สอบถามเรื่องอะไหล่

ผู้ดูแล: ชินโนะสุเกะ

ตอบกลับ
Aummeaw
สมาชิก
สมาชิก
Bike: MOSSO 750 CB

สอบถามเรื่องอะไหล่

โพสต์ โดย Aummeaw »

ถ้าหากว่าซื้ออะไหล่มือสองจากเน็ต
แล้วเอาให้ร้านเค้าติดตั้งให้ ในจันทบุรีนี่ มีร้านไหนแนะน้ำบ้างครับ แบบบริการดีๆ ติดตั้งเนียบๆ

ค่าบริการแพงไม่เปนรัยครับ อยากได้ความสบายใจฦ
รูปประจำตัวสมาชิก
ota_hay
ขาประจำ
ขาประจำ
team: unknow device
Bike: Wahoo 29er , TrinX Z5 MiniVelo
ตำแหน่ง: จันทบุรี

Re: สอบถามเรื่องอะไหล่

โพสต์ โดย ota_hay »

ผมใช้บริการร้านลุงตุ้ยครับ
ร้านอยู่ตรงข้ามวัดใหม่ครับ เป็นห้องแถว 1คูหา มีตู้ขายน้ำอยู่หน้าร้าน
คนในวงการรู้จักกันดี
เคยซื้อเฟืองกับโซ่จากในร้านออนไลน์แล้วเอารถไปให้ลุงแกเปลี่ยนให้ ลุงเขาคิดค่าแรงไม่ถึงร้อยครับ
ถ้าเซอร์วิสล้างอัดจาระบี ก็ 300 ครับผม

แนะนำให้เอารถไปทำตั้งแต่เช้าครับ
Thaimtb มีบอร์ด"ไฟส่องสว่าง/อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์" แล้วนะครับ >>> http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=775
KornStyleCluB
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0845263332
team: ไปถีบจักรยานกันป่ะ??
Bike: เดลง่อยๆคันนึง

โพสต์ โดย KornStyleCluB »

ร้านน้าตุ้ยคับ งานเซอร์วิสดีมาก
ถ้าไปเกินสี่โมงเย็น น้าตุ้ยไม่อยู่นะ แกออกปั่น
ป่ะ!! ไปปั่นจักรยานกัน . . .
Aummeaw
สมาชิก
สมาชิก

ota_hay เขียน:ผมใช้บริการร้านลุงตุ้ยครับ
ร้านอยู่ตรงข้ามวัดใหม่ครับ เป็นห้องแถว 1คูหา มีตู้ขายน้ำอยู่หน้าร้าน
คนในวงการรู้จักกันดี
เคยซื้อเฟืองกับโซ่จากในร้านออนไลน์แล้วเอารถไปให้ลุงแกเปลี่ยนให้ ลุงเขาคิดค่าแรงไม่ถึงร้อยครับ
ถ้าเซอร์วิสล้างอัดจาระบี ก็ 300 ครับผม

แนะนำให้เอารถไปทำตั้งแต่เช้าครับ
ขอบคุณมากๆครับ
Aummeaw
สมาชิก
สมาชิก

ผมลองไปวนๆดูแล้วอ่ะคับ หาไม่เจออ่ะคับ รบกวนช่วยเพิ่มรายละเอียดเกี่ยวกับร้านลุงตุ้ยอีกหน่อยได้ไหมอ่ะครับ
จากร้านข้าวแกงแสนตุ้งต้องไปต่ออีกกี่ล๊อคครับ หรือว่าเข้าซอยไป ร้านลุงเค้าขาย/ทำธุรกิจอะไีร พอทราบไหมครับ
ota_hay
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Wahoo 29er , TrinX Z5 MiniVelo

Aummeaw เขียน:ผมลองไปวนๆดูแล้วอ่ะคับ หาไม่เจออ่ะคับ รบกวนช่วยเพิ่มรายละเอียดเกี่ยวกับร้านลุงตุ้ยอีกหน่อยได้ไหมอ่ะครับ
จากร้านข้าวแกงแสนตุ้งต้องไปต่ออีกกี่ล๊อคครับ หรือว่าเข้าซอยไป ร้านลุงเค้าขาย/ทำธุรกิจอะไีร พอทราบไหมครับ
ก็อยู่ตึกเดียวกับร้านข้าวแกงแหล่ะครับ ถ้าผมจำไม่ผิด จะห้องที่ 2หรือ3 นับจากซ้ายมือนะ ส่วนข้าวแกงอยู่สุดขวามือ
ร้านลุงเขาก็บริการซ่อมจักรยานนี่แหล่ะครับ หน้าร้านจะมีรถจักรยานจอดอยู่ตรงทางเข้าร้านเลย ข้างในก็มีอีกหลายคัน
แล้วก็มีตู้ขายน้ำดื่มแบบหยอดเหรียญตั้งอยู่หน้าร้านด้วยอ่าครับ
แนะนำให้ขับรถช้า ๆ ครับ ผมเคยบอกเพื่อนไป มันก็บอกผมว่าหาไม่เจอเหมือนกัน สุดท้ายต้องขับรถมารับผมไปบอกทางครับ ฮา
Thaimtb มีบอร์ด"ไฟส่องสว่าง/อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์" แล้วนะครับ >>> http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=775
Aummeaw
สมาชิก
สมาชิก

ขอบคุณมากครับผม
Aummeaw
สมาชิก
สมาชิก

ร้านปิดวันอาทิตย์ป่ะคับ ม่ายเจอร้านจักรยานเปิดเลย เศร้าแท้
ota_hay
ขาประจำ
ขาประจำ

เรื่องวันอาทิตย์ไม่แน่ใจครับ แต่จะบอกว่า ผมจำผิดตึกครับ
สรุปว่าร้านลุงตุ้ยจะอยู่คนละตึกกับร้านข้าวแกงนะครับ

ตึกทางขวามือจะมีร้านถ่ายรูปกับร้านข้าวแกงตรงหัวมุม แล้วตึกถัดมาทางซ้ายมือ ถึงจะเป็นตึกที่ร้านลุงอยู่ครับ
เสียดาย google street view มันไม่มีภาพถนนเส้นนี้

อายจัง

ปล.ผมมีเบอร์ร้านลุงนะครับ ถ้าต้องการ จะส่งให้ทาง ข้อความส่วนตัว
Aummeaw
สมาชิก
สมาชิก

ota_hay เขียน:เรื่องวันอาทิตย์ไม่แน่ใจครับ แต่จะบอกว่า ผมจำผิดตึกครับ
สรุปว่าร้านลุงตุ้ยจะอยู่คนละตึกกับร้านข้าวแกงนะครับ

ตึกทางขวามือจะมีร้านถ่ายรูปกับร้านข้าวแกงตรงหัวมุม แล้วตึกถัดมาทางซ้ายมือ ถึงจะเป็นตึกที่ร้านลุงอยู่ครับ
เสียดาย google street view มันไม่มีภาพถนนเส้นนี้

อายจัง

ปล.ผมมีเบอร์ร้านลุงนะครับ ถ้าต้องการ จะส่งให้ทาง ข้อความส่วนตัว
ดีแล้วครับที่มาบอก ผมนึกว่าไม่มี ซะอีก ผมไปร้านจ. เอาชิปเตอร์ กับตีนผี10 spไปติดมา
ค่าติดตั้ง 90 บาท ตีนผี จูนมาให้ 9เกียร์ แถมบนแฮนด์ รอยเพียบ จะไม่เข้าอีกเลย
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ชมรมจักรยานจันทบุรี”