โครงการ รวมพลคนจันท์ปั่นจักรยานสร้างสุขภาพ

ผู้ดูแล: ชินโนะสุเกะ

รูปประจำตัวสมาชิก
Rang nayaned
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-1276399
team: chanthaburi bike
Bike: khs/trek/giant

โครงการ รวมพลคนจันท์ปั่นจักรยานสร้างสุขภาพ

โพสต์ โดย Rang nayaned »

หลักการเหตุผล ในปัจจุบันมีประชาชนจำนวนมาก นิยมออกกำลังกายโดยใช้จักรยานต่าง ๆ ทั้งเสือภูเขา เสือหมอบ จักรยานโบราณ หรือจักรยานทั่วไป สามารถนำมาใช้เป็นเครื่องมือประกอบการออกกำลังกายได้อย่างดี ซึ่งอาจจะไปได้ในเส้นทางและความสามารถที่แตกต่างกัน เราใช้จักรยานเพื่อเป็นพาหนะในการเดินทางได้เป็นอย่างดี การจัดทำโครงการรวมพลคนจันท์ปั่นจักรยานสร้างสุขภาพ ยังจะเป็นการช่วยในการประชาสัมพันธ์เชิญชวนให้คนไทยมองเห็นการปั่นจักรยานมีคุณประโยชน์อย่างยิ่ง นอกจากจะทำให้ทำให้สุขภาพแข็งแรง เสริมสร้างความสามัคคีในหมู่คณะ ประหยัดพลังงาน ลดภาวะโลกร้อน .....
วัตถุประสงค์
เพื่อให้ประชาชนและเยาวชน... * ใช้เวลาว่างให้เป็นประโยชน์ *ได้ออกกำลังกาย*เราห่างไกลยาเสพติด *ได้พัฒนาทักษะการปั่น *ได้ความสามัคคี * มีน้ำใจนักกีฬา *สร้างค่านิยมที่ดี *ลดการใช้พลังงาน *ลดภาวะโลกร้อน.......

ส่วนกำหนดการดำเนินงานเมื่อได้ข้อยุติแล้วจะนำมาแจ้งครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: โครงการ รวมพลคนจันท์ปั่นจักรยานสร้างสุขภาพ

เหตุผล ที่นำขึ้นมาโพส เพราะโครงการได้รับการอนุมัติแล้วครับ มีงบประมาณ(ค่าเสื้อและอาหาร)ในการจัดการ ...ถ้าได้รับฟังความคิดเห็น......จากสมาชิกในเรื่องต่าง ๆ ...เช่น..กำหนดวัน..เวลาและเส้นทางที่ท่านต้องการปั่น..ขอเชิญทุกท่านให้คำแนะนำหรือเสนอแนะต่อ คณะกรรมการได้เลยครับ..เราต้องการให้สมาชิก..พึงพอใจในการเข้าร่วมโครงการฯ กับชมรมจักรยานจังหวัดจันทบุรี ..โดยการสนับสนุน จากสำนักงานหลักประกันสุขภาพแห่งชาติจังหวัดจันทบุรี และที่สำคัญจากสำนักงานหลักประกันสุขภาพแห่งชาติ เขต ๖ ระยอง
จับฉ่าย 09
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0822551881
team: ก๋วยเตี๋ยวชากังราว จังหวัดจันทบุรี
Bike: Obea Wheeler Csk

Re: โครงการ รวมพลคนจันท์ปั่นจักรยานสร้างสุขภาพ

โพสต์ โดย จับฉ่าย 09 »

ดีครับ จะได้เป็นกิจกรรมของชมรมสมาชิกมาเจอกันจะได้แลกเปลี่ยนความคิดเห็นมีกิจกรรมอย่างนี้บ่อยๆดีครับชมรมจะได้เป็นรูปธรรมมากขึ้น (มีอะไรให้ช่วยบอกนะครับแต่ขอยืนยังคำเดิม)

ฝันให้ไกล ไปให้ถึง
คำสบประมาทคือแรงผลักดันให้เรามุ่งไปข้างหน้า
ถือไว้ก็หนัก วางซะก็เบา เผาแล้วก็ไหม้
เล็ก จันทบุรี
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย เล็ก จันทบุรี »

ลุงดาบช่วยแสดงความคิดเห็นหน่อยครับว่าเอาไงดี...แบบไหนดีครับ...จะได้รับทราบความคิดเห็นร่วมกับท่านอื่นๆครับ
ผมรอรับฟังกับท่านประธานเช่นกันครับ
ผมเองก็มีความคิดเห็นเช่นกันแต่รอฟังของเพื่อนๆก่อน
กระจกเงาใช่ส่องความสกปรกและงดงามของร่างกาย
ผู้คนที่ห่างหายหรือศรัทธาเป็นเครื่องส่องความสกปรกและงดงามของจิตใจเรา
kinyo
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0831138719
team: เสือท่าช้าง จันทบุรี
Bike: ฺฺBianchi

โพสต์ โดย kinyo »

แล้วสมาชิกมีที่มาที่ไปอย่างไรครับ เช่นต้องสมัครหรือใครมีจักรยานขี่อยู่ก็ได้เป็นเลย :) :P :oops:
ขาประจำ
ขาประจำ

kinyo
หัวข้อกระทู้: Re: โครงการ รวมพลคนจันท์ปั่นจักรยานสร้างสุขภาพ
แล้วสมาชิกมีที่มาที่ไปอย่างไรครับ เช่นต้องสมัครหรือใครมีจักรยานขี่อยู่ก็ได้เป็นเลย

สวัสดีครับ คุณเล็กจันท์ และคุณ kinyo คร้บ
ใครมีจักรยานอะไร ก็เอามาปั่นได้ครับ สำหรับโครงการนี้ แต่อาจจะตามกันลำบากครับ ถ้าทางไกลใช้จักรยานธรรมดาไม่มีเกียร์
สำหรับชมรมจักรยานจันทบุรี มีใบสมัครให้เข้าเป็นสมาชิกชมรมครับ
ในส่วนของกิจกรรมที่ชมรมเมื่อจัด เราเปิดโอเพ่นทุกคนอยู่แล้วครับ
ไoติม
ขาประจำ
ขาประจำ
team: จักรยานจันทบุรี

โพสต์ โดย ไoติม »

Rang nayaned เขียน:kinyo
หัวข้อกระทู้: Re: โครงการ รวมพลคนจันท์ปั่นจักรยานสร้างสุขภาพ
แล้วสมาชิกมีที่มาที่ไปอย่างไรครับ เช่นต้องสมัครหรือใครมีจักรยานขี่อยู่ก็ได้เป็นเลย

สวัสดีครับ คุณเล็กจันท์ และคุณ kinyo คร้บ
ใครมีจักรยานอะไร ก็เอามาปั่นได้ครับ สำหรับโครงการนี้ แต่อาจจะตามกันลำบากครับ ถ้าทางไกลใช้จักรยานธรรมดาไม่มีเกียร์
สำหรับชมรมจักรยานจันทบุรี มีใบสมัครให้เข้าเป็นสมาชิกชมรมครับ
ในส่วนของกิจกรรมที่ชมรมเมื่อจัด เราเปิดโอเพ่นทุกคนอยู่แล้วครับ
สวัสดีค่ะ ท่านประธาน.... :!: :?: :?:
:?: :?: ไอติม งง มาก ถึงขั้น เง็ง เลยล่ะ ที่ท่านบอกว่า " ถ้าทางไกลใช้จักรยานธรรมดาไม่มีเกียร์ "
:P :P ทางไกล หรือ ทางใกล้ กันแน่คะ..
:arrow: ตอบให้หาย งง หน่อยนะ....
:roll: อ้อ ! แล้วถ้า ไอติม อยากจะเขียนใบสมัครเข้าเป็นสมาชิกของชมรม จะขอใบสมัครได้ที่ไหนคะ ?
แก้ไขล่าสุดโดย ไoติม เมื่อ 24 ส.ค. 2009, 18:39, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
รักพ่อ...ต้อง...พอเพียง
ขาประจำ
ขาประจำ

ไoติม
ไอติม งง มาก ถึงขั้น เง็ง เลยล่ะ ที่ท่านบอกว่า " ถ้าทางไกลใช้จักรยานธรรมดาไม่มีเกียร์ "
ทางไกล หรือ ทางใกล้ กันแน่คะ..
ข้อความปัญหา .....ใครมีจักรยานอะไร ก็เอามาปั่นได้ครับ สำหรับโครงการนี้ แต่อาจจะตามกันลำบากครับ ถ้าทางไกลใช้จักรยานธรรมดาไม่มีเกียร์ ................
.............................
สวัสดีน้องไอติม...ต้องขออภัยด้วยครับที่ใช้ภาษาไม่ดี...ทำให้เธอเง็ง...ไม่รู้ว่าอ่านซ้ำจะหายงงหรือเปล่า......................
....ตอบน้องไอติม....นะครับ...การปั่นจักรยานในโครงการต่าง ๆ ไม่ว่าจะรณรงค์..หรือเพื่อสุขภาพ...หรือกิจกรรมต่าง ๆ..ที่ไม่ใช่แข่งขัน...เราใช้จักรยานอะไร...ก็ได้ครับ..ที่ทุกท่านมีอยู่แล้วเอามาปั่นทำกิจกรรมด้วยกัน..ได้ครับ ...แต่ถ้าเราใช้จักรยานธรรมดาทั่วไป..ที่ไม่มีเกียร์...ปั่นไปไกล ๆ ...จะเหนื่อยมาก....และตามจักรยานที่มีเกียร์...ด้วยความเหนื่อยและลำบากกว่าถ้าเจอเนินด้วย.............เข้าใจหรือยังครับ...ถ้ายังอ่านซ้ำอีกครั้งนะจ๊ะ....อิอิอิ :lol: :lol: :lol:
...ส่วนการเป็นสมาชิก..ชมรม..(คุณเล็กจันท์..รับ...น้องไอติม..ตั้งแต่โพสแรกแล้วล่ะ..เห็นไหมไม่ยากเลย)...ถามจี้ดนึง ทำไม่ตอบยาวเชียว....
คุณยาย
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย คุณยาย »

สวัสดีค่ะอาจารย์หรั่ง...งั้นแสดงว่ายายได้เป็น"สมาชิก"แล้วนะคะ...เพราะโพสไปหลายร้อยโพสแล้ว..ดีใจจัง :lol:
ขาประจำ
ขาประจำ

คุณยาย เขียน:สวัสดีค่ะอาจารย์หรั่ง...งั้นแสดงว่ายายได้เป็น"สมาชิก"แล้วนะคะ...เพราะโพสไปหลายร้อยโพสแล้ว..ดีใจจัง :lol:
ยายน่ะเป็นสมาชิกที่พิเศษนะเพราะยายผ่านการไหว้ครูเรียบร้อยแล้วครับ
กระจกเงาใช่ส่องความสกปรกและงดงามของร่างกาย
ผู้คนที่ห่างหายหรือศรัทธาเป็นเครื่องส่องความสกปรกและงดงามของจิตใจเรา
คุณยาย
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย คุณยาย »

เล็ก จันทบุรี เขียน:
คุณยาย เขียน:สวัสดีค่ะอาจารย์หรั่ง...งั้นแสดงว่ายายได้เป็น"สมาชิก"แล้วนะคะ...เพราะโพสไปหลายร้อยโพสแล้ว..ดีใจจัง :lol:
ยายน่ะเป็นสมาชิกที่พิเศษนะเพราะยายผ่านการไหว้ครูเรียบร้อยแล้วครับ
:lol: แสดงว่าชมรมนี้ค่าสมาชิกแพงนะลุง...ไหว้ครูยังขนาดนี้ :lol:
ขาประจำ
ขาประจำ

ยายไหว้ครูครั้งเดียวพอนะครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

คุณยาย เขียน: ....สวัสดีค่ะ...งั้นแสดงว่ายายได้เป็น"สมาชิก"แล้วนะคะ...เพราะโพสไปหลายร้อยโพสแล้ว..ดีใจจัง
คุณเล็กจันท์เขียน: ...ยายน่ะเป็นสมาชิกที่พิเศษนะเพราะยายผ่านการไหว้ครูเรียบร้อยแล้วครับ
คุณยาย เขียน:แสดงว่าชมรมนี้ค่าสมาชิกแพงนะลุง...ไหว้ครูยังขนาดนี
...........................

สวัสดีครับคุณยาย….
ใช่แล้วครับ..คุณยายเป็นสมาชิกพิเศษ...อย่างที่คุณเล็กจันท์..กล่าวไว้แน่นอนครับ ..ผมเพิ่มเติมว่า ..ยายสามารถเรียกแขกมาเยี่ยมเยียน(กระทู้)ได้ดี, ยายผ่านทริปไกล ๆ ,แล้วยายก็มีใบขับขี่และมีประสบการณ์ตรงในการปั่นจักรยานมากแล้วด้วย.....เป็งสมาชิก...ง่ายนิคเลียวเห็นม่ะ
~เสือเติ้ล~
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 08-9686-8949

โพสต์ โดย ~เสือเติ้ล~ »

สนใจโครงการนี้นะครับ ติดแต่ผมเรียนอยู่กรุงเทพฯ อะจิ T^T
หนทางจะไกลสักเพียงไหน หากใจเราสู้มันก็อยู่เพียงเอื้อม...
ไoติม
ขาประจำ
ขาประจำ
team: จักรยานจันทบุรี

โพสต์ โดย ไoติม »

ข้อความปัญหา .....ใครมีจักรยานอะไร ก็เอามาปั่นได้ครับ สำหรับโครงการนี้ แต่อาจจะตามกันลำบากครับ ถ้าทางไกลใช้จักรยานธรรมดาไม่มีเกียร์ ........................
สวัสดีน้องไอติม...ต้องขออภัยด้วยครับที่ใช้ภาษาไม่ดี...ทำให้เธอเง็ง...ไม่รู้ว่าอ่านซ้ำจะหายงงหรือเปล่า......................
....ตอบน้องไอติม....นะครับ...การปั่นจักรยานในโครงการต่าง ๆ ไม่ว่าจะรณรงค์..หรือเพื่อสุขภาพ...หรือกิจกรรมต่าง ๆ..ที่ไม่ใช่แข่งขัน...เราใช้จักรยานอะไร...ก็ได้ครับ..ที่ทุกท่านมีอยู่แล้วเอามาปั่นทำกิจกรรมด้วยกัน..ได้ครับ ...แต่ถ้าเราใช้จักรยานธรรมดาทั่วไป..ที่ไม่มีเกียร์...ปั่นไปไกล ๆ ...จะเหนื่อยมาก....และตามจักรยานที่มีเกียร์...ด้วยความเหนื่อยและลำบากกว่าถ้าเจอเนินด้วย.............เข้าใจหรือยังครับ...ถ้ายังอ่านซ้ำอีกครั้งนะจ๊ะ....อิอิอิ :lol: :lol: :lol:
...ส่วนการเป็นสมาชิก..ชมรม..(คุณเล็กจันท์..รับ...น้องไอติม..ตั้งแต่โพสแรกแล้วล่ะ..เห็นไหมไม่ยากเลย)...ถามจี้ดนึง ทำไม่ตอบยาวเชียว.....

สวัสดีค่ะ ท่านประธาน ไอติม คงจะปั่นซ้า หูอื้อ ตาลายแน่ ๆ เลย ถึงอ่านข้อความที่ไม่น่า งง แต่ก็ยัง งง อีกจนได้ เพราะ..
เพราะ..ดูไม่ดีเอง มองข้ามประโยคแรกไป ดั๊นไปจับประเด็นที่ประโยคหลัง แล้วก็ งง เอง ....
เฮ้อ..( ปล่อย ไก่ ซะหมดเล้าเลย...)...(...เฮ้....มีใครจับ ไก่ ได้บ้างจ๊ะ...) :lol:
เข้าใจแล้วค่ะ ท่านประธาน ยิ่งอ่านซ้ำๆ ก็ยิ่งหน้าแตกแล้ว... แตกอีก... . ( แป่ว )
ขอประทานโทษอีกครั้งค่ะ... ที่ทำให้ท่านต้องเสียเวลาตอบปัญหา (เด็กใหม่ - ไม่เข้าใจประเด็น) คนนี้..อิอิ
อ้าว ! นี่ลุงเล็ก เค้ารับ ไอติม เข้าชมรมแล้วเหรอเนี่ย ม่ายเห็นรู้ตัวเลย ว่ารับเข้าตอนหนาย
แต่ไอติม อยากเป็นแค่ สมาชิกชมรม ทำมะดา ทำมะดา เท่านั้นนะ
ไม่อยากเป็น สมาชิกแบบพิเศษ อย่างคุณยายที่ผ่านการไหว้ครู แบบนั้นเลย...อิอิอิ :P :P

ลุงเล็ก ...ใส่แว่นด้วย
แก้ไขล่าสุดโดย ไoติม เมื่อ 26 ส.ค. 2009, 07:33, แก้ไขแล้ว 4 ครั้ง
รักพ่อ...ต้อง...พอเพียง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ชมรมจักรยานจันทบุรี”