จาก อ.แกลง(สามย่าน) ไป อ.ขลุง มีทางเรียบชายทะเลไหมครับ

ผู้ดูแล: ชินโนะสุเกะ

รูปประจำตัวสมาชิก
เล็ก จันทบุรี
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: จาก อ.แกลง(สามย่าน) ไป อ.ขลุง มีทางเรียบชายทะเลไหมครับ

โพสต์ โดย เล็ก จันทบุรี »

E21XZยังไงใช้landlineได้ตลอด24ครับ....ลุงดาบเขาจะเอาโจรเข้าคุกแล้วไปคอมเมนต์หน่อยซิครับมันร้ายกาจกว่าที่คิดครับ
กระจกเงาใช่ส่องความสกปรกและงดงามของร่างกาย
ผู้คนที่ห่างหายหรือศรัทธาเป็นเครื่องส่องความสกปรกและงดงามของจิตใจเรา
ลุง DAB
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0865199880
team: ทีมก๋วยเตี๋ยวชากังราว ชมรมจักรยานจันทบุรี
Bike: Orbea & Wheeler

Re: จาก อ.แกลง(สามย่าน) ไป อ.ขลุง มีทางเรียบชายทะเลไหมครับ

โพสต์ โดย ลุง DAB »

น้าเล็กขอรับเมื่อวานผมโพสต์เจอผมก็เข้ากระทู้เลยพิมพ์เสียยาวเยียดพอส่งข้อความกลับไม่ขื้นเสียงั้นพิมพ์ตั้งสองครั้งส่งข้อความไม่ได้ไม่รู้เป็นอะไร ไอ้เราก็ไม่เก่งคอมเสียด้วยซิ เดี๋ยววันนี้จะลองดูใหม่

ฝันให้ไกล ไปให้ถึง
Tumkakai
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0850590072
team: Dust in the Wind
Bike: Schwinn
ตำแหน่ง: ปทุมธานี

โพสต์ โดย Tumkakai »

สงกะสัยจะได้ไปช่วยลุงเนตร ช่วยดูเรื่องการแข่งวิ่งด้วยซะละมั้งครับ
ยินดีที่จะได้มีโอกาสเจอกับพี่ๆชาวจันทบุรีในเร็ววันครับ
QRU 73
ปล. จะเข้าไปดู "ลุงดาบเขาจะเอาโจรเข้าคุกแล้วไปคอมเมนต์หน่อยซิครับมันร้ายกาจกว่าที่คิดครับ..." ได้ที่กระทู้ใดครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

ที่กระทู้ซื้อขายของมือสองที่ไม่ใช่พ่อค้าครับ...เรตติ้งดีมาก 5 หน้าแล้วครับ
กระจกเงาใช่ส่องความสกปรกและงดงามของร่างกาย
ผู้คนที่ห่างหายหรือศรัทธาเป็นเครื่องส่องความสกปรกและงดงามของจิตใจเรา
Tumkakai
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับพี่เล็ก ลุงDAB (คงอ่านว่าลุงดาบแน่นอนเลย ตอนแรกผมอ่านว่า ลุงเด๊ฟ เท่ห็มากเลย)
ผมไปด้วยครับทริปนี้
เมื่อวานเย็น(พุธที่ 18 มีค.)น้าเป็ดทราบว่าผมจะมาจันทบุรีกับลุงเนตร เลยฝากเสื้อยืดสวยๆมาให้ด้วยครับ
ส่วนตัวผมขออนุญาตนำโทรโข่งขนาดเล็กร่วมบริจาคเพื่อให้ชมรมจักรยานจันทบุรี นำไปทำประโยชน์ต่อไปด้วยครับ

ผมจะจับรถทัวร์จากหมอชิต เที่ยว 05.00 น. เช้ามืดเสาร์ที่ 21 มีค. ไปลงที่สามย่าน (คงจะราวๆ7.30-8.00 น.ครับ)
ที่กรุงเทพฯเมื่อวานนี้ฝนตกตอนเช้าพองาม วันนี้ช่วงบ่ายๆก็ครึ้มๆแต่ยังไม่ตกครับ ไม่ทราบว่าอากาศที่จันทบุรีเป็นอย่างไรบ้างครับ อย่างไรรักษาสุขภาพด้วยครับ
QRU 73
ขาประจำ
ขาประจำ

พบกันที่แยกประแสร์แน่นอนครับ ลุงดาบบอกว่าจะทานอะไรตรงไหนดีผมเลยเสนอแหนมเนืองไปอร่อยดี
Tumkakai
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับพี่ๆน้องๆ นักปั่นทุกๆท่าน ขออนุญาต ส่ง Link มาเพื่อเปิดดูนะครับเป็นสรุปทริปนี้ ได้พบปะกับผู้คนที่หลากหลาย ต่างวัยแต่ใจตรงกัน ตรงที่ชอบ ปั่น ปั่น ปั่น กันครับ
ดีใจ ประทับใจ และขอขอบคุณในน้ำใจอันดีงามที่แสนประเสริฐทุกๆท่าน และที่พบเห็นหลายๆท่าน

เริ่มต้นจาก ลุงเนตร ต้นแบบนักเดินทางในดวงใจตลอดกาล ตลอดทางได้ฟังประสบการณ์อันมีค่าในของชีวิตท่าน คอยแนะนำการใช้จ้กรยาน การใช้ทางที่ไม่มีให้อ่านในตำรา การใช้ชีวิตกับผู้ร่วมสังคม ผู้ร่วมทาง

พี่เล็ก จันทบุรี ที่มารอต้อนรับพวกเราพร้อมกับพี่ดาบ ตั้งแต่เช้า แม้จะไม่ได้ร่วมปั่นเนื่องจากสภาพร่างกายไม่อำนวย แต่ก็เอื้อเฟื้อดูแลพวกเราตลอดการเดินทางทั้งวันเป็นรถเซอร์วิสให้ เก็บภาพให้ เป็นออกไนเซอร์จัดหา จัดเตรียมจัดแจง ได้รับความสะดวกกินอิ่ม นอนหลับ ทุกประการ และยังโทรมาคุยกันตลอดระยะเวลาที่แยกกันไปทำภาระกินแล้ว

พี่ดาบเป็นพี่ที่ร่วมปั่นๆ กันตลอดระยะทางกว่า 70 กม. เป็นหัวลาก เป็นตัวบังลม (ผมชักคุ้นกับคำๆนี้ซะแล้ว) เป็นผู้ให้กำลังใจยามที่เราอ่อนแรง เหนื่อยล้าสุดทน (นักปั่นขาอ่อนอย่างผม) และได้เจอกับอีกครั้งในวันกลับ ช่วงที่เราปั่นไปดูโบสถ์ในตัวเมืองจันท์ พี่ดาบพาไปรู้จักและลิ้มรสความอร่อยที่ร้านก๋วยเตี๋ยวชากังราว อันลือชื่อว่า ก๋วยเตี๋ยวที่นี่เป็นสูตรเด็ดและดั้งเดิม ได้พบกับพี่สมชาย(จี๊ด ชากังราว ตัวเป็นๆด้วย เป็นนักปั่นด้วยหลังวางงานแล้ว)

คุณตาและคุณยาย(เป็นชื่อของท่านทั้งสองครับ)และบุตรสาว ที่ใจดีจัดน้ำและขนมมารอเลี้ยงต้อนรับพวกเรา ก่อนที่จะแยกตัวเดินทางไปหาความอร่อยที่โออิชิ กทม.ในช่วงสายๆของวันเสาร์

คุณหนุ่มและคุณเล็ก แหลมสิงห์ ที่แนะนำให้รู้จักแหลมสิงห์มากกว่าที่คิด เป็นโดยไม่เหน็ดเนื่อย แถมยังให้กำลังแก่ผู้เดินทางทั้งสองด้วย และท้ายสุดของการเดินทางยังปั่นมาส่งที่แยกพริ้วด้วย

ลุงดิ้น ป้านึก บอล เจ้อ้วน ณ เมืองขลุงที่ให้ที่พักพิงและกำลังแก่นักปั่น

ขอขอบคุณ ทุกๆรอยยิ้มพิมพ์ใจที่ให้การต้อนรับเราเป็นอย่างดี หวังใจว่าคงได้มีโอกาสได้มาเจอะเจอกันอีกครับ

แดง / ต้มข่าไก่ / Dust in the wind

ดู Link ตามขัางล่างนี้ครับ
http://www.thaicycling.com/board/viewto ... f=7&t=1069
และ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 75#p515675

ปล.ภาพทั้งหมดขอจัดส่ง เป็น CD ไปนะครับจะส่งไปให้ พี่เล็ก พี่ดาบ และคุณเล็ก แหลมสิงห์ครับ
ไฟล์แนบ
เล็กๆน้อยๆไว้ใช้ในกิจการชมรมครับ
เล็กๆน้อยๆไว้ใช้ในกิจการชมรมครับ
P1210998_resize.JPG (72.48 KiB) เข้าดูแล้ว 692 ครั้ง
P1220066_resize.JPG (48.82 KiB) เข้าดูแล้ว 696 ครั้ง
ผู้ให้การสนับสนุน อย่างเป็นทางการ
ผู้ให้การสนับสนุน อย่างเป็นทางการ
P1220063_resize.JPG (57.02 KiB) เข้าดูแล้ว 696 ครั้ง
สามเสือ สามมุม
สามเสือ สามมุม
P1220117_resize.JPG (51.68 KiB) เข้าดูแล้ว 695 ครั้ง
P1220158_resize.JPG (68.11 KiB) เข้าดูแล้ว 696 ครั้ง
คุณกิตติ กับชมรมจักรยานเมืองจันท์ กับงานฮาร์ฟมาราธอน
คุณกิตติ กับชมรมจักรยานเมืองจันท์ กับงานฮาร์ฟมาราธอน
P1220193_resize.JPG (52.73 KiB) เข้าดูแล้ว 694 ครั้ง
ผู้ผลิตหมวก OTOP รายใหญ่ของประเทศไทย แต่เห็นว่างานนี้จะวางมือซะแล้ว
ผู้ผลิตหมวก OTOP รายใหญ่ของประเทศไทย แต่เห็นว่างานนี้จะวางมือซะแล้ว
P1220196_resize.JPG (52.18 KiB) เข้าดูแล้ว 694 ครั้ง
ลุงเนตร กับคุณน้อง มะขาม
ลุงเนตร กับคุณน้อง มะขาม
P1220207_resize.JPG (70.29 KiB) เข้าดูแล้ว 694 ครั้ง
ถ่ายรูปก่อนเปลี่ยนเบาะของลุงเนตร (ราคาพิเศษจริงๆครับขอบอก)
ถ่ายรูปก่อนเปลี่ยนเบาะของลุงเนตร (ราคาพิเศษจริงๆครับขอบอก)
P1220242_resize.JPG (60.78 KiB) เข้าดูแล้ว 694 ครั้ง
ขาประจำ
ขาประจำ

คุณแดงครับหาโอกาสมาพักผ่อนที่จันทร์อีกนะครับ
น้อง มะขาม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892469543
team: จักรยานจันทบุรี
Bike: Mosso

โพสต์ โดย น้อง มะขาม »

สวัสดีค่ะ คุณแดง งานนี้น้องมะขามไม่ได้ทำหน้าที่เจ้าบ้านที่ดีเลยค่ะ วันอาทิตย์จะไปส่งไปแหลมสิงห์ ก็พอดีพี่ที่มาด้วยกันเค้าว่างแค่ครึ่งวัน ต้องด่วนไปทำธุระ และตอนกลับก็ต้องกลับคนละทางด้วย พอวันจันทร์ นึกว่าจะมาเที่ยวน้ำตกตรอกนอง กะว่าจะปั่นไปรับ และจะพาไปเที่ยวเขื่อนพลวง โทรเข้ามือถือลุงเนตร ตอนช่วงเช้า ลุงเนตรบอกว่ากำลังจะเดินทางกลับ
เลยงานนี้ ต้องขออภัยอย่างมากค่ะ
Tumkakai
ขาประจำ
ขาประจำ

เพียงแค่โทรมาทักทายพูดคุยกัน ลุงเนตรก็ปลื้มแล้วครับ ที่เปลี่ยนแผนในเช้าวันนั้น เพราะลุงเนตรอยากใช้เวลาช่วงเช้ากับสถานที่ เส้นทางผ่าน วิถีชีวิตของผู้คนในท้องถิ่น ให้มากที่สุดครับ
อย่างไร วันดีๆ คงไม่ได้มีวันเดียว มีโอกาสไปจันทบุรีอีกจะเข้าไปทักทาย และสวัสดีกับพี่ๆ ทุกๆท่านครับ
ไฟล์แนบ
p1.JPG (2.38 KiB) เข้าดูแล้ว 621 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ชมรมจักรยานจันทบุรี”