ไม่อยากมโนไปเองค่ะ งั้นขอถามผู้ชายปั่นจักรยาน เกี่ยวกับ "กางเกงปั่นจักรยานผู้ชาย" แบบตรงๆเลยนะคะ

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
ตอบกลับ
nuxxiie
สมาชิก
สมาชิก

ไม่อยากมโนไปเองค่ะ งั้นขอถามผู้ชายปั่นจักรยาน เกี่ยวกับ "กางเกงปั่นจักรยานผู้ชาย" แบบตรงๆเลยนะคะ

โพสต์ โดย nuxxiie »

คำถามดูเหมือนทะลึ่งแต่อยากรู้จริงๆค่ะ ถ้าอยากรู้แล้วถามคนที่ปั่นจริงๆคิดว่าไม่น่าจะผิดหรือเสียมารยาทใช่ไหมคะ
ขอบคุณมากค่ะหากจะช่วยแชร์ข้อมูลกันมา...

คือเท่าที่ทราบมานักปั่นจักรยานถ้าปั่นจริงๆหลายกิโลเขาจะไม่นุ่งกกน.กันใช่ไหมคะ เพราะเขาบอกมันจะเสียดสีและบาดตรงง่ามขา
แล้วที่เราสงสัยเราไม่ได้สงสัยในขณะที่กำลังปั่นแต่เราสงสัยว่าตอนที่เขาลงมาเดินในที่สาธารณะหรือชุมชนเราไม่ได้เป็นสปายหรือช่างสังเกตุอะไรขนาดนั้นแต่บางทีพอมันผ่านตาอยู่ในระดับสายตาเราก็เลยนึกสงสัยขึ้นมาและเรามั่นใจว่าหลายๆคนก็สงสัยเพียงแต่อาจจะไม่กล้าถาม

ไอ้ที่"ตุ่งตุ๊ง"ออกมาเนี่ยมันคือของจริงหรือเป็นฟองน้ำที่ support ด้านในมันหลอกตาเรา
ที่เราถามเพราะเราเคยถามนักปั่นจักรยานหลายคนที่เขาไม่นุ่งกกนเขาก็เคยบอกแล้วว่าไม่จริงหรอกน้องฟองน้ำทั้งนั้นแหละมันหลอกตามันทำให้ดูตุ่งตุ๊ง
แต่ในขณะที่หลายๆคนที่ปั่นเหมือนกันก็ตอบเราว่าฟองน้ำมันรองแค่ที่ด่นเลยมาข้างหน้าปิดแค่ไอ้ที่โตงเตงอยู่ 2 ฟองนิดเดียว ไอ้ส่วนที่ตุ่งตุ๊งขึ้นมาก็คือไอ้นั่นอ่ะแหละ

เราก็เลยงงว่าสรุปแล้วคือทำไมถามคนปั่นเหมือนกันแต่ได้คำตอบไม่เหมือนกัน

ข้อต่อมาคือเราเห็นมีคนขายกางเกงปั่นจักรยานมือสองกันเราก็เลยงงว่ากางเกงปั่นเนี่ยราคามือหนึ่งมันแพงจนเอื้อมไม่ถึงเลยเหรอ?
ทำไมถึงมีคนกล้าซื้อของมือสองมาใส่กัน โดยเฉพาะของใช้ส่วนตัวแบบนี้เพราะโดยปกติพวกแปรงสีฟันหรือกางเกงในเขาไม่ยืมใครใส่กันไม่ใช่เหรอ
แล้วซื้อมาอย่างนี้ไม่กลัว "หมอกระเด็น" เหรอ อีกอย่างไม่กลัวคนอื่นเป็นโรคอะไรเหรอถึงกล้าซื้อมาใช้ของส่วนตัวแบบนี้

สุดท้ายเราอยากจะถามว่าจริงไหมที่เขาบอกว่าผู้ชายที่มีปัญหา"นกเขาไม่ขัน" ถ้าเกิดได้มาลองปั่นจักรยานสักพักใหญ่ๆเนี่ยจะทำให้เหมือนปึ๋งปั๋งและอึดขึ้น
เราเคยได้ยินพวกผู้หญิงเขาเมาธ์กันแต่เราก็ไม่รู้ว่าเขาเมาธ์กันขำๆหรือเรื่องจริง

เคยได้ยินว่านักปั่นจักรยานได้ปั่นไปสักพักเนี่ยจะ"ปึ๋งปั๋งและอึดมาก"
จริงเท็จเป็นอย่างไรคะ

ขอบคุณนักปัานจักรยานผู้ชายทุกคนที่ช่วยเข้ามาแชร์ข้อมูลตรงๆแบบไม่ว่ากันนนะคะที่สงสัย
รูปประจำตัวสมาชิก
วันชัย คำแพง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0626825062
team: ชมรมวิ่ง พิทักษืหัวหิน
Bike: เหล็กตราหมากลุ๊ก หนักโคตรแต่ทน

Re: ไม่อยากมโนไปเองค่ะ งั้นขอถามผู้ชายปั่นจักรยาน เกี่ยวกับ "กางเกงปั่นจักรยานผู้ชาย" แบบตรงๆเลยนะคะ

โพสต์ โดย วันชัย คำแพง »

ถามตรง-ตอบตรง อย่างนี้คงมีคนมาตอบกันยาวแน่ๆเลย ขอเป็นเจ้าแรกละกันเกรงไม่ทัน55แต่คงได้ไม่หมดนะครับ
-ไอ้ที่ตุงๆนั่น มันไม่ใช่ของจริงเสมอไปครับ บ้างก็ฟองน้ำ บ้างก็ของจริง แต่สังเกตดีๆครับแยกออกได้อยู่ เพ่งนิดหนึ่ง อีกอย่างฟองน้ำก็มีหลากหลาย
ครับ บ้างก็หนานูน บ้างก็แบบเบาบางครับ แยกตามวัสดุเช่น เจล ฟองน้ำ ผ้าชามัว
-กกน. ก็เช่นกันบางท่านก็ใส่ บางท่านก็ไม่ใส่ครับ แต่ถ้าไม่ใส่ก็จะสังเกตไอ้ที่คุว่าตุงๆได้ง่ายครับเห็นชัดเจนดี โดยส่วนตัวใส่ตลอด เวลาแอบมองของเพื่อน
สำหรับผมว่าโอ้ววไม่ค่อยน่ามองเท่าที่ควร แต่ไม่รู้ว่าถูกใจคุณๆที่มองใหม ถ้าถูกใจผมจะได้ลองไม่ใส่บ้าง(หยอกครับ)
-กางเกงก็มีหลากหลายราคาเช่นกับสินค้าทั่วไปครับ ก็ไม่ได้ว่าถึงขนาดอื้มไม่ถึงครับ เริ่มตั้งแต่หลักไม่กี่ร้อยไปจนผมไม่มีปัญญาชื้อก็มีครับ
แต่สิ้นค้ามือสองส่วนมากคุณภาพเนื้อผ้าจะดีกว่ามือหนึ่งที่ราคาเริ่มต้นครับ ส่วนที่ว่าเรื่องของ หมอกระเด็นนี่ บอกตรงๆนะครับ กระเด็นไม่ได้หมอกันง่ายๆนะครับ
จะหมอกันก่อต่อเมื่อคุณไม่ได้ทำความสะอาดนานๆครับ ซึ่งนักปั่นนี่ต้องขยันล้างครับทั้ง ล้างรถ ขัดถู รวมถึง ล้อกระดาง ด้วยครับ
อีกอย่างเราจะซื้อจะขายก็ต้อง ชัก ก่อนอยู่แล้วครับ
-สุดท้ายเรื่องนกเขานี่การันตีเลยครับและอึดของจริงครับ แต่อย่างหาลองวันที่ปั่นยาวๆแบบไม่เคยซ้อมนะครับ เพราะมันหมดตั้งแต่ปั่นแล้วกลับเข้าบ้านล้มทั้งคนทั้งนกครับ
จริงๆแล้วสาเหตของการทนและอึดไม่ได้มาจากการปั่นจักรยานอย่างเดียวครับ มันเกิดกลับทุกกีฬาครับก็ที่เขาบอกว่าออกกำลังกายร่างกายแข็งแรงนั่นแหละครับ
ไอ้นั่นมันก็คือร่างกายครับก็แข็งและแรงตามไปด้วยครับ แต่จะให้บอกว่าออกกำลังกายแล้ว กระแดงแข็งรอ มันก็ไม่เหมาะมั้ง
-สุดท้ายจริงๆนี่คือคำตอบจากใจจริง ไม่ว่าคนถามจะปลอมตัวมาหรือไม่นะครับ
kevin
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816254936
team: 0816254936
Bike: klein/dogma F10
ตำแหน่ง: bangkok

Re: ไม่อยากมโนไปเองค่ะ งั้นขอถามผู้ชายปั่นจักรยาน เกี่ยวกับ "กางเกงปั่นจักรยานผู้ชาย" แบบตรงๆเลยนะคะ

โพสต์ โดย kevin »

ส่วนใหญ่ของจริงนะ..เพราะฟองน้ำซัก2-3ครั้งก้อแฟ่บหมด..มิน่าเวลาจอดพักเข้า7..สาวๆมองตาเป็นมัน..อิอิ
ID Line...0816254936
ลุงเนตร
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898133936
team: อิสระ
Bike: Trek 3900, Dark Rock ทัวร์ริ่ง
ตำแหน่ง: ๔๖๕ ซอยจ่าโสด ถนนทางรถไฟเก่า แขวง,เขตบางนา กทม.๑๐๒๖๐
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ลุงเนตร »

"..เรื่องแรก ผู้ชายปั่นจักรยาน : กกน. บางคนใส่ - บางคนไม่ใส่, กางเกงปั่น จกย.บางคนใส่มีซับรองก้นยาวถึงด้านหน้า - บางคนใส่ไม่มีซับรองก้นยาวถึงด้านหน้า ดังนั้น "ตุงน้อย ตุงมาก หรือไม่ตุง" ก็เป็นไปตามสภาพของแต่ละคน ส่วนข้ออื่น ๆ คุณวันชัย ฯ ตอบแล้วครับ.."
*..ยิ่งปั่น..ยิ่งแข็ง..แรงยิ่งดี..โรคไม่ค่อยมี..ไม่ทุกข์..*
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”