สอบถามขนาดของหน้ายางครับ

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Spunkyme
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Boardman

สอบถามขนาดของหน้ายางครับ

โพสต์ โดย Spunkyme »

ตอนนี้เริ่มปั่น Araya Diagonale มาได้สักพักแล้วครับ ส่วนมากปั่นในเมืองครับ ยังไม่ใจกล้าออกทริปสักที
ล้อและยางที่มากับรถคือ 700x28 เลยอยากทราบว่าถ้าเปลี่ยนเป็น 700x25 หรือ 700x23 จะช่วยให้เร็วขึ้นบ้างมั้ยครับ หรือว่าไม่ค่อยช่วยครับ

มือใหม่มากๆครับ

ขอบคุณครับ
ต้อง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-0190610
team: 000000
Bike: 000000

Re: สอบถามขนาดของหน้ายางครับ

โพสต์ โดย ต้อง »

ความเห็นส่วนตัวของผมน๊ะครับ ผมว่า ถ้า 28 เป็น 23 เร็วขึ้นแน่ครับ แต่เห็นผลไม่ชัดเจนเท่าที่จะต้องการหรอกครับ ควรฟิตร่างกายและเซ็ตรถให้ถูกต้องตามหลักมาตราฐานจะดีกว่า ช่วยได้เยอะครับ :mrgreen:
O'Pern
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-813-6627
team: Authentic Bike Packer / Travelling Solo
Bike: ธนูไฟ
ตำแหน่ง: Bkk, TH
ติดต่อ:

โพสต์ โดย O'Pern »

ต้อง เขียน:ความเห็นส่วนตัวของผมน๊ะครับ ผมว่า ถ้า 28 เป็น 23 เร็วขึ้นแน่ครับ แต่เห็นผลไม่ชัดเจนเท่าที่จะต้องการหรอกครับ ควรฟิตร่างกายและเซ็ตรถให้ถูกต้องตามหลักมาตราฐานจะดีกว่า ช่วยได้เยอะครับ :mrgreen:
ผมเห็นด้วยกับคุณต้อง

แนะนำว่าอย่าไปอัปเกรดชิ้นส่วนโดยไม่มีความจำเป็นครับ ขี่ไปแบบนี้แหละ ขี่ให้มันพัง ให้มันดอกสึก หรือระเบิดแตกแก้ม ฯลฯ ถึงตอนนั้นแล้วค่อยมาว่ากันว่าจะเล่นขนาดไหนดี

ยางเล็กไปเร็วกว่ายางใหญ่แน่ แต่แลกกับการสะเทือนมากกว่า รถจะกระด้างมาก สะท้านข้อมือ ขี่แล้วเหนื่อยกว่าเดิม พิจารณาจุดนี้ให้ดีด้วยครับ
fear is a mind killer
Spunkyme
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Boardman

โพสต์ โดย Spunkyme »

ขอบคุณทั้งสองท่านมากครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”