สัตว์ยังรู้คุณ...

ห้องนี้เทียบได้กับ "ห้องนั่งเล่น" ในกระดานเดิมนะครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
อิ่มอวบ
ขาประจำ
ขาประจำ

สัตว์ยังรู้คุณ...

โพสต์ โดย อิ่มอวบ »

รูปภาพ

ฉลามเพศเมียตัวนี้มาติดอวนของ อาร์โนล พ้อยเตอร์ ชาวประมงออสเตรเลีย แต่เขาปล่อยมันไป
ตอนนี้ ปัญหาของเขาก็คือเป็นเวลา 2 ปีกว่ามาแล้ว ฉลามใหญ่ขนาด 17 ฟุตตัวนี้ไม่ไปไหน
ยังวนเวียนตามเขา ทักทายและเล่นกับเขา ทุกครั้งที่เขาออกเรือ
เป็นที่หวาดหวั่นของทั้งผู้อื่นและสัตว์ใต้ทะเลในบริเวณนั้นเป็นอย่างยิ่ง...
นี่เป็นหนึ่งในหลายๆ เหตุการณ์ที่ชี้ให้เห็นว่า สัตว์ทั้งหลายมีชีวิตจิตใจ มีความรักและผูกพันต่อกัน
และมีความกตัญญูต่อผู้มีพระคุณ
ฉนั้น เราควรให้ความเมตตา ให้ความรักและสงสาร อย่าไปทำร้ายมันโดยไม่จำเป็น
เพิ่อความสงบสุข ของทุกๆ ชีวิตในโลกนี้

ที่มา :arrow: --- https://www.facebook.com/photo.php?fbid ... =1&theater
...น่าสนุกดีนะ...ไปด้วยกันมั้ย...
ซอกโซ่ แบงค์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816315028
team: อิสระชล2012
Bike: GARY & TREK & BMC
ติดต่อ:

Re: สัตว์ยังรู้คุณ...

โพสต์ โดย ซอกโซ่ แบงค์ »

ก็พอเข้าใจนะพี่ การมีเมตตาน่ะถูกต้องแล้ว แต่ตรงนั้นนั่นมันทะเลนะครับ แถมแผงฟันนั้นอีก
ยังไงก็ขอให้น้าคนนั้นใช้เรือใหญ่กว่านี้หน่อยแล้วกันนะครับ แล้วจะแสดงความรักกันก็ว่ากันไป
เล่นกับหมาร็อดไวเลอร์หรือพิตบูลมันก็แค่งับเล่นๆเจ็บนิดๆขำๆปล้ำกันสนุกผูกพันธ์
แต่นี่มัน "ไอ้หลาม" เชียวนา :mrgreen:
ผาลาด
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นเพื่อสุขภาพ,เพื่อสิ่งแวดล้อม
Bike: speciallized ,trek

โพสต์ โดย ผาลาด »

............
:shock: :shock: :shock:
ใจ กายดี เพราะขี่จักรยาน และ วิ่งมินิมาราธอน
อิ่มอวบ
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย อิ่มอวบ »

เห็นตอนแรกก็อึ้ง เลยมาแบ่งกันอึ้งครับ กล้วน้าแกจะหน้าคะมำลงไปจริงๆ :lol:
...น่าสนุกดีนะ...ไปด้วยกันมั้ย...
artistall
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 096-4044-696
team: เสือกินฝุ่น
Bike: MERIDA CASSWAY D300 2014
ตำแหน่ง: อ่อนนุช

โพสต์ โดย artistall »

:shock: ถ้าลงไปจะโดนกินไหม?? ครับ ยังไงก็กลัวอยู่อะครับ
มีคนบอกว่า ผู้หญิงไม่ชอบจักยาน " แต่รักคนขี่ " คริคริ
Drive MERSY
nirooth-theframe
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815974652
team: ทีมegle
Bike: บิลชี่

โพสต์ โดย nirooth-theframe »

มันหาโอกาสที่จะกินอาร์โนลหรือเปล่า :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “คุยนอกเรื่องใดๆ ที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน”