ขอสอบถามเส้นทางจากคลองเตยไปบางนาตราด กม.10 หน่อยคร้าบ

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
jozilla
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: XXX
team: ยังหาอยู่จ้า
Bike: Fuji Touring 2011,Giant TCR SLR 2 2015

ขอสอบถามเส้นทางจากคลองเตยไปบางนาตราด กม.10 หน่อยคร้าบ

โพสต์ โดย jozilla »

เดิมปั่นไปทำงานจากคลองเตยไป ถ.ปู่เจ้า แต่กำลังคิดจะย้ายงาน ไปทำแถวๆบุญถาวร กม.10 แต่เห็นรถที่วิ่งเส้นบางนาตราดแล้วเสียวใส้เลยครับ :shock: ไม่ทราบว่ามีท่านใดพอจะทราบเส้นทางหลบเลี่ยงเส้นทางหลักบ้างไม๊ครับ
ความสุขเล็กๆ ที่ยิ่งใหญ่
kim019
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0894917720
Bike: Bianchi, Gios

Re: ขอสอบถามเส้นทางจากคลองเตยไปบางนาตราด กม.10 หน่อยคร้าบ

โพสต์ โดย kim019 »

มีลำบากคือ ถ้ามาทางทางรถไฟสายเก่า จากคลองเตยมาถึงแยกท่าน้ำถนนสรรพวุธ รถใหญ่เยอะถนนแคบ ถ้ามาสุขุมวิทตรงๆ ขับยากการจราจรหนาแน่น พอเข้าบางนา-ตราด มียากช่วงเดียวตรง ใต้สพานศรีเอียม
gameza500
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-0588082
Bike: MATRIX BIKE
ตำแหน่ง: 112/1411 ม.11 ซ.บางนา-ตราด46 ถ.บางนา-ตราด กม.4 แขวง-เขต บางนา กทม. 10260

Re: ขอสอบถามเส้นทางจากคลองเตยไปบางนาตราด กม.10 หน่อยคร้าบ

โพสต์ โดย gameza500 »

kim019 เขียน:มีลำบากคือ ถ้ามาทางทางรถไฟสายเก่า จากคลองเตยมาถึงแยกท่าน้ำถนนสรรพาวุธ รถใหญ่เยอะถนนแคบ ถ้ามาสุขุมวิทตรงๆ ขับยากการจราจรหนาแน่น พอเข้าบางนา-ตราด มียากช่วงเดียว ตรงใต้สะพานศรีเอี่ยม
ถนนรถไฟสายเก่าช่วงเช้าจะเปิดวันเวย์นะครับ...รถจะวิ่งได้ฝั่งเดียวคือจากฝั่งบางนาไปทางฝั่งคลองเตยครับ

เส้นบางนา-ตราดไหล่ทางถนนกว้างอยู่มากครับ...และก็มีคนปั่นไปทำงานกันอยู่หลายคนนะเท่าที่ผมเห็นนะ

ตรงแยกศรีเอี่ยมผมว่าไม่ยากเพราะรถยังวิ่งช้า...ยังไม่ยากเท่ากับตรงกม.8เลยโลตัสรามฯ2แถวแยกวงแหวน

ตรงแยกวงแหวนฯตรงนี้จะข้ามจากเลนซ้ายไปทางตรง...ต้องข้ามหลายเลนแถมรถยังวิ่งกันเร็วมากๆด้วยครับ
Felix
ขาประจำ
ขาประจำ
team: OSK 101
Bike: Nishiki Amust/Gary Fisher Zebrano

โพสต์ โดย Felix »

ตรงแยกวงแหวนฯตรงนี้จะข้ามจากเลนซ้ายไปทางตรง...ต้องข้ามหลายเลนแถมรถยังวิ่งกันเร็วมากๆด้วยครับ

พอมาถึงตรงนี้แนะนำให้เลี้ยวซ้าย เป็นถนนเลียบทางด่วน เพื่อไปกลับรถที่ใต้สะพานคลองจันทร์เก็จ
แล้วกลับมาเลียบทางด่วนเหมือนเดิม และจะมาถึงบางนา-ตราดอีกครั้ง
เลี้ยวซ้ายก็ถึงบุญถารวรพอดี
jozilla
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: XXX
team: ยังหาอยู่จ้า
Bike: Fuji Touring 2011,Giant TCR SLR 2 2015

โพสต์ โดย jozilla »

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ วันอาทิตย์นี้ว่าจะลองไปสำรวจเส้นทางดูครับ แต่ก็ยังกลัวๆอยู่เลยครับ เส้นนี้ขับรถกันเร็วจริงๆ ไม่รู้จะกล้าปั่นไม๊ หรือต้องอดใจไว้ปั่นออกกำลังกายที่อื่นเฉพาะวันหยุด :cry: ชีวิตเหมือนบางสิ่งขาดหายไปเลยครับ :cry:
ความสุขเล็กๆ ที่ยิ่งใหญ่
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”