จะเป็นไปได้ไหมกับห้าสนามนครศรีธรรมราช

ผู้ดูแล: Ligor007

กฏการใช้บอร์ด
ชมรมจักรยานนครศรีธรรมราช
ที่อยู่ 74/41 ถ.อ้อมค่าย ต.ท่าวัง อ.เมือง นครศรีธรรมราช 80000
โทร 089-8663343 คุณวิชาญ
โทร 081-4763322 คุณสุวาส ฐิตินันท์ ประธานชมรมจักรยานนครศรีธรรมราช
เอกราช สงวนทอง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-2659xxx
team: คนรักจักรยานพระพรหม นครศรีธรรมราช
Bike: ORBEA lansza2009

Re: จะเป็นไปได้ไหมกับห้าสนามนครศรีธรรมราช

โพสต์ โดย เอกราช สงวนทอง »

เสือเอNST เขียน:เห็นด้วยครับ ต่างอำเภอขอเสียงหน่อย
พระพรหมเฮ้ๆ
แต่พระพรหมต้องผ่านอ.จรูญคับ
ขายกล้องvdo-jvc รุ่นGR-d93(อุปกรครบ) ราคา25%ของราคาใหม่-สภาพ90%UP
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... ามลิ้งคับ)
เพื่อการศึกษาคับช่วยๆกันคับ

ใจถึง คนก็ถึง
รูปประจำตัวสมาชิก
น้าวี
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0831805568
team: สัจธรรม สุราษฎร์ธานี
Bike: SCHWINN , MOSSO FUTURISM

Re: จะเป็นไปได้ไหมกับห้าสนามนครศรีธรรมราช

โพสต์ โดย น้าวี »

นครตั้งใจทำอย่างนี้ ทำได้อยู่แล้ว จัดแบบเรียบง่ายแต่สนุก ดูที่ดอนตะโกได้เลย นักแข่นครฯแทบทั้งสิ้นครับ ต่างจังหวัดไม่กี่คน สนับสนุนเต็มที่ผมจะได้ไปซ้อมใหญ่ครับ :D
ผู้ที่รู้จักคำว่าแพ้ นั้นแหละคือ ผู้ชนะที่แท้จริง
หมาหอบแดด
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย หมาหอบแดด »

น้าวี เขียน:นครตั้งใจทำอย่างนี้ ทำได้อยู่แล้ว จัดแบบเรียบง่ายแต่สนุก ดูที่ดอนตะโกได้เลย นักแข่นครฯแทบทั้งสิ้นครับ ต่างจังหวัดไม่กี่คน สนับสนุนเต็มที่ผมจะได้ไปซ้อมใหญ่ครับ :D
น้าวี มาแบบทูอินวัน แข่งกันถ่ายรูปกันน่ะครับ
" ไม่มีเพื่อนอย่าไปไกล ไม่มีน้ำใจอย่าไปกับเพื่อน "

@@@กระทู้ Like สาระ(หนุ๊กกันนิคุณ)@@@
น้าวี
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0831805568
team: สัจธรรม สุราษฎร์ธานี
Bike: SCHWINN , MOSSO FUTURISM

โพสต์ โดย น้าวี »

ครอสหมดสิทธิ์ถ่าย ขืนหันหลังไปถ่ายรูป ตุงครับ :lol: :lol: :lol:
ถ้าจัดจริงไปแน่ ๆ ครับ ไม่เอาคะแนน ไปหาสนามที่ไม่จำเจซ้อมไปในตัวครับ ปั้นกันมาก ๆ สนุกดีไม่เงียบเหงาครับ :D :D :D
ผู้ที่รู้จักคำว่าแพ้ นั้นแหละคือ ผู้ชนะที่แท้จริง
เสือตัวสุดท้าย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815374268
team: ชมรมจักยานนครศรีฯท่าศาลา
Bike: KLEIN TREK 8500 2012 หมอบTREKเก่าๆ อีกคัน

โพสต์ โดย เสือตัวสุดท้าย »

น้าวี เขียน:ครอสหมดสิทธิ์ถ่าย ขืนหันหลังไปถ่ายรูป ตุงครับ :lol: :lol: :lol:
ถ้าจัดจริงไปแน่ ๆ ครับ ไม่เอาคะแนน ไปหาสนามที่ไม่จำเจซ้อมไปในตัวครับ ปั้นกันมาก ๆ สนุกดีไม่เงียบเหงาครับ :D :D :D
มาเที่ยวตะพี่ ถ้วยรางวัลไม่มี เหรียนรางวัลกะหาหม้าย แต่รับรองได้ว่า ไม่อดครับท่านพี่มีข้าวเลี้ยงแน่นอน

มาท่าหลาน่าจะเจอในทุ่งนาแน่ๆครับ
ชีวิตก็เปรียบเสมือนจักรยาน ถ้า จะให้มันสนุก ก็ ต้องรู้จักถีบ ไปเที่ยวกันกับพวกเรา ท่าศาลาทีม ครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 68&start=0
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3&t=138333
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=205616
วัฒน์ จันดี_008
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815360903
team: FS จันดี
Bike: ํํYeti SB100 / Trek Emonda SL6 Disc
ติดต่อ:

โพสต์ โดย วัฒน์ จันดี_008 »

ท่าหลาเป็นทุ่งนา แล้วของเราเอาเป็นน้ำตกหรือป่ายางดีหว่า :mrgreen: :mrgreen:
-- YT Jeffsy Carbon / Trek Emonda SL6 Disc --
นายโทก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: -
Bike: GARY FISHER

โพสต์ โดย นายโทก »

ชวนเที่ยวสนามแข่ง
สนามแข่งเสือภูเขา เป็นอย่างไร ยาก ลำบาก อันตราย ท้าทาย สนุก มากน้อยแค่ไหน มีอีกหลายๆ คนอยากรู้ อยากสัมผัส แต่ไม่กล้าสมัครลงแข่งขัน
หากเปิดโอกาส ให้กับกลุ่มนี้ ทั้ง มือใหม่ สว. แม่บ้าน เพื่อสุขภาพ ทุกประเภทจักรยาน ใช้สนามแข่ง ตลอดเส้นทาง แต่ไม่มีการแข่งขัน
ปั่นได้ก็ปั่น ปั่นไม่ได้ก็เข็น นักแข่งอาจจะปั่นมากกว่า ๑ รอบ แต่กลุ่มนี้แค่สัมผัสสนามตลอดเส้นทาง ๑ รอบ
ปล่อยตัวสักประมาณ ๒ โมงเช้า ปั่นเสร็จนั่งพักผ่อนทานอาหาร ดื่มน้ำ แล้วเขาก็จะเห็นกลุ่มนักแข่งกำลังทะยอยกันมายังสนามแข่ง บ้างก็ลงรถ บ้างก็เช็ครถ บ้างก็ไปสมัคร บ้างก็วอร์ม ทั้งความสามัคคี ทั้งแบ่งหน้าที่กันทำของกลุ่มนักแข่ง และอะไรๆ อีกเยอะที่เขาได้เห็น อีกทั้งสนามแข่งขันก็ได้สัมผัสแล้ว ตัวคนแข่งก็ได้เห็นหลายๆ อริยบท แล้วเขาอาจจะรู้ว่าการปั่นจักรยานมันได้อะไรอีกเยอะแยะ

แล้วเราล่ะได้อะไร ?[/color]
ยามเรืองรุ่งพุ่งเปรี้ยงดุจเสียงฟ้า แม้เทวายังสยบหลบทางให้
จะหยิบดาวเดือนชมก็สมใจ คงร้องให้วันหนึ่งแน่คราวแพ้มี
Ligor008
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-5976914
team: Ligor team nakhonsri
Bike: gary fisher

โพสต์ โดย Ligor008 »

...นั่งมองทุกวัน.....เห็นมือแกว่งไปแกว่งไปแกว่งมา นึกว่าเดินแล้ว...กำลังนาดอยู่นี่เอง เดินหน้าเลยครับ.....นัดประชุมทันที สร้างข้อตกลง สร้างกติกา กฏระเบียบต่าง ๆ และอีกอย่างที่ลืมไม่ได้ คือค่าใช้จ่ายในการดำเนินการ.....ต้องคุยกันให้เสร็จ ไม่มีเงิน งานไม่เดิน ครับ.....ตกลงกันได้เสร็จ.....ก็คัดเลือกประธานโครงการ และกรรมการชุดต่าง ๆ ให้เรียบร้อย แล้วช่วยกันออกหาสปอนเซอร์ มาเสริม เป็นค่าใช้จ่ายในการดำเนินการทั้งระบบ....ค่าใช้จ่ายในการแข่งขันแต่ละครั้ง จะได้ลดลง....ได้อย่างนี้ ดีแน่นอน....Happy กันทั่วหน้า....ตอนนี้มี คอจักรยาน คนหนึ่งบอกว่า ขอดูหน้ากรรมการหน่อยหล่อหรือไม่ ถ้าหล่อสนามละ 1,000 บาท :D :D :D
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักยานนครศรีฯท่าศาลา
Bike: KLEIN TREK 8500 2012 หมอบTREKเก่าๆ อีกคัน

Ligor008 เขียน:...นั่งมองทุกวัน.....เห็นมือแกว่งไปแกว่งไปแกว่งมา นึกว่าเดินแล้ว...กำลังนาดอยู่นี่เอง เดินหน้าเลยครับ.....นัดประชุมทันที สร้างข้อตกลง สร้างกติกา กฏระเบียบต่าง ๆ และอีกอย่างที่ลืมไม่ได้ คือค่าใช้จ่ายในการดำเนินการ.....ต้องคุยกันให้เสร็จ ไม่มีเงิน งานไม่เดิน ครับ.....ตกลงกันได้เสร็จ.....ก็คัดเลือกประธานโครงการ และกรรมการชุดต่าง ๆ ให้เรียบร้อย แล้วช่วยกันออกหาสปอนเซอร์ มาเสริม เป็นค่าใช้จ่ายในการดำเนินการทั้งระบบ....ค่าใช้จ่ายในการแข่งขันแต่ละครั้ง จะได้ลดลง....ได้อย่างนี้ ดีแน่นอน....Happy กันทั่วหน้า....ตอนนี้มี คอจักรยาน คนหนึ่งบอกว่า ขอดูหน้ากรรมการหน่อยหล่อหรือไม่ ถ้าหล่อสนามละ 1,000 บาท :D :D :D

คือค่าใช้จ่ายในการดำเนินการ.....ต้องคุยกันให้เสร็จ ไม่มีเงิน งานไม่เดิน ครับ

นี่คือ หนึ่งคำถามนะครับ สำหรับการดำเนินการ ต้องการให้ทุกๆคนได้รับทราบคำตอบ เรื่องที่มาที่ไปถึงเรื่องงบประมาณในการจัดการแข่งขันทุกคนมีสิทธิมีเสียงเต็มที่ในการเป็นส่วนหนึ่งของโครงการนี้นะครับ เรามาร่วมกันคิด ร่วมกันลงมือกระทำ เมื่อคุณ ก้าวเข้ามาร่วมโครงการกับเราคุณก็จะรู้ทุกอย่างที่เราคุยหรือกระทำกัน

จะได้ไม่ต้องมีคำถามที่ว่า เงินมาจากใหน แล้วตอนนี้เงินหลือเท่าไหร่ ใครเป็นผู้ถือเงิน จะบริหารเงินกันอย่างไร

หวังว่าคำถามพวกนี้คงจะไม่มีนะ ถ้าเราลงมือทำงานร่วมกันตั้งแต่ต้น เพราะเราจะได้ค้นหาคำตอบพร้อมๆกัน

ส่วนเรื่องการนัดประชุมพูดคุยกันนั้นขอฝาก พี่ลิกอร์ 008 นัดวันและเวลาได้เลยครับเพราะถึงอย่างไรพวกเราทุกๆคนคงพร้อมที่จะคุยในเรื่องรายละเอียดอยู่แล้วครับ แค่พี่นัดวัน เวลา แล้วผมก็จะประสานงานกับเพื่อนๆสมาชิกอีกครั้งหนึ่งครับ

คิดเหมือนกันเลยครับเรามานั่งพิมพ์กันทุกๆวัน กิจกรรมก็ไม่เกิดครับ อย่างน้อยก็คุยกันก่อนสักครั้ง ขอแค่ วัน เวลา และสถานที่คุยกันก็พอครับ
ชีวิตก็เปรียบเสมือนจักรยาน ถ้า จะให้มันสนุก ก็ ต้องรู้จักถีบ ไปเที่ยวกันกับพวกเรา ท่าศาลาทีม ครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 68&start=0
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3&t=138333
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=205616
ขาประจำ
ขาประจำ

นายโทก เขียน:ชวนเที่ยวสนามแข่ง
สนามแข่งเสือภูเขา เป็นอย่างไร ยาก ลำบาก อันตราย ท้าทาย สนุก มากน้อยแค่ไหน มีอีกหลายๆ คนอยากรู้ อยากสัมผัส แต่ไม่กล้าสมัครลงแข่งขัน
หากเปิดโอกาส ให้กับกลุ่มนี้ ทั้ง มือใหม่ สว. แม่บ้าน เพื่อสุขภาพ ทุกประเภทจักรยาน ใช้สนามแข่ง ตลอดเส้นทาง แต่ไม่มีการแข่งขัน
ปั่นได้ก็ปั่น ปั่นไม่ได้ก็เข็น นักแข่งอาจจะปั่นมากกว่า ๑ รอบ แต่กลุ่มนี้แค่สัมผัสสนามตลอดเส้นทาง ๑ รอบ
ปล่อยตัวสักประมาณ ๒ โมงเช้า ปั่นเสร็จนั่งพักผ่อนทานอาหาร ดื่มน้ำ แล้วเขาก็จะเห็นกลุ่มนักแข่งกำลังทะยอยกันมายังสนามแข่ง บ้างก็ลงรถ บ้างก็เช็ครถ บ้างก็ไปสมัคร บ้างก็วอร์ม ทั้งความสามัคคี ทั้งแบ่งหน้าที่กันทำของกลุ่มนักแข่ง และอะไรๆ อีกเยอะที่เขาได้เห็น อีกทั้งสนามแข่งขันก็ได้สัมผัสแล้ว ตัวคนแข่งก็ได้เห็นหลายๆ อริยบท แล้วเขาอาจจะรู้ว่าการปั่นจักรยานมันได้อะไรอีกเยอะแยะ

แล้วเราล่ะได้อะไร ?[/color]

ครับนี่ก็อีกหนึ่งความคิดเห็นที่สอดคล้องกับความคิดของผมเหมือนกัน ก่อนการแข่งขัน น่าจะมีการปั่นเพื่อสุขภาพเพื่อเป็นการนำพาสมาชิกได้สัมผัสกับบรรยากาศของแต่ละพื้นที่แต่ละอำเภอ แล้วเราก็จะได้กลิ่นไอของการปั่นจักรยานอย่างแท้จริงครับ

ยังมีอีกหลายสิ่ง หลายอย่าง รอให้เราได้พบ และสัมผัส

อ้าวพิมพ์มาตั้งนาน แล้วพวกเราจะได้อะไรละ
ขาประจำ
ขาประจำ

Ligor008 เขียน:...นั่งมองทุกวัน.....เห็นมือแกว่งไปแกว่งไปแกว่งมา นึกว่าเดินแล้ว...กำลังนาดอยู่นี่เอง เดินหน้าเลยครับ.....นัดประชุมทันที สร้างข้อตกลง สร้างกติกา กฏระเบียบต่าง ๆ และอีกอย่างที่ลืมไม่ได้ คือค่าใช้จ่ายในการดำเนินการ.....ต้องคุยกันให้เสร็จ ไม่มีเงิน งานไม่เดิน ครับ.....ตกลงกันได้เสร็จ.....ก็คัดเลือกประธานโครงการ และกรรมการชุดต่าง ๆ ให้เรียบร้อย แล้วช่วยกันออกหาสปอนเซอร์ มาเสริม เป็นค่าใช้จ่ายในการดำเนินการทั้งระบบ....ค่าใช้จ่ายในการแข่งขันแต่ละครั้ง จะได้ลดลง....ได้อย่างนี้ ดีแน่นอน....Happy กันทั่วหน้า....ตอนนี้มี คอจักรยาน คนหนึ่งบอกว่า ขอดูหน้ากรรมการหน่อยหล่อหรือไม่ ถ้าหล่อสนามละ 1,000 บาท :D :D :D

อีกทีหนึ่งคับพี่ ผมว่ากรรมการชุดนี้ไม่น่าจะขี้เหร่ (สักเท่าได)นะครับ

ยังไงก็รับๆไปก่อนนะ ตั้ง 1000 ต่อ 1 สนาม

รวมแล้วก็ 5000 นะครับพี่น้องครับ :) :) :)
NaiNooM จันดี_003
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817372707
team: FS จันดี
Bike: GT Force X Pro 2015 , TREK Superfly8 FS. 29er , TURNER 5.Spot
ติดต่อ:

โพสต์ โดย NaiNooM จันดี_003 »

เสือตัวสุดท้าย เขียน:

คือค่าใช้จ่ายในการดำเนินการ.....ต้องคุยกันให้เสร็จ ไม่มีเงิน งานไม่เดิน ครับ

นี่คือ หนึ่งคำถามนะครับ สำหรับการดำเนินการ ต้องการให้ทุกๆคนได้รับทราบคำตอบ เรื่องที่มาที่ไปถึงเรื่องงบประมาณในการจัดการแข่งขันทุกคนมีสิทธิมีเสียงเต็มที่ในการเป็นส่วนหนึ่งของโครงการนี้นะครับ เรามาร่วมกันคิด ร่วมกันลงมือกระทำ เมื่อคุณ ก้าวเข้ามาร่วมโครงการกับเราคุณก็จะรู้ทุกอย่างที่เราคุยหรือกระทำกัน

จะได้ไม่ต้องมีคำถามที่ว่า เงินมาจากใหน แล้วตอนนี้เงินหลือเท่าไหร่ ใครเป็นผู้ถือเงิน จะบริหารเงินกันอย่างไร

หวังว่าคำถามพวกนี้คงจะไม่มีนะ ถ้าเราลงมือทำงานร่วมกันตั้งแต่ต้น เพราะเราจะได้ค้นหาคำตอบพร้อมๆกัน

ส่วนเรื่องการนัดประชุมพูดคุยกันนั้นขอฝาก พี่ลิกอร์ 008 นัดวันและเวลาได้เลยครับเพราะถึงอย่างไรพวกเราทุกๆคนคงพร้อมที่จะคุยในเรื่องรายละเอียดอยู่แล้วครับ แค่พี่นัดวัน เวลา แล้วผมก็จะประสานงานกับเพื่อนๆสมาชิกอีกครั้งหนึ่งครับ

คิดเหมือนกันเลยครับเรามานั่งพิมพ์กันทุกๆวัน กิจกรรมก็ไม่เกิดครับ อย่างน้อยก็คุยกันก่อนสักครั้ง ขอแค่ วัน เวลา และสถานที่คุยกันก็พอครับ

จะนัดเมื่อไหร่ก็ว่ามา...เราเกือบพร้อม...อิอิอิอิ (มีแทงกั๊กไว้หิดนึง....กลัวพลาดหลาวพี่น้องเหอ)
Ligor008
ขาประจำ
ขาประจำ

NaiNooM จันดี_003 เขียน:
เสือตัวสุดท้าย เขียน:

จะนัดเมื่อไหร่ก็ว่ามา...เราเกือบพร้อม...อิอิอิอิ (มีแทงกั๊กไว้หิดนึง....กลัวพลาดหลาวพี่น้องเหอ)
:idea: :idea: :idea: :idea: ข่าวดีอีกแล้วครับท่าน วันนี้มีมาอีกแล้วครับ บอกว่า วันไหน ประชุมบอกด้วย จะช่วย สนามละ 1000 บาท อีกท่านครับ....เห็นบอกว่า เพื่อน้องๆ ลูกๆ หลานๆ .....เห็นใหม มีคนเห็นด้วย และร่วมเป็นกำลังใจอีกแล้ว....ส่วนผม งานนี้เป็นแค่กรรมการสนามพอนะ ที่ปรึกษาไม่เอาแล้ว หลาบบบบบบบบบ....... :cry: :cry: :cry: :cry:
Ligor008
ขาประจำ
ขาประจำ

.....อย่าลืม เวลาประชุม เสนอค่าเสื้อกรรมการสนามด้วยนะ ใส่ไว้ในโครงการด้วยเลย ว่ามีค่าเสื้อกรรมการ อย่าลืมเด็ดขาด..... :idea: :idea:
Ligor005
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-7397607
team: Ligor team
Bike: klien LA Turbo เฟสสัน(สีแดง)

โพสต์ โดย Ligor005 »

..เห็นหม้ายน้องมร พอคนขับขึ้นรถเข้าเกียร์เดินหน้าล้อก็หมุนนะชี :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ชมรมจักรยานนครศรีธรรมราช”