ผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยว่าจะต้องทำอะไรบ้างครับ

ห้องนี้สามารถโชว์รถของท่าน เพื่อเป็นแนวทางในการแต่ง
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
joniwet
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0834178524
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพมหาสารคาม
Bike: giant / BH / KHS / can / surly
ตำแหน่ง: msu

ผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยว่าจะต้องทำอะไรบ้างครับ

โพสต์ โดย joniwet »

กำลังจะเป็นเจ้าของครับ ผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยว่าจะต้องทำอะไรบ้างครับ โดยใช้ของเดิมทุกอย่าง
ไฟล์แนบ
b-12.JPG (35.98 KiB) เข้าดูแล้ว 382 ครั้ง
b-10.JPG (49.02 KiB) เข้าดูแล้ว 382 ครั้ง
b-9.JPG (54.3 KiB) เข้าดูแล้ว 382 ครั้ง
b-8.JPG (36.04 KiB) เข้าดูแล้ว 382 ครั้ง
b-7.JPG (61.85 KiB) เข้าดูแล้ว 382 ครั้ง
JADE555
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: อยากรู้ให้โทรมาถาม (- -")
team: CARBON ASS!!!
Bike: เหล็กมาร

Re: ผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยว่าจะต้องทำอะไรบ้างครับ

โพสต์ โดย JADE555 »

เอาเบาะเชิดขึ้น
ปั่นต่อไป จนกว่าตูดจะไหม้เป็นเถ้าถ่าน CARBON ASS TEAM

เฟรมบุบกลาง ยางก็แบน แฮนด์ก็หลุด
โซ่สะดุด ล้อสะบัด เฟืองก็แหลม
ยางนอกโล้น ขอบล้อแตก ยางในแพลม
สนิมแจม ลูกปืนร้าว รองเท้าพัง!!
prasopsuk
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-7315446
team: bpmtb
Bike: seven sola

Re: ผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยว่าจะต้องทำอะไรบ้างครับ

โพสต์ โดย prasopsuk »

เช็ด ถอดล้าง อัดจารบีใหม่จุดหมุนทั้งหมด หล่อลี่นสายเกียร์ สายเบรค
และโซ่ ถ้าถอดได้ก็ถอด ทำแล้วก็ประกอบใหม่ครับเช่น กระโหลก ถ้วยคอ
ดุม เช็คเกียร์ และก็เบรค ครับสำคัญมาก น่าจะโอเค แล้วครับ
คนชอบปั่นครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0864415458
Bike: Trek 4300,Bianchi KUMA 5500,Bergamont Greyhound,songi

โพสต์ โดย คนชอบปั่นครับ »

prasopsuk เขียน:เช็ด ถอดล้าง อัดจารบีใหม่จุดหมุนทั้งหมด หล่อลี่นสายเกียร์ สายเบรค
และโซ่ ถ้าถอดได้ก็ถอด ทำแล้วก็ประกอบใหม่ครับเช่น กระโหลก ถ้วยคอ
ดุม เช็คเกียร์ และก็เบรค ครับสำคัญมาก น่าจะโอเค แล้วครับ
ตามนี้แหละครับ :lol: :lol: :lol:
คนไทยรักกันไว้เถิดมาขี่จักรยานกัน
...Epic downhill mountain bike race - Red Bull 5000 Down ...
chosanwa
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081312____
team: ตามสบายพัก
Bike: เสือหมอบchromoly เก่าๆ

โพสต์ โดย chosanwa »

อย่าลืมตั้งช่วงรถให้เหมาะกับท่านั่งของคุณด้วยล่ะ
บุโรทั่ง
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย บุโรทั่ง »

1. ผ้าพันแฮนด์ กับเบาะ หุ้มใหม่
(อันนี้ กระผมมองเห็นเบาะบรูคส์ กับหนังหุ้มสีน้ำตาลแก่ๆ)

2. หนังที่หุ้มเบาะ ตัดมาหุ้มมือเบรค...
ในบอร์ดมีผู้นำมาเผยแพร่เป็นวิทยาทานไว้ แต่ใช้เป็นหนังแท้

3. ชิ้นส่วนอลูมิเนียม ถอดเป็นชิ้นๆ แล้วนำมาปัดเงา
เปลี่ยนนัทใบจาน
เปลี่ยนนัทลูกรอกตีนผีตัวล่าง ของเดิมน่าจะเป็นนัทแบบซ็อคเก็ทหกเหลี่ยมหัวร่ม
เปลี่ยนโซ่สแตนเลส

4. ชิ้นส่วนโลหะ สับจานหน้า ถ้วยคอ นัทบางตัวที่หาเทียบไม่ได้ ถอดมาชุบโครเมี่ยม

5. ขัดคราบไคลบนสีตัวถัง พ่นเคลียร์
หรือจะวิธีไหนยังคิดไม่ตก
นี่ก็ร่ำๆ จะพาวเดอร์โค้ทอยู่เหมือนกัน

ข้างบนนี้รีคอนดิชั่น
ต่อไปเป็นรีเพอร์ฟอร์มานซ์

1.ล้างกระโหลก หรือเปลี่ยนเป็นกระโหลกเหลี่ยมใหม่ๆ

2. รื้อดุมหน้าหลัง อัดจารบีใหม่

3. เคเบิ้ลเห็นยังใหม่ๆ เจ้าของเก่าคงทำมาแล้ว
เจ้าของใหม่คงไม่ต้องทำอะไร

เท่านี้ก็หมดกันเป็นวันๆ ไม่ทันรู้ตัวแล้วขอรับ
รถเบานั้นมายา รขาสิของจริง
secondary
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด
Bike: merida ธรรมดาๆ

โพสต์ โดย secondary »

ผมเนื่องจากไม่มีความรู้ ดูแล้วเท่านี้ก้อสวยมากๆแล้วคับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องโชว์รถ”