[*][*] โรงเรียนวัดลิงขบ [*][*]

รายงานตัว พี่ๆน้องๆที่ปั่นด้วยกัน อาจเป็นรุ่นพี่รุ่นน้องโรงเรียนเดียวกันก็ได้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
DNA-
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896796313
ตำแหน่ง: ถนน หน ทาง

[*][*] โรงเรียนวัดลิงขบ [*][*]

โพสต์ โดย DNA- »

มีบ้างไหมเอ่ย ตั้งดักเอาไว้ก่อน

เดิมทีมาจากชื่อลุงขบ เป็นเล่า ๆ ต่อ ๆ กันมา หลากหลายกระแส
ไม่อยากเล่าเดี๋ยวผิดพลาด

โรงเรียนวัดบวรมงคล ในซอยจรัญสนิทวงศ์ 46 (ซอยวรพงษ์) ปากซอยมีตลาดพงษ์ทรัพย์ ตรงข้ามบ้านบรรหาร ศิลปอาชา ก้นซอยเป็นท่าเรือ บวรมงคล และสน.บวรมงคล

อดีต สน.บวรมงคลเป็นสน.ริมน้ำ อาคารเดิมทรุดโทรมเลยย้ายมาตั้งข้าง ๆ ท่าเรือบวรมงคล ซึ่งท่าเรือสามารถข้ามออกไปท่าเทเวศน์ ตรงตลาดเทวราชพอดี :D

ส่วนเส้นทางในซอยนั้นสามารถทะลุออกได้ตั้งแต่สะพานปิ่นเกล้า สะพานพระราม 8 ยาวไปจนถึงสะพานกรุงธน(ซังฮี้) เพราะเป็นซอยเก่าแก ไม่มีบ้านจัดสรรมาเบียดบัง ที่รู้ก็เพราะปั่นทะลุโน่นออกนี่ไปเยอะแล้ว

ผมเรียน จบมัธยมต้น (ม.3) ที่นั่น และ ปั่นจักรยานไปเรียนตั้งแต่ช่วง ม.2-ม.3 จาก ท่าพระ

จบข่าว มีไหมมาทักทายกันบ้าง
แจ๊คครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-569-แปด สอง เจ็ด ห้า
team: ซังฮี้เรซซิ่ง!!(พระรามแปดปลอมตัวมา555)
Bike: Giant ATX Elite
ตำแหน่ง: กรุงเทพมหานคร

Re: [*][*] โรงเรียนวัดลิงขบ [*][*]

โพสต์ โดย แจ๊คครับ »

มาช้าไปหน่อยขอโทษด้วยครับ เพิ่งจะมาเห็น นึกว่าใครมาตั้งชื่อแซวซะแว้ววว :mrgreen:
ผมก็จบที่นี่ครับ มัธยมต้นเหมือนกัน กี่ปีแล้วเนี่ย จำอะไรไม่ได้เล๊ย555 น่าจะ10กว่าปีนิดๆ(ปัจจุบันอายุ29ปีนี้) รู้สึกว่ารุ่นผมจะเป็นรุ่นที่สอบเข้าเป็นรุ่นสุดท้าย พอรุ่นต่อๆมาจะเป็นแบบแบ่งเขตนะที่บ้านใกล้ที่ไหนเข้าเรียนได้เลยถ้าเกินก็จับฉลากหรือสอบอีกที จำได้ว่าตอนนั้นยังเป็นเด็กเรียบร้อยตัวเล็กๆ เงียบๆติ๋มๆ เข้าแถวอยู่ข้างหน้าตลอด ผมอยู่ห้องรองห้องคิงน่ะครับ เป็นพวกคณิตฯ-วิทย์ฯ มันก็จะมีคณิตย์เสริม+วิทย์ฯเสริมแต่ผมเรียนตกวิชาเสริมทั้ง2ตัวเลย555 ตกจนโดนเชิญผู้ปกครองกันค่อนห้องแน่ะ
ตอนม.1มันมี12ห้องผมอยู่ห้อง11 พอขึ้นม.2-3มันจะตัดไปห้องนึงเหลือ11ห้อง ผมก็อยู่ห้อง10เหลือผู้ชายอยู่แค่7คน555
แต่ก็ปั่นผ่านโรงเรียนบ่อยเพราะไปนั่งเล่นที่สะพานพระราม8น่ะครับ 2-3 ปีที่แล้วก็รวมตัวเพื่อนๆไปถ่ายรูปเล่นกันในโรงเรียน แล้วก็ออกมากินก๋วยเตี๋ยวเรือปากซอย อร่อยเหมือนเดิม
"วันนี้ เราจะปฏิบัติงานให้ถูกวิธี ไม่ประมาท จะลดอุบัติเหตุให้เป็นศูนย์...YEAH!!"
ปั่นชิลแต่มันส์ กลั้นไม่อยู่กับพวกเค้า!! พระราม8ชวนปั่น อั่นๆๆๆ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=127629
น้าหมีบิน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0811613030
team: การบินไทย
Bike: giant

Re: [*][*] โรงเรียนวัดลิงขบ [*][*]

โพสต์ โดย น้าหมีบิน »

เรื่องเล่าของวัดลิงขบ จบแล้วเหรอ ว้า...............
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องคืนสู่เหย้า”