Alert zone หัวใจ ของ Garmin edge 510

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
babin
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Merida

Alert zone หัวใจ ของ Garmin edge 510

โพสต์ โดย babin »

รบกวนสอบถามครับ
อยากทราบ เรื่องการตั้งค่า เตือนการเข้าออกโซนครับ
สิ่งที่ทำไปแล้วครับ
1.เชื่อม Heart rate ทำงานแล้ว
2.ตั้ง zone 1 ถึง zone 5 แล้วครับ
3.ตั้ง Min กับ Max ในหน้า Alert heart rate แล้วครับ
*เปิด Tone เป็น on แล้วครับ

มันจะเตือนเราทางไหนครับ ไม่เห็นมีทั้งเสียงและหน้าจอขึ้นเตือนครับ

ขอบคุณครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ว่าวต้องลม
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Focus Cayo Evo 4.0

Re: Alert zone หัวใจ ของ Garmin edge 510

โพสต์ โดย ว่าวต้องลม »

เตือนครับ ทั้ง Min และ Max แต่ถ้าตั้ง MAx Alert ต่ำกว่าโซน 5 บางครั้งมีแค่เสียง หรือถ้าไม่ได้ยินลองเช็คที่ระดับเสียงของเครื่องแล้วกัน
งานพิมพ์ด่วน รอรับได้เลยยยยยยยย บริการรับพิมพ์สิ่งพิมพ์ทุกชนิด http://www.thaiutsaha.com
babin
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Merida

Re: Alert zone หัวใจ ของ Garmin edge 510

โพสต์ โดย babin »

ขอบคุณครับ เดี๋ยวลองอีกทีครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”