รายงานทริป "Joy&Jam เด้งๆแล้วไปจ่ายตลาด ภาค2 วันอาทิตย์ที่ 8 ก.ค. 55"

ผู้ดูแล: โจ้ จอยแอนด์แจม, โป้งสิบสองเสียง

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม : สังคม จอยแอนด์แจม/ Joy N' Jam Societั
ผู้ดูแ ล โ จ้ จอยแอนด์แจม โทร : 081 829 1027
รูปประจำตัวสมาชิก
โป้งสิบสองเสียง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Joy&Jam
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

รายงานทริป "Joy&Jam เด้งๆแล้วไปจ่ายตลาด ภาค2 วันอาทิตย์ที่ 8 ก.ค. 55"

โพสต์ โดย โป้งสิบสองเสียง »

สวัสดีครับ พอดีคุณโอเปิดประเด็นไว้ ก็เลยเปิดทริปกระทันหันนี้ขึ้นมาเผื่อจะมีใครอยากไปด้วยกัน
รายละเอียดต่างๆก็คงไม่ต้องอธิบายมากคือเหมือนกับคราวที่แล้ว

รายงานทริปคราวที่แล้ว :arrow: http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3&t=447126

แต่ก็ไม่เหมือนเดิมซะทั้งหมดเพราะได้ยินแว่วๆว่าคราวนี้จะมีส่วนต่อเพิ่มเติมจากคราวที่แล้วด้วย
มีเนินสูงประมาณเข่าให้ฝึกกระโดดได้ตามอัธยาศัย 8-)

ใครอยากไปให้มาลงชื่อไว้นะครับ จะได้เตรียมรถไว้ให้พอ
นัดเจอกันที่โลตัสอ่อนนุชเวลา 7:30น. ส่วนใครสะดวกไปเจอกันที่พุทธมณฑล
ก็ให่ไปเจอกันที่สวนเวฬุวันเหมือนคราวที่แล้วเวลา ล้อหมุนเวลา 9:00น.

จากนั้นใกล้ๆเที่ยงเราจะขี่ไปตลาดน้ำดอนหวายหาของอร่อยๆทานกันครับ
ปิดทริปประมาณ 14:00น.

แล้วเจอกันครับ :P

รูปภาพ
kgbone
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: Joy&Jam ชวนปั่นซิกแซ็กแล้วไปจ่ายตลาด ภาค2 วันอาทิตย์ที่ 8 ก.ค. 55

โพสต์ โดย kgbone »

ปั่นกันขำๆ ครับ
เป็นทางดิน มีเนินบ้าง มีรากไม้นิดหน่อย เส้นทางเน้นทักษะ การเลี้ยว และการเปลี่ยนเกียร์
มื่อใหม่ไม่เคยลงแทรคเลยก็ไปได้ครับ เส้นทางไม่ยากเลย

สำหรับขาโดด มีส่วนต่อขยาย สำหรับขาโดด มีเนินให้ jump มีไม้กระดกให้เล่น
มีการวัดใจขี่ผ่านต้นไม้ที่ล้มพาดร่องอยู่ แต่เป็นคนละส่วนกับ Track ปกติ มือใหม่ไม่กล้าเสี่ยงก็ ข้ามสะพานปกติได้
:D :D :D
kgbone เขียน:จากกระทู้เก่าที่เราเคยไป พุทธมลฑล เมื่อเดือน ก.พ.
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&start=15

เมื่อวานนี้ ไปติวหนังสือที่มหาลัย ตอนเย็นเลยไปย้อนความหลัง
สภาพตอนนี้ ร่มรื่นกว่าเดิม มีต้นไม้เล็กๆ ต้นหญ้า ขึ้นตามพื้นดิน
น้ำที่เคยท่วม แล้วเราต้องปั่นบนถนน ตอนนี้ไม่มีแล้ว เป็นทางดินต่อเนื่องกันตลอด ไม่ต้องพึ่งถนนเลย
มีคนสร้างทางเพิ่ม โดยข้ามถนนไปอีก และมีทางน่าหวาดเสียวให้เล่นอีกเยอะ
มี ramp ให้โดด ใครกล้าก็ลองได้ มีต้นไม้ให้ปีน มีเนินให้เล่น
ถ่าย review เฉพาะตรงที่เพิ่มเติม อันใหม่่ครับ

ข้ามถนนไป มีเขียนบอกทาง
รูปภาพ

มีให้โดด ด้วย
รูปภาพ

น่าลองไหม
รูปภาพ

ลองจัดไป 1 ที ล้อหน้าลงก่อน แถมไม่ได้ใส่ถุงมือด้วย ลื่นมือเกือบหลุดจากแฮนด์ แต่ก็ประคองมาได้ไม่ล้ม ลองดูโช้ค 120 ยุบไปเกือบสุด
รูปภาพ

ภาพจากอีกมุมหนึ่ง
รูปภาพ

มีเนินให้เล่น ถ้าใครเซียนหน่อย เลาะซ้าย ขึ้นไม้แผ่นข้ามต้นไม้ไปเลย เค้าตอกตะปูไว้แน่นหนา
รูปภาพ

ทางลงก็ทำไว้ให้เรียบร้อย
รูปภาพ

ทางสวย
รูปภาพ

มีเนินให้เล่นอีก ใครไม่กล้าก็ ซ้ายไปได้
รูปภาพ

มีอุปสรรค ทำเพิ่มเป็นลูกระนาด
รูปภาพ

ดูใกล้ๆ
รูปภาพ

ลองดูทาง มีให้เลือกระหว่าง สะพาน กับ ramp
รูปภาพ

ผมเลือกข้างซ้าย เพราะ อันนี้ลึกกว่าไอ้อันที่ข้ามถนนมาอีก เกรงว่าถ้าหน้าลงนี้ ได้ม้วนหน้าแน่นอน โช็คก็ช่วยไว้ไม่ได้
รูปภาพ

เนินตรงต้นไม้ ก็ทำเป็นทางเหมือนกัน
รูปภาพ

ข้ามกลับไปต่อกับทางเดิม
รูปภาพ

ระยะทางต่อรอบ เกือบ 5 กิโล กำลังสนุกทีเดียว
รูปภาพ

ความรู้สึกที่ปั่นที่นี่ ทางเรียบเยอะ แล้วมีเนินแบบไม่สูงมาก
ทำให้เวลาปั่น จะพยามทำความเร็ว แล้วจะเหนื่อยมาก
ผมปั่นแล้วรู้สึกเหนื่อยกว่าไปปั่นที่ ราบ๑๑ นะ
เมื่อวานจัดไป 4 รอบ กลับบ้านหลับสบาย
ถ่ายภาพ จัดแสง งานสตูดิโอ งานอินทีเรีย
ให้เช่า ไฟสตูดิโอและอุปกรณ์สตูดิโอ พร้อมติดตั้งนอกสถานที่
https://www.facebook.com/Photoboxdigitalstudio
Jimmy_Panther
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Black Bike

Re: Joy&Jam เด้งๆแล้วไปจ่ายตลาด ภาค2 วันอาทิตย์ที่ 8 ก.ค. 55

โพสต์ โดย Jimmy_Panther »

ลงชื่อไปเด้งด้วย แต่อาจไม่ไปจ่ายตลาดด้วยเพราะไม่ถนัด :lol: :lol: :lol:
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

Re: Joy&Jam เด้งๆแล้วไปจ่ายตลาด ภาค2 วันอาทิตย์ที่ 8 ก.ค. 55

โอว์...เยี่ยมไปเลย แต่ผมคงไม่โดดหรอกเพราะเอา HT ไป (เกี่ยวไม๊ :lol: )
ospop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: JOY & JAM
Bike: MERIDA TFS300D GT สีแดง

โพสต์ โดย ospop »

แม้พี่....เปิดกระทู้กระชันชิดจริงๆ อย่างไรผมก็ไปด้วยครับ

จะไปเด้งๆ โดดๆ ด้วยคน :lol:
รูปรายงานทริปแทร็ค แบบ PoP pOp กับ จอย แอนด์ แจม

ขี่จักรยานไปก่อนนะตัวเธอ.......
ospop
ขาประจำ
ขาประจำ

มี อาจารย์สอนมั้ยครับ ตามภาพแล้วไม่น่าจะข้ามได้นะผม ล้อหน้าตกท้องร่องแน่นอนครับ ลงไปตามแรงดึงดูดโลกแน่ๆๆ

ตอนแรกว่าจะไม่เอากล้องไปนะ แต่เห็นว่ารถจอดใกล้ๆสนามไปเลย เวลาปั่นผมไม่ถ่าย แต่ผมปั่นเสร็จจะมาถ่ายให้ครับ
ครั้งที่แล้วได้ประมาณรอบหรือสองรอบเอง ครั้งนี้ วอมรอบแรก 2-3 น่าจะให้ต่อเนื่องกันไปเลย
ใครปั้นรอบที่ 4 ผมคิดว่าจะแพลนกล้องถ่ายรูปให้ครับ คิดว่าแสงคงพอนะ
ตลาดน้ำดอนหวายผมว่าจะไม่ไป จะวนๆเวียนๆปั่นเล่นในแทร็คกับพุทธมลฑลแระ

พี่โอครับ จุดนัดขึ้นรถที่เดียวกันมั้ยครับ โลตัส 7.30 น. หรือว่าอย่างไรครับ หรือรอคนมาลงชื่อก่อนครับ จะได้ออกพร้อมๆกัน :mrgreen:
แก้ไขล่าสุดโดย ospop เมื่อ 06 ก.ค. 2012, 15:03, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
รูปรายงานทริปแทร็ค แบบ PoP pOp กับ จอย แอนด์ แจม

ขี่จักรยานไปก่อนนะตัวเธอ.......
kgbone
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โป้งสิบสองเสียง เขียน:โอว์...เยี่ยมไปเลย แต่ผมคงไม่โดดหรอกเพราะเอา HT ไป (เกี่ยวไม๊ :lol: )
555 ผมไปคุยกับพี่คนที่ทำสนามช่วงนี้มา เค้าก็ใช้ HT Cannondale โดดแล้วไหหักมาแล้ว ใกล้ๆกับเนินนี้แหละ
ถ่ายภาพ จัดแสง งานสตูดิโอ งานอินทีเรีย
ให้เช่า ไฟสตูดิโอและอุปกรณ์สตูดิโอ พร้อมติดตั้งนอกสถานที่
https://www.facebook.com/Photoboxdigitalstudio
ขาประจำ
ขาประจำ

kgbone เขียน:
โป้งสิบสองเสียง เขียน:โอว์...เยี่ยมไปเลย แต่ผมคงไม่โดดหรอกเพราะเอา HT ไป (เกี่ยวไม๊ :lol: )
555 ผมไปคุยกับพี่คนที่ทำสนามช่วงนี้มา เค้าก็ใช้ HT Cannondale โดดแล้วไหหักมาแล้ว ใกล้ๆกับเนินนี้แหละ
:o :o :o
kgbone
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ospop เขียน: พี่โอครับ จุดนัดขึ้นรถที่เดียวกันมั้ยครับ โลตัส 7.30 น. หรือว่าอย่างไรครับ หรือรอคนมาลงชื่อก่อนครับ จะได้ออกพร้อมๆกัน :mrgreen:
รอดูครับถ้ามีคนไปด้วยก็ โลตัส

ถ้าไม่มีใครมาลงชื่อ ก็แยกย้ายกันไปเจอที่พุทธมลฑลเลย 9.00 น.
คงจะให้คุณป๊อปมาหาที่บ้าน รถไฟฟ้า 15 บาทมาลงแบริ่ง ปั่นเข้าซอยมา 800 เมตร ก็ถึงแล้ว
ผมคงขึ้นวงแหวนไปทางพระราม 2 จะสะดวกกว่า
ospop
ขาประจำ
ขาประจำ

ospop เขียน: พี่โอครับ จุดนัดขึ้นรถที่เดียวกันมั้ยครับ โลตัส 7.30 น. หรือว่าอย่างไรครับ หรือรอคนมาลงชื่อก่อนครับ จะได้ออกพร้อมๆกัน :mrgreen:

ถ้าไม่มีใครมาลงชื่อ ก็แยกย้ายกันไปเจอที่พุทธมลฑลเลย 9.00 น.
คงจะให้คุณป๊อปมาหาที่บ้าน รถไฟฟ้า 15 บาทมาลงแบริ่ง ปั่นเข้าซอยมา 800 เมตร ก็ถึงแล้ว
ผมคงขึ้นวงแหวนไปทางพระราม 2 จะสะดวกกว่า

รับทราบครับผม

ขาประจำ
ขาประจำ

ตามนั้นครับ แล้วถ้ารถพี่โอไม่พอ ผมก็จะไปขับไปสมทบที่โลตัส ถ้ารถพอผมจะขับไปที่พุทธมณฑลเลย
John Kasawa
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 082-5669-562
team: Joy & Jam
Bike: Giant CS3200 Touring,

โพสต์ โดย John Kasawa »

ผมไปด้วยครับ...
มีจักรยาน 3 คัน..คนสี่คน ( คนที่หนึ่งเป็นเจ้านาย..รอในรถ..รอไปแอ่วตลาดน้ำดอนหวายอย่างเดียว... :lol: :lol: :lol: )
มีผม แชมป์ ต๋อง (ลูกศิษย์).. คุณนายเจ้านายผมเองครับ.. :D :D
เจอกัน 9.00 น. ครับ
ospop
ขาประจำ
ขาประจำ

John Kasawa เขียน:ผมไปด้วยครับ...
มีจักรยาน 3 คัน..คนสี่คน ( คนที่หนึ่งเป็นเจ้านาย..รอในรถ..รอไปแอ่วตลาดน้ำดอนหวายอย่างเดียว... :lol: :lol: :lol: )
มีผม แชมป์ ต๋อง (ลูกศิษย์).. คุณนายเจ้านายผมเองครับ.. :D :D
เจอกัน 9.00 น. ครับ

เพื่อนชาว XC มาแล้ว ได้สนุกกันหน่อยครับ

ผมอ่านคร่าว นึกว่าเจ้านาย อ. เป็นนายร้อยเสียอีก 555

อ.ไม่ชวนน้องผู้หญิงที่ไปเมืองโบราณไปด้วยเหรอครับ ผมว่าน้องเขาแข็งแรงดีเชียว

NonnyEOS
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: N/A
team: Entaneer Cycling Club
Bike: Cannondale Rush, Brompton S6L, Giant TCR Advanced
ตำแหน่ง: จอมพล จตุจักร-ลำลูกกาคลอง 5

โพสต์ โดย NonnyEOS »

อยากไปด้วยทุกทริปเลยฮะ แต่ระยะนี้ยังไม่ค่อยสะดวก รอให้อะไรลงตัวจะไปขอแจมด้วยครับ :D
โปรดให้ทางจักรยาน

Training Technique http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=115384
ospop
ขาประจำ
ขาประจำ

เอาไงดีครับ
ผมไปขึ้นรถที่บ้านพี่โอเลยดีมั้ย กี่โมงดีครับ ไม่น่ามีใครไปเพิ่มแล้ว พี่โป้งจะได้ไม่ต้องมาที่โลตัส

ตอบกลับ

กลับไปยัง “จอยแอนด์แจม”