เงียบเหงาจัง

ผู้ดูแล: sunny

กฏการใช้บอร์ด
ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพเสือพหล"
ที่ทำการ : 66/11 ซ.แข็งขัน 2 พหลโยธิน 64 ต.คูคต อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี 12130
ประธาน : พล.อ.ต.ธวัชชัย เลื่อนฉวี
ประธานกิตติมศักดิ์ : พล.อ.อ.สุกำพล สุวรรณทัต
ผู้ประสานงาน : sunny
รูปประจำตัวสมาชิก
moo84
ขาประจำ
ขาประจำ
team: >_<
Bike: FUJI NEVADA

Re: เงียบเหงาจัง

โพสต์ โดย moo84 »

ratkam เขียน:
moo84 เขียน:ขอบคุณมากครับ
เพราะปกติวันอาทิตย์ถ้ามีเวลาผมจะปั่นคนเดียวไปสวนสุขภาพในฐานทัพ ประมาณสัก 20 รอบ แล้วก็กลับ ยกเว้นมีทริปไปกับกลุ่มลุงโท หรือจ่าภูมิที่หัดมือใหม่ปั่นกันไปอยุธยา ผมไปมา 3 ครั้งแล้วครับ ตกลงถ้าอาทิตย์ไหนว่างจะไปร่วมด้วยครับสัก 60-70 กม.กำลังดีเลยครับ ขอบคุณมากอีกครั้งครับผม :D

สวัสดีครับ K.Moo84..
พอดีผมคุ้นๆว่าเมื่อ 10พ.ค. k moo84 ได้สั่งทัวร์ริ่ง 700c กับพี่เมธา ไว้เหมือนกันใช่ไม๊ครับ..
(สั่งวันเดียวกันเลยจำได้ครับ)ไม่ทราบว่าได้รับแล้วหรือยังครับ ของผมเพ่งได้มาครับ..
ถ้าปั่นแถวฐานทัพ ไว้มีโอกาสอาจได้เจอกันคร่าบบ))
ถูกต้องครับ แต่ยังไม่ได้เลยครับ ยินดีด้วยครับ รถเป็นอย่างไรบ้างครับ แล้วไปรับเองหรือให้พี่เมธาจัดส่งให้ครับ ปกติวันเสาร์ อาทิตย์ผมชอบปั่นไปสวนสุขภาพแถว ค.ป.อ. ครับ ผมอยู่ซอยพหลฯ 66 ปกติก็ขับรถ กับปั่นจักรยานผ่านบ้านร้างทะลุมาซอยแข็งขัน 1,2 ประจำครับ ได้เจอกันแน่นอนครับ ถ้าเห็น รถพับ ดาฮอนสีส้ม ก็ทักทายได้เลยครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับผม :mrgreen:
A LIFE WITHOUT A FRIEND IS A LIFE WITHOUT A SUN
A FRIEND IN NEED IS A FRIEND INDEED.
ดื่มสุราพันจอกก็ไม่เมา ถ้าดื่มกับเพื่อนที่รู้ใจ
sunny
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: O-81-3O6-OO55
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพ เสือพหล
Bike: เสือภูเขา พับ แม่บ้าน
ตำแหน่ง: พหลโยธิน 64
ติดต่อ:

โพสต์ โดย sunny »

สวัสดีครับคุณ ratkam ยินดีต้อนรับเข้ามาสู่วงการครับ
เมื่อวันอาทิตย์ช่วงเช้าฝนตกก็เลยไม่ได้ปั่นด้วยกัน
ช่วงสายๆติดต้องไปช้อปปิ้ง เนื่องจากวันเสาร์ไม่ว่าง ก็เลยไมไ่ด้ไป ทีโอที กับเขาด้วยเลย
แล้วเจอกันครับ
ratkam
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 083-9222922
team: ccc
Bike: Giant Cross

โพสต์ โดย ratkam »

moo84 เขียน:
ratkam เขียน:
moo84 เขียน:ขอบคุณมากครับ
เพราะปกติวันอาทิตย์ถ้ามีเวลาผมจะปั่นคนเดียวไปสวนสุขภาพในฐานทัพ ประมาณสัก 20 รอบ แล้วก็กลับ ยกเว้นมีทริปไปกับกลุ่มลุงโท หรือจ่าภูมิที่หัดมือใหม่ปั่นกันไปอยุธยา ผมไปมา 3 ครั้งแล้วครับ ตกลงถ้าอาทิตย์ไหนว่างจะไปร่วมด้วยครับสัก 60-70 กม.กำลังดีเลยครับ ขอบคุณมากอีกครั้งครับผม :D

สวัสดีครับ K.Moo84..
พอดีผมคุ้นๆว่าเมื่อ 10พ.ค. k moo84 ได้สั่งทัวร์ริ่ง 700c กับพี่เมธา ไว้เหมือนกันใช่ไม๊ครับ..
(สั่งวันเดียวกันเลยจำได้ครับ)ไม่ทราบว่าได้รับแล้วหรือยังครับ ของผมเพ่งได้มาครับ..
ถ้าปั่นแถวฐานทัพ ไว้มีโอกาสอาจได้เจอกันคร่าบบ))
ถูกต้องครับ แต่ยังไม่ได้เลยครับ ยินดีด้วยครับ รถเป็นอย่างไรบ้างครับ แล้วไปรับเองหรือให้พี่เมธาจัดส่งให้ครับ ปกติวันเสาร์ อาทิตย์ผมชอบปั่นไปสวนสุขภาพแถว ค.ป.อ. ครับ ผมอยู่ซอยพหลฯ 66 ปกติก็ขับรถ กับปั่นจักรยานผ่านบ้านร้างทะลุมาซอยแข็งขัน 1,2 ประจำครับ ได้เจอกันแน่นอนครับ ถ้าเห็น รถพับ ดาฮอนสีส้ม ก็ทักทายได้เลยครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับผม :mrgreen:

วันเสาร์ที่แล้วนู้น ผมขับรถดุ่มๆไปรับเองที่นครถมเรยครับ เพื่อจะได้ปั่นวันอาทิตย์ รถพี่เค้าทำได้ดีเกินคาด ลื่น+ไหล มากๆครับ...
รถพับดาฮอนสีส้ม คุ้นๆครับ...ผมชอบมองรถพับทุกคันที่เห็น เพราะแปลกใจรถพับล้อเล็กๆ ทำไมถึงปั่นได้ไว และไกลขนาดนั้นได้..
ในใจอยากลองปั่นดูสักครั้ง ไว้มีโอกาสพบ k.moo84 ผมขออนุญาติทดลองซัก หนึ่งปั่นน่ะครับ...ขอบคุณคร่าบ))
ratkam
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 083-9222922
team: ccc
Bike: Giant Cross

โพสต์ โดย ratkam »

sunny เขียน:สวัสดีครับคุณ ratkam ยินดีต้อนรับเข้ามาสู่วงการครับ
เมื่อวันอาทิตย์ช่วงเช้าฝนตกก็เลยไม่ได้ปั่นด้วยกัน
ช่วงสายๆติดต้องไปช้อปปิ้ง เนื่องจากวันเสาร์ไม่ว่าง ก็เลยไมไ่ด้ไป ทีโอที กับเขาด้วยเลย
แล้วเจอกันครับ
ขอบคุณครับ พี่ sunny
ช่วงนี้ฝนตกประจำ แต่ก็อดปั่นไม่ได้ ผมเลยติดบังโคลนล้อหลังกันไว้ครับ..
ผมปั่นเกือบทุกวันในซอย แข็ง2 แข็ง3 ประมาณ 3-4ทุ่ม เพราะกลับถึงบ้านดึกทุกวันครับ..
บางทีเจอหมาไล่บ้าง...เจอเด็กแว้นนอกถิ่นบ้าง แต่ก็พยามเลี่ยงๆไว้ครับ..
งานช็อปที่ TOT จะพยามตามข่าวครับว่ามีวันไหน งวดที่แล้วลืม check ข่าวเรยพลาด..
ไว้ไปรอบหน้าครับ
moo84
ขาประจำ
ขาประจำ

วันเสาร์ที่แล้วนู้น ผมขับรถดุ่มๆไปรับเองที่นครถมเรยครับ เพื่อจะได้ปั่นวันอาทิตย์ รถพี่เค้าทำได้ดีเกินคาด ลื่น+ไหล มากๆครับ...
รถพับดาฮอนสีส้ม คุ้นๆครับ...ผมชอบมองรถพับทุกคันที่เห็น เพราะแปลกใจรถพับล้อเล็กๆ ทำไมถึงปั่นได้ไว และไกลขนาดนั้นได้..
ในใจอยากลองปั่นดูสักครั้ง ไว้มีโอกาสพบ k.moo84 ผมขออนุญาติทดลองซัก หนึ่งปั่นน่ะครับ...ขอบคุณคร่าบ))[/quote]

ลองดูได้ครับผม (เผื่อติดใจ :lol: ) แต่อาจจะสู้รถแบบลื่นไหลที่ คุณratkam ปั่นอยู่ไม่ได้หรอกครับ เพราะล้อมันเล็ก :mrgreen:
แก้ไขล่าสุดโดย moo84 เมื่อ 05 ส.ค. 2011, 12:39, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
A LIFE WITHOUT A FRIEND IS A LIFE WITHOUT A SUN
A FRIEND IN NEED IS A FRIEND INDEED.
ดื่มสุราพันจอกก็ไม่เมา ถ้าดื่มกับเพื่อนที่รู้ใจ
moo84
ขาประจำ
ขาประจำ

ja_poom เขียน:พี่ ๆ หพลโยธิน 58 รายงานตัวด้วย ปั่นมั่งครับปั่นมั่งเดี่ยวจักรยานขึ้นสนิม เป็นง่อยกันหมด ขอเสียงหน่อยยยยยยย :mrgreen:
บอร์ดนี้คงจะไม่เงียบแล้วครับ จ่าภูมิเข้ามาช่วยทำให้ไม่เงียบแล้วครับ มีอะไรขำ :lol: ๆ มาให้อ่านบ้างไหมครับผม :mrgreen:
sunny
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพ เสือพหล
ติดต่อ:

หมู่นี้มีธุระเกือบทุกอาทิตย์ไปต่างจังหวัดอีกแล้วครับ เลยไม่ได้ไปปั่นกับพี่ๆลุงๆ
แต่ได้ไปปั่นดูสถานการณ์น้ำท่วมมา แถวๆสิงห์บุรีแม่น้ำเจ้าพระยาเริ่มปริ่มแล้วครับ
ไฟล์แนบ
DSC05310.JPG (70.47 KiB) เข้าดูแล้ว 889 ครั้ง
ตลาดบ้านไร่ ๑๐๐ ปี
ตลาดบ้านไร่ ๑๐๐ ปี
DSC05316.JPG (91.44 KiB) เข้าดูแล้ว 889 ครั้ง
เร่งทำคันดินกันน้ำ
เร่งทำคันดินกันน้ำ
DSC05317.JPG (85.92 KiB) เข้าดูแล้ว 889 ครั้ง
ริมฝั่งเจ้าพระยา แถวๆ ต.น้ำตาล อ.อินทร์บุรี จ.สิงห์บุรี
ริมฝั่งเจ้าพระยา แถวๆ ต.น้ำตาล อ.อินทร์บุรี จ.สิงห์บุรี
DSC05319.JPG (88.44 KiB) เข้าดูแล้ว 889 ครั้ง
เสื้อชมรมการบินไทยเวอร์ชั่นใหม่ มีรูปทุ่งนาเข้าบรรยากาศ
เสื้อชมรมการบินไทยเวอร์ชั่นใหม่ มีรูปทุ่งนาเข้าบรรยากาศ
DSC05330.JPG (88.5 KiB) เข้าดูแล้ว 889 ครั้ง
moo84
ขาประจำ
ขาประจำ

แฮ่...แฮ่ เสื้อการบินไทยสวยและเท่ห์จังเลยครับ คุณSunny (อยากได้บ้างจัง) :mrgreen:
sunny
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

moo84 เขียน:แฮ่...แฮ่ เสื้อการบินไทยสวยและเท่ห์จังเลยครับ คุณSunny (อยากได้บ้างจัง) :mrgreen:
เสื้อการบินไทยล็อตนี้เป็นล็อตทดลองครับ ของจริงเขาคงจะเปิดให้จองเร็วๆนี้ ถ้าสนใจรอติดตามใน thaimtb นี่แหละครับ มี 2 แบบให้เลือก
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือพหล”