สอบถามเส้นทางร้านที่ว่าการกาแฟครับ

ผู้ดูแล: ra_p

กฏการใช้บอร์ด
347 Cycling Team
griz
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

สอบถามเส้นทางร้านที่ว่าการกาแฟครับ

โพสต์ โดย griz »

เคยเห็นรูปที่ทางทีม 347 ถ่ายรูปร้านกาแฟมาสวยมาก อยากปั่นไปเที่ยวที่ร้านนี้บ้าง
ขอสอบถามเส้นทางไปยังร้านกาแฟที่ว่านี้โดยจักรยานเสือหมอบ และมีที่จอดรถสะดวกไหมครับ ไปจากปทุมธานี

ขอบคุณครับ
"You're better than you think you are. You can do more than you think you can."
If you're a triathlete, we're families.
รูปประจำตัวสมาชิก
CJ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 Cycling Team
Bike: Cannondale

Re: สอบถามเส้นทางร้านที่ว่าการกาแฟครับ

โพสต์ โดย CJ »

สวัสดีครับพี่ griz

ที่ว่าการกาแฟอยู่บริเวณภายในปั๊มน้ำมันบางจาก ถนนเส้นบางปะอิน อยุธยา ใกล้ ๆ ตลาดโก้งโค้ง แถวนั้นมีบางจากเดียวครับ
หากมาจากปทุมธานีด้วยเสือหมอบ เช้าวันเสาร์ทีม 347 เราจะปั่นไปกันประจำ ลองดูในกระดานพูดคุยกันของกลุ่มเราครับ ล้อหมุนประมาณ 7.30 น. ไปถึงประมาณ10 โมงแล้วพักดื่มกาแฟ ก่อนปั่นกลับ ที่นิยมของพวกเรานอกจากกาแฟแล้วโกโก้เย็นก็อร่อยและช่วยฟื้นพลังได้เร็วดีครับ

ร้านตกแต่งออกแบบโดยอาจารย์ปรีย์กมล เจ้าของร้าน ที่มีพี่เงาะเป็นผู้บัญชาการ อาจารย์เป็นศิลปินที่มีภาพวาดชนะการประกวดหลายรายการและเป็นที่สะสมของผู้นิยมที่เป็นคนดังหลายรายอยู่ครับ ที่จอดรถมีเพียงพอ เส้นทางปั่นไปได้หลายทางเรียบ ยาว เหมาะกับการปั่นเพื่อท่องเที่ยวและฝึกซ้อมเพื่อการแข่งขันครับ

สมาชิกท่านอื่นมีแผนที่เอามาลงหน่อยก็ดีครับ :D :D
พล 347
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale EVO
ติดต่อ:

Re: สอบถามเส้นทางร้านที่ว่าการกาแฟครับ

โพสต์ โดย พล 347 »

แผนที่นะครับ
ซูมบนสี่เหลี่ยมสีแดง
จากปทุม เริ่มต้นตามเส้นสีแดงบนถนน 347 ที่หน้าเทคโนปทุมครับ

แถว ๆ บางปะอินเขาเรียก เส้นบางปะอิน-อยุธยาสายในครับ
ถ้าไปจากบางปะอิน ก็อยู่ก่อนตลาดโก้งโค้งนิดเดียว
ไฟล์แนบ
map coffee station.jpg
map coffee station.jpg (58.91 KiB) เข้าดูแล้ว 5372 ครั้ง
CJ
ขาประจำ
ขาประจำ

อ้อ ... ที่ว่าการกาแฟอยู่บนถนนหมายเลข 3477

:D :D เราชาว 347 start ที่ถนน 347 แวะพักที่ถนน 3477 ครับบบ :D :D
griz
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย griz »

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะำนำ

ผมเองก็อยากร่วมขบวนกับกลุ่ม347 ไปร้านกาแฟเหมือนกันแต่โชคดีที่ผมทำงานวันเสาร์ครับ เพราะถ้าไปคงปั่นไม่ทัน แถมยังต้องเหนื่อยมากๆอีกเป็นแน่ แค่ผมเห็นจักรยานแต่ละท่านแล้วพาลจะทำให้ผมเสียตังค์ต้องไปออกมาบ้าง :mrgreen: ดังนั้นผมเองต้องหนีไปวันอาทิตย์แทน :D

ดูหน้าหลายๆท่านในกลุ่มแล้ว เหมือนผมจะเคยเจอกันในปั้มน้ำมันแถวอยุธยา ผมปั่นรถทัวริ่งและแล้วทุกท่านก็แซงไป.. :mrgreen:

ต้องขอบคุณอีกครั้งครับ
"You're better than you think you are. You can do more than you think you can."
If you're a triathlete, we're families.
Neaw
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พระราม 4
Bike: Specialized , Trek , Cannondale
ตำแหน่ง: INFANTRY ARMY

โพสต์ โดย Neaw »

อ๋อ....อยู่ตรงนี้ นี่เอง ..... :lol: :lol:
CJ
ขาประจำ
ขาประจำ

พี่เหนี่ยวครับ ...อย่างนี้ต้องถอน... โทษฐานแอบไปดูสาวมา

พี่ griz ครับ .... วันอาทิตย์ก็มีนะครับ แต่เป็นอีกกลุ่มต้องโกอินเตอร์หน่อย เป็นชาวต่างชาติสัก 20-30 คน ปั่นจากแถวบางพูน เข้าคลองน้ำอ้อม วัดไผ่ล้อม ศูนย์ศิลปาชีพบางไทร บางปะอิน กลุ่มนี้ก็ปั่นสนุกครับ เริ่ม 7.00 น.

ทีม 347 มีทั้งปั่นเร็ว และไม่เร็วครับ ถ้ามีโอกาสเชิญทุกท่านครับ

:D :D :D
ปูเป้
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -----------
team: -----------
Bike: -----------
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ปูเป้ »

ปกติปั่นทุก เสาร์-อาทิตย์รึเปล่าครับ พอดี ช่วงนี้มาทำงานที่อยุธยา

อยู่แถวๆ ทางไปศูนย์ศิลปาชีพบางไทร จำได้ว่าตอนนั่งรถเมล์มา

จะผ่านเทคโนปทุม มาทางเชียงรากน้อยครับ แถวๆ ศูนย์ฝึกอบรมทีทีแอนด์ที

ไม่ทราบว่าปั่นผ่านแถวๆ นี้รึเปล่าครับ
ตื่นเช้าได้ปั่นหลาย ตื่นสายได้ปั่นน้อย

https://www.facebook.com/bikeandrunthailand/
พล 347
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ใช่ครับ

เส้นทางปั่นวันเสาร์และอาทิตย์ จะเริ่มและผ่านเทคโน ปทุม (หัวถนน 347) ซัก 7 โมงครึ่งนิดหน่อย
ปั่นไปทางริมคลองน้ำอ้อม วัดไผ่ล้อม และผ่าน ศูนย์ฝึกอบรม TT&T ครับตอนขาไปนะครับ
ra_p
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-850-4092
team: 347 cycling team
Bike: Spe' SL 2/2

โพสต์ โดย ra_p »

วันเสาร์ชาว 347 จะจอดรถที่ปั๊ม เหลือง-แดง ล้อหมุนประมาณ 7.30 ครับ

ขอบคุณรูปจากกระทู้ทริป Binachi

รูปภาพ
r a _ p ...Yo!
CK3
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 LOVER, Floating Market Bike Club
Bike: COLONZE SL

โพสต์ โดย CK3 »

เอานี่เลยช่วยอีกที
ไฟล์แนบ
347map.jpg (74.73 KiB) เข้าดูแล้ว 5098 ครั้ง
แอบแซงเพราะแรงน้อย
thor
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8704123
team: BPMTB,C&C,TOURBIKE,BF

โพสต์ โดย thor »

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา..ผมปั่นซำเหมาไปอยูธยากับทีซีซี..สวนกับเพื่อนๆ347 แถวๆแยกบางปะอิน..ตะโกนเรียก "พลๆๆ"..สงสัย คุณพล 347 คงไม่ได้ยิน
ร้านกาแฟที่ว่านี้อยู่ในปั๊มบางจากที่เมื่อก่อน..ปั่นกัน มีตาแอ๊ด ตาไมค์ แล้วก็แวะกินน้ำปัสสาวะกันนั่นเอง..ใช่มั้ยเอ่ย :ugeek:
"Tail wind to you."
ปั่นไปตามใจสองเรา(มวกเหล็ก) http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=116&t=116097
ปั่นตามใจสองเรา ล่องใต้ http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=56&t=273645
ปั่นตามใจสองเรา ลำปาง http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=56&t=337277
ra_p
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-850-4092
team: 347 cycling team
Bike: Spe' SL 2/2

โพสต์ โดย ra_p »

thor เขียน:เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา..ผมปั่นซำเหมาไปอยูธยากับทีซีซี..สวนกับเพื่อนๆ347 แถวๆแยกบางปะอิน..ตะโกนเรียก "พลๆๆ"..สงสัย คุณพล 347 คงไม่ได้ยิน
ร้านกาแฟที่ว่านี้อยู่ในปั๊มบางจากที่เมื่อก่อน..ปั่นกัน มีตาแอ๊ด ตาไมค์ แล้วก็แวะกินน้ำปัสสาวะกันนั่นเอง..ใช่มั้ยเอ่ย :ugeek:
สวัสดีครับพี่ต่อ ถูกต้องแล้วครับพี่ ปั๊มนั้นแหละครับ แต่พี่ช่วยเว้นวรรคตรงกินน้ำนิดนึงนะครับพี่ 5555 :lol: :lol: :lol:
วันเสาร์ผมก็ต่อแถวอยู่กะน้าพลเหมือนกันครับ แต่ก็ไม่ได้ยินครับ
r a _ p ...Yo!
พล 347
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

หวัดดีครับพี่ต่อ

ผมก็ว่าได้ยินแว่ว ๆ พยายามเล็งอยู่ว่าน่าจะมีคนรู้จักมั่ง
เห็นแต่ละคนปิดหน้าปิดตากันมิด :geek: :geek:

มัวแต่ก้มหน้าก้มตาปั่น ไม่ได้เหลียวหลังเลย
ปั่น 347 ตอนนี้เผลอไม่ได้หลุดยาวววววว
ปูเป้
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -----------
team: -----------
Bike: -----------
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ปูเป้ »

ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนมากครับ ถ้ามีโอกาส อาจจะได้เอารถไปด้วยครับ :D
ตื่นเช้าได้ปั่นหลาย ตื่นสายได้ปั่นน้อย

https://www.facebook.com/bikeandrunthailand/
ตอบกลับ

กลับไปยัง “347 Cycling Team”