อ่างเก็บน้ำซับตะเคียน ลพบุรี

ผู้ดูแล: โจ้ จอยแอนด์แจม, โป้งสิบสองเสียง

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม : สังคม จอยแอนด์แจม/ Joy N' Jam Societั
ผู้ดูแ ล โ จ้ จอยแอนด์แจม โทร : 081 829 1027
รูปประจำตัวสมาชิก
ospop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: JOY & JAM
Bike: MERIDA TFS300D GT สีแดง

Re: อ่างเก็บน้ำซับตะเคียน ลพบุรี 8 กันยายน 2555

โพสต์ โดย ospop »

เจ้าของทริปบอกว่า จัดปีล่ะครั้ง
รอคอยกันมานาน ผลเลยไปกัน 40 ว่าคนนะครับ
ผมก็ไม่รู้อะไรหลอก เพราะไปครั้งแรก
ทริปแรกที่กินข้าวในป่า ไม่ได้ออกมากินที่ร้านข้าว ก็เสียวๆว่าน้ำจะไม่พอ แต่ก็พอครับ ปั่นไปก็ถามไปว่าเหลือระยะอีกสักเท่าไหร่ แล้วก็ก้มดูไมล์ตัวเอง
ปั่นไปถามไปว่าลงหรือขึ้น คำตอบคือลงสิ ไม่มีขึ้นแล้ว 55555 แต่จริงๆมันต้องขึ้นก่อนถึงจะลงได้ :mrgreen:
ระยะทางรอบนี้ 27 กม กว่าๆครับ เริ่มปั่นก็ประมาณ 10.00 น. ปิดทริปก็ 17.00 น. ได้ครับ
รูปรายงานทริปแทร็ค แบบ PoP pOp กับ จอย แอนด์ แจม

ขี่จักรยานไปก่อนนะตัวเธอ.......
Tiger อู้
สมาชิก
สมาชิก
team: ชมรมคนตื่นเช้าอรัญ , BP MTB
Bike: Pivot, Ellsworth, Intense, Turner

Re: อ่างเก็บน้ำซับตะเคียน ลพบุรี

โพสต์ โดย Tiger อู้ »

สัญญาณภาพพร้อมรายงาน ละเีอียดยิบเลยครับ น้องป๊อป ขอบคุณมากครับ

ถ้าว่างก็เชิญเพื่อนๆ มาร่วมปั่นกันได้เสมอครับ :D
ospop
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: อ่างเก็บน้ำซับตะเคียน ลพบุรี

Tiger อู้ เขียน:สัญญาณภาพพร้อมรายงาน ละเีอียดยิบเลยครับ น้องป๊อป ขอบคุณมากครับ

ถ้าว่างก็เชิญเพื่อนๆ มาร่วมปั่นกันได้เสมอครับ :D

สวัสดีครับพี่ ผมเล่าไม่ค่อยเก่งนะ เลยเอารูปมาแชร์ให้ชาวนักปั่นได้ดูกันนะครับ
ส่วนใหญ่ที่ได้ไปปั่นกับ BP ก็อาศัยพี่เขาโป้งเขาไปนะครับ ถึงได้ไปเที่ยวด้วยครับ
ถ้าไม่ได้ไปก็แถวบ้านแระสวนหลวง ร9 บึงหนองบอน แถวๆนี้แระ
ปั่นเอาแรงไว้ครับ กลัวแรงหมด

ชอบปั่นเข้าป่ามากว่าทางเรียบ ไปดูต้นไม้ ลำธาร ภูเขา มีความสุขดี แต่ถ้าปั่นแบบท่องเที่ยวจะสุขกว่านี้หน่อย 555
:D ถ้าพี่เขาชวนไปอีก น่าจะเป็นแนวกันไฟเข้าใหญ่ครับ ทริปปลายเดือนนี้ ผมแอบไปดูปฏิทิน รูปฝั่งนู่นเรื่อยๆครับ :D
รูปรายงานทริปแทร็ค แบบ PoP pOp กับ จอย แอนด์ แจม

ขี่จักรยานไปก่อนนะตัวเธอ.......
โป้งสิบสองเสียง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Joy&Jam
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

โพสต์ โดย โป้งสิบสองเสียง »

ลงรูปที่ถ่ายไว้ในกระทู้ใหม่นะครับเพราะรูปในรายงานทริปเยอะมาก กลัวจะตาลายซะก่อน :lol:

:arrow: http://www.bikeloves.com/board_bpmtbtri ... p?qID=3791

รูปภาพ

อันนี้รายงานทริป :arrow: http://www.bikeloves.com/board_bpmtbtri ... p?qID=3789
วายร้ายZonk
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-8249595
team: วายร้ายสายสอง
Bike: Trek ex8, Trek Madone

โพสต์ โดย วายร้ายZonk »

เข้ามาทักทายเพื่อนๆJoy N' Jamครับ :mrgreen: ทริปนี้มันส์จริงๆ ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านนะครับ :D
.
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

วายร้ายZonk เขียน:
เข้ามาทักทายเพื่อนๆJoy N' Jamครับ :mrgreen: ทริปนี้มันส์จริงๆ ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านนะครับ :D
ยินดีที่ได้เจอกันอีกครั้ง มีโปรแกรมไปลงแทร็คที่ไหนก็ชวนด้วยนะครับ :P
RongZilla!!! J&J
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0866112120
team: JOY And JAM
Bike: Cherry Bomb, P1,Sirrus

โพสต์ โดย RongZilla!!! J&J »

รูปแจ่ม ทริปมันส์หยด มือปืนแจ๋ง คนพาไปน่ารัก ขอบคุณหลายๆ เด๊อ :mrgreen:
เคยปั่นนะ :mrgreen:
pukky
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0862209944
team: อิสระ
Bike: I.LOVE...Specialized ALLEZ * Specialized M4
ตำแหน่ง: 1469 ซ.วชิรธรรมสาธิต57 บางจาก พระโขนง กทม 10260
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pukky »

ดูจากรูปแล้วอยากไปปั่นด้วยจัง
รักในสิ่งที่ชอบ ชอบในสิ่งที่ทำ เพราะนั้นแหละคือความสุข
ospop
ขาประจำ
ขาประจำ

patpuk เขียน:ดูจากรูปแล้วอยากไปปั่นด้วยจัง
ลองไปดูครับ กับทีม bikeloves ครับ :P

ขาประจำ
ขาประจำ

bikeloves นี่เป็นแบบอย่างของกลุ่มเราเลยนะครับ หลายๆ อย่างผมเอามาจากที่ได้ไปออกทริปกับพี่ๆ bikeloves ทั้งนั้นนะครับ

คกคจ = ใครกินคนนั้นจ่าย
เคารพกฏจราจร
ออกทริปสัปดาห์ละครั้ง - อันนี้สมัยก่อนเราก็เป็นครับ แต่เดี๋ยวนี้น้ำมันแพงมากเลยห่างหาย
จักรยานสองเด้ง - ก็มาจากการได้ไปลองคร่อมของพี่ๆ กลุ่มเค๊าครับ

ผมว่าbikeloves เป็นแบบอย่างที่ดีแก่กลุ่มจักรยานหลายๆกลุ่มเลยครับ :mrgreen:
ขาประจำ
ขาประจำ

RongZilla!!! J&J เขียน:bikeloves นี่เป็นแบบอย่างของกลุ่มเราเลยนะครับ หลายๆ อย่างผมเอามาจากที่ได้ไปออกทริปกับพี่ๆ bikeloves ทั้งนั้นนะครับ

ออกทริปสัปดาห์ละครั้ง - อันนี้สมัยก่อนเราก็เป็นครับ แต่เดี๋ยวนี้น้ำมันแพงมากเลยห่างหาย
จักรยานสองเด้ง - ก็มาจากการได้ไปลองคร่อมของพี่ๆ กลุ่มเค๊าครับ

ผมว่าbikeloves เป็นแบบอย่างที่ดีแก่กลุ่มจักรยานหลายๆกลุ่มเลยครับ :mrgreen:
เห็นด้วยครับ โดยเฉพาะความมีระเบียบวินัยและความปลอดภัยที่เป็นแบบอย่างที่ดี
ผู้ใหญ่ที่โน่นก็รู้จักผู้ใหญ่ที่นี่อย่างท่านรองด้วยเหมือนกัน
:mrgreen:
ขาประจำ
ขาประจำ

โป้งสิบสองเสียง เขียน:
RongZilla!!! J&J เขียน:bikeloves นี่เป็นแบบอย่างของกลุ่มเราเลยนะครับ หลายๆ อย่างผมเอามาจากที่ได้ไปออกทริปกับพี่ๆ bikeloves ทั้งนั้นนะครับ

เห็นด้วยครับ โดยเฉพาะความมีระเบียบวินัยและความปลอดภัยที่เป็นแบบอย่างที่ดี
ผู้ใหญ่ที่โน่นก็รู้จักผู้ใหญ่ที่นี่อย่างท่านรองด้วยเหมือนกัน
:mrgreen:

อิ อิ อิ รู้จักเพราะไรหว่า .......... รู้แต่ว่าผู้ใหญ่ใจดีทั้งน๊านนนนนนน ทั้งที่นี่และที่โน่น
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

โพสต์ โดย Dhandranunda »

ฮิฮิ ผมเป็นเสือภูเขาที่โดนจับมาเลี้ยงในเมือง ไม่เคยออกป่าออกเขา แบบว่า เจอสภาพทางแบบนี้เข้า หากินไม่เป็นครับ ไม่รู้จักทางซิงเกิลแทร็ค รู้จักแต่ ทางรถไฟฟ้าบีทีเอส :lol: :lol: :lol:

(ดูภาพแล้วต่อมอิจฉาทำงานหนัก)
ขวด

The Power Of Slow Ride
ขาประจำ
ขาประจำ

Dhandranunda เขียน:ฮิฮิ ผมเป็นเสือภูเขาที่โดนจับมาเลี้ยงในเมือง ไม่เคยออกป่าออกเขา แบบว่า เจอสภาพทางแบบนี้เข้า หากินไม่เป็นครับ ไม่รู้จักทางซิงเกิลแทร็ค รู้จักแต่ ทางรถไฟฟ้าบีทีเอส :lol: :lol: :lol:

ขี่เสือภูเขาต้องเข้าป่าเป็นถึงจะเข้าถึงแก่นแท้ (เวอร์ไปไม๊)
แต่อย่างว่ากทม.ไม่มีป่าจริงๆเลย นอกจากนั้นยังต้องเสียเวลาเดินทาง ค่ารถ ค่าน้ำมัน
รถก็ต้องดี อะไหล่ต้องแจ่ม โช้คดีเกียร์แม่น เบรคสั่งได้ แต่ขี่ลุยมากๆก็พังเร็ว เสียตังค์ปลี่ยนอีกแล้ว
กลับมาก็ต้องล้างรถ ลุยน้ำลุยโคลนหนักๆก็ต้องถอดมาเซอร์วิสทั้งคัน
:roll:

เรียกว่าต้องมีเวลาและค่าใช้จ่ายสูงทีเดียว แต่สิ่งที่สำคัญที่สุดคือต้องมีความกล้ามาเป็นอันดับแรก :twisted:
kgbone
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kgbone »

โป้งสิบสองเสียง เขียน:
Dhandranunda เขียน:ฮิฮิ ผมเป็นเสือภูเขาที่โดนจับมาเลี้ยงในเมือง ไม่เคยออกป่าออกเขา แบบว่า เจอสภาพทางแบบนี้เข้า หากินไม่เป็นครับ ไม่รู้จักทางซิงเกิลแทร็ค รู้จักแต่ ทางรถไฟฟ้าบีทีเอส :lol: :lol: :lol:

ขี่เสือภูเขาต้องเข้าป่าเป็นถึงจะเข้าถึงแก่นแท้ (เวอร์ไปไม๊)
แต่อย่างว่ากทม.ไม่มีป่าจริงๆเลย นอกจากนั้นยังต้องเสียเวลาเดินทาง ค่ารถ ค่าน้ำมัน
รถก็ต้องดี อะไหล่ต้องแจ่ม โช้คดีเกียร์แม่น เบรคสั่งได้ แต่ขี่ลุยมากๆก็พังเร็ว เสียตังค์ปลี่ยนอีกแล้ว
กลับมาก็ต้องล้างรถ ลุยน้ำลุยโคลนหนักๆก็ต้องถอดมาเซอร์วิสทั้งคัน
:roll:

เรียกว่าต้องมีเวลาและค่าใช้จ่ายสูงทีเดียว แต่สิ่งที่สำคัญที่สุดคือต้องมีความกล้ามาเป็นอันดับแรก :twisted:
จริงๆถ้าแค่อยาก ไปอย่าง ราบ๑๑ หรือ พุทธมลฑลก็ได้ครับ ไม่ต้องเสียค่ารถเยอะ อย่างราบ๑๑ นี่ขึ้นรถไฟฟ้า แล้วปั่นต่ออีกนิดเดียวก็ถึง

เรื่องความกล้า เห็นด้วยครับ ต้องกล้าล้ม
แค่ทริปใกล้ๆ อย่างพุทธมลฑล ก็มีคนล้มตั้งหลายคน :lol: :lol: :lol:
ถ่ายภาพ จัดแสง งานสตูดิโอ งานอินทีเรีย
ให้เช่า ไฟสตูดิโอและอุปกรณ์สตูดิโอ พร้อมติดตั้งนอกสถานที่
https://www.facebook.com/Photoboxdigitalstudio
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จอยแอนด์แจม”