เปิด+รายงานทริป ชิมลางตลาดน้ำใหม่ถอดด้าม "ตลาดน้ำขวัญเรียม" วันอาทิตย์ที่ 2 ก.ย. 55

ผู้ดูแล: โจ้ จอยแอนด์แจม, โป้งสิบสองเสียง

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม : สังคม จอยแอนด์แจม/ Joy N' Jam Societั
ผู้ดูแ ล โ จ้ จอยแอนด์แจม โทร : 081 829 1027
sombut promdang
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Joy&Jam,RAMINDRA
Bike: Giant Propel
ติดต่อ:

Re: เปิด+รายงานทริป ชิมลางตลาดน้ำใหม่ถอดด้าม "ตลาดน้ำขวัญเรียม" วันอาทิตย์ที่ 2 ก.ย. 55

โพสต์ โดย sombut promdang »

kgbone เขียน:
sombut promdang เขียน:เสียดายไม่ได้ไปครับ
พี่กวางหายไปเลย นึกว่าเป็นนักแข่งอาชีพไปแล้ว :lol:

หรือผมไม่ค่อยได้ออกทริปเองก็ไม่รู้ ไม่เจอกันเลย
ไปผ่าใส้ติ่งมาครับตอนนี้พักฟื้นอยู่ครับคงอีกหลายอาทิตย์ครับ
มาปั่นจักยาน กันเถอะครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ospop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: JOY & JAM
Bike: MERIDA TFS300D GT สีแดง

Re: เปิด+รายงานทริป ชิมลางตลาดน้ำใหม่ถอดด้าม "ตลาดน้ำขวัญเรียม" วันอาทิตย์ที่ 2 ก.ย. 55

โพสต์ โดย ospop »

sombut promdang เขียน:
kgbone เขียน:
sombut promdang เขียน:เสียดายไม่ได้ไปครับ
พี่กวางหายไปเลย นึกว่าเป็นนักแข่งอาชีพไปแล้ว :lol:

หรือผมไม่ค่อยได้ออกทริปเองก็ไม่รู้ ไม่เจอกันเลย
ไปผ่าใส้ติ่งมาครับตอนนี้พักฟื้นอยู่ครับคงอีกหลายอาทิตย์ครับ
อ้าวพี่เขาไปผ่าใส่ติ่งมานี่เอง ถึงไม่ค่อยเจอเลย
หายไวๆนะครับ แล้วมาปั่นจักรยานได้ยังครับเนี่ย
รูปรายงานทริปแทร็ค แบบ PoP pOp กับ จอย แอนด์ แจม

ขี่จักรยานไปก่อนนะตัวเธอ.......
meejamis
ขาประจำ
ขาประจำ
team: JOY&JAM

โพสต์ โดย meejamis »

Wee Worawitt เขียน:แอบเข้ามาดูรูปค่ะ เห็นแล้วอยากจะบอกว่าเสียวสันหลัง ถ้าไปด้วยวันนั้นมีตกน้ำแน่ๆ ;) ;)
ถ้ามาขี่จริงๆ นู๋จะเตรียมห่วงยางให้นะคะ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
โอ๊ก เขียน:รับประกันมีคนกระโดดตาม :lol: :lol: :lol:
นู๋จารีบตกตามเลยคร้าลุง :o :o :o
sombut promdang เขียน:ไปผ่าใส้ติ่งมาครับตอนนี้พักฟื้นอยู่ครับคงอีกหลายอาทิตย์ครับ
หายไวๆนะคร้าาาา พี่กวางสุดหล่อ :D :D :D
kgbone
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kgbone »

sombut promdang เขียน: ไปผ่าใส้ติ่งมาครับตอนนี้พักฟื้นอยู่ครับคงอีกหลายอาทิตย์ครับ
หายไวๆนะครับพี่กวาง
ว่างๆจะให้ไปลากที่คลองส่งน้ำสักหน่อย :lol: :lol: :lol:
ถ่ายภาพ จัดแสง งานสตูดิโอ งานอินทีเรีย
ให้เช่า ไฟสตูดิโอและอุปกรณ์สตูดิโอ พร้อมติดตั้งนอกสถานที่
https://www.facebook.com/Photoboxdigitalstudio
HerO No.9
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 09x-x8x3x0x
team: @IsBkk (At East Bangkok)
Bike: พังพอน

โพสต์ โดย HerO No.9 »

และแล้วก็มาเป็นพวกเดียวกับผม :lol: แผลหายไวๆนะครับ คุณกวาง.. :D
จะเชยก็ช่าง จะช้าก็ช่าง แต่กรูก็ยังปั่น จักรยาน
No Fixed No Road No Fold Not Mini MTB Only
"ปั่นเหมือนกัน ไม่จำเป็นต้องคิดเหมือนกัน"
sombut promdang
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Joy&Jam,RAMINDRA
Bike: Giant Propel
ติดต่อ:

โพสต์ โดย sombut promdang »

ขอบคุณทุกคนครับ ตอนนี้เดินได้แล้วแต่ยังเสียวแผลอยู่ครับ ยังไม่กล้าปั่นครับเสียว
มาปั่นจักยาน กันเถอะครับ
หนูเหมียว
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย หนูเหมียว »

sombut promdang เขียน:ขอบคุณทุกคนครับ ตอนนี้เดินได้แล้วแต่ยังเสียวแผลอยู่ครับ ยังไม่กล้าปั่นครับเสียว

จริง ๆ ถ้ามาปั่น จะหายเสียว นะครับ :o อิอิ

สวัสดีครับพี่ :)
suna
สมาชิก
สมาชิก
team: J&J, UTC
Bike: LA Blueline & Trek 4300
ติดต่อ:

Re: เปิดทริป ชิมลางตลาดน้ำใหม่ถอดด้าม "ตลาดน้ำขวัญเรียม" วันอาทิตย์ที่ 2 ก.ย. 55

โพสต์ โดย suna »

kgbone เขียน:พอดีเห็นคุยเรื่องถ่ายภาพ เลยอยากขอมีส่วนร่วม
:D

เมื่อก่อนผมก็เป็นช่างภาพอาชีพ คือเป็นงานหลัก รายได้ตรงนี้ใช้เลี้ยงชีพ
รับงานถ่ายภาพ สากเบือ ยันเรือรบ ทั้ง event งานรับปริญญา งานแต่ง งานบวช สินค้า อินทีเรีย
เดี๋ยวนี้กลายเป็นงานเสริม หลังจากที่มีงานประจำแล้ว
และงานที่รับ ก็จะเป็นงานที่ถนัดเท่านั้น คืองานถ่ายสินค้า และ อินทีเรีย ไม่ถ่ายภาพคนและสิ่งมีชีวิต :lol:

ความผิดพลาดครั้งใหญ่ของผม ที่เคยมีก็คือ ถ่ายภาพแล้วไม่ลบภาพที่เสียออก
เนื่องจากไปถ่ายงานต่างจังหวัด แล้วลูกค้าต้องการไฟล์เลย
เลยก๊อปให้ไปโดยที่ยังไม่ได้เช็ค หลังจากนั้น โดนลูกค้า คอมเพลน ว่าถ่ายไม่ดี

หลังจากวันนั้น ภาพที่อยู่ในการ์ด จะต้องเป็นภาพที่คิดว่าดีเสมอ ถ้าไม่ดีจะลบทันที
และเราจะต้องกลับมาเช็คไฟล์ก่อน และปรับแต่ง ก่อนถึงมือลูกค้าเสมอ อันนึ้คือมืออาชีพ

แต่ถ้าถ่ายภาพท่องเที่ยว ที่ผมถ่ายเวลาไปเที่ยวกันเอง เดี๋ยวนี้พกแต่กล้อง Compact
ถ่ายแบบไม่มอง Viewfinder หรือจอเลยด้วยซ้ำ กดแบบไม่คิดชีวิต
กลับมาก็มาเลือก คัดเอาที่พอดูได้ Post ให้คนอื่นดูบ้าง

อันนี้ก็ต่างกันครับ เวลาทำงานกับเวลาส่วนตัว
ของคุณป๊อปน่าจะเป็นอย่างหลัง

ส่วนเรื่อง Candid ภาพคน อันนี้ ถ้าเป็นผม คงคิดถึงใจเขาใจเรา
ถ้าเราไปเจอรูปเรา อยู่ในเว็บบอร์ดแห่งหนึ่ง เราจะรู้สึกยังไง
การ comment ข้อความของคนในบอร์ดเป็นอย่างไร ชื่นชมหรือแทะโลม
ก็เหมือนกัน ความรู้สึกของคนที่ได้เข้ามาดูรูปตัวเองก็คงแบบนั้น

:P
เห็นด้วยนะคะ เป็นเราไปเจอรูปเราในเว็บบอร์ดอื่นๆที่ไม่รู้ใครแอบถ่ายมา ก็ไม่ปลื้มเหมือนกันค่ะ นึกถึงใจเขาใจเราค่ะ
โป้งสิบสองเสียง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Joy&Jam
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

Re: เปิดทริป ชิมลางตลาดน้ำใหม่ถอดด้าม "ตลาดน้ำขวัญเรียม" วันอาทิตย์ที่ 2 ก.ย. 55

โพสต์ โดย โป้งสิบสองเสียง »

suna เขียน:เห็นด้วยนะคะ เป็นเราไปเจอรูปเราในเว็บบอร์ดอื่นๆที่ไม่รู้ใครแอบถ่ายมา ก็ไม่ปลื้มเหมือนกันค่ะ นึกถึงใจเขาใจเราค่ะ
จะมาบอกว่าว่าพี่ก็เคยโดนแอบถ่ายเหมือนกันใช่ไม๊อ่ะ :?: :mrgreen:
meejamis
ขาประจำ
ขาประจำ

นู๋ก้โดนแอบถ่ายประจำ แต่ก้ชอบ :lol: :lol: :lol:
RongZilla!!! J&J
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0866112120
team: JOY And JAM
Bike: Cherry Bomb, P1,Sirrus

โพสต์ โดย RongZilla!!! J&J »

meejamis เขียน:นู๋ก้โดนแอบถ่ายประจำ แต่ก้ชอบ :lol: :lol: :lol:
ไม่เต็มนะเนี่ยหนู :mrgreen:
เคยปั่นนะ :mrgreen:
meejamis
ขาประจำ
ขาประจำ

RongZilla!!! J&J เขียน:
meejamis เขียน:นู๋ก้โดนแอบถ่ายประจำ แต่ก้ชอบ :lol: :lol: :lol:
นู๋ "เกิน" ตังหาก อิ :lol: :lol: :lol:
suna
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

meejamis เขียน:
RongZilla!!! J&J เขียน:
นู๋ "เกิน" ตังหาก อิ :lol: :lol: :lol:

ก๊ากกก ตอบได้ใจมั่กๆเลยคุณน้อง
suna
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โป้งสิบสองเสียง เขียน:
suna เขียน:เห็นด้วยนะคะ เป็นเราไปเจอรูปเราในเว็บบอร์ดอื่นๆที่ไม่รู้ใครแอบถ่ายมา ก็ไม่ปลื้มเหมือนกันค่ะ นึกถึงใจเขาใจเราค่ะ
จะมาบอกว่าว่าพี่ก็เคยโดนแอบถ่ายเหมือนกันใช่ไม๊อ่ะ :?: :mrgreen:
ฮาฮา คงไม่มีใครตาถั่วขนาดน้านนหรอก น้องโป้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จอยแอนด์แจม”