แถว นวมินสุขา 1 มีครัย ปั่นจักรยานไปทำงานบ้างครับ

กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

กฏการใช้บอร์ด
กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
bababar
สมาชิก
สมาชิก
Tel: ‎084-915-5001
Bike: giant atx pro
ตำแหน่ง: นวมิน 24 สุขา1 ศรีนคร1

แถว นวมินสุขา 1 มีครัย ปั่นจักรยานไปทำงานบ้างครับ

โพสต์ โดย bababar »

ปั่นทุกวัน ไม่ว่า ฝน ตก แดด ออก
ผมอยู่ นวมินครับ ปั่น ไปศรีปทุม ระยะทาง 14 นิดๆ
แต่ ขากลับ กลับ ทางลาดพร้าว เอาระยะทางครับ
หาเพื่อนปั่นครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
คุณละมุน
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: แถว นวมินสุขา 1 มีครัย ปั่นจักรยานไปทำงานบ้างครับ

โพสต์ โดย คุณละมุน »

ทางลาดพร้าวรถเยอะ ระวังด้วยนะครับ :D
เมื่อก่อนปั่นไปทำงานแถวสุขุมวิททุกวันครับ แต่ตอนนี้ลาออกแล้ว
เดินทางปลอดภัยครับ
:D
JEROME
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: Rama4rd. and Ramindra
ติดต่อ:

Re: แถว นวมินสุขา 1 มีครัย ปั่นจักรยานไปทำงานบ้างครับ

โพสต์ โดย JEROME »

8-)

คนละเส้นทางครับ
ผมปั่นรามอินทรา พระราม 4 คลองเตย
เกือบทุกวัน ยกเว้นฝนตกครับ รถเลอะ
และวันที่ต้องไปขายงานลูกค้าไกลๆ ต้องใช้รถยนต์
...
ตงได้เจอกัน
เย็นวันเสาร์ปั่นที่นวมินทร์ ตัดใหม่ บ้างไหมครับ
adi73
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081 343-3440
Bike: Speed P8,Mini JAVA,Brompton,Bianchi sempre,Cannondale CADD7

โพสต์ โดย adi73 »

ผมด้วยคนครับปั่น5วัน/สัปดาห์ ฝนตกแดดออกปั่นตลอดใช้รถแค่เสาร์-อาทิตย์ หรือเฉพาะที่จำเป็น เสพติดแล้ว ปั่นมาปีกว่า จากรถพับ มินิทัวร์ริ่ง จนตอนนี้มาปั่นหมอบประจำ..อยู่หมู่บ้านปัฐวิกรณ์ ไปเลียบด่วน-ลาดพร้าว-พระราม9 จบที่ซ.ศูนย์วิจัย ทั้งหมด16กม. บางทีไปทางบางกะปิ-รามคำแหง บางทีก็ออกลาดพร้าว...คงแจมได้บางส่วน..ดูจากเส้นทางแล้ว..ยินดีครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
poomsira
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ChamSq (CSQ777)
Bike: Specialized Sirrus; Bike Friday Pocket Rocket 105; Bianchi Nirone Veloce

โพสต์ โดย poomsira »

สวัสดีครับ ผมปั่นจากนวมินทร์ 53 ไปซอยศูนย์วิจัย ใกล้ๆ โรงพยาบาลกรุงเทพครับ ใช้เส้นทางริมคลองแสนแสบ จาก NIDA ถึงวัดเทพลีลา เข้าเลียบทางด่วน ถึงพระราม 9 เลี้ยวเข้าซอยลัดไปศูนย์วิจัย ครับ ใกล้ๆ กับคุณ ADI73 เลยครับ
Cars : Limitations
Bicycles : Possibilities
adi73
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081 343-3440
Bike: Speed P8,Mini JAVA,Brompton,Bianchi sempre,Cannondale CADD7

โพสต์ โดย adi73 »

poomsira เขียน:สวัสดีครับ ผมปั่นจากนวมินทร์ 53 ไปซอยศูนย์วิจัย ใกล้ๆ โรงพยาบาลกรุงเทพครับ ใช้เส้นทางริมคลองแสนแสบ จาก NIDA ถึงวัดเทพลีลา เข้าเลียบทางด่วน ถึงพระราม 9 เลี้ยวเข้าซอยลัดไปศูนย์วิจัย ครับ ใกล้ๆ กับคุณ ADI73 เลยครับ
ใช้รถอะไรอะครับ? เช้าออกกี่โมง เย็นออกกี่โมงเอ่ย เผื่อเจอได้ทักทายปั่นไปร่วมทางด้วยกัน ผมเช้าจะออกสายหน่อยเพราะต้องไปส่งลูกไปโรงเรียน แล้วค่อยกลับมาเอาจักรยานขี่ไปทำงาน ส่วนเย็นออกจากซอยศูนย์วิจัย 6.30 น.ครับ...ว่าแต่เส้นเลียบคลองแสนแสบเคยไปครั้งนึงปลอดภัยดี แต่ต้องยกข้ามสะพานสามครั้งมั้ง ถ้าจำไม่ผิด
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องรวมกระทู้กลุ่มย่อย”