ป้าตุ๊BJ เปืดทริปล่วงหน้า(หารายชื่อ) ไปเขื่อนขุนด่านปราการชล...อา.10 กค.54

ผู้ดูแล: ป้าตุ๊BJ, ป้อม วีระชัย ว.

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม BikeJoy 14/31ม.4 ซอยวัดมะพร้าวเตี้ย ถ.สายบางแวก แขวงคลองขวาง เขตภาษีเจริญ กทม. 10160
ผู้ดูแลบอร์ด
ป้อม วีรชัย ว. 08-1933-3074
wj 086-603-6604
รูปประจำตัวสมาชิก
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike Joy

Re: ป้าตุ๊BJ เปืดทริปล่วงหน้า(หารายชื่อ) ไปเขื่อนขุนด่านปราการชล...อา.10 กค.54

โพสต์ โดย ป้าตุ๊BJ »

ตอนนี้เรื่องรถ เรื่องฅนลงตัว....ไม่มีปัญหาอะไร....เผลอๆตุงคุงมันอาจจะไปกับเราได้...รอดูต่อไปค่ะ :)
แก้ไขล่าสุดโดย ป้าตุ๊BJ เมื่อ 04 ก.ค. 2011, 10:44, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ป้าตุ๊BJ เปืดทริปล่วงหน้า(หารายชื่อ) ไปเขื่อนขุนด่านปราการชล...อา.10 กค.54

ผ้าคลุมแฮนด์ได้มาแล้ว....อยู่ที่บ้านป้า...มีของเบิร์ดกับของเอกBBT ที่เป็นหมอบ แต่ใช้กับภูเขาได้เหมือนกัน ;)
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับป้า ต้องขอโทษด้วยที่ตอบช้าไปหน่อยช่วงนี้งานหลวงเข้าเพียบเลยครับ :P :P :P :P
***สถานที่จอดรถแนะนำให้ไปจอดไว้ที่ปั้ม "ศรีตะปันย์" (เซลล์) อยู่ก่อนถึงไฟแดงกลางตัวเมืองประมาณ 100 เมตรซ้ายมือถ้ามาจาก กทม.ครับ หลังจากเอารถลงแล้ว สามารถที่จะเข้าไปหาอะไรทานได้ครับที่ตลาดนครนายก แล้วมุ่งหน้าสู่วงเวียนปราจีนระยะทาง 20 กม. , วงเวียน-ประตูเขาใหญ่ 10 กม. , ประตูเขาใหญ่-เขื่อนขุนด่าน 38 กม. , เขื่อนขุนด่าน-นครนายก 20 กม. รวมระยะทางทั้งหมด +- แล้วประมาณ 90 กม.ครับป้า :P :P
และขอบคุณป้ามากครับที่ชวนเชิญ ถ้างานไม่เข้าที่โฮมสเตย์ซะก่อนไปร่วมด้วยแน่นอนครับป้า หรือไม่แน่นะป้าเดี๋ยวผมกลับไปดูส้มโอที่สวนก่อนถ้าใช้ได้แล้วคงได้แวะไปทานที่บ้านสวนนะ :oops: :oops: :oops:

ย้ำสถานที่จอดรถอีกครั้งค่ะ....ข้อมูลมาจากคุณเอ๋..ฅนคอนยก
อาโอเลี้ยง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: B่ikeJoy AmpiAmp
Bike: MERISY 4000 รูตุ๊ดตุ๊ด.....@^__^@ / spe"E5 ลืมเธอไม่ลงสาวขอนแก่น..

โพสต์ โดย อาโอเลี้ยง »

ป้าตุ๊BJ เขียน:ผ้าคลุมแฮนด์ได้มาแล้ว....อยู่ที่บ้านป้า...มีของเบิร์ดกับของเอกBBT ที่เป็นหมอบ แต่ใช้กับภูเขาได้เหมือนกัน ;)

ตกลงมีกี่สี่ครับป้า..ใครถึงก่อนได้เลือกก่อนช่ายมั้ยครับ.. :mrgreen:

เดี๋ยวไปเรยแล้วกัน.. :lol: .
แรกพบเจอคล้ายดั่งคนแปลกหน้า
แต่ต่อมาก้อกลายเป็นเพื่อนฉัน
จะอยู่แห่งหนใดไม่สำคัญ
เราจะ ปั่น ด้วยกันตลอดไป...
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

อาโอเลี้ยง เขียน:
ป้าตุ๊BJ เขียน:ผ้าคลุมแฮนด์ได้มาแล้ว....อยู่ที่บ้านป้า...มีของเบิร์ดกับของเอกBBT ที่เป็นหมอบ แต่ใช้กับภูเขาได้เหมือนกัน ;)

ตกลงมีกี่สี่ครับป้า..ใครถึงก่อนได้เลือกก่อนช่ายมั้ยครับ.. :mrgreen:

เดี๋ยวไปเรยแล้วกัน.. :lol: .
มีสีน้ำเงินอย่างเดียว :(
ชาลาวัน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0860808123
team: Bike Joy.ซุ้มสังกะสี.
Bike: จักรยานตราจอระเข้. มินิตัวป่วน
ตำแหน่ง: อิ่มอำพร2

โพสต์ โดย ชาลาวัน »

ส่วนเบิร์ด ไปนอนได้แล้ว อยู่ดึกนะเรา เดี๋ยวตอนเช้าต้องขับรถไปทำงานอีก เดี่ยวจะขับรถไม่ไหว...ไปนอนซะ :x [/color][/size][/quote]
-ขอบคุณครับป้าครับจัดให้ต่อ1ชุดครับ ต่อไปสร้างชื่อเเล้วน่ะไปซ้อมปั่นพระราม5เอาเสือภูเขาดูดเสือหมอบใส่เสื้อbike joyหนาวกันเป็นเเถบความเร็วประมาน40upครับ[/quote]

มันต้องอย่างนั้น :lol: :lol: :lol:
มี ดี รักป้าตุ๊ครับ

คบมาตั้งนานพึ้งรู้สันดานเมื่อวานนี้เอง
อาโอเลี้ยง
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: MERISY 4000 รูตุ๊ดตุ๊ด.....@^__^@ / spe"E5 ลืมเธอไม่ลงสาวขอนแก่น..

ป้าตุ๊BJ เขียน:

ก้อโอเค....งั้นคงไม่ต้องเข้าไปเลือกแล้วแหละ.. :cry:
ชาลาวัน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0860808123
team: Bike Joy.ซุ้มสังกะสี.
Bike: จักรยานตราจอระเข้. มินิตัวป่วน
ตำแหน่ง: อิ่มอำพร2

โพสต์ โดย ชาลาวัน »

ก้อโอเค....งั้นคงไม่ต้องเข้าไปเลือกแล้วแหละ.. :cry:

เอาสีเหลืองไหมอา :lol:
มี ดี รักป้าตุ๊ครับ

คบมาตั้งนานพึ้งรู้สันดานเมื่อวานนี้เอง
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

ชาลาวัน เขียน:ส่วนเบิร์ด ไปนอนได้แล้ว อยู่ดึกนะเรา เดี๋ยวตอนเช้าต้องขับรถไปทำงานอีก เดี่ยวจะขับรถไม่ไหว...ไปนอนซะ :x [/color][/size]
-ขอบคุณครับป้าครับจัดให้ต่อ1ชุดครับ ต่อไปสร้างชื่อเเล้วน่ะไปซ้อมปั่นพระราม5เอาเสือภูเขาดูดเสือหมอบใส่เสื้อbike joyหนาวกันเป็นเเถบความเร็วประมาน40upครับ[/quote]

มันต้องอย่างนั้น :lol: :lol: :lol:[/quote]

หลานป้ามันต้องบ้าอย่างนี้ :lol: :lol:
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

ชาลาวัน เขียน:

มันต้องแดงถึงจะแจ่ม :lol:
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

tangcrownight เขียน:
ป้าตุ๊BJ เขียน:คุณหลานทั้งหลายคะ...ป้าเปิดทริปทุกครั้ง ป้าก็อยากให้หลานไปทุกฅนแหละ...ทีนี้ป้าไม่เคยโทรชวนหรือโทรจิกหลานๆให้มา ไม่เคยบังคับ ไม่เคยให้หลานๆต้องมารับปากกับป้าว่าจะมา โดยที่หลานไม่สบายใจ...หลานจะไปหรือไม่ไปก็แล้วแต่หลานทุกฅน....หลานๆทุกฅนก็รู้อยู่แล้ว ว่าป้าจะมาเปิดทริปวันไหน...ทริปจะเปิดหรือไม่เปิด ป้าก็จะแจ้งแบบตัวหนังสือใหญ่ๆให้เห็นชัดเจน

ทริปนี้ เราคุยกันตั้งแต่เดือนที่แล้ว...จะไปตั้งแต่วันที่ 19 แล้วก็ 26 บังเอิญว่า ฅนนั้นไม่ว่าง ฅนนี้ไม่ว่าง ป้าจึงเลื่อน....เลื่อนเพื่อให้หลานๆมาพร้อมหน้ากัน....แล้วการที่เราเหมาสองแถว ที่นั่งมันจำกัด หลานก็น่าจะรู้...ใครบอกก่อนก็ได้...ใครบอกทีหลัง แล้วเต็ม ก็อด....ที่สำคัญ ที่เต็มแล้ว เราจะไม่รับเพิ่ม...เพราะป้าไม่อยากให้เกิดปัญหา อย่างที่หลานๆรู้อยู่ มีอะไรที่ทำให้ทุกฅนสบายใจ แล้วเป็นเรื่องที่ทำได้ เราก็ควรจะทำ แต่ละฅนอยู่ด้วยกันมาหลายปี ก็สมควรนะคะ...แล้วเราควรทำให้เป็นบรรทัดฐาน เพราะไม่งั้นปัญหามันไม่จบ มันจะมีอยู่เรื่อยๆ....เราอยู่ด้วยความสบายใจนะคะ ป้ามีอะไรป้าพูดตรงๆกับหลานอยู่แล้ว

....ทุกฅนที่มาอยู่ตรงนี้ แสดงว่า พวกเอ็งยอมรับในความเป็นป้า...แซวบ้าง ด่าบ้าง....ยอมรับในการอยู่ด้วยกันตรงนี้....ป้ารักพวกเอ็งนะโว๊ย!

แหมๆ ท่านใดไปสะกิด ต่อม ไร ท่านป้าเข้าน่ะซิ ชิมิ

ถ้าหลานตุงคุงไม่กวนเท้า แล้วไซร์ ท่านป้าคงจะไม่พ่นน้ำใส่หลานรักหรอก ขนาดหลานรั๊กกกก รัก ยังกล้าพ่นน้ำใส่หน้าแล้วบรรดาหลานทั้งหลายจงระวังตัวและสำนึกในจิตให้ดีๆไว้ล่ะกัน :mrgreen: :mrgreen: 555555555555 :mrgreen:
เอ็งนี่มันจริงๆเลย....เมื่อวานพี่ม่อนโทรหามิใช่รึ...ไมไม่รับโทรฯ
อาโอเลี้ยง
ขาประจำ
ขาประจำ

ชาลาวัน เขียน:

เหลืองอย่างเดียวไม่รับครับ...ถ้า ฟ้าเหลือง อ่ะโอเค...ยันเช้าเร๊ยยยยยย :mrgreen:
nuengfd
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-6736222
team: Bike Joy cycling&fishing club
Bike: เจ้ายักษ์วัดโพธิ์ XTC FR "น้องยม" อยากแรง "ลุงเจท เซ็ตให้"^_^
ตำแหน่ง: เอกชัย-บางบอน

โพสต์ โดย nuengfd »

:lol: :lol: :lol:
ศิย์ป้ตุ๊
momijisang
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Wheeler eagle 100โลหมด ลดให้ได้ แต่อย่าเกิน

โพสต์ โดย momijisang »

อาโอเลี้ยง เขียน: เหลืองอย่างเดียวไม่รับครับ...ถ้า ฟ้าเหลือง อ่ะโอเค...ยันเช้าเร๊ยยยยยย :mrgreen:
จะฟ้าเหลือง หรือคางเหลืองกันแน่ล่ะอาโอ
- Xมามุ่E -
ขาไปยิง ขากลับคลาน
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

ป้านัดรถให้มาตี 5 นะคะ บริหารเวลากันเอง ว่าสมควรจะมาถึงวัดเตี้ยกี่โมง เราน่าจะออกจากวัดเตี้ย 6 โมงเช้านะคะ....ใครมาก่อนจะได้แพ็ครถก่อน....มาเร็วได้เท่าไหร่ยิ่งดี จะได้แพ็ครถเสร็จเร็ว แล้วออกเดินทางไว...ส่วนอาหารเช้า ระหว่างทางถ้ามี 7/11 ให้หาอะไรมากินรองท้องระหว่างที่เรานั่งรถไปนครนายก....พอไปถึงแล้ว ค่อยหาอะไรกินที่ตลาดอีกก็ได้....เพราะถ้าไม่หาอะไรกินก่อน พอมาถึงประกอบรถ รีบกินข้าว แล้วก็ออกปั่น ระวังจะอ๊วก :lol:

อย่าลืมนะคะ พนักงานแพ็ครถ รอรัด มัดรถของคุณอยู่...ขอแค่คุณมาถึงวัดเตี้ยให้ไวๆก็พอค่ะ :D
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “BikeJoy”