วังทองเทรดเซ็นเตอร์น้ำแห้งนานแล้ว ร้านค้าเปิดมากมาย
ที่เซียร์ก็เริ่มเปิดขายแล้วครับ ทั้งๆที่ยังมีน้ำอยู่
อีก 1 สัปดาห์ทุกอย่างน่าจะดีขึ้น
อีก 2 สัปดาห์น้ำน่าจะแห้งหรือเกือบแห้งสามารถใช้ชีวิตได้ตามปกติครับ

มีความคืบหน้าจะมารายงานอีกที่ครับ
ไฟล์แนบ
พหลฯ64
พหลฯ64
DSC07983c.jpg (50.71 KiB) เข้าดูแล้ว 1006 ครั้ง
ตลาดบนน้ำหน้าเซียร์
ตลาดบนน้ำหน้าเซียร์
DSC07993c.jpg (33.3 KiB) เข้าดูแล้ว 1006 ครั้ง
ทางลงจากโทลเวย์หน้าเซียร์
ทางลงจากโทลเวย์หน้าเซียร์
DSC07996c.jpg (39.67 KiB) เข้าดูแล้ว 1006 ครั้ง
sunny
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพ เสือพหล
ติดต่อ:

เพิ่มรูปหน้าจามรครับ
ไฟล์แนบ
จามร
จามร
DSC07979c.jpg (48.02 KiB) เข้าดูแล้ว 1006 ครั้ง
ratkam
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 083-9222922
team: ccc
Bike: Giant Cross

โพสต์ โดย ratkam »

ขอบคุณคร่าบ สำหรับ update รูปภาพ
พรุ่งนี้วันเสาร์ ว่าจะเข้าไปครับ ...โฮมสิค โฮมสิค)))
เห็นน้ำลดลงระดับนี้แล้วค่อยมีกำลังจัยขึ้นมาหน่อยนึงครับ น่าจะพอเดินลุยได้ ถ้าไม่มีเรือผ่าน))

ในซอยเราน่าจะมีแบบนี้บ้างน่ะครับ ตาม link นี้
www.shuttlebike.com
วายุภักษ์
สมาชิก
สมาชิก

ขอบคุณมากครับสำหรับรายงานสถานการณ์น้ำท่วม
ดูจากผลการรายงานคิดว่า น่าจะประมาณ 1 อาทิตย์ ++ ถึงจะสามารถนำรถยนต์เข้าบ้าน
ที่ซอยแอนเน็คได้ ยังไงผมขอรบกวนช่วยรายงานเป็นะรยะน๊ะครับ :)
ขอบคุณครับ
วายุภักษ์
sunny
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

รายงานเพิ่มเติมล่าสุดครับ
ปากซอยกม.27 ระดับประมาณ 45 เซ็น
ปากซอย 39 การ์เด้นโฮม แอนเน็กซ์ เท่าๆกัน ระดับประมาณ 70 เซ็น
ส่วนซอยสะอาดเกือบแห้งแล้ว
แต่บนถนนพหลโยธิน ประมาณ 80-90 เซ็น ตามแต่ละจุด
พหลโยธินตรงสพานเจ็ดชั่วโคตร โหดหน่อย ประมาณ 110-120 เซ็น

มีผู้คนกลับเข้าบ้านกันมากแล้ว บางคนเข้ามาทำความสะอาดเพื่อจะเข้ามา
อาทิตย์หน้า

การคมนาคม
รถใหญ่ผ่านได้แล้ว แม้แต่ในซอย ที่ปากวอยมีท่าเรือ มีรถเรือทหารรับส่ง
ระหว่าง คปอ. กับ เซียร์ ทุกๆ 5 นาที
และที่เซียร์ก็มีรถทหารพาไปฟิวเจอร์และกลับมา
ในซอย 39 และ แอนเนกซ์ มีเรือทหารบริการ
การ์เด้นโฮม มีเรือของชุมชนบริการ
แต่กม.27 ไม่มี ครับ
การเดินทางเข้าซอยมี 3 วิธี
1.นั่งรถมาลงโทลเวย์ นั่งเรือจ้างเข้ามาทางซอยเพื่อนเก่า
2.นั่งรถหรือเรือทหารมาจาก คปอ.
3.ลงโทลเวย์ที่เซียร์ (มีบันไตพิเศษ) แลัวนั่งรถหรือเรือทหารมาลง
ท่าเรือแต่ละซอย แล้วนั่งเรือเข้าซอยอีกทีครับ
บางคนก็เดินเอาก็มี
ไฟล์แนบ
ในซอยแอนเน็กซ์
ในซอยแอนเน็กซ์
DSC08125c.jpg (49.17 KiB) เข้าดูแล้ว 981 ครั้ง
ปากซอยแอนเน็กซ์
ปากซอยแอนเน็กซ์
DSC08123c.jpg (53.74 KiB) เข้าดูแล้ว 981 ครั้ง
การ์เด้นโฮม
การ์เด้นโฮม
DSC08119c.jpg (49.07 KiB) เข้าดูแล้ว 981 ครั้ง
ปาก ซ.39
ปาก ซ.39
DSC08115c.jpg (49.48 KiB) เข้าดูแล้ว 981 ครั้ง
ปากซอย กม.27
ปากซอย กม.27
DSC08100c.jpg (49.84 KiB) เข้าดูแล้ว 981 ครั้ง
sunny
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ratkam เขียน:ขอบคุณคร่าบ สำหรับ update รูปภาพ
พรุ่งนี้วันเสาร์ ว่าจะเข้าไปครับ ...โฮมสิค โฮมสิค)))
เห็นน้ำลดลงระดับนี้แล้วค่อยมีกำลังจัยขึ้นมาหน่อยนึงครับ น่าจะพอเดินลุยได้ ถ้าไม่มีเรือผ่าน))

ในซอยเราน่าจะมีแบบนี้บ้างน่ะครับ ตาม link นี้
http://www.shuttlebike.com
ปีนี้เตรียมไม่ทันครับ ปีหน้าไม่พลาดแน่ เอาแบบง่ายๆก็ได้
ไฟล์แนบ
แถมระดับน้ำปากซอย กม.27
แถมระดับน้ำปากซอย กม.27
DSC08101c.jpg (49.09 KiB) เข้าดูแล้ว 981 ครั้ง
ท่าเรือปากซอย
ท่าเรือปากซอย
DSC08103c.jpg (54.05 KiB) เข้าดูแล้ว 981 ครั้ง
sunny
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

แถมอีกนิด ตอนนี้มีคนทะยอยเอารถออกไปเข้าอู่กันทุกวันครับ
ไฟล์แนบ
DSC08141c.jpg (45.48 KiB) เข้าดูแล้ว 980 ครั้ง
DSC08061c.jpg (48.25 KiB) เข้าดูแล้ว 980 ครั้ง
วายุภักษ์
สมาชิก
สมาชิก

ขอบคุณมากครับ คุณ sunny รายละเอียดครบถ้วนสมบูรณ์
พร้อมภาพประกอบที่ชัดเจนครับ
หากมีโอกาส ผมขึ้น กทม อาจพกมาจักรยานไปร่วมปั่นหลังน้ำลด
กับชมรม พหลฯ 58 น๊ะครับ :)
LIKIT4236
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898240811
team: ประชานิเวศน์
Bike: KHS

โพสต์ โดย LIKIT4236 »

ท่านประธานหนีน้ำไปซุ่มปั่นที่ฉะเชิงเทรา
วายุภักษ์
สมาชิก
สมาชิก

ขึ้นไปรื้อบ้านที่ซอยแอนเน็คฯ ตั้งแต่ วันที่ 6 ถึง 13 ธันวาฯ ขนของทิ้ง ล้างบ้านเรียบร้อย ครับ :) :)
thebastard
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0867378576
team: เพชรบุรณ์ ทีม @ คลองรังสิตทีม
Bike: My Bike My Canondale

โพสต์ โดย thebastard »

เรียนเชิญพี่ๆนักปั่น พหลโยธิน 58 เข้าแข่งขัน "นครบาลเพชรบูรณ์ใจเกินร้อย '55"
วันที่ 8 มกราคม 2555
ณ อุทยานแห่งชาติตาดหมอก(เส้นชัย)
สำหรับรายละเอียดอยู่ในลิ้งด้านล่างนี้แล้วครับ

"นครบาลเพชรบูรณ์ใจเกินร้อย '55"[/size]

รูปภาพ

ขอบคุณครับ
o_@ ปั่นไม่เก่งแต่ใจรัก 0_o
moo84
ขาประจำ
ขาประจำ
team: >_<
Bike: FUJI NEVADA

โพสต์ โดย moo84 »

กำลังเคลียร์บ้านเช่นกัน ครับ แต่ก็ดีใจที่ใกล้จะได้ออกปั่น แถว ใกล้ ๆ กม.27 อีกครั้งครับ :D
A LIFE WITHOUT A FRIEND IS A LIFE WITHOUT A SUN
A FRIEND IN NEED IS A FRIEND INDEED.
ดื่มสุราพันจอกก็ไม่เมา ถ้าดื่มกับเพื่อนที่รู้ใจ
sunny
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ตั้งแต่น้ำท่วมใหญ่ 6 เดือนกว่าแล้ว เพิ่งจะมาได้ปั่นจริงจังเมื่ออาทิตย์ก่อนนี้เองครับ ปวดขา เจ็บก้นจังเลย คงต้องรออีกซักพักนะ อาทิตย์หน้าจะไปอยุธยากับเฮีบคาคิซักหน่อย
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือพหล”