ป้าตุ๊BJ เปิดทู้คุยกัน ประจำ 3 เดือนสุดท้ายของปี 2556 แล้วค่ะ....ตค.- พย.-ธค.!!!!!

ผู้ดูแล: ป้าตุ๊BJ, ป้อม วีระชัย ว.

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม BikeJoy 14/31ม.4 ซอยวัดมะพร้าวเตี้ย ถ.สายบางแวก แขวงคลองขวาง เขตภาษีเจริญ กทม. 10160
ผู้ดูแลบอร์ด
ป้อม วีรชัย ว. 08-1933-3074
wj 086-603-6604
รูปประจำตัวสมาชิก
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike Joy

Re: ป้าตุ๊BJ เปิดทู้คุยกัน ประจำ 3 เดือนสุดท้ายของปี 2556 แล้วค่ะ....ตค.- พย.-ธค.!!!!!

โพสต์ โดย ป้าตุ๊BJ »

อาโอเลี้ยง เขียน:
ToEy เขียน:ไปกลับเลยครับคุณเพ้ง แต่ต้องดูร่างกายอีกที ช่วงนี้ไม่ค่อยแข็งแรงไม่สบายบ่อย แต่ถ้าแรงดีว่าจะไปให้ถึงวังมะนาวแล้ววนกลับเลยครับ
มีแต่แรงๆกันทั้งนั้น.....ไม่มีแบบว่าปั่นวนแค่่มหาชัยแล้วกลับเหรอครับ...ไม่มีรถตามเก็บปอดแหกอ่ะครับช่วงนี้
ป้าไม่อยากจะบอกเลย เพราะเป็นความลับที่สุด....มีรถตามจ้ะ :lol:
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ป้าตุ๊BJ เปิดทู้คุยกัน ประจำ 3 เดือนสุดท้ายของปี 2556 แล้วค่ะ....ตค.- พย.-ธค.!!!!!

ทีมงานสวนธนGoldCity เขียน:รูปภาพ

"ปั่นสนุก ปั่นบุญ กับทริปประเพณีกรุงเทพฯ-หัวหินครั้งที่ 13"

โครงการนี้เริ้มต้นจากความตั้งใจของสมาชิกชมรมสวนธน Gold City ประมาณ 5-6 คน เมื่อ 11 ปี ที่แล้วที่จะปั่นจักรยานทางไกลจากกรุงเทพฯ (บางมด) ไปยัง เขาตะเกียบ จ.เพชรบุรีโดยมีวัตถุประสงค์การปั่นเพื่อเสริมสร้างสุขภาพที่ดีของตนเอง หลังจากนั้นผู้ที่สนใจปั่นจักรยานทั่วกรุงเทพฯ และ จังหวัดใกล้เคียงทราบข่าว จากเว็ปไซต์ที่เป็นสื่อกลางการพบปะของชาวจักรยาน จึงมีผู้สนใจขอเข้าร่วมกิจกรรมปั่นเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ จนมีการเรียกร้องให้ชาวกลุ่มสวนธน GOLD CITY จัดกิจกรรมการปั่นจักรยานทางไกลทริปดังกล่าวอย่างเป็นทางการและในที่สุดทางชมรมฯจึงได้จัดทริปปั่นจักรยานประเพณีชาวสวนธน GOLD CITY กรุงเทพฯ- เขาตะเกียบขึ้น ในวันอาทิตย์ที่ 28 มกราคม 2550 มีผู้สนใจเข้าร่วมโครงการประมาณ 200 คนหลังจากนั้นการปั่นจักรยานทางไกลก็ได้จัดขึ้นทุกปีจนเป็นประเพณีของชาวจักรยานสวนธนฯ และในทุกๆปีที่ผ่านมามีผู้เข้าร่วมโครงการไม่น้อยกว่า ปีละ 1,000 คน โดยมีนักจักรยานที่เป็นชาวไทยและชาวต่างชาติ

ในปี 2557 นี้ ชมรมจักรยานสวนธนฯ ได้ร่วม กับบริษัท ไทยเบเวอร์เรจ แคน จำกัด (TBC) ผู้ผลิตกระป๋องและฝาอะลูมิเนียมสำหรับบรรจุเครื่องดื่มบริษัทเครื่องดื่มสปอนเซอร์จำกัดและมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรีจัดกิจกรรมการปั่นจักรยานทางไกล กรุงเทพฯ-หัวหิน ครั้งที่13โดยเน้นแนวคิดเกี่ยวกับการลดการใช้พลังงานด้วยการนำวัสดุอุปกรณ์ต่างๆ ที่ใช้ในชีวิตประจำวันที่สามารถนำกลับมาใช้ซ้ำ (Reuse) หรือนำกลับมาแปรรูป (Recycle )ที่เป็นอลูมิเนียมเพื่อจะนำมาแปรรูปเป็นชิ้นส่วนต่างๆ ของขาเทียม เช่น เบ้า แกน หน้าแข้ง เท้าเทียม ไม้เท้า ให้กับผู้พิการในมูลนิธิสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี

การจัดกิจกรรมดังกล่าวเป็นงานที่จัดขึ้นโดยได้รับได้รับความร่วมมือจากทุกๆ ฝ่ายที่เกี่ยวข้อง เช่น ชมรมจักรยานในเขตภาคกลาง หน่วยงานของรัฐ เอกชน สถาบันการศึกษา โรงเรียน วัด บริษัท ห้างร้าน ได้ร่วมกันจัดขึ้นเพื่อให้เกิดกิจกรรมเพื่อสังคมส่วนรวม ไม่ได้หวังผลกำไร เพียงเพื่อต้องการให้คนในชาติ ร่วมเทิดพระเกียรติในหลวง รักการออกกำลังกายเพื่อเสริมสร้างสุขภาพกาย จิต ที่ดี มีความสามัคคี สร้างเครือข่ายในการจัดกิจกรรมเพื่อส่วนรวม ส่งเสริมการประหยัดพลังงาน ลดภาวะโลกร้อน

วัตถุประสงค์
• ร่วมเทิดพระเกียรติ องค์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดช
• เสริมสร้างสุขภาพร่างกาย จิตใจที่แข็งแรง สมบูรณ์ด้วยการปั่นจักรยาน
• ส่งเสริมให้ประชาชนหันมาใช้จักรยานเพื่อลดการให้พลังงาน ลดมลพิษ และลดภาวะโลกร้อน รวมไปถึงการสร้างเครือข่ายการจัดกิจกรรมร่วมกันที่เป็นประโยชน์ต่อสุขภาพอนามัยของประชาชนในชาติ
• ร่วมรณรงค์การนำประป๋องอะลูมิเนียมหรือผลิตภัณฑ์จากอะลูมิเนียมที่ใช้แล้วมาบริจาคเพื่อนำไปผลิตชิ้นส่วนขาเทียมให้กับผู้พิการ

กำหนดการ วันอาทิตย์ ที่ 12 มกราคม 2557
6.00 น. ณ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี (บางมด)
7.45 น. ปล่อยตัวผู้เข้าร่วมโครงการฯ
9.00 น. วัดเกตุมวดีวนาราม (จุดพัก 1 )
10.30 น. จัดรับน้ำริมทาง เขาย้อย
12.00 น. รับประทานอาหาร ร.ร.บ้านเขาย้อย บริการอาหาร/น้ำดื่ม ฟรี
13.30 น. จุดรับน้ำริมทาง อ.ท่ายาง
15.30 น. สวนสาธารณะสมเด็จพระราชินี (19 ไร่)
16.00 น. ร่วมเทิดพระเกียรติฯ /รับประทานอาหาร/จับฉลากรางวัล
17.00 น. เดินทางกลับ

การลงทะเบียน
•ลงทะเบียนที่หน้างานเท่านั้น ไม่มีค่าสมัคร ซุ้มเลี้ยงอาหารเช้า เที่ยง และเย็น พรีตลอดงาน
•เวลา 6.00 น.-7.30 น.ที่มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี (บางมด)
•พร้อมนำกระป๋องอะลูมิเนียม 95 กระป๋อง(บีบอัด) มาแลกของรางวัล 1 set(เสื้อยืด 1 ตัว กระติกน้ำ 1 กระติก และเครื่องดื่มสปอนเซอร์)
เป็นการรณรงค์ร่วมกับโครงการคืนวัสดุอะลูมิเนียมเพื่อจัดทำขาเทียมพระราชทาน มูลนิธิขาเทียมในสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี
•ท่านที่ลงทะเบียนจะได้รับสายรัดข้อมือเลขทะเบียน เพื่อลุ้นรางวัลจักรยานและอุปกรณ์จักรยานมากมาย ที่เส้นชัย

กฏกติกา มารยาท
เพื่อความปลอดภัยของผู้เข้าร่วมโครงการและผู้ร่วมใช้เส้นทาง ขอความกรุณารักษากฏกติกา มารยาท อย่างเคร่งครัด โดยมีรายละเอียดดังนี้
• ขอให้ทุกท่าน /ทีม ลงทะเบียน โดยจะได้รับหมายเลขเพื่อมีสิทธิ์ได้รับรางวัลจากการจับฉลากที่เส้นชัย
• เชื่อฟังเจ้าหน้าที่ ควบคุมขบวนจักรยาน อย่างเคร่งครัด
• ขับขี่จักรยานในช่องทางซ้ายสุด เพียง 1 ช่อง (เลนซ้ายสุด)
• จากจุดปล่อยตัว - มหาชัย ใช้ความเร็ว 30-35 กม./ชม
• รถติดตาม สามารถติดตามขบวนจักรยานได้ โดยขอให้ผ่านสะพานแม่น้ำท่าจีนไปแล้ว

รางวัล
1.รางวัลประเภททีมสวยงาม ปลอดภัย เรียบร้อย 1-10 รางวัล จะได้รับถ้วยเกียรติยศ พร้อม Sponsor sleek can 10 ลัง
2.รางวัลผู้พิชิตทริปประเพณีกรุงเทพฯ-หัวหิน ครั้งที่ 13 จะได้รับของที่ระลึกทุกท่าน
(การตัดสินของคณะกรรมการถือเป็นที่สิ้นสุด)
เฮียจุ้ยโทรมาเตือนป้าแล้วค่ะ ว่างานสวนธนอย่าลืมนะป้า...แล้วให้หาตัวแทนไปปั่นเป็นกลุ่มหน้าด้วย ใครจะอาสาบอกมานะคะ

เฮียจุ้ยอยากให้เราไปร่วมที่เทคโนบางมด แล้วเก็บกระป๋องมาด้วย เฮียจุ้ยบอกว่า มีเสื้อให้ด้วย เสื้อสวยค่ะ :D

ส่วนขบวนปั่นของเรา คงเป็นเหมือนทุกปี คือไปพร้อมกัน งานนี้อาจได้สปอนเซอร์มาดื่มสัก 10 ลังนะหลานๆ :lol:
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

ทีมงานสวนธนGoldCity เขียน:รูปภาพ

รูปภาพ

GIFT SET สุดเก๋มูลค่า 1,000 บาท ครับ
หลานๆ น่าจะยังมีเวลาเก็บกระป๋องกันนะ....เดี่ยวป้าออกปั่นตอนเช้า จะได้เก็บตามข้างทาง :lol: :lol: :lol:
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

ป้าตุ๊BJ เขียน:

รูปภาพ

GIFT SET สุดเก๋มูลค่า 1,000 บาท ครับ
หลานๆ น่าจะยังมีเวลาเก็บกระป๋องกันนะ....เดี่ยวป้าออกปั๋นตอนเช้า จะได้เก็บตามข้างทาง :lol: :lol: :lol:
เพ้งครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814225608
team: BikeJoy / Mahachai
Bike: TREK/Specialized/DAHON/Strida/CarryMe/Bianchi

โพสต์ โดย เพ้งครับ »

ToEy เขียน:ไปกลับเลยครับคุณเพ้ง แต่ต้องดูร่างกายอีกที ช่วงนี้ไม่ค่อยแข็งแรงไม่สบายบ่อย แต่ถ้าแรงดีว่าจะไปให้ถึงวังมะนาวแล้ววนกลับเลยครับ
กลุ่มใหญ่ปั่นแค่คลองโคนนะคุณเต้ย เอาเป็นว่าไปด้วยกันละกัน ดูแรงอีกที :lol:
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

เพ้งครับ เขียน:
กลุ่มใหญ่ปั่นแค่คลองโคนนะคุณเต้ย เอาเป็นว่าไปด้วยกันละกัน ดูแรงอีกที :lol:
ป้าดูแลท่านเองน่ะ :mrgreen:
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

สงสัยอากาศเย็น ช่วงนี้เลยไม่มีใครบอกว่าออกมาซ้อมเลย :roll: :arrow:
tar
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BIKE JOY
Bike: เบนจี้...โคตรรักเองเลย

โพสต์ โดย tar »

ทางบ้านท่านป้าหนาวไหม ทางผมหนาวมากหาเก็บฟืนมาก่อกองไฟกันแล้ว พรุ่งนี้จะปั่นเข้าไปอัพเกรดผ้าเบรคเป็นเกรด R ช่วงนี้ปั่่นเร็ว เอาไม่อยู่ ช่างหน่อยสะดวกหรือเปล่าครับ 8-)
ไปตายดาบหน้า...
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

tar เขียน:ทางบ้านท่านป้าหนาวไหม ทางผมหนาวมากหาเก็บฟืนมาก่อกองไฟกันแล้ว พรุ่งนี้จะปั่นเข้าไปอัพเกรดผ้าเบรคเป็นเกรด R ช่วงนี้ปั่่นเร็ว เอาไม่อยู่ ช่างหน่อยสะดวกหรือเปล่าครับ 8-)
พรุ่งนี้ป้าไปอยุธยาไงครับคุณต๊ะ ช่างหน่อยไม่อยู่บ้านจ้ะ บ่ายๆน่าจะกลับ น่าจะประมาณบ่าย 3 นะ ลองโทรคุยก่อนซิ
tar
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BIKE JOY
Bike: เบนจี้...โคตรรักเองเลย

โพสต์ โดย tar »

ป้าตุ๊BJ เขียน:
tar เขียน:ทางบ้านท่านป้าหนาวไหม ทางผมหนาวมากหาเก็บฟืนมาก่อกองไฟกันแล้ว พรุ่งนี้จะปั่นเข้าไปอัพเกรดผ้าเบรคเป็นเกรด R ช่วงนี้ปั่่นเร็ว เอาไม่อยู่ ช่างหน่อยสะดวกหรือเปล่าครับ 8-)
พรุ่งนี้ป้าไปอยุธยาไงครับคุณต๊ะ ช่างหน่อยไม่อยู่บ้านจ้ะ บ่ายๆน่าจะกลับ น่าจะประมาณบ่าย 3 นะ ลองโทรคุยก่อนซิ
ครับท่านป้า :)
ไปตายดาบหน้า...
HobbitCMC
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0899446014
Bike: เขียวเเรงน้อย
ตำแหน่ง: จรัญฯ 53

โพสต์ โดย HobbitCMC »

งานประเพณีน่าสนมากๆครับ อิอิ :mrgreen:
kiebike
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0814426055
team: สบายใจปั่น
Bike: Sempre Pro , kuma 5300

โพสต์ โดย kiebike »

งานหัวหิน ขากลับ กลับกันยังไงครับ? ปั่นกลับ หรือ นั่งรถกลับครับ :?:
nicsnics
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0832375769
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nicsnics »

kiebike เขียน:งานหัวหิน ขากลับ กลับกันยังไงครับ? ปั่นกลับ หรือ นั่งรถกลับครับ :?:
ปั่นกลับครับ :D
เสือดำ แรงน้อย ณ.ฉิมพลิ
kiebike
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0814426055
team: สบายใจปั่น
Bike: Sempre Pro , kuma 5300

โพสต์ โดย kiebike »

nicsnics เขียน:
kiebike เขียน:งานหัวหิน ขากลับ กลับกันยังไงครับ? ปั่นกลับ หรือ นั่งรถกลับครับ :?:
จัดไปครับ :lol:
อาโอเลี้ยง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: B่ikeJoy AmpiAmp
Bike: MERISY 4000 รูตุ๊ดตุ๊ด.....@^__^@ / spe"E5 ลืมเธอไม่ลงสาวขอนแก่น..

โพสต์ โดย อาโอเลี้ยง »

nicsnics เขียน:

ปั่นกลับ แล้วขาไปนั่งรถเหรอครับ..น่าสน :D .
แรกพบเจอคล้ายดั่งคนแปลกหน้า
แต่ต่อมาก้อกลายเป็นเพื่อนฉัน
จะอยู่แห่งหนใดไม่สำคัญ
เราจะ ปั่น ด้วยกันตลอดไป...
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “BikeJoy”