หารือพี่น้อง เรื่องจัดทริปประจำปี

ผู้ดูแล: เอก@ดอนเมือง

กฏการใช้บอร์ด
ชมรมจักรยานดอนเมือง Donmuang Cycling Club

ถ.สรงประภา แขวงสีกัน เขตดอนเมือง กทม
โทร 089-126-2819

ผู้ดูแลบอร์ท เอก@ดอนเมือง
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
เอก@ดอนเมือง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมดอนเมือง
Bike: ไม่บอก เดียวโดนดุ ... @_@ ...
ตำแหน่ง: ถ.สรงประภา เขต.ดอนเมือง กทม
ติดต่อ:

หารือพี่น้อง เรื่องจัดทริปประจำปี

โพสต์ โดย เอก@ดอนเมือง »

สวัสดีครับ พี่น้อง
...พี่น้องมีความคิดเหมือนผมไหมครับ คือว่าตั้งแต่อาวิลลี่ประธานชมรม และน้าแม็ค ประสบอุบัติเหตุ ไม่สามารถปั่นจักรยานได้เป็นปรกติ ทำให้พวกเราห่างเหิน กันไปนานมากแทบจำหุ่นแต่ละคนไม่ได้รวมทั้งตัวเองด้วย ที่พุงยื่นออกมามาก .. นี่ก็ใกล้สิ้นปี ยิ่งนานไปก็ยิ่งดูเหินห่าง เราควรมีกิจกรรมปั่นกันบ้าง อย่างน้อยก็ปีละครั้งก็ยังดี เอาเป็นทริปประจำปีเลยดีไหม เอาช่วงหน้าหนาวนี่แหละปั่นไปตั้งลานเบียร์ รับลมหนาว ชมแสงดาวกันที่ดอนเมืองคันทรี่คลับ นครนายก เมากลิ้งกันสักคืน รุ่งเช้าช่วยกันเก็บทำความสะอาดแล้วค่อยปั่นกลับ เรื่องอาหาร เครื่องดื่ม ใครอยาก ดื่ม อยากกินอะไร ก็พกไป หรือ จะลงขันเป็นเงิน แต่เกรงใจคนจัดการ..คิดว่าคงต้องรบกวนท่านรองประธานอ๋า และซ้อยู้แม่ครัวใหญ่ แต่เกรงใจ๋เกรงใจ .
.... ถ้าเป็นไปได้ อาวิลลี่ เปิดทางไว้ วันที่ 29-30 พ.ย. นี้ พี่น้องมีความเห็นอย่างไรครับ ขอเสียงหน่อย

โดย แซม [13 พ.ย. 2551 , 20:18:18 น.]

ข้อความ 1

เอาไงก็เอาด้วยครับ...พุงออกแล้วเหมือนกันครับลุงแซม

โดย พงษ์ [13 พ.ย. 2551 , 21:01:40 น.]

ข้อความ 2

เอาด้วยครับ...​คนพร้อม เมียพร้อม ลูกพร้อม รถก็ไม่เชิงพร้อมเดี๋ยวเล่าความไง่ให้ฟังอีกครั้งกระทู้หน้า

ปล. วันที่ ๒๕ ถึง ๒๘ ธันวา ผมไม่อยู่เด้อจะไปเสี่ยงโชคที่เกาลูนหน่อย..

โดย กอล์ฟแอน และน้องกวิ้น [13 พ.ย. 2551 , 21:36:14 น.]

ข้อความ 3

ได้เลยครับ...พร้อมทุกสถานะการณ์...จะปั่นไปหรือไปปั่นก็ดีเลยครับ
พรุ่งนี้มาลงรายละเอียดอีกครับ...นั่งคิดกับLEO ซักขวดแล้ว..นอนคิดซักคืนก่อน

โดย พูนศักดิ์ [13 พ.ย. 2551 , 22:26:02 น.]

ข้อความ 4

ลุย เฮ ลุย

จะลองปั่นไปด้วยครับ ฝากใครช่วยขับรถหน่อย ไม่ไหว โทร ให้มารับ 555

ใครกระชาก ขอให้จู๊ดๆ อิอิ

โดย วิลลี่ [14 พ.ย. 2551 , 08:50:33 น.]

ข้อความ 5

แผนการปั่นไปนครนายกของกลุ่มขานิ่มเริ่มหัดใหม่

เสาร์ที่ 29 พย. เวลา 07.00 น. รวมพลที่ ไอที สแควร์ ปั่นชมนกชมไม้ไปเรี่อยๆ ถึงร้านต้นไทร 08.30 น.
09.30น. ออกจากร้านต้นไทร ชิวๆไปถึงปั๊มปตท. องครักษ์ 10.45 น.
11.00น. ออกจากปตท. ถึง นครนายก 12.00น. พักทานอาหารกลางวัน กับน้องลีโอ
13.30 น. ออกจากนครนายก ถึง บ้านพัก 14.00น. นอนหงายท้องเพราะหมดสภาพ 555.

จากนั้นก็เฮฮาไปเรี่อยๆ จนกระทั่งเดินทางกลับโดยรถยนต์วันรุ่งขึ้นตอนบ่ายๆ

ส่วนโปรแกรมปั่นของขาแรง จะนำมาแทรก มาเสริม ช่วงไหน ก็ขอเรียนเชิญครับ ขานิ่มหัดใหม่ ขอแค่นี้ อิอิ

ในเบื้องต้นขอสนับสนุนบักจอนเสื้อแดงเท่าที่มีอยู่ในบ้าน (จำไม่ได้ว่าเหลือกี่ขวด) โวดา น้ำแข็ง กับฟองดูเนื้อโพนยางคำครับ

โดย วิลลี่ [14 พ.ย. 2551 , 09:04:24 น.]

ข้อความ 6

ถ้าน้องเจมส์ยังจัดหาบักจอนแดงได้ รบกวนฝากซื้อหนึ่งหีบด้วยครับ

โดย วิลลี่ [14 พ.ย. 2551 , 09:06:39 น.]

ข้อความ 7

ฝากเลขาฯ เรื่องประชุมใหญ่ เลือกประธานฯและกรรมการฯ คราวนี้เลยนะครับ จุ๊บ จุ๊บ

โดย วิลลี่ [14 พ.ย. 2551 , 09:12:21 น.]

ข้อความ 8

ขอน้องใหม่อย่างผมไปด้วยคนนะครับ/ยังไม่ได้ปั่นกับพี่ดอนเมืองเลย

โดย น้องปืน [14 พ.ย. 2551 , 11:25:08 น.]
ข้อความ 9

ขอไปกางเต็นท์นอนหน้าบ้านฟังเสียงเพลงจากลุงแซมสัก 1ครอบครัวได้ไหมครับ คิดถึงบรรยากาศเก่าๆ ช่างชื่นมื่นจริงๆ

โดย พลพล [14 พ.ย. 2551 , 11:30:24 น.]

อ่านต่อที่ลิงค์อันนี้ครับ
http://www.thaimisc.com/freewebboard/ph ... topic=3654

เพื่อนๆท่านได้ ใครสนใจ เรียนเชิญเลยครับ :mrgreen: เดี่ยวพาไปเที่ยว "คลองมะเดื่อ"
ตั๊ก Scott
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815650092
team: ชมรมจักรยานดอนเมือง, Fat rider
Bike: Scott Addict R1, Ritchey Logic, Scott CR1, Specialized S-WORKS SL3, Bianchi Vigorelli, Giant Flight Mini
ติดต่อ:

Re: หารือพี่น้อง เรื่องจัดทริปประจำปี

โพสต์ โดย ตั๊ก Scott »

สวัสดีครับคุณเอก.. สบายดีนะครับ
คืบหน้าอย่างไร นัดกันวันไหนโทรบอกด้วยนะ
ถ้าเป็นทริปทางไกล..หมดสิทธิ์
ถ้าเป็นทริปแถวบ้าน..ดูก่อน..อิ..อิ..

ส่วนเสื้อทีม..ทำเมื่อไหร่ขอจองด้วย 1 ตัวนะ
ผมก็ยังซุ่มปั่นคนเดียวอยู่เหมือนเดิม
ความทรงจำที่สวยงาม
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=70&t=95953

ยังคิดถึงเสมอ Rivette H6
http://www.thaimtb.com/cgi-bin/viewkato ... 26281&st=1
น้องปืน
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: หมอบคัน/เขาคัน

Re: หารือพี่น้อง เรื่องจัดทริปประจำปี

โพสต์ โดย น้องปืน »

พี่เอกครับ ถ้าวันที่29 ต้องทำงาน ขับรถไปตอนเย็นได้ไหมครับ ยังไม่ได้ปั่นด้วยกันเลยเคยแต่คุยกัน ฮิๆๆ
ปั่นมันเข้าไป เพื่อสุขภาพ และความสามารถของตัวเอง
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ไม่บอก เดียวโดนดุ ... @_@ ...
ตำแหน่ง: ถ.สรงประภา เขต.ดอนเมือง กทม
ติดต่อ:

อันนี้ก็แล้วแต่ละครับ แต่สงใสว่าผมจะต้อง"เบี่ยว"ซะละมั้ง :lol: เพราะแว่วเสียงจากคุณแม่ผมว่า "แม่จะไป จ.นครสวรรค์" แต่ถ้าไม่ผิดพลาด ผมไปวันที่ 30สายๆครับ
ลุงแซม
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ดอนเมือง รวมมิตร
Bike: KHS alite 4000

โพสต์ โดย ลุงแซม »

สวัสดีครับพี่น้อง
เวปดอนเมืองล่มแล้วมั๊ง น้องเอก เข้าไม่ได้ตั้งแต่เมื่อวาน
...น้องปืนจะตามไปวันอาทิตย์ก็ได้ครับ สำคัญว่าจะไปถูกหรือเปล่า บอกเส้นทางคร่าว ๆ ไว้ก่อน คือจากนครนายกวิ่งตรงไปทางน้ำตกสาริกา ประมาณ 10 กม. เจอสี่แยกประชาเกษม มีไฟสัญญานจราจร ทางซ้ายสังเกตเห็นแต่ไกลมีเสาทวนสัญญานสูง ๆ เลี่ยวซ้ายไปประมาณ 300 เมตร จะมีทางเข้าทางด้านซ้าย เมื่อก่อนมีป้ายติดดอนเมืองครันทรี่คลับ เดี๋ยวนี้ไม่รู้ยังอยู่หรือเปล่า วิ่งเข้าไปจนสุดก็เจอเองแหละ ถ้าไปไม่ถูกโทรถามผมได้เบอร์ 086 5326232
ลุงแซม
ขาประจำ
ขาประจำ

อ้าวพิมพ์ผิด น้องปืนจะไปเย็นวันเสาร์ ที่ 29 ซินะ
น้องปืน
ขาประจำ
ขาประจำ

ครับ ลุงแซม ผมว่าจะเช้าอาทิตย์ดีกว่า เห็นตั่งวงกันแล้วกลัวอดใจไม่ใหวครับ ช่วงนี้ งดกิจกรรมทางน้ำอยู่ครับ แล้ววันอาทิตย์มีปั่นไหมครับที่นั่นหรอมี แต่ปั่นไปปั่นกลับครับ

พี่เอกครับ แล้วพี่ไปอย่างไรครับปั่นไปหรือปล่าจะได้ให้พี่เอกลากผมไปด้วยครับ
ปั่นมันเข้าไป เพื่อสุขภาพ และความสามารถของตัวเอง
ลุงแซม
ขาประจำ
ขาประจำ

เรื่องปั่นวันอาทิตย์ สำหรับผมไม่มีโปรแกรมปั่นครับ อาจมีตอนเช้านิดหน่อยคือปั่นไปซื้อเบียร์ถ้าหมด....เท่านั้นเอง ( ล้อเล่นครับ) คือแค่ปั่นไปกลับผมก็คงบอบช้ำพอสมควรแล้วเพราะขาดซ้อมและบรรทุกหนักด้วย... ส่วนเช้าวันอาทิตย์ ก็นัดกันเองสำหรับเพื่อน ๆ ที่ยังสดชื่นอยู่ จะขึ้นเขาใหญ่ หรือเที่ยวคลองมะเดื่อ เขื่อนคลองท่าด่าน ฯลฯ ก็นัดกันเองตามอัธยาศัยครับ
น้องปืน
ขาประจำ
ขาประจำ

ทริปประจำปีดอนเมือง งานนี้ผมคงอดไป (งานเข้าพอดี)
ขอขอบคุณครับ.....ลุงแซม :D
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

รับทราบครับ"คุณปืน" จะว่าไปแล้ว ผมก็แฮ่ว...เหมียนกาน :!: :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ชมรมจักรยานดอนเมือง”