โครงการปั่นจักรยานเพื่อน้อง ปีที่ 2

ผู้ดูแล: ชินโนะสุเกะ

รูปประจำตัวสมาชิก
เล็ก จันทบุรี
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: โครงการปั่นจักรยานเพื่อน้อง ปีที่ 2

โพสต์ โดย เล็ก จันทบุรี »

ผมติดพาขุนพลกระต่ายป่าไปเชียงรายครับ...
กระจกเงาใช่ส่องความสกปรกและงดงามของร่างกาย
ผู้คนที่ห่างหายหรือศรัทธาเป็นเครื่องส่องความสกปรกและงดงามของจิตใจเรา
Rang nayaned
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-1276399
team: chanthaburi bike
Bike: khs/trek/giant

Re: โครงการปั่นจักรยานเพื่อน้อง ปีที่ 2

โพสต์ โดย Rang nayaned »

tiptop เขียน:สนใจครับ..อ.หรั่ง..ไม่ติดอะไรจะพาพรรคพวกที่เขต เข้าร่วมด้วย
Nu.ome เขียน:ถ้าผมกลับมาจากกรุงเทพได้ ผมจะมาร่วมกิจกรรมด้วยครับ บ :D :D :D
เสือ เป้ เขียน:
ไoติม เขียน:เป้ หวัดดีจ้า วันสงกรานต์ พาครอบครัวไปเที่ยวไหนบ้าง......
สวัสดีเช่นเดียวกันครับ พี่ ไอติม ไม่ได้ไปไหนครับอยู่บ้านก็ร้อนได้ใจอยู่แล้ว ไว้วันงานพบกันครับ :mrgreen:
ไoติม เขียน:
Rang nayaned เขียน:โครงการปั่นจักรยานเพื่อน้อง ปีที่ 2
เป็นโครงการที่ดีมากเลยค่ะ ท่านประธาน....
วันงาน ไอติมจะชวนน้อง ๆ ที่สหกรณ์ ไปร่วมทำบุญทำกิจกรรมด้วยนะคะ....
สุขสันต์ วันสงกรานต์ค่ะ ท่านประธาน คุณตา-คุณยาย ลุงเล็ก ท่านพี่ พี่เล็ก พี่ทิดสี เสือเป้ ท่านหนู พี่กบ -มาดามนิด
และ ทุก ๆท่าน.....ขอให้ทุกท่านมีความสุข ความสนุก ในวันสงกรานต์นะคะ :roll: :roll:
ท่านใดที่เดินทาง ขอให้เดินทางปลอดภัย :P :P
ท่านใดที่อยู่กับครอบครัว ขอให้มีความสุขกับครอบครัว :D :D
และ ท่านใดที่อยู่คนเดียว ก็ขอให้มึความสุขกับการปั่นจักรยานนะคะ :lol: :lol:

รูปภาพ
kinyo เขียน:รับทราบครับอาจารย์หรั่ง ตามเสือเป้ ไปอีกคน อิๆๆๆ :D :D :D :D :D
จับฉ่าย 09 เขียน:เรียกดาบหรือจ่าดีกว่าครับอาจารย์ ผมชอบความเป็นจริง :) :) :)
เสือ เป้ เขียน:งานแบบนี้จะขาด เป้ คงไม่สมควรเป็นอย่างยิ่ง แล้วพบกันนะครับ :lol: :lol: :lol:
ขอขอบคุณทุกท่านครับ...ที่จะร่วมช่วยลงแรงปั่นจักรยานทำบุญเพื่อน้องๆๆ..ที่ด้อยโอกาส...ได้มีจักรยานปั่นแทนการเดิน ๆๆๆ ครับ เรียนเชิญคุณยาย พี่เล็กแหลมสิงห์ พี่น้องมะขาม (ไปแข่งพัทยาหรือเปล่าครับ)น้องไอติม พาสาว สอ.มาเยอะ ๆ นะครับ.....ด้วยผู้จัดอยากให้มีสุภาพสตรีร่วมปั่นด้วย...เพราะมีครีมกันแดดแจกฟรีด้วยครับ อย่างไรก็ตามฝากทุก ๆ ท่านช่วยแจ้งข่าวต่อด้วยนะครับ
tidsee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: เสือก้มไบท์ จันทบุรี
Bike: RIDLEY

โพสต์ โดย tidsee »

ทิดติดไปใต้....ไม่ได้อยู่เก็บภาพให้เลย...เสียดายครับเดี๋ยวเอาภาพสวยๆจากทางใต้มาฝากครับ
คุณยาย
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย คุณยาย »

อาจารย์หรั่งคะ
ถ้ายายไม่ติด(กับดัก)อะไรที่เร่งด่วน จะไปร่วมกิจกรรมด้วยค่ะ

ถือโอกาสขอบคุณอาจารย์เรื่อง"กล้วยน้ำว้า กู้ชีพ" ที่แบ่งให้ยายกิน 1 ลูก
ทำให้มีเรี่ยว มีแรง ปั่นตามหนุ่มๆไปได้อีกตั้งไกล....ขอบคุณนะคะ :D
ขาประจำ
ขาประจำ

คุณยาย เขียน:อาจารย์หรั่งคะ
ถ้ายายไม่ติด(กับดัก)อะไรที่เร่งด่วน จะไปร่วมกิจกรรมด้วยค่ะ

ถือโอกาสขอบคุณอาจารย์เรื่อง"กล้วยน้ำว้า กู้ชีพ" ที่แบ่งให้ยายกิน 1 ลูก
ทำให้มีเรี่ยว มีแรง ปั่นตามหนุ่มๆไปได้อีกตั้งไกล....ขอบคุณนะคะ :D
tidsee เขียน:ทิดติดไปใต้....ไม่ได้อยู่เก็บภาพให้เลย...เสียดายครับเดี๋ยวเอาภาพสวยๆจากทางใต้มาฝากครับ
สวัสดีครับคุณยาย ครูtidsee และทุกท่านที่อ่านครับ..รู้สึกเสียดายแทนผู้จัดเชียวครับ ที่สาวสวยนักปั่นแรงและอึดประทับใจคุณยายมากที่ปั่นตามกลุ่มไปตราดไม่หลุดเลยยอดเยี่ยมจริงๆครับ(ใช่ไหมครับคุณตา) คุณครูช่างภาพมือโปรไม่อยู่เสียดายจัง...ไม่เป็นไร..ขอให้เที่ยวใต้ให้สนุกครับครูtidsee
ขาประจำ
ขาประจำ

วันนี้ผมได้มีโอกาสพบกับผู้จัดการสถานีวิทยุ DFM และมีโอกาสได้สำรวจเส้นทางการปั่น....ครับ
จึงขออนุญาตแจ้งเส้นทางการปั่นดังนี้ครับ...
เส้นทางที่ 1.จุดเริ่มต้นที่บริเวณสนามสามเหลี่ยมด้านเวที ติดสนามฟุตบอล..หลังเสร็จพิธีเปิด ..ประธานนายกอบจ.ปล่อยขบวนจักรยานประเภทต่าง ๆ ปั่นไปตามเส้นทาง..ถนนท่าแฉลบ... ถึงทางสี่แยกเลี้ยวซ้ายผ่านโรงเรียนเบญจมานุสรณ์ ปั่นตรงไปข้ามสะพาน..ผ่านชุมชนโรงเรียนและวัดเกาะโตนด เลี้ยวขวา (ผ่านทางแยกไปอู่ต่อเรือ)ปั่นตรงไปวัดเกาะตะเคียน เลี้ยวขวาข้างปั๊มน้ำมันบางจาก.ปั่นตรงผ่านศาลเจ้าหนองบัว ..วัดหนองบัว วัดเขาน้อย เลี้ยวซ้ายที่ถนนสุขุมวิท ปั่นตามถนนสุขุมวิท ผ่านหน้าทางเข้าวัดคมบาง (มีจุดบริการน้ำดื่ม 1 จุด) ผ่านทางเข้าน้ำตกคลองนารายณ์ ผ่านวัดทองทั่ว ...ตรงไป..เลี้ยวซ้ายที่ทางแยกปั๊มศักดิ์ชัย 1 (ปั๊มเชลล์) ปั่นตรงเข้าเมือง ข้ามสี่แยกวัดไผ่ล้อม ผ่านโรงแรมเคพีแกรนด์ ..ปั่นตรงไปข้ามสะพานตรีรัตน์ ..ลงสะพานเลี้ยวซ้ายถนนศรีจันทร์(อัญมณี) ถึงสี่แยกโรงเรียนตังเอ็ง เลี้ยวซ้าย ผ่านวัดใหม่ ปั่นตรงไปตามถนนท่าแฉลบ ข้ามสี่แยกไฟแดงตรงธนาคารกรุงเทพ ปากทางวัดป่าคลองกุ้ง ปั่นตรงไปถึงจุด Finish และ จุดstart รวมระยะทางประมาณ 29 กม.ครับ นักปั่น จะได้รับเงินทำบุญจำนวน 29กม. x 20 บาท=580 บาท ครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

เส้นทางที่ 2 ระยะกลาง ปั่นไปเส้นทางเดียวกัน กับเส้นทางที่ 1 เลี้ยวขวาปั๊มบางจาก ปั่นตรงไปก่อนถึงศาลเจ้าหนองบัว เลี้ยวซ้าย ที่ทางเข้าวัดทรายงาม ..ปั่นไปผ่านวัดคมบาง(เส้นทางหนองบัว-คมบาง) ออกถนนสุขุมวิทเลี้ยวซ้าย(มีจุดบริการน้ำดื่ม) ปั่นไปตามเส้นทางเดิม ระยะทางสั้นกว่าเส้นทางที่ 1 ระยะทางประมาณ 20 กม.

เส้นทางที่ 3 ระยะสั้น ปั่นไปเส้นทางเดียวกัน กับเส้นทางที่ 1 เลี้ยวซ้ายปั๊มบางจาก ปั่นมาตามถนนญาณวิโรจน์ผ่านปากทางวัดเกาะขวาง ปั่นตรงไปเลี้ยวซ้ายที่สี่แยกวัดไผ่ล้อม ปั่นตรง
ผ่านโรงแรมเคพีแกรนด์ ..ปั่นตรงไปข้ามสะพานตรีรัตน์ ..ลงสะพานเลี้ยวซ้ายถนนศรีจันทร์(อัญมณี) ถึงสี่แยกโรงเรียนตังเอ็ง เลี้ยวซ้าย ผ่านวัดใหม่ ปั่นตรงไปตามถนนท่าแฉลบ ข้ามสี่แยกไฟแดงตรงธนาคารกรุงเทพ ปากทางวัดป่าคลองกุ้ง ปั่นตรงไปถึงจุด Finish และ จุดstart รวมระยะทางประมาณ 10 กว่า กม.ครับ

เรียนเชิญสมาชิกทุกท่าน เลือกปั่นตามกำลังและความสามารถของท่านนะครับ
เสือ เป้
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0840097434
team: ชมรมจักรยานจันทบุรี & เสือโรงเหล็ก
Bike: Miyata KOGA

โพสต์ โดย เสือ เป้ »

ขอบคุณมากครับ อ.หรั่ง เรื่องเส้นทางการปั่น และก็เหมาะสมมากด้วยเรื่องเส้นทางเพื่อให้เพื่อนๆใด้ใช้เส้นทางตามที่ตัวเองถนัดครับ :mrgreen:
เสือโรงเหล็ก http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3&t=247470
ห้องสับถังคนจนครับ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 5#p8932315
tidsee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: เสือก้มไบท์ จันทบุรี
Bike: RIDLEY

โพสต์ โดย tidsee »

เสียดายจัง...ปั่นผ่านหน้าบ้านทิดเลยนะเนี่ย....
เสือ เป้
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0840097434
team: ชมรมจักรยานจันทบุรี & เสือโรงเหล็ก
Bike: Miyata KOGA

โพสต์ โดย เสือ เป้ »

ภาพการปั่นทำบุญในวันนี้ ตาม link ไปเลยครับพี่น้อง :mrgreen:
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 9&start=90

รูปภาพ

รูปภาพ
เสือโรงเหล็ก http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3&t=247470
ห้องสับถังคนจนครับ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 5#p8932315
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ชมรมจักรยานจันทบุรี”