ไม่รู้จะถามใครรบกวนช่วยตอบด้วยครับ

กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

กฏการใช้บอร์ด
กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
thezeus
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: สไตรด้า

ไม่รู้จะถามใครรบกวนช่วยตอบด้วยครับ

โพสต์ โดย thezeus »

ผมผึ้งเข้ามาเล่นจักรยานใหม่ๆ ไม่รู้ชื่อรุ่น ไม่รู้ข้อมูล รบกวนพวกพี่ๆเพื่อนช่วยตอบให้ด้วยนะครับ
คือ มีพี่เข้าเอารถจักรยานมาขายให้ เค้าว่าถ้าไม่เอาก็ช่วยลงขายในเนตให้หน่อย
ผมยังใหม่กับวงศการนี้ ก็ไม่แน่ใจ เลยว่าเข้ามาขอความเห็นจากพี่ๆเพื่อนในวงศการนี้ดูก่อนครับ
ว่าคุมหน้าเล่นหรือบ่าว
คันแรกเป็น Specialized ไม่รู้ว่ารุ่นอะไรปีไหน พี่เค้าว่า 7,000 บาท ถูกหรือแพงไปครับ ช่วยวิจารณ์หน่อย
แล้วเฟรมอย่างเดียว สภาพนี้น่าจะกี่บาทครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ถ้าผิดห้องหรือเห็นว่าไม่ถูกไม่ครวจผมก็ขอโทษด้วยนะครับ แต่ไม่รู้จะไปถามใครจริงๆ ถ้าว่าราคาสูงไปจะได้บอกให้พี่เค้าลดราคาลงหรือไม่ก็ประติเสธไม่ลงขายให้ไปเลย ขอขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาตอบเอาไว้ก่อนเลย ขอบคุณครับผม
thezeus
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ไม่รู้จะถามใครรบกวนช่วยตอบด้วยครับ

อีกนิดครับ แล้วจริงหรือเปล่าครับว่า XTR ทั้งชุดนี้สภาพนี้ ก็ปาเข้า สองหมื่นกว่าบาทแล้ว
และถ้าผม ไม่เอา ไปซื้อของใหม่ เป็น XT ปีใหม่ จะดีกว่าไม่ครับ และถ้าเป็น XTR ทั้งชุดแบบนี้ราคามือหนึ่งจะเท่าไรครับผม
ขอบคุณครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
siamman18
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นไปเรื่อย
Bike: Jamis X2; GT Transeo 4.0,caad 10 ,lapierre 400
ติดต่อ:

Re: ไม่รู้จะถามใครรบกวนช่วยตอบด้วยครับ

โพสต์ โดย siamman18 »

มามุก ลงภาพให้น้ำลายไหล แล้วก็เงียบ เชื่อสิครับ แน่นอน
aran ตั้งจิ้นเส็ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-206-2839
team: อรัญ ตั้งจิ้นเส็ง
Bike: Connondale Scapel Cabon Team
ตำแหน่ง: อ.อรัญประเทศ จ.สระแก้ว
ติดต่อ:

โพสต์ โดย aran ตั้งจิ้นเส็ง »

:o :o :o มี xtr ทั้งชุดแบบนี้ ใช้ xtr ดีกว่าครับ รถเพื่อนผมใช้ xtr ของปี 2002 ทุกวันนี้ก็ยังใช้อยู่ครับ
ทนทานมากๆ ส่วน สเปเชียลไลท์คันแรก 7000 ผมว่าไม่แพงครับ น่าจะเป็นรถประมาณปี 2000
thezeus
ขาประจำ
ขาประจำ

งั่นผมขอซื้อเฉพราะชุด XTR พี่เข้าอย่างเดียวในราคานี้ถือว่าคุมใช้ไม่ครับ ไม่รู้พี่เค้าจะยอมหรือเปล่า เห็นว่าอยากขายทั้งคัน
45,000 บาท
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Connondale Scapel Cabon Team
ตำแหน่ง: อ.อรัญประเทศ จ.สระแก้ว
ติดต่อ:

thezeus เขียน:งั่นผมขอซื้อเฉพราะชุด XTR พี่เข้าอย่างเดียวในราคานี้ถือว่าคุมใช้ไม่ครับ ไม่รู้พี่เค้าจะยอมหรือเปล่า เห็นว่าอยากขายทั้งคัน
45,000 บาท
แล้วชุด XTR ติดอยู่กับเฟรมอะไรครับถึงขาย 45000 :o
thezeus
ขาประจำ
ขาประจำ

aran ตั้งจิ้นเส็ง เขียน:
thezeus เขียน:งั่นผมขอซื้อเฉพราะชุด XTR พี่เข้าอย่างเดียวในราคานี้ถือว่าคุมใช้ไม่ครับ ไม่รู้พี่เค้าจะยอมหรือเปล่า เห็นว่าอยากขายทั้งคัน
45,000 บาท
แล้วชุด XTR ติดอยู่กับเฟรมอะไรครับถึงขาย 45000 :o

อยู่ในคันนี้ครับ ราคาแรงไปเปล่าครับ ถ้าตัดชุด XTR แยกขายของที่เหลือจะได้ซัก 30,000 บาทไม่ครับ ;)
รูปภาพ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

thezeus เขียน:
aran ตั้งจิ้นเส็ง เขียน:
45,000 บาท

อยู่ในคันนี้ครับ ราคาแรงไปเปล่าครับ ถ้าตัดชุด XTR แยกขายของที่เหลือจะได้ซัก 30,000 บาทไม่ครับ ;)
รูปภาพ
รูปไม่ขึ้นช่วยลงรูปให้ครับ

รถ DOWNHILL ผมไม่ค่อยรู้เรื่องซะด้วยสิ แต่ดูๆแล้วก็ไม่แพงเท่าไหร่ครับ แปลก+เท่ ดีครับเหมือน ขี่ รถวิบากเลย
ไฟล์แนบ
M-1.jpg (71.27 KiB) เข้าดูแล้ว 276 ครั้ง
thezeus
ขาประจำ
ขาประจำ

ผมลงขายไม่ได้สงสัย ช.ม ยังไม่ถึงเลยใช้วิธีสงไปตาม Pm ที่คิดว่าจะได้กับบอกต่อๆกันไป ใครสนใจก็ขอให้ผมส่งภาพไปให้
ขายได้หมดแล้วครับ ขอบคุณพี่ๆ ที่เข้ามาแน่นำครับ ขอบคุณครับผม :)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องรวมกระทู้กลุ่มย่อย”