หน้าใหม่ขอคำแนะนำครับ

กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

กฏการใช้บอร์ด
กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
TooM Cruise
สมาชิก
สมาชิก
team: No
Bike: Trek Advanced G2

หน้าใหม่ขอคำแนะนำครับ

โพสต์ โดย TooM Cruise »

สวัสดีครับทุกๆท่าน หน้าใหม่และน้องใหม่ครับ ฝากเนื้อฝากตัวฝากรถด้วยครับ เพิ่งมีเสือภูเขา และเป็นจักรยานคันแรกในชีวิต เป็น Trek Advance (Gary Fisher Collection) size 17.5 ผมสูง 168 cm. ตอนแรกกะว่าจะเป็น 3900 หรือไม่ก็ 4300 แต่พอไปดูที่ร้านชอบสีของมันก็เลย OK อะครับ ไม่รู้ว่าตัดสินใจถูกหรือเปล่า :?: ขับไปได้ 3-4 ครั้ง ไมล์รวมประมาณ 80 กว่าโล ขี่สบายหรือเปล่าไม่แน่ใจครับเพราะเป็นครั้งแรกในชีวิตเลย วันแรกเจ็บก้น :oops: (ใส่กางเกงของ trek ครับ) และมือ เลยไปซื้อถุงมือมาก็ดีขึ้นครับ ส่วนก้นก็เจ็บน้อยลงน่าจะเริ่มชิ้น ปั่นประมาณ 20-30 km. ต่อรอบครับต่อวันด้วย มันจะมีปัญหาคือมือมันจะชาครับต้องยกขึ้นมาแล้วบีบมือสัก 4-5 ครั้ง ถึงจะหาย ไม่ได้ติดบาร์เอนนะครับ ส่วนก้นก็ออกแนวเมื่อยปนเจ็บนิดหน่อย เลยอยากรู้ว่าเป็นอาการปกติหรือเปล่าครับมีเทคนิคช่วยหรือเปล่าครับ แล้วเจ้ารุ่นนี้เป็นไงบ้าง ควรจะต้องปรับแต่งติดตั้งอะไรเพิ่มบ้างครับช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับสำหรับท่านสมาชิกที่ได้ให้คำปรึกษาและแนะนำครับ :)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องรวมกระทู้กลุ่มย่อย”