นักปั่นสาวชาวเยอรมัน จะผ่านชะอำพุธที่ 20 มี.ค. นี้ครับ

ผู้ดูแล: chaam1

กฏการใช้บอร์ด
-ชะอำเป็นเมืองท่องเที่ยวชมรมอื่นเวลามาที่ชะอำจะโทรหาชมรมชะอำเป็นประจำและเราก็มีกิจกรรมทุกเดือนสมาชิกมีทั้งคนไทย/ฝรั่ง

ชื่อชมรม CHA-AMBIKE ชะอำไบค์
สถานที่ตั้ง 105/5 ถ.นราธิป ต.ชะอำ อ.ชะอำ จ.เพชรบุรี 76120
ผู้ดูแลบอร์ด นายอำนวย ไชยสุข
ประธานชมรม นายสุรินทร์ สีดามาส
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Marlin
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Surly LHT

นักปั่นสาวชาวเยอรมัน จะผ่านชะอำพุธที่ 20 มี.ค. นี้ครับ

โพสต์ โดย Marlin »

Tini และ Anja นักปั่นชาวเยอรมัน เริ่มปั่นจักรยานมาจากคุนหมิง มุ่งหน้าไปอินโดนีเซีย ได้ติดต่อผมมาทางเวบ www.warmshowers.org เรื่องที่พัก และผมก็ได้เป็น Host ให้พวกเธอพักที่โรงเรียนปัญจพิทยาคาร ฉะเชิงเทรา เมื่อหลายวันที่แล้ว ขณะนี้พวกเธอจะเริ่มปั่นลงใต้และจะพักที่สมุทรสงครามวันอังคารที่ 19 และน่าจะผ่านชะอำกลางวันของวันที่ 20 ครับ ผมก็เลยอยากจะสอบถามเพื่อนสมาชิกชมรมชะอำว่ามีใครสนใจจะเป็น Host ให้ที่พักกับสองสาวนี่ไหมครับ โดยปกติที่ทำกันในเวบ Warmshowers ก็จะให้แขกพักคืนหนึ่งแล้วรุ่งเช้าก็เดินทางต่อไปครับ ส่วนจะเลี้ยงดูต้อนรับหรือพาไปปั่นท่องเที่ยวอย่างไรก็แล้วแต่ทางเจ้าภาพครับ

เบิ้ม 081-8165361
pichitm@hotmail.com
ไฟล์แนบ
tinianja.jpg (105.64 KiB) เข้าดูแล้ว 2078 ครั้ง
tumudomchai
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-6090667
team: cha-am Bike
Bike: Haro fl2
ตำแหน่ง: 55 ถ.ราษฎรพลี1 อ.ชะอำ จ.เพชรบุรี 76120

Re: นักปั่นสาวชาวเยอรมัน จะผ่านชะอำพุธที่ 20 มี.ค. นี้ครับ

โพสต์ โดย tumudomchai »

ผมแนะนำว่าให้เขาไปพักที่หัวหินเลยดีกว่าครัับอีก25KM. และอีกอย่างมีพี่ที่หัวหินเขาก้อปั่นแนวนี้อยู่ด้วยครับ
ชมรมชะอำไบค์ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &start=690
นิรนาม999
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สี่สายน้ำเจ้าพระยา
Bike: ไจแอนท์ เปอร์โย

Re: นักปั่นสาวชาวเยอรมัน จะผ่านชะอำพุธที่ 20 มี.ค. นี้ครับ

โพสต์ โดย นิรนาม999 »

มากันสองท่านเก่งมากครับหัวหินมีที่ปั่นเทียวมากและมีต่างชาติหลายประเทศเขาจะได้เพื่อนที่อยู่ในประเทศข้างเคียงคุยกันเข้าใจง่าย
ตอบกลับ

กลับไปยัง “CHA-AMBIKE”