ขันลูกปืนถ้วยคอยังไง

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
modernpc
สมาชิก
สมาชิก
team: Hardworker Studio
Bike: Bearly

ขันลูกปืนถ้วยคอยังไง

โพสต์ โดย modernpc »

สวัสดีครับ พอดีผมรื้อจักรยานมาทำสีใหม่
แต่ทว่าตอนจะประกอบกลับคืน ผมไม่ได้จำวิธีการใส่ถ้วยคออย่างถูกต้องครับ ทำให้ตะเกียบกับเฟรมยังยึดติดกันได้ไม่ค่อยดี และถ้าหากขันนอตสตานัทแน่นไป ก็จะทำให้รถเลี้ยวไม่ได้เลยด้วยครับ

โดยอะไหล่ที่ออกมามีดังนี้
รูปภาพ

ผมจึงอยากทราบว่า เรามีวิธีประกอบชุดถ้วยคอนี้อย่างถูกต้องไหมครับ เช่นหงายคว่ำยังไง

และชุดถ้วยคอนี้ เราสามารถซื้อแยกได้ไหมครับ หรือมันเป็นของที่มีเฉพาะเฟรมนั้นๆครับ

ขอบคุณนะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”