ไก้ด์นำทาง TCHA ไปพิพิธภัณท์วิยาศาสตร์

ผู้ดูแล: sunny

กฏการใช้บอร์ด
ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพเสือพหล"
ที่ทำการ : 66/11 ซ.แข็งขัน 2 พหลโยธิน 64 ต.คูคต อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี 12130
ประธาน : พล.อ.ต.ธวัชชัย เลื่อนฉวี
ประธานกิตติมศักดิ์ : พล.อ.อ.สุกำพล สุวรรณทัต
ผู้ประสานงาน : sunny
รูปประจำตัวสมาชิก
sunny
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: O-81-3O6-OO55
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพ เสือพหล
Bike: เสือภูเขา พับ แม่บ้าน
ตำแหน่ง: พหลโยธิน 64
ติดต่อ:

ไก้ด์นำทาง TCHA ไปพิพิธภัณท์วิยาศาสตร์

โพสต์ โดย sunny »

สืบเนื่องจากชมรมพหลโยธิน 58 ได้รับการไหว้วานจากหัวหน้าลิขิตให้ช่วยดูแลสมาชิคสมาคมจักรยานเพื่อสุขภาพไทย
ที่ปั่นจากสวนรถไฟไปพิพิธภัณท์วิทยาศาสตร์คอลงห้า และหออัครศิลปิน เมือวันอาทิตย์ที่ผ่านมา
ทุกอย่างก็ราบรื่นเป็นอย่างดี แม้ว่าเวลาจะช้าไปบ้างเพราะจำนวนสมาชิคตั้งกว่า 120 คน เห็นจะได้
ผมได้ถ่ายรูปไว้บ้างก็เลยเล่าเรื่องด้วยรูปก็แล้วกัน มัวแต่ห่วงเรื่องนำทาง ก็เลยไม่ค่อยได้ถ่ายนัก

ลองดูภาพกันครับ สมาชิคท่านอื่นๆช่วยนำรูปมาลงด้วยนะครับ

จุดรวมพลจุดแรก จุดนัดพบประจำ หน้าหมู่บ้านการ์เด้นโฮม
รูปภาพ

จะเห็นว่าชมรมเราไม่เน้นเสื้อผ้า แต่ละคนใส่กันตามสบาย
รูปภาพ

ผู้อาวุโสของเราไม่เคยขาด
รูปภาพ

อันนี้สมาชิควัยสะรุ่นของเรา น้องหนึ่งถอยกล้องกันน้ำกันกระแทกมาใหม่เอี่ยม
รูปภาพ

คุณแอ๊ด จ้องจะสอยเสือหมอบจากเว็ปแต่ชวดทุกที
รูปภาพ

ป๋าเบิร์ด ผู้เชี่ยวชาญเรื่องโมดิฟาย
รูปภาพ
sunny
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพ เสือพหล
ติดต่อ:

Re: ไก้ด์นำทาง TCHA ไปพิพิธภัณท์วิยาศาสตร์

จากนั้นเราเคลื่อนไปรอขบวนใหญ่ที่ ประตูกรุงเทพพลาซ่า

ถ่ายภาพหมู่กันหน่อยครับ
รูปภาพ

ป๋าพาลูกสาวมาด้วย
รูปภาพ

หลานแตงโมอยากได้ล้อคู่ละสี่หมื่นมาใส่เฟรมนี้ครับปู่
รูปภาพ

เสือต้นการบินไทยก็มา
รูปภาพ

งานใหญ่แบบนี้ต้องให้พี่ปราโมทย์คอยควบคุม
รูปภาพ

เสือแอ๊ดการบินไทย
รูปภาพ

เสืออ๊อด กม 27
รูปภาพ

เพื่อนใหม่จาก พหลฯ 66 ใกล้ๆกัน
รูปภาพ

รูปภาพ
sunny
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: ไก้ด์นำทาง TCHA ไปพิพิธภัณท์วิยาศาสตร์

อ.อภิชาติ ขาแรงประจำชมรม ปั่นเป็นแต่หมอบ ซ้อมทุกวัน
รูปภาพ

ประธานมารุตขอโชว์หน่อยครับ
รูปภาพ

รอกันไป คุยกันไป โปรดสังเกตุว่ารถพับน่ารักมาก
รูปภาพ

มาแล้วครับ หัวหน้าลิขิต ผู้นำทริป
รูปภาพ

ทักทายกันหน่อย
รูปภาพ

ผู้อาวุโสทักทายกัน
รูปภาพ
sunny
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

หลังจากนั้นเราก็ทะยอยเคลื่อนขบวนไปตามถนนเลียบคลองหกวา รูปคงไม่ต่อเนื่องนะครับไม่ค่อยได้ถ่าย

สุดตลาดต้นไม้ เลี้ยวเข้าหมู่บ้านกม.24
รูปภาพ

ข้ามสะพาน
รูปภาพ

บรรยากาศข้างสะพาน
รูปภาพ

ถนนเลียบคลอง
รูปภาพ

รร.ฤทธิยะ 2
รูปภาพ

บรรยากาศสีเขียว
รูปภาพ

ถนนเลียบคลอง
รูปภาพ

บรรดานักปั่น
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
sunny
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เอะ! มีพี่ตำรวจมาคอยอำนวยความสะดวกด้วยนะนี่
รูปภาพ

ผ่านคลังปตท. ปั่นคุยกันมากับจ่าโจ ทำไมรูปใช้ไม่ได้เลย
รูปภาพ

ก่อนลอดถนนวงแหวน
รูปภาพ

เลี้ยวผ่านวัดแจ้งลำหิน
รูปภาพ

จุดพักรวมพลกลางทาง กดถ่ายไปหลายรูป ทำไมใช้ไม่ได้อีกแล้ว
รูปภาพ

ถนนลอดสะพานคลองห้า
รูปภาพ

ถนนเลียบคลองห้า ใช้รูปเดิมเพราะรูปใหม่ไม่มีเลยครับ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
sunny
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ถึงแล้วครับ วัดมูลจินดา แออัดน่าดู ร้านขายน้ำแช่กันไม่ทันเลย

รูปภาพ

รูปภาพ

คุณพี่ผมทองข้างๆ ปั่นคุยกันมา แกบอกว่ามาจากเยอรมัน อยู่เมืองไทยมา 4 ปี แล้ว ว่างๆก็ปั่นรถพับเที่ยวเล่น
รูปภาพ

คุณต้นบอกยังแค่จิ๊บจ๊อย
รูปภาพ

ลุงยัพกินข้าวเม่าไปแล้ว บอก สบม.
รูปภาพ

รวบรัดตัดความ ถึงเทคโนธานีแล้วครับ เอะ รูปไปไหนหมดถ่ายตั้งเยอะ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

และแล้วก็มาถึงพิพิธภัณท์วิทยาศาสตร์คลองห้าราวเที่ยงๆครับ คนแน่นมาก นักเรียน นักศึกษาเพียบ เห็นมีมาจากญี่ปุ่นก็หลายคน
รูปภาพ
sunny
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

บ้างก็จอดรถไว้ แล้วเข้าไปดูข้างใน
รูปภาพ

ส่วนพวกเรามาบ่อยแล้ว ก็ดูอยู่ข้างนอก
รูปภาพ

บ้างก็ชอบโชว์
รูปภาพ

บ้างก็ถ่ายรูป
รูปภาพ

ลงชื่อหน่อยเป็นหลักฐาน
รูปภาพ

รูปภาพ

เสร็จภาระกิจแล้วขออำลา โอกาสหน้าคงได้เจอกันครับ
รูปภาพ
sunny
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ก่อนกลับชักภาพกันหน่อย มุมที่อาจไม่เหมือนคนอื่นๆ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

หมดแล้วครับ ยังติดใจอยู่ว่าถ่ายตั้งเยอะแยะรูปมันหายไปไหนหมด กล้องยังใหม่ไม่ค่อยคุ้นเคย
ยังไงท่านอื่นๆอย่าลืมเอารูปมาแบ่งปันกันนะ
แล้วพบกันใหม่งานหน้าครับ
หล่อเกินระบบจะรองรับ
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย หล่อเกินระบบจะรองรับ »

รูปหมู่ที่ถ่ายหน้าพิพิธภัณท์วิยาศาสตร์ ก่อนกลับไม่มีเหรอครับ
อดสัก เพราะไม่อดทน
TheLek
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Dahon

โพสต์ โดย TheLek »

เห็นแล้วอบอุ่นมากครับ โอกาศหน้าคงต้องขอร่วมทริปด้วยครับ (ทริปนี้ขอส่งแถวสะพานข้ามวัดสายไหมนะครับ)
ton_tinakorn
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0812697233
team: Thai Airways; KuKot
Bike: >>>แล้วฉันจะพาไป>>>

โพสต์ โดย ton_tinakorn »

ขอขอบคุณรูปสวยๆ จาก Sunny ครับ
และต้องขออภัยด้วยที่ต้องแยกกลับ
(จริงๆ แล้ว ท้องมันหิว เลยแวะข้างทางกินก๋วยเตี๋ยว โดยไม่ได้บอกกล่าว) :)

ขอแชร์ภาพ 3 หนุ่ม 3 มุม มาให้ดูขอรับ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
ton TG
LIKIT4236
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898240811
team: ประชานิเวศน์
Bike: KHS

โพสต์ โดย LIKIT4236 »

ขอบคุณ sunny และพวกเราชาวพหลโยธิน 58 มาก ที่กรุณาช่วยเหลือนำทาง มีภาพสวยๆที่ จ่าโจ และสมาชิกได้ถ่ายไว้ อยู่ใน
www.thaicycling.com ขอบคุณครับ
LIKIT4236
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898240811
team: ประชานิเวศน์
Bike: KHS

โพสต์ โดย LIKIT4236 »

หล่อเกินระบบจะรองรับ เขียน:รูปหมู่ที่ถ่ายหน้าพิพิธภัณท์วิยาศาสตร์ ก่อนกลับไม่มีเหรอครับ
มีครับอยู่ใน www.thaicycling.com
sunny
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

TheLek เขียน:เห็นแล้วอบอุ่นมากครับ โอกาศหน้าคงต้องขอร่วมทริปด้วยครับ (ทริปนี้ขอส่งแถวสะพานข้ามวัดสายไหมนะครับ)
ขอบคุณ TheLek ครับที่มาส่งตั้งไกล ขอบคุณช่างภาพจำเป็นครับ คราวหน้าคงได้ปั่นร่วมกัน

รูปภาพ

อยากชมรูปเพิ่มเติม เข้าไปดูของจ่าโจได้ครับ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=220696มีพวกเราเป็นดาราอยู่หลายคน
moo84
ขาประจำ
ขาประจำ
team: >_<
Bike: FUJI NEVADA

โพสต์ โดย moo84 »

sunny เขียน:จากนั้นเราเคลื่อนไปรอขบวนใหญ่ที่ ประตูกรุงเทพพลาซ่า

ถ่ายภาพหมู่กันหน่อยครับ
รูปภาพ

ป๋าพาลูกสาวมาด้วย
รูปภาพ

หลานแตงโมอยากได้ล้อคู่ละสี่หมื่นมาใส่เฟรมนี้ครับปู่
รูปภาพ

เสือต้นการบินไทยก็มา
รูปภาพ

งานใหญ่แบบนี้ต้องให้พี่ปราโมทย์คอยควบคุม
รูปภาพ

เสือแอ๊ดการบินไทย
รูปภาพ

เสืออ๊อด กม 27
รูปภาพ

เพื่อนใหม่จาก พหลฯ 66 ใกล้ๆกัน
รูปภาพ

รูปภาพ
เข้ามากล่าวคำว่า "ขอบคุณมาก ๆ ครับ" สำหรับความมีน้ำใจและกำลังใจที่ให้การดูแลในระหว่างทริปเป็นอย่างดีกับผมและ ผ.บ.ที่บ้านในวันนั้น ซึ่งเป็นทริปครั้งแรกในชีวิต ผมรู้สึกสนุกมากครับ แต่วันนั้นก็ไปปั่นไปจนถึงแค่พิพิธภัณฑ์ฯ แล้วต้องกลับโดยรถแท๊กซี่ครับเพราะ ผ.บ.ผมเขาแพ้แดดแล้วครับไม่ได้เตรียมตัวมาแต่เขาบอกว่าสนุกดีครับและฝากขอบคุณพี่ ๆ เพื่อน ๆ ทุกคนในชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพพหลโยธิน 58 ทุกท่านด้วยครับ และต้องขออภัยเป็นอย่างยิ่งที่ไม่ได้ขอถามชื่อทุกท่านไว้ อย่างไรก็ตามพวกผมคงจะต้องกลับไปซ้อมปั่นให้ดีขึ้นกว่านี้ครับ จะพยายามให้เป็นภาระกับทุกท่านให้น้อยที่สุดในครั้งต่อไปครับ
ขอขอบคุณอีกครั้งสำหรับน้ำใจที่มีให้ครับ
moo84 (พหลโยธิน 66)
A LIFE WITHOUT A FRIEND IS A LIFE WITHOUT A SUN
A FRIEND IN NEED IS A FRIEND INDEED.
ดื่มสุราพันจอกก็ไม่เมา ถ้าดื่มกับเพื่อนที่รู้ใจ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือพหล”