~>_<~ พูดคุยเฮฮา Dek Zarr` บ้าๆบอๆ เดือนกันยายน ~>_<~

ผู้ดูแล: จ่าดับ จำเปาะ

กฏการใช้บอร์ด
ผู้ดูแล
1. Bob 081-8459583
รูปประจำตัวสมาชิก
จ่าดับ จำเปาะ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: DZG : Dream Zone Generation
Bike: Iron Hoese Azure World Cup Team

Re: ~>_<~ พูดคุยเฮฮา Dek Zarr` บ้าๆบอๆ เดือนกันยายน ~>_<~

โพสต์ โดย จ่าดับ จำเปาะ »

LEXUS เขียน:คันแล้วครับ.....เกาเท่าไหร่ก็ไม่หาย ถ้าไม่ได้ ว. มานอนกอดวันนี้
วันนี้ใครคันเหมือนผมบ้างครับ เย็นโดดงานไปซื้อกันดีกว่า.....ป๋าบ๊อบครับว่างัย ไปด้วยกันป่าวครับ

ป๋าดอน
หายหน้าหายตาไปเลยนะครับ...กลับมาได้แล้ว วันเสาร์นี้มีปั่นขำๆ กันเอง คงไม่เกินเที่ยง เพราะต้องไปซื้อ ว. กันต่อ ไปด้วยกันหรือป่าวครับผม
ใจร้อนเหลือเกินนะ ผมไม่ว่างครับผม ต้องซ้อมการแสดงงานบริษัทอาทิตย์หน้าครับผม ที่หัวหินเหมือนกัน
LEXUS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: DZG : Dream Zone Generation
Bike: LA kitty12" 2012

Re: ~>_<~ พูดคุยเฮฮา Dek Zarr` บ้าๆบอๆ เดือนกันยายน ~>_<~

โพสต์ โดย LEXUS »

งั้นไม่เป็นไรครับป๋า

วันนี้คุณบอยจะมาเอาของที่ผม กะว่าจะไปปั่นกันเล่นๆ ซะหน่อย มีใครสนใจบ้างครับ
เพราะบอยจะมาหาผมประมาณ 19.00 น.......อาจจะปั่นไปนั่งเม้าท์กันนิดหน่อยครับ
บริการต่อทะเบียน พร้อม พ.ร.บ. ราคาย่อมเยาว์สำหรับพี่น้องชาวเสือ พร้อมส่งทั่วประเทศ ติดต่อเล็ก 087-971-9790

รถยนต์นั่ง (เก๋ง กระบะ 4 ประตู) ไม่เกิน 7 คน 550 บาท
รถยนต์โดยสารเกิน 7 คน (รถตู้ รถโดยสาร) ไม่เกิน 15 ที่นั่ง 1,000 บาท
รถยนต์บรรทุก (กระบะ 2 ประตู) น้ำหนักไม่เกิน 3 ตัน 850 บาท
แงซาย
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด...ใครชวน...ผมก้ไป
Bike: KHS Cromolist Soft Tail, Giant Street Version, หมอบMASI, Touring Mongoose (คันนี้แปลงเอง..อิ อิ)
ตำแหน่ง: ในอ้อมแขนอันอบอุ่น ของคนที่รักเรา อิจฉาม่ะล่ะ

โพสต์ โดย แงซาย »

จ่าดับ จำเปาะ เขียน:
LEXUS เขียน:คันแล้วครับ.....เกาเท่าไหร่ก็ไม่หาย ถ้าไม่ได้ ว. มานอนกอดวันนี้
วันนี้ใครคันเหมือนผมบ้างครับ เย็นโดดงานไปซื้อกันดีกว่า.....ป๋าบ๊อบครับว่างัย ไปด้วยกันป่าวครับ

ป๋าดอน
หายหน้าหายตาไปเลยนะครับ...กลับมาได้แล้ว วันเสาร์นี้มีปั่นขำๆ กันเอง คงไม่เกินเที่ยง เพราะต้องไปซื้อ ว. กันต่อ ไปด้วยกันหรือป่าวครับผม
ใจร้อนเหลือเกินนะ ผมไม่ว่างครับผม ต้องซ้อมการแสดงงานบริษัทอาทิตย์หน้าครับผม ที่หัวหินเหมือนกัน
ส่งสัยจ่าแก เล่นเป็นก้อนหิน เช่นเคย..!
RR9 กลุ่มจักรยาน เลียบวงแหวน ธัญบุรี-ลำลูกา
RR9 5PM รวมตัวทุกวันจันทร์-ศุกร์ 17.30 - 19.00 น. ณ.ร้านข้าวแกงแม่แต๋ว
RR9 After Dark ทุกคืนวันพฤหัสฯ ล้อหมุน 18.30 น.
RR9 Weekend ทุกสุดสัปดาห์ ล้อหมุน 6.30 น.

>> LIVE >> LIFE >> FAST >>
ข้าวโอ๊ต
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-6815542
Bike: Giant Nrs Ds/1

โพสต์ โดย ข้าวโอ๊ต »

เจอกันที่หัวหิน นะจ่า ผมไปดุสิตธานีอะ ไม่รู้ว่าจะไปช่วงไหนของ หัววววว หินนนนนน
เราจะไม่ทิ้งกัน จำไว้
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Iron Hoese Azure World Cup Team

ข้าวโอ๊ต เขียน:เจอกันที่หัวหิน นะจ่า ผมไปดุสิตธานีอะ ไม่รู้ว่าจะไปช่วงไหนของ หัววววว หินนนนนน
จำชื่อโรงแรมไม่ได้ ไปวันที่ 3 กลับวันที่ 6
แงซาย
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด...ใครชวน...ผมก้ไป
Bike: KHS Cromolist Soft Tail, Giant Street Version, หมอบMASI, Touring Mongoose (คันนี้แปลงเอง..อิ อิ)
ตำแหน่ง: ในอ้อมแขนอันอบอุ่น ของคนที่รักเรา อิจฉาม่ะล่ะ

ข้าวโอ๊ต เขียน:เจอกันที่หัวหิน นะจ่า ผมไปดุสิตธานีอะ ไม่รู้ว่าจะไปช่วงไหนของ หัววววว หินนนนนน
ดุสิตธานี อยู่แยก ศาลาแดง
ตรงข้ามกับสวนลุม ด้านที่ไม่มีน้องๆ มายืน
ถ้าต้องการน้องๆ ต้องไปสวนลุมด้านซอยหลังสวน
กับด้าน รพ รับรองแจ่ม ช่วงสี่ทุ่มถึงเที่ยงคืน กะลังดี ตลาดคึกคัก
ใช้สนามรบแถวแยกที่รถแก็สระเบิด กับ ซอยงามดูพลี ไม่ไกล

อ้าว นอกเรื่องไปซะไกล
แถวหัวหินนะเค้าชื่อว่า ดุสิตรีสอร์ตแอนด์โปโลคลับ
ห้องสวยมากโดยเฉพาะสระว่ายนำ้ มีโนมฝรั่งให้ดูแบบละลานตา
อยู่ก่อนถึงตัวเมืองหัวหิน ซ๊ายมือ ไม่แน่ใจว่าอยู่ก่อนหรือหลัง สนามบินบ่อฝ้ายนะ
แต่เห็นชัด
สถานที่หรูหรา แต่ไม่คู่ควรกะโอ๊ตเลยอ่ะ อิ อิ
อย่าไปทำเขาแปดเปื้อนนะ
RR9 กลุ่มจักรยาน เลียบวงแหวน ธัญบุรี-ลำลูกา
RR9 5PM รวมตัวทุกวันจันทร์-ศุกร์ 17.30 - 19.00 น. ณ.ร้านข้าวแกงแม่แต๋ว
RR9 After Dark ทุกคืนวันพฤหัสฯ ล้อหมุน 18.30 น.
RR9 Weekend ทุกสุดสัปดาห์ ล้อหมุน 6.30 น.

ข้าวโอ๊ต
ขาประจำ
ขาประจำ

ดุสิตธานี อยู่แยก ศาลาแดง
ตรงข้ามกับสวนลุม ด้านที่ไม่มีน้องๆ มายืน
ถ้าต้องการน้องๆ ต้องไปสวนลุมด้านซอยหลังสวน
กับด้าน รพ รับรองแจ่ม ช่วงสี่ทุ่มถึงเที่ยงคืน กะลังดี ตลาดคึกคัก
ใช้สนามรบแถวแยกที่รถแก็สระเบิด กับ ซอยงามดูพลี ไม่ไกล

แห่ม ๆ เข้าเรื่อง อีกแล้ว
rundake
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek อีกแล้ว

โพสต์ โดย rundake »

Req บน ครับ ขอเบิก ตัง ครับ
DZG : Dream Zone Generation อดีต Dek Zarr`Gang มาตามหาความฝัน...

Fanpage First Air Soft Shop ร้านBBgun ที่ใหญ๋ที่สุดใจกลางเมือง
ข้าวโอ๊ต
ขาประจำ
ขาประจำ

rundake เขียน:Req บน ครับ ขอเบิก ตัง ครับ

ไม่เกี่ยว ๆ งานใครงานมัน 555 พี่นอ้ง ครับ เจ้าเบิร์ด รวยแล้ว คอยดูการอัพรถ ต่อไปนะครับพี่น้อง
LEXUS
ขาประจำ
ขาประจำ

เข้ามารายงานตัวตอนเช้าครับพี่น้อง
เมื่อวานเย็นโดดงานไปสอย ว. กับป๋าดุ๊กมาครับสรุปว่าผมโดนไป 1 เครื่อง 2500 ซองหนัง 50 เสา slide 150 รวมเป็น 2700 บาท แต่จริงๆ ยังมีอุปกรณ์เสริมอีกมากมายเพื่อความสะดวกในการปั่นคือ small talk ราคามีตั้งแต่ 300 ขึ้นไป แต่ถ้าเป็นแบบมีที่กดพูดที่สามารถติดตั้งที่แฮนด์จักรยานได้ก็ราคา 500 แต่ที่เจ๋งไปกว่ากันคือเสาติดท้ายรถ รวมค่าติดตั้งประมาณ 2000 บาทไม่เกินนี้ ความสูงพอประมาณสามารถเข้าอาคารได้

ส่วนเรื่องทริปวันเสาร์นี้ ก็คงมีผม ป๋าบ๊อบ เจ้าโอ๊ต 3 ท่านมั้งครับ ส่วนไปไหนยังไม่สามารถ เอาเป็นว่าไปเจอกันที่บ้านป๋าบ๊อบ 7.00 น. ก่อนก็แล้วกัน.......ปั่นเอาแรงไปก่อน ผมนัดคุณบอยว่าจะไปนั่งเม้าท์กันที่ร้านคุณบอยซะหน่อย ขำๆ แล้วค่อยกลับบ้านมาเอารถไปติดเสา ว. และป๋าบ๊อบจะได้ไปซื้อด้วย ส่วนคุณบอล ถ้าจะซื้อแต่ไม่สามารถมาได้ก็โทรบอกป๋าบ๊อบหรือผมก็ได้นะครับจะได้ไปซื้อให้ แต่ถ้าอยากได้เสาติดรถด้วย ต้องมาติดตั้งเองนะครับ ความสวยงาน ไม่ต้องพูดถึง.....ดูโปรมากๆ ครับ ส่วนเรื่องรถใหม่....ไม่มีปัญหาครับ ติดตั้งง่าย เดินใต้พรม ลากมาตรงเบรคมือ แล้วปล่อยสายลอยเอาไว้ประมาณ 3-5 ฟุต เพื่อความสะดวกในการใช้งาน เตรียมตัวกันให้พร้อมก่อนไปออกทริป ห้วยแม่ขมิ้นนะครับ วันที่ 11-12/10/51 งานนี้ 2 วัน 1 คืนนะครับ....พกหลังบ้านไปด้วยก็ได้เพราะมีรถ service ตลอดเส้นทาง
บริการต่อทะเบียน พร้อม พ.ร.บ. ราคาย่อมเยาว์สำหรับพี่น้องชาวเสือ พร้อมส่งทั่วประเทศ ติดต่อเล็ก 087-971-9790

รถยนต์นั่ง (เก๋ง กระบะ 4 ประตู) ไม่เกิน 7 คน 550 บาท
รถยนต์โดยสารเกิน 7 คน (รถตู้ รถโดยสาร) ไม่เกิน 15 ที่นั่ง 1,000 บาท
รถยนต์บรรทุก (กระบะ 2 ประตู) น้ำหนักไม่เกิน 3 ตัน 850 บาท
ขาประจำ
ขาประจำ

Howdy DZG
วันนี้อยู่บ้านครับพี่น้อง ขี้เกรียจไปทำงานเพราะป่วยกระทันหัน อิอิอิ ;) ;) ;)
+ ตกลงได้ ว. กันหรือยัง แหล่มไหม แจ้งข่าวด้วยครับผม วันนี้จะได้ไปถอยมาเชยชม :lol: :lol: :lol:
LEXUS
ขาประจำ
ขาประจำ

กำลังศึกษาหาข้อมูลของ ว. สมัครเล่นอยู่ครับ
ข้อมูลเหมือนกับการเริ่มปั่นจักรยานใหม่ๆ เลยครับ ไม่รู้เรื่องอุปกรณ์ และความรู้ทางเทคนิคเลย ศึกษาไปเรื่อยๆ คงรู้เอง
ก่อนอื่นขอตั้ง call sign ของตัวเองก่อนแล้วกันนะครับ

DZG 1 : Call sign : LEXUS ครับ ............ส่วนใครจะใช้ก็ช่วยตั้ง call sign ของตัวเองกันด้วยนะครับพี่น้อง

ส่วน chanal ช่องสัญญาณที่จะใช้กันในกลุ่มต้องรอตกลงกันต่อไปว่าเราจะใช้ช่องอะไรดีในการติดต่อสื่อสารในกลุ่ม DZG น่าจะมีสำหรับกันไว้สัก 2-3 ช่องเพื่อสะดวกในการใช้งาน เผื่อช่องอื่นที่เลือกไว้มีคนใช้งานอยู่ครับผม

แงซาย
ขาประจำ
ขาประจำ

Good Morning DZG
มาแว้ว
เมื่อคืนนอนดึก เพราะ ว. คุยกับ เพื่อนกลุ่ม 20 ปทุมธานี
ใส่เสาสไลด์ 5/8 ชัดเจนดี แต่บ้านผมอยู่ในมุมอับสัญญาณ
มือถือ วิทยุ FM พร่าหมด เมื่อเข้ามาใต้ชายคาบ้าน
เลยยื่นเสาออกไปนอกบ้าน ก็ใช้ รับ ส่ง ได้ดีพอสมควร

อุปกรณ์ที่ซื้อมาเมื่อวาน เอามาครบชุดเลย
ชุดวิทยุ CB245
ไมค์แยก ใช้ในรถและปั่น จกย
เสาโมบายติดรถ รุ่น CB4 พร้อมติดตั้งและสายสัญญาณ ตำแหน่งมุมกระโปรงหลัง ด้านขวา
ทำืีเดียวจบไปเลย ใช่เวลาติดตั้งแค่ 30 นาที รถไม่มีรอย ถอดออกได้เมื่อต้องการย้ายไปรถคันอื่น

ทดสอบการใช้งาน เสา CB4 เครื่องแฮนดี้ P245 Pro 5W ที่อยู่ในรถผม
ติดต่อกับสถานี รามอิทรา กม 8.
เครื่องโมบาย Icom 2001. 10W เสาไดโพล และแฮนดี้ สเปนเดอร์ 5W เสา 5/8
พูดคุยตลอดเส้นทาง ศรีนครินทร์-รามคำแหง-ซอยมหาดไทย-ลาดพร้าว-ชอย64-รัชดา
สัญญาณชัดเจนดีตลอด มีพร่าบางครั้งเมื่อเข้ามุมอับ
สถานีรามอินทรา กม8 เเจ้ง S มิเตอร์ที่รับได้ 3/4 เกือบตลอด
เมื่อขึ้นมาจอดรถที่ชั้น10 เมืองไทย-ภัทร สถานีแจ้ง S มิเตอร์ ฟูลสเกล
S มิเตอร์ของผมรับสัญญาณ ฟูลสเกล ตลอดเช่นกัน
สถานี กม8. สลับใช้ แฮนดี้ 5W เสา 5/8 ติดต่อกับผม เพื่อให้เห็นความแตกต่าง
สามารถติดต่อได้ แต่ความชัดเจนเป็นรอง เครื่องโมบาย 10W
คอมเม้นต์ จากสถานี กม8. เสาโมบายใช้ได้ดี เครื่องแฮนด์ดี้ กำลังส่งน้อยไปนิด ใช้ในรถน่าจะ 10 W
สรุปผลรวมอยู่ในระดับค่อนข้างดี

ทดลองกับ แฮนด์ดี้ 5W เสาโมบายเช่นกัน
ระหว่างตำแหน่ง รัชดา 18 กับ ถนน นวมินทร์
รับฟังข้อความได้ แต่มีพร่ามัวและรบกวนบางช่วง

สรุป ใช้แฮนด์ดี้+เสาโมบาย CB4 ระหว่างเดินทาง สื่อสารระหว่างโมบายแต่ละคันจะดีมาก ในที่โล่ง
ใช้แฮนด์ดี้+ไมค์นอก+เสาชัก 5/8 เวลาปั่นก็จะดีมากเช่นกัน
เวลาไปซื้อ นำรถไปติดตั้งเสาเลย จะสะดวกที่สุด ไม่เกิน 30 นาที

คอลซายผมคือ: แงซาย
ช่องแสตนบาย DZG: ช่อง 50
แก้ไขล่าสุดโดย แงซาย เมื่อ 26 ก.ย. 2008, 10:07, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง

ขาประจำ
ขาประจำ

พรุ่งนี้มาเป็นเพื่อนหน่อยนะ จะไปถอยมั่ง
แงซาย
ขาประจำ
ขาประจำ

จ่าดับ จำเปาะ เขียน:พรุ่งนี้มาเป็นเพื่อนหน่อยนะ จะไปถอยมั่ง
แน่นอนจ่า
อย่าลืมติดเสา CB4 ด้วยล่ะกัน
เพิ่มตังค์อีกนิด เเต่ครบเครื่อง คุ้มค่าจิงๆ
มันมีเสาอีกตัว ดีกว่า CB4 แพงกว่า 200-300 ได้มั๊ง
จ่าลองตัวนั้นดิ จะได้เปรียบเทียบกัน

ตอบกลับ

กลับไปยัง “DZG”