มุม วิจารณ์ รถ อุปกรณ์ อะไร ดี มาเล่า ให้ ฟัง

ผู้ดูแล: ชินโนะสุเกะ

รูปประจำตัวสมาชิก
pong_41
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Gemburi
Bike: Infinite Prime Team
ตำแหน่ง: Chanthaburi

Re: มุม วิจารณ์ รถ อุปกรณ์ อะไร ดี มาเล่า ให้ ฟัง

โพสต์ โดย pong_41 »

thaitay77 เขียน:ดีครับ มาเก็บข้อมูล...... :lol:
ประกอบได้แล้วพี่ เดี๋ยวผมขาย GIANT ให้.........555555
redpower
สมาชิก
สมาชิก
team: เพื่อนนักปั่น
Bike: SPECIALIZED

Re: มุม วิจารณ์ รถ อุปกรณ์ อะไร ดี มาเล่า ให้ ฟัง

โพสต์ โดย redpower »

เป็นไงบ้านเสือปองวันนี้ได้ข่าวเสือโฮ่จัดหนัก อิอิอิ
pong_41
ขาประจำ
ขาประจำ

redpower เขียน:เป็นไงบ้านเสือปองวันนี้ได้ข่าวเสือโฮ่จัดหนัก อิอิอิ
ไม่รู้เสือโฮ้ไปกินไรมา ยิ่งปั่นยิ่งแรง
กระต่ายป่า
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เรารักจักรยานจันทบุรี

โพสต์ โดย กระต่ายป่า »

pong_41 เขียน:
redpower เขียน:เป็นไงบ้านเสือปองวันนี้ได้ข่าวเสือโฮ่จัดหนัก อิอิอิ
ไม่รู้เสือโฮ้ไปกินไรมา ยิ่งปั่นยิ่งแรง
ถ้าวันนี้redpowerล้อไม่เบี้ยวละก็...โฮ่เหนื่อยแน่ๆนะ
"นิคคณเห นิคคหารหิ ปคคณุเห ปคคหารหิ "แปลว่า "พึงชมคนที่ควรชม พึงข่มคนที่ควรข่ม"
DOCTORCHAN
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Happy Saturday
Bike: CERVELO R3. R 5

โพสต์ โดย DOCTORCHAN »

อยาก ถาม ผู้ใช้ Group set เสือหมอบ.......

Sminano Sram campaq

ดี ด้อย ต่าง กัน อย่างไร.........

ผม แรก ๆ ใช้ Shimano........

ปัจจุบัน ชอบ Sram เปลี่ยน เกียร์ แม่น ยำ.....

และน้ำหนัก เบา.........ดี

กว่า Shimano......

แต่ ข้อ ด้อย สับจาน หน้า เสียง ดัง ไม่ นิ่ม นวล เหมือน Shimano....

ดี กัน คน ละ อย่าง......

ความเห็น ส่วน ตัว ......ครับ
ผู้ชนะ ที่เหนือ ผู้ชนะ ทั้งปวง
คือ ชนะทั้ง การแข่งขัน และ ชนะ ใจ ผู้ร่วมแข่งขัน ด้วย
pong_41
ขาประจำ
ขาประจำ

ผมชอบ SRAM ครับ รวดเร็ว แม่นยำ ชอบตรงที่เป็น DOUBLE TAB ด้วยครับ
DOCTORCHAN
ขาประจำ
ขาประจำ

:| :|
ผู้ชนะ ที่เหนือ ผู้ชนะ ทั้งปวง
คือ ชนะทั้ง การแข่งขัน และ ชนะ ใจ ผู้ร่วมแข่งขัน ด้วย
จับฉ่าย 09
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0822551881
team: ก๋วยเตี๋ยวชากังราว จังหวัดจันทบุรี
Bike: Obea Wheeler Csk

โพสต์ โดย จับฉ่าย 09 »

DOCTORCHAN เขียน:ล่าสุด วัน นี้ แอบ เห็น.................
คัน แรก ใน จันท์........................
cervelo s1 shimano 105 ล้อ อิตาลี.................
เป็น ไงบ้าง .....................
ครับ........................................................
ปั่นดีมากครับ ไม่กระด้างอย่างที่คิด เฟรมแอโร่ดีมากครับ

สรุป ถึงแม้จะเป็นเฟรมอลู แต่ปั่นแล้วไม่ด้อยไปกว่าเฟรมคาร์บอนเลยครับ

ส่วนเรื่องจานโรเตอร์ ผมว่าดีเลยครับ เบาแรง ดีกว่าที่คิดไว้ครับ
เดี๋ยวจะลองซื้อมาใช้บ้างครับไอ้โรเตอร์เนี้ยเห็นหลายคนใช้แล้วบอกว่าดี เคยปรึกษากับเพื่อนอยู่เหมือนกันเขาบอกว่าทางเรียบๆมีเนินนิดหน่อยดีส่วนเนินชันๆหนักหน่อย ส่วนเสือภูเขาซิงเกิลแทรกยาวๆใช้ได้ ส่วนซิงเกิลแทรกสั้นๆเลี้ยวไปมาไม่ค่อยดีเท่าไร สั่งแล้วครับอยากลองดูหลายคนว่าใช้ดีเบาแรงผมเป็นคนไม่ปิดกั้นอยู่แล้วเขาว่าดีก็อยากลองใช้ดู
ถือไว้ก็หนัก วางซะก็เบา เผาแล้วก็ไหม้
trek8500
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: หมอบเก่าๆ

โพสต์ โดย trek8500 »

จับฉ่าย 09 เขียน:แอบมาเก็บข้อมูลเหมือนกัน ฝันไว้ว่าจะประกอบใหม่สักคันแต่ยังเก็บตังอยู่ กระทู้นี้ดีครับแบ่งปันข้อมูลกันถ้าจะให้ดีเปิดกระทู้แนะนำเทคนิคการปั่นด้วยก็จะดีบ้านเราจะได้มีคนเก่งเยอะๆ (ยังไงจะรอนะครับเพราะผมปั่นทุกวันนี้แบบสะเปะสะปะถ้ามีผู้ใจดีแนะนำคงจะพัฒนาไปได้บ้างไม่มากก็น้อย)ขอบคุณล่วงหน้าไว้นะที่เลยครับ
+1ตามน้าดาบครับ
DOCTORCHAN
ขาประจำ
ขาประจำ

ถามเล่นๆๆๆๆ

ถ้า จะ upgade รถ

คุณ จะ Upgrade อะไร ก่อน......

Frame ล้อ อะหลั่ย Goup set.......

ที่ มี ผล ต่อ ประสิทธิภาพ การ ป่ั่นมาก ......
pong_41
ขาประจำ
ขาประจำ

จับฉ่าย 09 เขียน:
DOCTORCHAN เขียน:ล่าสุด วัน นี้ แอบ เห็น.................
คัน แรก ใน จันท์........................
cervelo s1 shimano 105 ล้อ อิตาลี.................
เป็น ไงบ้าง .....................
ครับ........................................................
ปั่นดีมากครับ ไม่กระด้างอย่างที่คิด เฟรมแอโร่ดีมากครับ

สรุป ถึงแม้จะเป็นเฟรมอลู แต่ปั่นแล้วไม่ด้อยไปกว่าเฟรมคาร์บอนเลยครับ

ส่วนเรื่องจานโรเตอร์ ผมว่าดีเลยครับ เบาแรง ดีกว่าที่คิดไว้ครับ
เดี๋ยวจะลองซื้อมาใช้บ้างครับไอ้โรเตอร์เนี้ยเห็นหลายคนใช้แล้วบอกว่าดี เคยปรึกษากับเพื่อนอยู่เหมือนกันเขาบอกว่าทางเรียบๆมีเนินนิดหน่อยดีส่วนเนินชันๆหนักหน่อย ส่วนเสือภูเขาซิงเกิลแทรกยาวๆใช้ได้ ส่วนซิงเกิลแทรกสั้นๆเลี้ยวไปมาไม่ค่อยดีเท่าไร สั่งแล้วครับอยากลองดูหลายคนว่าใช้ดีเบาแรงผมเป็นคนไม่ปิดกั้นอยู่แล้วเขาว่าดีก็อยากลองใช้ดู
+1 ครับน้าดาบ
จับฉ่าย 09
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0822551881
team: ก๋วยเตี๋ยวชากังราว จังหวัดจันทบุรี
Bike: Obea Wheeler Csk

โพสต์ โดย จับฉ่าย 09 »

กระทู้นี้เงียบจังใครมีอะไหล่อะไรที่ใช้แล้วดีช่วยบอกต่อด้วย
ถือไว้ก็หนัก วางซะก็เบา เผาแล้วก็ไหม้
DOCTORCHAN
ขาประจำ
ขาประจำ

ล้อ สุดยอดๆๆๆๆๆๆๆ

sprint พุ่งๆๆๆๆ

ทางราบ ไหลสุดๆๆๆ

ตัดลม ด้านข้าง ดีมากๆๆๆๆ

5 ***** :P :P :P :P :P
ไฟล์แนบ
ล้อbora.jpg (78.02 KiB) เข้าดูแล้ว 628 ครั้ง
FINO
ขาประจำ
ขาประจำ
team: จันทบุรี
Bike: GIANT

โพสต์ โดย FINO »

จัดไปหนึ่งคู่ครับคุณหมอ
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย 555 พูดกี่ครั้งก็เหมือนเดิม
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ชมรมจักรยานจันทบุรี”