ที่ติดตะแกรงหลังรัดหลักอาน

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
nextstep
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ที่ติดตะแกรงหลังรัดหลักอาน

โพสต์ โดย nextstep »

จะติดตะแกรงหลังให้ impulso ซึ่งไม่มีทั้งที่หูด้านบนและด้านล่าง
คิดว่าจะแก้ไขโดยใช้รัดหลักอานในรูปสำหรับยึดตะแกรงด้านบน แล้วใช้วัสดุอีกสักอย่างยึดตะแกรงหลังกับดุมล้อ
ลองเสร็จแล้วจะมาโชว์รูปครับ
รูปภาพ
ชอบปั่นจักรยานมาก แต่ปั่นเท่าไรก็ขึ้นเขาไม่ค่อยไหวเลยต้องมาวิ่งช่วยเพิ่มแรงขา
พอมาวิ่งก็เจ็บ ต้องว่ายน้ำช่วยรักษา นับนิ้วแล้ว เออ..3 อย่างพอดี ไปไตรละกัน :mrgreen:
umbabab
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: NEObike16 14 ,Giant escept3,Peugeot crique,BSroadman,giant revice

Re: ที่ติดตะแกรงหลังรัดหลักอาน

โพสต์ โดย umbabab »

เจ๋งไปเลยครับ คนอยากได้ตะแกรงแต่ไม่มีช่องต่อ ดูมีความหวังขึ้นโข
ส่วนใหญ่อุปกรณ์ดัดแปลงที่ผมเห็นๆขายดูไม่ค่อยทนทานต่อการบรรทุกหนักๆเท่าไร แต่อันนี้ดูดีขึ้นโข
ความเจ็บปวดของคุณ จะกลายเป็นตัวของคุณ
Gemini
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-784-9069
team: ไร้สังกัด
Bike: TREK 4500 / K2ZEED TEAM

Re: ที่ติดตะแกรงหลังรัดหลักอาน

โพสต์ โดย Gemini »

รอชมภาพตอนสมบูรณ์ครับ ปัญหาเดียวกันครับ รอ....
T K2
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: K2

โพสต์ โดย T K2 »

สวัสดีครับ
ผมก็ใช้เฟรมเสือภูเขาโครโม ไม่มีรูยึดตะแกรงหลังทั้งด้านบนและด้านล่าง
ข้างบนใช้รัดหลักอานตัวเดียวกับในภาพ แต่เนื่องจากเฟรมเป็นแบบรัดหลักอานในตัว (มีแต่น๊อตปลดเร็ว)
จึงต้องใช้รัดหลักอานตัวนี้เป็นตัวเสริมอีกชั้น เพื่อยึดตะแกรงเท่านั้น แต่รัดหลักอานก็จะใหญ่กว่าหลักอาน (หลวม)
ต้องหาวัสดุอื่นเสริมด้านในของรัดหลักอานจึงจะรัดอยู่ (ผมใช้ท่อประปา PVC ผ่าออกเป็น 4 ส่วนเป็นตัวเสริม)
ส่วนข้างล่าง ร้านจักรยานทัวร์ริ่ง จะมีแกนปลดล้อหลังแบบยาว (เหล็ก) ขายนะครับ แต่ราคาแพง
ใช้ร้อยเข้าในรูของตะแกรงหลัง และผ่านแกนดุมล้อ ยึดตะแกรงหลังได้ดีพอสมควรครับ
กับอีกวิธีหนึ่ง 1.ซื้อตะแกรงหลังที่มีตัวยึดด้านล่าง ใช้จับกับ Chain Stay และ 2. ซื้อตะแกรงหลังแบบที่แถมแกนปลดยาวมาด้วยครับ
วินสิตา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 025408080-2
team: บริษัท วินสิตา จำกัด
ตำแหน่ง: 39/11-12 ถ.รามคำแหง แขวงมีนบุรี เขตมีนบุรี กทม. 10510
ติดต่อ:

โพสต์ โดย วินสิตา »

C008 ของวินสิตาตอบโจทย์ครับ ยึดกับดุมหลังด้วยแกนปลดเร็วที่มีมาให้พร้อม
ส่วนด้านบนยึดกับแหวนรัดหลักอานตามที่ข้างบนแนะนำครับ :D
Vincita Co., Ltd.
ข้อมูลสินค้าครบพร้อมรายละเอียดดีลเลอร์http://www.vincita.co.th
อัพเดตข่าวสารล่าสุดเกี่ยวกับสินค้าและแบรนด์ Vincita ได้ที่ Vincita on Facebook
ติดต่อฝ่ายขาย Tel: 025408080-2
nextstep
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

T K2 เขียน:สวัสดีครับ
ผมก็ใช้เฟรมเสือภูเขาโครโม ไม่มีรูยึดตะแกรงหลังทั้งด้านบนและด้านล่าง
ข้างบนใช้รัดหลักอานตัวเดียวกับในภาพ แต่เนื่องจากเฟรมเป็นแบบรัดหลักอานในตัว (มีแต่น๊อตปลดเร็ว)
จึงต้องใช้รัดหลักอานตัวนี้เป็นตัวเสริมอีกชั้น เพื่อยึดตะแกรงเท่านั้น แต่รัดหลักอานก็จะใหญ่กว่าหลักอาน (หลวม)
ต้องหาวัสดุอื่นเสริมด้านในของรัดหลักอานจึงจะรัดอยู่ (ผมใช้ท่อประปา PVC ผ่าออกเป็น 4 ส่วนเป็นตัวเสริม)
ส่วนข้างล่าง ร้านจักรยานทัวร์ริ่ง จะมีแกนปลดล้อหลังแบบยาว (เหล็ก) ขายนะครับ แต่ราคาแพง
ใช้ร้อยเข้าในรูของตะแกรงหลัง และผ่านแกนดุมล้อ ยึดตะแกรงหลังได้ดีพอสมควรครับ
กับอีกวิธีหนึ่ง 1.ซื้อตะแกรงหลังที่มีตัวยึดด้านล่าง ใช้จับกับ Chain Stay และ 2. ซื้อตะแกรงหลังแบบที่แถมแกนปลดยาวมาด้วยครับ
ขอดูรูป
แกนปลดล้อหลังแบบยาว
การยึดรูตะแกรงหลังผ่านแกนดุม
ครับ
วินสิตา เขียน:C008 ของวินสิตาตอบโจทย์ครับ ยึดกับดุมหลังด้วยแกนปลดเร็วที่มีมาให้พร้อม
ส่วนด้านบนยึดกับแหวนรัดหลักอานตามที่ข้างบนแนะนำครับ :D
ผมมีตะแกรงหลังแล้วครับ เลยต้องหาวิธีให้มันใข้ได้ครับ :(
ชอบปั่นจักรยานมาก แต่ปั่นเท่าไรก็ขึ้นเขาไม่ค่อยไหวเลยต้องมาวิ่งช่วยเพิ่มแรงขา
พอมาวิ่งก็เจ็บ ต้องว่ายน้ำช่วยรักษา นับนิ้วแล้ว เออ..3 อย่างพอดี ไปไตรละกัน :mrgreen:
Pex
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816159111
team: R11 Bike team
Bike: madone 5.2
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Pex »

หาอยู่ครับ ซื้อที่ไหนได้ครับ
ซาเล้งสีแดง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0893200104
team: อกาลิโก
Bike: สับถังเขียวแก่ Fuji Olimpic finest 1970-เขียวอ่อน Bianchi VIRATA 1990 - Dahn Helios p8 - วีนัส Thorn Sherpa 2011 -วีนัส Thorn Raven Nomad MK2 s&s

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง »

nextstep เขียน:
T K2 เขียน:สวัสดีครับ
ใช้ร้อยเข้าในรูของตะแกรงหลัง และผ่านแกนดุมล้อ ยึดตะแกรงหลังได้ดีพอสมควรครับ..
ขอดูรูป แกนปลดล้อหลังแบบยาว การยึดรูตะแกรงหลังผ่านแกนดุม ครับ
มีข้อมูลเก่าที่ผมเซฟไว้พอดี ขอแชร์นะครับ
แกนปลดล้อหลังแบบยาว (เหล็ก) สำหรับทั้งเฟรมทัวริ่ง หมอบ และ ภูเขา (หรือรถพับ) ที่ไม่มีรูยึดตะแกรง และ/หรือ
เฟรมที่ติดคาลิเปอร์ดิสค์เบรค ช่วยชี้เป้าใน กทม. ให้อีกหนึ่งครับ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 0&t=256447
เราแปลงรถอื่น ให้รองรับการใช้งานบรรทุกทัวริ่ง ตอนใช้งานก็บรรทุกอย่าเกินกำลังเฟรมนะครับ เราเลือกใช้งานของเบาๆสักหน่อย ก็โอแล้ว :mrgreen:

รูปภาพ
เกียรติ ขาอ่อน
สมาชิก
สมาชิก
team: กลุ่มขาอ่อน
Bike: Cannondale F400 / GT avalanche 1.0
ตำแหน่ง: Nonthaburi
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เกียรติ ขาอ่อน »

รูปภาพ

รบกวนสอบถาม ไม่ทราบว่ารัดหลักอานตัวนี้ซื้อได้ที่ไหน ราคาเท่าไหร่ครับ พอดีน้องในกลุ่มกำลังหาอยู่ ขอบคุณมากครับ
ยินดีต้อนรับสู่กลุ่มคนรักเครื่องมือช่าง : http://www.thaihandtool.com/forum/index
nextstep
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เกียรติ ขาอ่อน เขียน:รูปภาพ

รบกวนสอบถาม ไม่ทราบว่ารัดหลักอานตัวนี้ซื้อได้ที่ไหน ราคาเท่าไหร่ครับ พอดีน้องในกลุ่มกำลังหาอยู่ ขอบคุณมากครับ
โปรไบคพระรามสามครับ จำราคาไม่ได้ครับ แต่ตอนนี้ผมก็ยังไม่ได้ติดครับ โครงการทัวริ่งล้มไปครับ :oops:
เกียรติ ขาอ่อน
สมาชิก
สมาชิก
team: กลุ่มขาอ่อน
Bike: Cannondale F400 / GT avalanche 1.0
ตำแหน่ง: Nonthaburi
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เกียรติ ขาอ่อน »

nextstep เขียน: โปรไบคพระรามสามครับ จำราคาไม่ได้ครับ แต่ตอนนี้ผมก็ยังไม่ได้ติดครับ โครงการทัวริ่งล้มไปครับ :oops:
ขอบคุณมากครับ...
ยินดีต้อนรับสู่กลุ่มคนรักเครื่องมือช่าง : http://www.thaihandtool.com/forum/index
cpong67
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-5980101

โพสต์ โดย cpong67 »

2 วัน 1 คืน - Schoolstay เกาะหมาก เกาะนางคำ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=684882
5 วัน 4 คืน - สุไหงโกลค - Jeli - เบตง (เข้าทางมาเลเซีย) - ด่านนอก - หาดใหญ่ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=707109
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”