ป้าตุ๊BJ ชวนหลานไปวัดท่าการ้อง...อา. 31 กค.54

ผู้ดูแล: ป้าตุ๊BJ, ป้อม วีระชัย ว.

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม BikeJoy 14/31ม.4 ซอยวัดมะพร้าวเตี้ย ถ.สายบางแวก แขวงคลองขวาง เขตภาษีเจริญ กทม. 10160
ผู้ดูแลบอร์ด
ป้อม วีรชัย ว. 08-1933-3074
wj 086-603-6604
รูปประจำตัวสมาชิก
เพ้งครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814225608
team: BikeJoy / Mahachai
Bike: TREK/Specialized/DAHON/Strida/CarryMe/Bianchi

Re: ป้าตุ๊BJ ชวนหลานไปวัดท่าการ้อง...อา. 31 กค.54

โพสต์ โดย เพ้งครับ »

WJ เขียน:
เพ้งครับ เขียน:น้า wj ไปวัดม่วงคนเดียวเหรอ

ไปกับรวมมิตร+รถพับ แต่ถ้าทำเวลาไม่ได้ก็คงฉายเดี่ยว เพราะกะจะแวะมาเที่ยวอยุธยาต่อก่อนกลับบ้าน ;)
อาทิตย์นี้ลงชื่อไว้ไปกับ Specialized แต่ทริปปั่น 20 โลแล้วพัก ทั้งหมด 4 ช่วง
ตอนนี้ลังเลอยากไปทริปไกลๆบ้าง มีเวลาคิดอีกสองวัน
WJ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6603-6604
team: ท้อเชื่อม-บ๊วยหวาน ปั่นไปทั่ว-มั่วไปเรื่อย

Re: ป้าตุ๊BJ ชวนหลานไปวัดท่าการ้อง...อา. 31 กค.54

โพสต์ โดย WJ »

เพ้งครับ เขียน:
WJ เขียน:
เพ้งครับ เขียน:น้า wj ไปวัดม่วงคนเดียวเหรอ

ไปกับรวมมิตร+รถพับ แต่ถ้าทำเวลาไม่ได้ก็คงฉายเดี่ยว เพราะกะจะแวะมาเที่ยวอยุธยาต่อก่อนกลับบ้าน ;)
อาทิตย์นี้ลงชื่อไว้ไปกับ Specialized แต่ทริปปั่น 20 โลแล้วพัก ทั้งหมด 4 ช่วง
ตอนนี้ลังเลอยากไปทริปไกลๆบ้าง มีเวลาคิดอีกสองวัน

สูบยางเสือหมอบแล้วมาเจอกัน :idea: โอกาสดีๆมีไม่บ่อย :lol:
เพ้งครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TREK/Specialized/DAHON/Strida/CarryMe/Bianchi

ฝนตกหนักอีกแล้ว
ประกาศเตือนภัย
"พายุ “นกเตน” "
ฉบับที่ 4 ลงวันที่ 29 กรกฎาคม 2554

เมื่อเวลา 04.00 น. วันนี้ (29 ก.ค.54) พายุโซนร้อน “นกเตน” (NOCK TEN) บริเวณทะเลจีนใต้ มีศูนย์กลางอยู่ห่างประมาณ 280 กิโลเมตร ทางตะวันออกของเกาะไหหลำ ประเทศจีน หรือที่ละติจูด 18.1 องศาเหนือ ลองจิจูด 112.6 องศาตะวันออก มีความเร็วลมใกล้ศูนย์กลางประมาณ 50 นอต หรือ 90 กิโลเมตรต่อชั่วโมง กำลังเคลื่อนตัวทางทิศตะวันตก ด้วยความเร็วประมาณ 10 นอต หรือ 18 กิโลเมตรต่อชั่วโมง คาดว่า พายุนี้จะเคลื่อนผ่านเกาะไหหลำ อ่าวตังเกี๋ย และขึ้นฝั่งที่บริเวณประเทศเวียดนามตอนบนในช่วงวันที่ 30-31 ก.ค. และในขณะที่มรสุมตะวันตกเฉียงใต้ที่พัดปกคลุมทะเลอันดามัน ประเทศไทย และอ่าวไทย มีกำลังแรง ลักษณะเช่นนี้
ทำให้ประเทศไทยจะมีฝนตกชุกหนาแน่นเพิ่มขึ้นและมีฝนตกหนักถึงหนักมากหลายพื้นที่ โดยเฉพาะด้านรับลมบริเวณภาคเหนือ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ด้านตะวันตกของภาคกลาง ภาคตะวันออก และ ภาคใต้ฝั่งตะวันตก
จึงขอให้ประชาชนในพื้นที่เสี่ยงภัยตามที่ลาดเชิงเขา ใกล้ทางน้ำไหลผ่าน และพื้นที่ราบลุ่ม ระมัดระวังอันตรายจากน้ำท่วมฉับพลัน น้ำป่าไหลหลาก และน้ำล้นตลิ่ง ในช่วงวันที่ 30 ก.ค.-2 ส.ค.
ส่วนคลื่นลมในทะเลอันดามันและอ่าวไทยตอนบนจะมีกำลังแรง โดยมีคลื่นสูง 2-4 เมตร ขอให้ชาวเรือบริเวณดังกล่าวระมัดระวังอันตรายในการเดินเรือ และเรือเล็กควรงดออกจากฝั่งในระยะนี้ไว้ด้วย

ประกาศ ณ วันที่ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2554
ออกประกาศ เวลา 05.30 น.

เพ้งครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

WJ เขียน:
เพ้งครับ เขียน:
WJ เขียน:

สูบยางเสือหมอบแล้วมาเจอกัน :idea: โอกาสดีๆมีไม่บ่อย :lol:
สนใจนะโว้ย :lol:
ชาลาวัน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0860808123
team: Bike Joy.ซุ้มสังกะสี.
Bike: จักรยานตราจอระเข้. มินิตัวป่วน
ตำแหน่ง: อิ่มอำพร2

โพสต์ โดย ชาลาวัน »

ไปเด่ผมก็เอาหมกไปครับ :lol:

ม๊อดไปกะรวมมิตรอย่าลืมเอาน้ำกะทิไปด้วยนะ
มี ดี รักป้าตุ๊ครับ

คบมาตั้งนานพึ้งรู้สันดานเมื่อวานนี้เอง
WJ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ท้อเชื่อม-บ๊วยหวาน ปั่นไปทั่ว-มั่วไปเรื่อย

เพ้งครับ เขียน: สนใจนะโว้ย :lol:

ก็มาดิวะ :lol:
WJ
ขาประจำ
ขาประจำ

ชาลาวัน เขียน:ไปเด่ผมก็เอาหมกไปครับ :lol:

ม๊อดไปกะรวมมิตรอย่าลืมเอาน้ำกะทิไปด้วยนะ

น้ำกะทิหมดแล้ว คั้นตอนหนุ่มๆเยอะไปหน่อย :shock:
dunbine
สมาชิก
สมาชิก
Bike: MERIDA TFS 300

โพสต์ โดย dunbine »

สวัสดีครับ ไม่ได้มานาน ลืมผมหรือยังครับ :mrgreen:

ถามนิดนึงครับ ปกติทริปยาวๆแบบนี้ ตอนไปจะพักกี่รอบ แล้วเฉลี่ยปั่นกี่ km/h หรือครับ :?:
momijisang
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Wheeler eagle 100โลหมด ลดให้ได้ แต่อย่าเกิน

โพสต์ โดย momijisang »

โอ้ย ไปปั่นประชดหวัดซะดีมั๊ยเนี่ย ไม่หายซะที :cry:
- Xมามุ่E -
ขาไปยิง ขากลับคลาน
อาโอเลี้ยง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: B่ikeJoy AmpiAmp
Bike: MERISY 4000 รูตุ๊ดตุ๊ด.....@^__^@ / spe"E5 ลืมเธอไม่ลงสาวขอนแก่น..

โพสต์ โดย อาโอเลี้ยง »

dunbine เขียน:สวัสดีครับ ไม่ได้มานาน ลืมผมหรือยังครับ :mrgreen:

ถามนิดนึงครับ ปกติทริปยาวๆแบบนี้ ตอนไปจะพักกี่รอบ แล้วเฉลี่ยปั่นกี่ km/h หรือครับ :?:
ไม่หยุด..ครับ ต้องแกล้งยางแตก...ถึงจะได้พัก :mrgreen:
แรกพบเจอคล้ายดั่งคนแปลกหน้า
แต่ต่อมาก้อกลายเป็นเพื่อนฉัน
จะอยู่แห่งหนใดไม่สำคัญ
เราจะ ปั่น ด้วยกันตลอดไป...
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike Joy

โพสต์ โดย ป้าตุ๊BJ »

torrunning เขียน:
ป้าตุ๊BJ เขียน:
elf เขียน:แนะนำเส้นทางครับ
วิ่งถนนราชพฤกษ์ตรงมาทางบางบัวทอง----เลี้ยวขวาเข้าถนน345----ข้ามสะพานนนทบุรี2 เลี้ยวซ้ายผ่านหวิ่งไปทางตลาดน้ำวัดศาลเจ้า----ตรงไปผ่านแยกตลาดพูลทรัพย์----เลี้ยวขวาแยกเทคนิคปทุมเข้าถนน345----ตรงไปอย่างเดียวจนถึงสี่แยกวรเชษร์-----เลี้ยวขวาอีกไม่ไกล----ซ้ายมือวัดท่าการ้อง
หรือจะวนจนไกลบอก :mrgreen:
แล้วจะมานำทางด้วยมั้ย? ชวนเบ้มาด้วยซิ :lol: (อันนี้พูดเล่น :shock: )
ป้าจ๋าลืมหลานคนนี้เลยน่ะจ่ะป้าจ๋า ล้อเล่นครับ ส่งพี่เอลฟ์ไปละกันครับ ผ่านพระราม5เปล่าครับเเวะทักทายได้ครับ
ไม่ได้ลืม....ก็เราไปหลงระเริงอยู่นิ....ถ้าคิดถึงป้ากับพวกพี่ๆ ก็เข้ามาตรงนี้แหละ ;)
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

dunbine เขียน:สวัสดีครับ ไม่ได้มานาน ลืมผมหรือยังครับ :mrgreen:

30 กม.พักครับ....ส่วนความเร็ว....ถ้าข้างหน้าไปเร็ว ก็ปล่อยมัน...ตรงกลางยังมี....ส่วนข้างหลังมีป้าตามเก็บ.....แต่อย่างน้อย ควรปั่นได้ 25 ยืนพื้น...เพราะทริปนี้ระยะทางมันก็เอาการอยู่
อาโอเลี้ยง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: B่ikeJoy AmpiAmp
Bike: MERISY 4000 รูตุ๊ดตุ๊ด.....@^__^@ / spe"E5 ลืมเธอไม่ลงสาวขอนแก่น..

โพสต์ โดย อาโอเลี้ยง »

ถ้าพรุ่งนี้อากาศเหมือนวันนี้ก้อดีน่ะป้า .... ไม่มีแดดไม่ร้อนแถมมีลมพัดโกกเย็นสบายดีด้วย.. :mrgreen:
แรกพบเจอคล้ายดั่งคนแปลกหน้า
แต่ต่อมาก้อกลายเป็นเพื่อนฉัน
จะอยู่แห่งหนใดไม่สำคัญ
เราจะ ปั่น ด้วยกันตลอดไป...
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

อาโอเลี้ยง เขียน:ถ้าพรุ่งนี้อากาศเหมือนวันนี้ก้อดีน่ะป้า .... ไม่มีแดดไม่ร้อนแถมมีลมพัดโกกเย็นสบายดีด้วย.. :mrgreen:
ใช่จ้ะ...วันนี้อากาศดีแต่เช้านะ :mrgreen:
ชาลาวัน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0860808123
team: Bike Joy.ซุ้มสังกะสี.
Bike: จักรยานตราจอระเข้. มินิตัวป่วน
ตำแหน่ง: อิ่มอำพร2

โพสต์ โดย ชาลาวัน »

อาโอเลี้ยง เขียน:

ไม่หยุด..ครับ ต้องแกล้งยางแตก...ถึงจะได้พัก :mrgreen:

ต้องแกล้งเป็นลมครับ :lol: ยางแตกมันน้อยไป :mrgreen:
มี ดี รักป้าตุ๊ครับ

คบมาตั้งนานพึ้งรู้สันดานเมื่อวานนี้เอง
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “BikeJoy”