เป็นห่วงบ้านเรา........

ผู้ดูแล: ชินโนะสุเกะ

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ชินโนะสุเกะ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GT 2.0 / GIANT xtc
ตำแหน่ง: Chanthaburi

เป็นห่วงบ้านเรา........

โพสต์ โดย ชินโนะสุเกะ »

สวัสดีปีใหม่ทุกท่านครับ
ตามหัวข้อกระทู้ครับ.......... ไปเที่ยวน้ำตกมาเมื่อบ่ายวันนี้ ที่น้ำตกคลองนารายณ์ครับ เพียงแค่ไปถึงยังไม่ได้ลงน้ำให้เปียกเลย ก็พบกับสิ่งต่างๆที่ไม่น่าจะเกิดขึ้นกับธรรมชาติในบ้านเรา เห็นแล้วเศร้าใจจัง...หลังจากเก็บไปทิ้งบางส่วนแล้วก็ได้แต่ภาวนาให้อะไรไปดลจิตดลใจให้เขาเหล่านั้นเก็บกลับไปด้วยหลังจากที่ใช้ประโยชน์มันแล้ว มาบอกและเล่าสู่กันฟังสั้นๆเพียงเท่านี้นะครับ

ขอให้แข็ง....และแรง....กันทุกท่านนะครับ
ชินโนะสุเกะ
รูปภาพ
Green Family Adventure Group
ชินโนะสุเกะ
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: เป็นห่วงบ้านเรา........

นี่อีก
ชินโนะสุเกะ
รูปภาพ
ชินโนะสุเกะ
ขาประจำ
ขาประจำ

และนี่.....
ยังมีให้เห็นอีกครับแต่ไม่ได้ถ่ายภาพมา....
ชินโนะสุเกะ
รูปภาพ
WINDY CITY
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: xxxxxxxxxxx
team: xxxxxxxxxxx
Bike: xxxxxxxxxxx
ตำแหน่ง: xxxxxxxxxx

โพสต์ โดย WINDY CITY »

สวัสดีครับ คุณชินโนะสุเกะ
ต้องขอขอบคุณมาก เรื่องต่างๆ.........ที่ผมได้โทรไปถามครับ
แก้ไขล่าสุดโดย WINDY CITY เมื่อ 21 ม.ค. 2009, 09:35, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
เล็ก จันทบุรี
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย เล็ก จันทบุรี »

ดูภาพที่สบายตาบ้างนะครับ..ภาพแรกในปั๊มน้ำมันปตท.ขลุงผู้ประกอบการเขาทำน้ำตกสวยดีมาก
ไฟล์แนบ
..1.jpg (67.51 KiB) เข้าดูแล้ว 1421 ครั้ง
กระจกเงาใช่ส่องความสกปรกและงดงามของร่างกาย
ผู้คนที่ห่างหายหรือศรัทธาเป็นเครื่องส่องความสกปรกและงดงามของจิตใจเรา
เล็ก จันทบุรี
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย เล็ก จันทบุรี »

ภาพนี้ริมถนนสุขุมวิทช่วงบ้านหนองระหาน อ.ขลุงครับ
ไฟล์แนบ
.jpg
.jpg (62.69 KiB) เข้าดูแล้ว 1421 ครั้ง
กระจกเงาใช่ส่องความสกปรกและงดงามของร่างกาย
ผู้คนที่ห่างหายหรือศรัทธาเป็นเครื่องส่องความสกปรกและงดงามของจิตใจเรา
bancha.2518
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0959416264
team: หมอบ ปอน ปอน /พุงออกแล้ว
Bike: Trek1000 Discovery chanel

โพสต์ โดย bancha.2518 »

ตอนนี้เราทำได้แค่สอนลูกหลานรุ่นหลังครับ สักวันนึง ธรรมชาติจะกำจัดคนชั่วให้หมดไป
เหนื่อยก็พัก อยากก็ไป ช้า ช้า เดี๋ยวก็ถึง ไม่ไหวก็เข็น
ซ่อมโม่ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=60&t=73943
Yana.Rudenko2009
สมาชิก
สมาชิก

wedding Dresses Store

โพสต์ โดย Yana.Rudenko2009 »

Our wedding Dresses Store of the opinion that no woman should go without beautiful wedding, nor should any woman put aside lacey, silky prom dresses exclusively for special occasions. It is very important and exciting for every bride to choose the perfect wedding gowns in the preparation of her special wedding day!
Giant_chan
สมาชิก
สมาชิก
team: ชมแดดเทคนิดจันทบุรี
Bike: Giant , Merida 905 Com

โพสต์ โดย Giant_chan »

bancha.2518 เขียน:ตอนนี้เราทำได้แค่สอนลูกหลานรุ่นหลังครับ สักวันนึง ธรรมชาติจะกำจัดคนชั่วให้หมดไป
:lol: :lol: ผมเห็นด้วยครับ ว่าต้องสอนลูกหลาน
ไปบอกคนอื่น ..ไม่เชื่อเรา
หน้าบ้านก็เหมือนหน้าเรา สะอาดเช้าค่ำหน้าเราแจ่มใส
หน้าบ้านเค้าไม่สะอาดก็เหมือนหน้าเค้า...(คิดเอาเอง..ฮิ ฮิ)

รูปภาพ
สองขาสิ้นแรง เชิญแซงไปก่อน
สองขามีแรง จะไปแซงคืนมา
ระยะทาง และ กาลเวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์ คน
พยายามให้ถึงที่สุด และจะพยายามให้ดีที่สุด
เชิญแวะชม เวปเพจของผมครับ

http://kloovan.multiply.com/
https://www.facebook.com/profile.php?id=100000968084082
choice007
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: merida
ตำแหน่ง: chantaburi

โพสต์ โดย choice007 »

เห็นแล้วไม่อยากพูดต่อ
ไฟล์แนบ
.jpg
.jpg (73.1 KiB) เข้าดูแล้ว 1069 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ชมรมจักรยานจันทบุรี”