สนใจ Hybrid กำลังเลือกระหว่าง Bianchi Camaleonte 2 กับ Roma 2

ตอบกลับ
iamomega
สมาชิก
สมาชิก
Bike: STORCK SCENERIO G3

สนใจ Hybrid กำลังเลือกระหว่าง Bianchi Camaleonte 2 กับ Roma 2

โพสต์ โดย iamomega »

อยากขอสอบถามความคิดเห็นหน่อยครับ
กำลังมองหา Hybrid สักคัน และสนใจ Bianchi เป็นพิเศษ เลยดูอยู่ระหว่าง 2 รุ่นนี้ คือ
Camaleonte 2
cm2web.jpg (74.65 KiB) เข้าดูแล้ว 4903 ครั้ง
และ Roma 2
ROMA II CK.jpg
ROMA II CK.jpg (79.51 KiB) เข้าดูแล้ว 4903 ครั้ง
ไม่ทราบว่าจะแนะนำกันอย่างไรครับ และ disc break นี้จำเป็นไหมครับสำหรับแนวนี้

ข้อมูล
สูง 178 ซม. มือใหม่หัดปั่น, คิดว่าคงไม่ได้โมอะไรเพิ่มเติมอีกนาน จนกว่าจะปั่นแล้วอินมากกว่านี้ครับ
อยากเอามาไว้ดึงดูดเพื่อให้ปั่นมากกว่าครับ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: สนใจ Hybrid กำลังเลือกระหว่าง Bianchi Camaleonte 2 กับ Roma 2

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

คันบนใช้ชุดขับเคลื่อนเสือภูเขา คันล่างใช้ของเสือหมอบยกเว้นเบรค ข้อแตกต่างหลักคือความกว้างดุมหลัง

ดังนั้นหากเลือกคันใดคันหนึ่ง ควรดูแนวทางที่ีจะอัพเกรดต่อไปด้วยว่าจะเน้นไปทางไหน อะหลั่ยใช้ด้วยกันได้ยากครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
benzd
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: LA หนัก14.8

Re: สนใจ Hybrid กำลังเลือกระหว่าง Bianchi Camaleonte 2 กับ Roma 2

โพสต์ โดย benzd »

ตัวล่างจะแรงกว่าด้วยใช่ไหมครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จักรยานอื่นๆ (รวม Trials,BMX,Dirt และอื่นๆ)”