อยากได้ชุดวัดรอบขา+ความเร็วอีกชุด มาใช้กับ Edge 810 ซื้อแบบไหนได้บ้างครับ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
tonnu
สมาชิก
สมาชิก

อยากได้ชุดวัดรอบขา+ความเร็วอีกชุด มาใช้กับ Edge 810 ซื้อแบบไหนได้บ้างครับ

โพสต์ โดย tonnu »

พอดีมี Edge 810 อยู่ชุดหนึ่ง
ผมก็คิดตัววัดรอบขากับความเร็วไว้กับจักรยานคันหนึ่งของผม

พอดีผมมีจักรยานอีกตัวหนึ่ง อยากเอาตัววัดรอบขากับความเร็วมาติดอีกชุด เพราะมันย้ายยากมาก

คำถามคือ:

1) Edge 810 ตัวหนึ่ง ใช้กับเซ็นเซอร์สองชุดได้ใช่ไหมครับ (เพราะมันไม่น่าจะต้องกำหนดนะว่าใช้ได้แค่ตัวเดียว)

2) มีตัวไหนแนะนำบ้างครับ เพราะชุดของ Edge เองมันค่อนข้างแพง (เกือบสองพัน)

3) ต้องดูยังไงว่ามันใช้ได้กับ Edge หรือป่าว หรือว่าแค่เป็น ANT+ ก็ใช้ได้หมด?

ขอบคุณมากครับ :)
รูปประจำตัวสมาชิก
irat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 18+

Re: อยากได้ชุดวัดรอบขา+ความเร็วอีกชุด มาใช้กับ Edge 810 ซื้อแบบไหนได้บ้างครับ

โพสต์ โดย irat »

ANT+ ก็ใช้ได้หมดครับ
สายแฟชั่น ปั่นเรื่อยเปื่อย
tonnu
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย tonnu »

มีรุ่นไหนถูกๆแนะนำบ้างครับ
แล้วแบบถูกๆมีปัญหาแบบรอบขาไม่ขึ้นอะไรแบบนี้ไม๊ครับ
หรือของ garmin เองราคาสมเหตุสมผลที่สุดแล้ว?
ขอบคุณครับ
Tdf
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: อยากได้ชุดวัดรอบขา+ความเร็วอีกชุด มาใช้กับ Edge 810 ซื้อแบบไหนได้บ้างครับ

โพสต์ โดย Tdf »

ใช้ของ garmin เข้ากันที่สุดแล้วครับ ใช้ของยี่ห้ออื่นถูกๆบางทีมันก็เชื่อมต่อกันไม่ได้(แต่ผมก็ใช้อยู่) เผื่อเวลามีปัญหาจะได้ไม่โทษว่าเป็นเพราะอุปกรณ์เสริมมันคนละยี่ห้อกัน
irat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 18+

โพสต์ โดย irat »

ผมใช้ Bontrager กับรถอีกคันนึงอยู่ครับ
สายแฟชั่น ปั่นเรื่อยเปื่อย
daredevil
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 99 City Bike
Bike: Trek Mamba 2012
ติดต่อ:

โพสต์ โดย daredevil »

ผมใช้ Sensor ของ Garmin กับของ Bontrager ครับ

ใช้ได้เหมือนกันครับ
ยิ่งปั่นยิ่งอ้วน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”