แถวสะพานพระราม 5 ยังมีกลุ่มหมอบปั่นกันอยู่หรือเปล่าครับ ?

ผู้ดูแล: P'Ter

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อกลุ่ม พระราม 5-RAMA 5
ผู้ดูแล 1. P'Ter โทรศัพท์ 081-822-7664
ผู้ดูแล 2. อ็อดบางโพ โทรศัพท์ 084-158-1313
torrunning
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อักษะ2000 ทหารรักษาพระองค์
Bike: ITM.
ตำแหน่ง: กรุงเทพ

Re: แถวสะพานพระราม 5 ยังมีกลุ่มหมอบปั่นกันอยู่หรือเปล่าครับ ?

โพสต์ โดย torrunning »

paithoon_nam เขียน:มาจากสะพานพระราม 5 กลับรถที่แยกบางกรวย-ไทรน้อย อยู่ด้านซ้ายมือเลยครับ ประมาณ 50 เมตรครับ
พี่ครับเเล้วท่ามาจากวงเวียนพระราม5เลี้ยวขวาตรงวงเวียนมุ่งหน้าขึ้นพระราม5เเยกไหนครับลบกวนถามครับ
(ความเก่งหรือจะสู้ ) ขยัน+ตั้งใจ+เป้าหมาย=ประสพย์ความสำเร็จ(ถ้าไม่เจ็บเสียก่อน)
รูปประจำตัวสมาชิก
breeze
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0849407000
team: ยังไม่มีสังกัด แต่อยู่แถวพระราม 5 บางกรวย ครับ
Bike: Dahon Archer P18 , Anchor CX900

Re: แถวสะพานพระราม 5 ยังมีกลุ่มหมอบปั่นกันอยู่หรือเปล่าครับ ?

โพสต์ โดย breeze »

torrunning เขียน:
paithoon_nam เขียน:มาจากสะพานพระราม 5 กลับรถที่แยกบางกรวย-ไทรน้อย อยู่ด้านซ้ายมือเลยครับ ประมาณ 50 เมตรครับ
พี่ครับเเล้วท่ามาจากวงเวียนพระราม5เลี้ยวขวาตรงวงเวียนมุ่งหน้าขึ้นพระราม5เเยกไหนครับลบกวนถามครับ
ชื่อแยก คือ แยกบางสีทองครับ (ขวามือก่อนถึงแยก จะเห็นตึกที่เป็นทรงเหมือน UFO หรือ บางคนบอกเหมือน เตาหมูกระทะ)

ถ้ามาจากวงเวียน ขึ้นสะพานข้ามคลอง แล้วชิดซ้าย ออกทางคู่ขนาน ไม่ต้องขึ้นสะพานข้ามแยก

ที่แยกใต้สะพาน ให้ตรงไป จะเจอร้านอาหารชื่อ เจ้เก๊า เลยไปนิดจะมีลานก่อนถึงปั้มแก๊ส ทีมนี้เขาจอดรถกันแถวนั้นครับ
torrunning
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อักษะ2000 ทหารรักษาพระองค์
Bike: ITM.
ตำแหน่ง: กรุงเทพ

โพสต์ โดย torrunning »

breeze เขียน:
torrunning เขียน:
ชื่อแยก คือ แยกบางสีทองครับ (ขวามือก่อนถึงแยก จะเห็นตึกที่เป็นทรงเหมือน UFO หรือ บางคนบอกเหมือน เตาหมูกระทะ)

ถ้ามาจากวงเวียน ขึ้นสะพานข้ามคลอง แล้วชิดซ้าย ออกทางคู่ขนาน ไม่ต้องขึ้นสะพานข้ามแยก

ที่แยกใต้สะพาน ให้ตรงไป จะเจอร้านอาหารชื่อ เจ้เก๊า เลยไปนิดจะมีลานก่อนถึงปั้มแก๊ส ทีมนี้เขาจอดรถกันแถวนั้นครับ
ขอบพระคุณอย่างสูงชัดเจนมากครับ
(ความเก่งหรือจะสู้ ) ขยัน+ตั้งใจ+เป้าหมาย=ประสพย์ความสำเร็จ(ถ้าไม่เจ็บเสียก่อน)
attjaa
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Tour Bike
Bike: Trek 4300/Spectrum ร้านลุง สวนรถไฟ

โพสต์ โดย attjaa »

ออ แล้ว..ปั่นกัน เสาร์ อาทิตย์ 8 โมง ใช่ไหมครับ :mrgreen:
tuu
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TREK

โพสต์ โดย tuu »

นางฟ้า เขียน:ยินดีต้อนรับทุกคนคะ ว่าแต่ว่าถ้ามาปั่นกันแล้วหลุดก้อย่าเพิ่งถอดใจนะคะ เพราะที่นี้ปั่นกันมานานๆยังหลุดกันเลยคะ
เรื่องความเร็ว อย่าไปคิดมากคะ ถ้าเขาเร็วแล้วเราตามไม่ไหว ก็ปล่อย แล้ว ดักรอรอบต่อไป ทำเรื่อยๆ ความเร็วจะเพิ่มขึ้นเอง ร่างกายจะพัฒนา
แต่ถ้ามัวแต่กังวล ไม่มาลองขี่กลุ่มก้ไม่มีทางที่จะพัฒนาได้คะ

ทุกวันนี้ก้มีพี่ๆแถวๆนั้นมาแจมเกือบทุกเสาร์-อาทืตย์ บางคนก้หลุด แต่พอนานๆไปก็เห็นปั่นกันสบายหน้าตาเฉย

ขี่กลุ่มใหญ่ ยังไงก้ปลอดภัยกว่าขี่คนเดียว ขี่คนเดียวใจแป้วคะ เสียวหลัง55

สวัสดีครับพี่นางฟ้า ผมน้องตู่(คนหัวล้านๆหน้าตาไม่ดี) จำได้ไหมครับ ว่าจะขอไปร่วมปั่นด้วยครับ อยากตั้งใจซ้อมไว้สำหรับงาน Half Ironman ที่ภูเก็ตครับ .... วันเสาร์ อาทิตย์นี้ มีปั่นกันไหมครับ รับรอง หลุดกลุ่มตั้งแต่แรกๆแน่นอนเลยครับ :oops:
นางฟ้า
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 022771277
team: rama5
Bike: cannondale

โพสต์ โดย นางฟ้า »

ตู่จีะ วันเสารอาทิตย์นี้ เขาไปปั่นกันแน่นอน แต่เขาเริ่มเร็วขึ้น เป็น8โมง ถ้าไง ตู่ไปก่อนนะ จะได้ตามเขาได้ ส่วนพี่เสาร์นี้วางแผนผิด อดไป ตู่ไปถ้าเจอน้องสูงๆที่ขี่รถTime Trial ก้ไปคุยได้เลย ชื่ออาร์ม อาร์มแข่งไตรกีฬาเหมือนกัน แต่ตู่เล่นจะหนีไปลง half ironmanแล้ว พี่ยังไปไม่ได้เลยงะ55

แล้วตู่ขี่หลังๆนะ อย่างเพิ่งจี้มาก เพราะยังไม่รู้มือ รู้ตีน เดี๋ยวพลาดท่าเกิดอุบัติเหตุงะ แล้วหวังว่าจะได้เจอกันนะน้องนะ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “RAMA 5”