ชุดใหม่ล่าสุด..กำลังออกแบบ

ผู้ดูแล: ชินโนะสุเกะ

รูปประจำตัวสมาชิก
เล็ก จันทบุรี
ขาประจำ
ขาประจำ

ชุดใหม่ล่าสุด..กำลังออกแบบ

โพสต์ โดย เล็ก จันทบุรี »

ผมกำลังคิดทำชุดสำหรับปั่นจักรยานออกแบบโดยSDLศาลายา..มีเสื้อปลอกแขนและกางเกง
กำลังหาผู้สนับสนุนวันนี้ได้มา1รายครับร้านเพื่อนนักปั่นขอที่กระเป๋าหลังสนับสนุนมา 2000บาท..หากได้ผู้สนับสนุนมากรายในการขายจะได้ราคาไม่สูงมาก...อย่าลืมครับงานนี้วิ่งเต้นทำอะไรต่างๆผมไม่มีค่าแรงหรือหัวคิวนะครับใครที่คิดไม่ดีขอนะครับ...ที่ผ่านมาราคาทั้งชุดจะอยู่ที่1800นะครับกางเกงกับปลอกแขนเราไม่มีส่วนลดนะครับในส่วนที่มีผู้สนับสนุนนั้นเราเอาไปลดค่าใช้จ่ายในเรื่องของเสื้อนะครับ
ใครมีความคิดเห็นประการใดช่วยผมด้วยนะครับ
กระจกเงาใช่ส่องความสกปรกและงดงามของร่างกาย
ผู้คนที่ห่างหายหรือศรัทธาเป็นเครื่องส่องความสกปรกและงดงามของจิตใจเรา
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ชุดใหม่ล่าสุด..กำลังออกแบบ

ในชุดที่แน่ๆคือใช้โทนเหลืองกับฟ้าและน้ำเงิน...ด้านหลังขอเป็นแผนที่จังหวัดจันทบุรี
มีตราจังหวัด
มีตราอบจ.....อาจจะมีของเทศบาลเมืองด้วยครับกำลังให้สายไปจีบๆอยู่
มีตราของชมรมจักรยานจันทบุรี
กำลังติดต่อโรงแรมร้านอาหารอยู่ด้วย
เพื่อนๆคงเต็มใจนะครับถ้ามีผู้สนับสนุนมากๆ
ท่านใดคิดเห็นอย่างไรช่วยกันนะครับคิดคนเดียวเดี๋ยวไม่มีคนสั่งครับ
กระจกเงาใช่ส่องความสกปรกและงดงามของร่างกาย
ผู้คนที่ห่างหายหรือศรัทธาเป็นเครื่องส่องความสกปรกและงดงามของจิตใจเรา
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ชุดใหม่ล่าสุด..กำลังออกแบบ

ลืมบอกมีของสสส.ด้วย....ตราทุกตราเราจะทำเรื่องขอใช้อย่างถูกต้องนะครับ
ศาลายาออกแบบแล้วจะนำมาให้ดูทันทีต้องชนิดที่ว่าใส่แล้วไม่อายใคร
และให้ทุกคนรู้ว่า...ข้าคนจันทบุรี..ฮิ..
กบducati
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย กบducati »

พี่เล็กครับผมขอจองชุดจังหวัดจันทบุรีจำนวน 1ชุด
เสื้อ ไซด์Sแขนสั้น 1ตัว
กางเกง ไซด์M 1ตัว
ปลอกแขนไซด์ M 1คู่ครับ
น้อง มะขาม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892469543
team: จักรยานจันทบุรี
Bike: Mosso

โพสต์ โดย น้อง มะขาม »

ขอสั่งด้วยคนค่ะ.....

พี่กบ....ลูกสาวน่ารักมากเลยค่ะ. เมื่อวันอาทิตย์ไปประชุมเจอน้องเค้า...
กบducati
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณครับ น้องมะขามพอดีวันอาทิตย์พี่กใบต้องไปทำงานที่อยุธยาเลยไม่ได้อยู่ต้อนรับพวกเรา ขาดตกบกพร่องประการใดขออภัยน๊ะครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอแจ้งรายนามผู้สนับสนุนล่าสุดดังนี้ครับ
1 ร้านเพื่อนนักปันจองกระเป๋าหลัง 2,000บาท
2 ร้านลูกชิ้นปลาแหลมสิงห์ 2,000บาท
3 ร้านแม่ลี้ของฝากเมืองจันท์ 2,000บาท
4 ร้านจันทบุรีไฮเทคคอมมูนิเคชั่น 1,000บาท
ท่านใดหาได้ก็แจ้งเข้ามานะครับเราเอามาช่วยเป็นส่วนลดค่าเสื้อนะครับ กางเกงและปลอกแขนราคาปรกติ
ขอปรึกษานะครับคือผมขอให้เสื้อราคาพิเศษนี้ท่านละ 1 ตัวนะครับ ผมยังงงๆอยู่นะครับว่าทำไงดี......เดี๋ยวมาว่ากันใหม่ขอคำปรึกษาด้วยครับ
แก้ไขล่าสุดโดย เล็ก จันทบุรี เมื่อ 10 มิ.ย. 2009, 05:30, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ขาประจำ
ขาประจำ

ร้านค้าอื่นๆสนใจใหมครับไม่แพงนะถือว่ามาช่วยๆกันครับ..จีบไว้ก่อนครับ
แก้ไขล่าสุดโดย เล็ก จันทบุรี เมื่อ 10 มิ.ย. 2009, 05:39, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
น้อง มะขาม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892469543
team: จักรยานจันทบุรี
Bike: Mosso

โพสต์ โดย น้อง มะขาม »

5555555555
แก้ไขล่าสุดโดย น้อง มะขาม เมื่อ 07 ก.ค. 2009, 20:26, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
ขาประจำ
ขาประจำ

http://www.sdlwonga.com/unity_v.php?tea ... 9&page=2[i]ผมขอนำลิงค์เวปของทางSDLมาให้ติดตามด้วยนะครับ...กลัวจริงๆนะครับเรื่องทุจริต[/i]
ขาประจำ
ขาประจำ

น้อง มะขาม เขียน:ร้านหอเกษตร เป็นร้านพี่สาวพี่โตเค้าค่ะ ไม่กล้าไปรบกวนเค้าหรอกค่ะ....
ร้านนวดก็ยังจนอยู่ เจ้าของร้านมัวแต่ไป แข่งจักรยาน จนหมดเงิน......ว่าจะขอ พี่เล็กเป็นสปอนเซอร์เวลาลงแข่งอยู่สนใจหรือเปล่าค่ะ ....
ช้า...คนอื่นซื้อตัวไปก่อนนะคะ..... :P :P
นักแข่งอย่างเรา ลำบากค่ะ เพราะเรายังไม่เก่งจริง ไม่มีคนสนับสนุน ต้องใช้เงินส่วนตัวเวลาไปแข่ง ค่าใช้จ่ายเยอะค่ะ แต่ที่ไปเพราะความชอบด้วยค่ะ
ไม่เป็นไรครับไม่ต้องอึดอัดนะครับผมก็ขอไปเรื่อยครับก็เพื่อส่วนรวมนะครับน้อง
kinyo
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0831138719
team: เสือท่าช้าง จันทบุรี
Bike: ฺฺBianchi

โพสต์ โดย kinyo »

ชุดของชมรม กสท แปดริ้วครับ ลุงเล็ก พี่ชาย ผบ ที่บ้านผมให้มาครับท่านเผื่อมีไอเดียครับ
ไฟล์แนบ
IMG0094A.jpg (52.64 KiB) เข้าดูแล้ว 1775 ครั้ง
IMG0093A.jpg (51.71 KiB) เข้าดูแล้ว 1777 ครั้ง
ลุงเนตร
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898133936
team: อิสระ
Bike: Trek 3900, Dark Rock ทัวร์ริ่ง
ตำแหน่ง: ๔๖๕ ซอยจ่าโสด ถนนทางรถไฟเก่า แขวง,เขตบางนา กทม.๑๐๒๖๐
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ลุงเนตร »

*..สวัสดีครับ..หลาน "เล็ก จันทบุรี"..

..ไม่มีข่าวคืบหน้าเกี่ยวกับเรื่องนี้เลยหรือครับ อย่างเช่น..

- นำข้อคิดเข้าที่ประชุมคณะกรรมการชมรมฯ แล้ว

- มติ..ออกมาเป็นอย่างไร

- มีฝ่ายไหนทำงานกันอย่างไร (ฝ่ายหารายได้..ฝ่ายการเงิน..ฝ่ายสั่งจัดทำเสื้อ..ฝ่ายรวบรวมการสั่งจอง..ฝ่ายเก็บเงิน)

..ถามมางั้นแหละ..ถ้าไม่สะดวกที่จะตอบ..ก็ไม่เป็นไร

..ตามที่เปรยว่า หลังเสื้อจะให้มีแผนที่เมืองจันท์ ให้มีจุดและชื่ออำเภอทุกอำเภอ..มีท้องฟ้า..มีภูเขา..มีทะเล..มีสวนผลไม้..มีนก..ผี้เสื้อ..ปลา..มีคนขี่จักรยานอย่างน้อยสัก ๒ คน (คุณยายกับคุณตา..ภาพก่อนที่หลานเล็ก จันท์ แยกทางกลับบ้านนั่น "น่ารักจัง ทั้งสองคงมีความสุขยิ่งที่ได้ปั่นจักรยานเสพสุขอยู่ใกล้ ๆ กัน ผิดกับลุงที่ปั่นอยู่โดดเดี่ยวเดียวดายต้องใช้ธรรมชาติเป็นเพื่อนอยู่ตลอดเวลา) ถ้าเป็นไปได้ให้มี http://www.thaimtb.com ตัวเล็กน่าจะดีนะครับ..

..เป็นห่วงเรื่องวิธีสั่งจอง-รับจอง..เคยเห็นเขาทำบัญชีขนาดเสื้อ..กางเกง..ปลอกแขน..เป็นตารางทั้งหมด ผู้ใดสั่งจองอะไร ขนาดไหน ก็ใส่ข้อมูลลงไป แจ้งราคาของสิ้นค้าทุกชนิด มีกำหนดสิ้นสุดวันสั่งจอง และวันโอนเงิน เมื่อได้รับเงินเรียบร้อยตามที่สั่งจองหลังวันสิ้นสุดแล้ว จึงสั่งทำและโอนเงินมัดจำให้ทางร้านเท่าที่เขาขอ เงินค่าเสื้อที่รับมาต้องเก็บให้ดี ระวังหายแล้วจะยุ่ง ทำแบบนี้จึงเรียบร้อยและไม่เสียชื่อ

..หน่วยราชการและบริษัท,ห้าง,ร้านหรือบุคคล..ที่ให้สปอนด์เซอร์ ควรทำหนังสือขอบคุณลงนามโดยประธานหรือผู้แทน

..และหรืออาจจะมีของสมนาคุณเป็นภาพถ่ายหมู่ของชาวจักรยานที่หน้าศาลหลักเมือง (ให้ tidsee ช่วยถ่าย จัดยืนนั่งโค้งแบบส่วนหนึ่งของวงกลมเรียงลำดับไหล่สูงต่ำ คนสุดท้ายของปลายโค้งทั้ง ๒ ด้าน มีจักรยานอยู่ข้างหน้าคนละคัน ผมว่าน่าจะสวยงามที่สุด เอ..นึกขึ้นมาได้ถ้าจะเพิ่มทุกคนพนมมือไหว้อยู่หว่างอก พร้อมกับยิ้มด้วย เพื่อแสดงความขอบคุณ..จะดีไหม?)ขนาด ๑๐ หรือ ๑๒ นิ้ว ใหญ่หน่อยนำไปใส่กรอบแล้วชัดเจนสวยงาม..*

*.."สั่งจองเสื้อ ๑ ตัว"..แขนยาว เบอร์ L*

..ใกล้วันสิ้นสุดจ่าย..ถ้าลืมช่วยเตือนด้วย..ขอบคุณ..
*..ยิ่งปั่น..ยิ่งแข็ง..แรงยิ่งดี..โรคไม่ค่อยมี..ไม่ทุกข์..*
ขาประจำ
ขาประจำ

ลุงเนตรครับผมคงทำเองมีผู้สนับสนุนตามข้างต้นมีคำว่าจันทบุรีข้างหลังผู้สนับสนุนมีเพื่อนนักปั่นที่กระเป๋าหลังนะครับ
ทั้งหมดขอบคุณลุงเนตรที่ห่วงเรื่องนี้มาโดยตลอด
จะทำตามโดยละเอียดครับ
กบducati
ขาประจำ
ขาประจำ

ชุดใหม่เมื่อไหร่จะคลอดซ๊ะทีอยากใส่แล้ว ผบทบก็อนุมัติแล้วเดี๋ยวงบหมดละแย่เลย พี่เล็กช่วยจัดให้ทีครับช่วงนี้แขกบ้านแขกเมืองแยะด้วยจะได้เอาไว้ใส่ไปต้อนรับถ้าโอกาสอำนวยครับ :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ชมรมจักรยานจันทบุรี”