แวะเข้ามาทักทายครับ ?

ผู้ดูแล: เอก@ดอนเมือง

กฏการใช้บอร์ด
ชมรมจักรยานดอนเมือง Donmuang Cycling Club

ถ.สรงประภา แขวงสีกัน เขตดอนเมือง กทม
โทร 089-126-2819

ผู้ดูแลบอร์ท เอก@ดอนเมือง
ตอบกลับ
โชคปชา
สมาชิก
สมาชิก

แวะเข้ามาทักทายครับ ?

โพสต์ โดย โชคปชา »

สวัสดีครับคุณเอกแล้วก็เพื่อนๆสมาชิกทุกท่านครับ
มาชวนคุณเอกเสียตังค์ครับกับเรื่อง เบาะตัวใหม่ของ specialized ไม่ทราบว่าคุณเอกมีความคิดเห็นว่าอย่างไรบ้างครับ ผมเล็งรุ่น Toupe Team WC ไว้ครับ :mrgreen:
เกรียงศักดิ์ นามบุตร
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0819081098
team: เทคนิคมีน Bike Club
Bike: GIANT ดำๆ เดิมๆ

Re: แวะเข้ามาทักทายครับ ?

โพสต์ โดย เกรียงศักดิ์ นามบุตร »

ยินดีตอนรับครับผมก็เริ่มเข้ามาทักทายครั้งแรกเช่นกันครับอยู่ลาดกระบังครับ :D
SEAK
โชคปชา
สมาชิก
สมาชิก

ยินดีที่ได้รู้จักครับ :D
รูปประจำตัวสมาชิก
เอก@ดอนเมือง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมดอนเมือง
Bike: ไม่บอก เดียวโดนดุ ... @_@ ...
ตำแหน่ง: ถ.สรงประภา เขต.ดอนเมือง กทม
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เอก@ดอนเมือง »

สวัสดีทั่ง 2ท่านเลยครับ

แหม...เรื่องเบาะนั่งเนี่ย บอกตรงๆเลยว่า "ตูดใครตูดมัน" เมื่อก่อนผมใช้ EXP V1 รางไททาเนี่ยม เป็นเบาะลายผ้า ไม่ใช่รุ่นหนังน๊า... นั่งสบายหน่อย ขี่ดี๊..ดี แต่พอพี่พูนฯ เอาไปลอง ดันบอกว่า โค-ตะ-ระ เจ็บตูดเลย :lol: แล้วก็ยังมี เบาะ SLR-135กรัม อีก ชาวบ้านเขาบอกไม่มีบัญหา แต่ผมขี่มะได้เลย เจ็บสุดๆ เล่นซะได้แผลเจ็บจีดๆเลย ฮือๆๆ แล้วยัง เซเล่ อิตาเลีย "รุ่นมีเจล" (gel) อีกอัน ผมนี้ขี่ไม่ได้เลย..ทั้งเจ็บ ทั้งชา.. แต่อาวิริบอกว่า สบายสุดๆ อย่างกับนั่งโซฟาที่บ้าน(ว่าไปนั่น) :lol:

เอาอย่างนี้แล้วกัน หลักการเลือกเบาะนั่งเบื่องต้น (ฉบับผมเอง) เลือกแบบที่ไม่นุ่มเกินไป และไม่แข๊งเกินไป ผมมักจะเลือกแบบที่มีร่องตรงกลาง เพื่อหวังว่ามันจะได้มีพื้นที่ว่างๆ ไม่กดทับเส้นประสาท/เส้นเลือดช่วงนั้น :!: เนื้อพองน้ำนุ่มนิดๆ และโครงสร้างเบาะ(ทั่งแผ่น)สามารถให้ตัวได้ หยุ่นๆหน่อย ส่วนรางเบาะนั้น-แล้วแต่ชอบละครับ จะไททาเนี่ยม โคโมรี่ อลู อันนี้ก็สุดแท้แต่ แต่ถ้าถามผม ผมชอบ โคโมรี่หรือไททาเนี่ยม ส่วนรางอลูนั้น ผมไม่กล้า... เพราะขนาดเบาะนั่ง EXP ที่ผมเคยใช้นั้น รางเป็นไททาเนี่ยม มันยังหักได้เลย :shock:

เรื่องเบาะนั่งเนี่ย..."ตูดใครตูดมัน" สงใสพี่"โชคปชา" ปรึษาผิดคนแล้วละครับ :oops:

แต่มีเบาะอยู่ 2 รุ่นที่อยากให้ลองครับ :mrgreen: เวโล่ รุ่นมีร่องตรงกลาง ด้านข้างของเบาะเขียนว่า "คาบ้อน" อันละ พันหน่อยๆ กับอีกตัวคือ เซเล่ อิตาเลีย SLR 185 กรัม มีร่องตรงกลางเหมือนกัน อันนี้ก็นั่งสบาย แต่เบากระเป๋ายิ่งนัก และที่สำคัญคือ หายากมากๆ ทั้ง 2 รุ่น หน้าตาคล้ายๆกัน รางไททาเนี่ยมเหมือนกัน เวโล่ถูกกว่าครึ่งๆ อันนี้ก็แล้วแต่พิจารณาแล้วละครับ เรื่องเบาะนั่งเนี่ย..."ตูดใครตูดมัน" จริงๆ :mrgreen:

.

ป.ล. ของยังนี้ ต้องลองขโมยของเพื่อนๆขี่ครับ ลองสลับๆกันดู จะได้ไม่เสียตังหลายรอบ :lol:
โชคปชา
สมาชิก
สมาชิก

ป.ล. ของยังนี้ ต้องลองขโมยของเพื่อนๆขี่ครับ ลองสลับๆกันดู จะได้ไม่เสียตังหลายรอบ
จริงอย่างที่คุณว่าครับ :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ชมรมจักรยานดอนเมือง”