++ เอาคลิปปั่นจักรยานมาแบ่งกันดูดีกว่าครับ ++

กล้องติดรถ /พกพาไปปั่นจักรยาน

++ เอาคลิปปั่นจักรยานมาแบ่งกันดูดีกว่าครับ ++

โพสต์ โดย Tdf » 19 พ.ย. 2013, 11:48

ไหนๆก็มีห้อง sport camera แล้ว จริงๆแล้วผมเคยเห็นสมาชิกท่านอื่นๆถ่ายคลิปวิดีโอสวยๆมาลงให้ดูกันบ่อยๆแต่อยู่กระจัดกระจายกันไว้ตามบอร์ดต่างๆ ผมชอบดูคลิปที่แต่ละท่านถ่ายมานะครับ ได้เห็นมุมกล้องใหม่ๆ เทคนิคการตัดต่อแปลกๆ ได้ความรู้ดี ใครมีถ่ายเอาไว้ขอเชิญเอาคลิปมาแชร์กันครับ

ผมเริ่มก่อนแล้วกัน คลิปแรกที่หัดถ่ายก็ suwannaphum roadbike ถ่ายมาเกือบปีแล้ว ใช้ template สำเร็จรูปของ iMovie มันเลยดูลงตัว แต่ปรับแต่งมากไม่ได้

เอาคลิปล่าสุดก็อันนี้เพราะหยุดพักปั่นมาเกือบสองเดือนแล้ว ไม่ได้ถ่ายคลิปที่ไหนเลย ลองหัดตัดต่อให้ลงจังหวะตามเพลง แต่ก็ยังไม่ลงตัวดีเท่าไหร่

อันนี้คลิปตัวเต็มครับ ยาวหน่อย เน้นถ่ายเก็บเส้นทางให้ครบ
แก้ไขล่าสุดโดย Tdf เมื่อ 22 พ.ย. 2013, 11:32, แก้ไขไปแล้ว 4 ครั้ง.
ภาพประจำตัวสมาชิก
Tdf

Re: ++ เอาคลิปปั่นจักรยานมาแบ่งกันดูดีกว่าครับ ++

โพสต์ โดย bnakrob » 19 พ.ย. 2013, 12:13

เอามาแบ่งครับ กำลังหัดทำ
ใช้ iPhone4s ถ่ายครับ ไม่มีความรู้เรื่องคอมครับ ใช้โปรแกรมสำเร็จรูปทำMVเอา

ปั่นกลางคืน ขำๆกับกลุ่ม Alley ของพี่เอก Pantip

ทริปโหดๆ ขึ้นเขื่อนกะสาวๆ ดิ่งลงเขาเทโค้งมันส์ๆ

คลิปนี้งานโค้กอะเด พริตตี้สวยๆ รถงามๆ อะไหล่เทพๆ

คลิปนี้ เอา Zipp 404 เข้าป่า ลุยโคลน
คำว่า "หมด" สะกดยังไง
Line: bnakrob

Re: ++ เอาคลิปปั่นจักรยานมาแบ่งกันดูดีกว่าครับ ++

โพสต์ โดย Black » 20 พ.ย. 2013, 09:02

ตอนไปขี่ริมคลองครับ

:D
" Simply is Beautiful "

SaksiriPhotography.com

โพสต์ โดย Tdf » 20 พ.ย. 2013, 10:00

ช่วยลงคลิปให้ใหม่ครับ
Black เขียน:ตอนไปขี่ริมคลองครับ

:D

โพสต์ โดย woodyvuth » 22 พ.ย. 2013, 05:24

ตัดต่อสุดยอดครับ...ชอบ :D เพลงเร้าใจดี ขอเอาไว้เป็นต้นแบบนะครับ
ส่วนมากผมจะถ่ายแบบ Long shot ครับ เดิมๆ ดิบๆ :mrgreen:
"LOVE WILL KEEP US A RIDE ..."

โพสต์ โดย Tdf » 25 พ.ย. 2013, 13:19

คลิปล่าสุดครับ ถ่ายเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา

โพสต์ โดย Kolo » 29 พ.ย. 2013, 13:53

Tdf เขียน:คลิปล่าสุดครับ ถ่ายเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา

รอชมตอนต่อไปครับ :P

โพสต์ โดย jhonadison » 03 ธ.ค. 2013, 22:16

ของผมจาก โทรศัพท์ SAMSUNG Galaxy Core ครับ
GOTO NEXT STEP

โพสต์ โดย Tdf » 29 ธ.ค. 2013, 09:36

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ปั่นจักรยานครับเลยไม่ค่อยมีคลิป เมื่อวานเลยไปลองสนามราบ 11 มา ลองถ่ายด้วยกล้อง virb ดูบ้าง

แก้ไขล่าสุดโดย Tdf เมื่อ 28 ม.ค. 2014, 10:16, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

โพสต์ โดย saruno » 01 ม.ค. 2014, 16:41

เอามาแบ่งปันครับ สั่นไปหน่อย
Follows my Page สถาปัตยกรรมและการปั่น (ชาวจักรยาน คณะสถาปัตย์ยกรรมและการผังเมือง มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์)
http://www.facebook.com/APTU.cycle

HIP commuter โชคชัย4
https://www.facebook.com/BIKEchitecture

โพสต์ โดย Tdf » 19 ม.ค. 2014, 19:48

คลิปล่าสุดวันนี้ครับ ไปปั่นงาน hero ride มา

โพสต์ โดย woodyvuth » 22 ม.ค. 2014, 04:08

saruno เขียน:เอามาแบ่งปันครับ สั่นไปหน่อย

ตัดต่อดีครับ ขออนุญาตินำไปเผยแพร่ให้เพื่อนๆที่จะไปเที่ยวบางกะเจ้าดูนะครับ ;)
"LOVE WILL KEEP US A RIDE ..."