ทริปไหว้พระ9วัด วันอาทิตย์ที่ 14 ธ.ค. 51 ครับ

ผู้ดูแล: เอก@ดอนเมือง

กฏการใช้บอร์ด
ชมรมจักรยานดอนเมือง Donmuang Cycling Club

ถ.สรงประภา แขวงสีกัน เขตดอนเมือง กทม
โทร 089-126-2819

ผู้ดูแลบอร์ท เอก@ดอนเมือง
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
เอก@ดอนเมือง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมดอนเมือง
Bike: ไม่บอก เดียวโดนดุ ... @_@ ...
ตำแหน่ง: ถ.สรงประภา เขต.ดอนเมือง กทม
ติดต่อ:

ทริปไหว้พระ9วัด วันอาทิตย์ที่ 14 ธ.ค. 51 ครับ

โพสต์ โดย เอก@ดอนเมือง »

เนื่องจากมีสมาชิกเรียกร้องให้จัดทริปสั้นๆ ไป-กลับไม่เกิน80กิโล แดดไม่ร้อน ปั่นในสวน และไม่เน้นความเร็ว และที่สำคัญ..ปั่นแล้วยังได้บุญอีก ..
ผมขอเสนอเส้นทางสวนสมเด็จ-ระชา ซึ่งเคยเป็นเส้นทางที่HOTมาแล้วในอดีต และเหมาะกับการปั่นไหว้พระ เพราะมีวัดมากกว่า9วัด เริ่มจาก

1.วัดเตย 2.วัดบางจาก3.วัดป่าเลไลย์4.วัดโปรดเกตุ5.วัดสะพานสูง6.วัดสาลีโข7.วัดใหญ่สว่างอารมณ์8.วัดสิงห์ทอง9.วัดเชิงเลน อ้อ..อีกวัดนีง 10.วัดปากคลองพระอุดม

มือเก่า มือใหม่ไปได้หมดครับ แล้วพบกันที่สวนสมเด็จ 7.00 วันอาทิตย์ที่ 14 ธ.ค. 51 ครับ

http://www.thaimisc.com/freewebboard/ph ... topic=3686

:mrgreen:
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ไม่บอก เดียวโดนดุ ... @_@ ...
ตำแหน่ง: ถ.สรงประภา เขต.ดอนเมือง กทม
ติดต่อ:

Re: ทริปไหว้พระ9วัด วันอาทิตย์ที่ 14 ธ.ค. 51 ครับ

แผนที่ทางไป สวนสมเด็จ นนทบุรี ครับ

ถ้าไปไม่ถูก ก็ลองนัดกันดูว่าจะมาๆได้ทางใหนบ้าง ถ้าอยู่ใกลๆกันก็นัดกันได้ หรือถ้าขับรถยนต์มา ก็สามารถจอดรถได้ที่ สวนสมเด็จย่าได้เลยครับ สดวกดีมากๆ มี"พี่ยาม" คอยรักษาความปลอดภัยให้ด้วย

ส่วนตัวผมใช้เส้นทาง ถนนสรงประภา ดอนเมือง ครับ ถ้าสดวกก็เรียนเชิญด้วยครับ มาปั่นด้วยกัน
น้องปืน
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: หมอบคัน/เขาคัน

Re: ทริปไหว้พระ9วัด วันอาทิตย์ที่ 14 ธ.ค. 51 ครับ

โพสต์ โดย น้องปืน »

ขอบคุณครับ พี่เอก@ดอนเมือง เรื่องแผนที่

อย่างงั้นผม ปั่นทะลุ ฐานทัพอากาศ ตรงสะพานใหม่ แล้ว เลียบทางรถไฟ เลียวตรงสรงประภา วิ่งตรงยาวไปเลียวอีกที่ ตรงสวนสมเด็จ น่าจะไม่พลาด
ถ้าตื่อนสายจะเอารถยนไปแต่ถ้าเช้าปั่นจากบ้านไปเลย จะได้ประหยัดเงินค่าน้ำมัน ช่ายตัวเองครับ
ปั่นมันเข้าไป เพื่อสุขภาพ และความสามารถของตัวเอง
น้องปืน
ขาประจำ
ขาประจำ

ไชโยได้ร่วมปั่นกับพี่ๆ+ลุงๆดอนเมืองแล้ว ปั่นในสวนสนุกดีครับ อากาศไม่ร้อนด้วย และได้ถั่วแปป มาฝาก ผบ.ด้วยครับ/ อาทิตย์หน้า ไปปั่นที่ไหนครับลุงหวัด :mrgreen:
ปั่นมันเข้าไป เพื่อสุขภาพ และความสามารถของตัวเอง
ลุงหวัด
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 089 456 4029
Bike: klein

โพสต์ โดย ลุงหวัด »

น้องปืน เขียน:ไชโยได้ร่วมปั่นกับพี่ๆ+ลุงๆดอนเมืองแล้ว ปั่นในสวนสนุกดีครับ อากาศไม่ร้อนด้วย และได้ถั่วแปป มาฝาก ผบ.ด้วยครับ/ อาทิตย์หน้า ไปปั่นที่ไหนครับลุงหวัด :mrgreen:

เขาใหญ่ เขาอีโต้ มีใครสนใจป่าว...
น้องปืน
ขาประจำ
ขาประจำ

ลุงหวัด
เขาใหญ่ เขาอีโต้ มีใครสนใจป่าว

น่าสนครับ แล้วไปกันยังไงละครับ อยากไปให้ทากมันมาดูดขาอีกครั้ง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

สรุปทริป ลุยสวนเลาะเจ้าพระยา ไหว้พระ นับวัดไม่ถ้วน 14 ธ.ค. 2551

http://www.thaimisc.com/freewebboard/ph ... topic=3691

และคลิป VDO แอบถ่าย สรุปทริป

[youtube]<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/07P_D9zbCL8&hl ... ram><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/07P_D9zbCL8&hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>[/youtube]

ข้อแนะนำในการชมคลิป
1.ให้โหลดให้ครบเสียก่อนแล้วดู โดยสังเกตุที่ เมื่อกดเล่นแล้วจะมีไตเติลภาพขึ้นมา
2.เมื่อvdoเรื่มเล่น ให้กดหยุดเพื่อปล่อยให้vdoถูกโหลดลงมาที่comของเรา
3.เมื่อโหลดได้สักครึ่งหนึ่ง หรือโหลดจนครบ (สังเกตุแถบสีแดงอ่อนๆ ใต้ช่องvdo) ค่อยกดเล่นนะครับ ภาพจะได้ไม่กระตุก เสียให้อารมณ์

ดูได้-ไม่ได้ ช่วยแจ้งให้ทราบด้วยครับ
น้องปืน
ขาประจำ
ขาประจำ

ดูได้ครับ :lol:
ลุงหวัด
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 089 456 4029
Bike: klein

โพสต์ โดย ลุงหวัด »

ดูไม่ได้เลย หุ่นของแต่ละคน :lol: :lol: :lol: :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ชมรมจักรยานดอนเมือง”