ขอนอกเรื่องครับ เพื่อนๆ........

ผู้ดูแล: โจ้ จอยแอนด์แจม, โป้งสิบสองเสียง

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม : สังคม จอยแอนด์แจม/ Joy N' Jam Societั
ผู้ดูแ ล โ จ้ จอยแอนด์แจม โทร : 081 829 1027
รูปประจำตัวสมาชิก
โจ้ จอยแอนด์แจม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818291027
team: จอยแอนด์แจม
Bike: Trek 800 mountain track/ Ellsworth "Moment"
ตำแหน่ง: พัฒนาการ54 สวนหลวง กทม

ขอนอกเรื่องครับ เพื่อนๆ........

โพสต์ โดย โจ้ จอยแอนด์แจม »

เห็นเพื่อนๆ หลายต่อหลายคน เล่นรถบังคับ ซึ่งผมก็ว่าน่าหนุกดี.....มีหลายคนชวน แต่ก็ไม่มีโอกาสซะที
แต่นี่ซิ........วันนั้นเดินหลงในห้าง เช้าไปในส่วนของๆ เด็กเล่น จังหว่ะพอดีกับเจ้าหน้าที่ทางห้างเค้าDemo
คอปเตอร์จิ๋วบังคับวิทยุอยู่.........ก็เลยหยุดดู ซึ่งเห็นแล้วก็น่าสนุก (ตอนเด็กๆ ไม่มีเล่น) จึงขอเค้าทดสอบบังคับเล่น
5555....ในที่สุด ก็อดใจไว้ไม่ได้.....เพราะรู้สึกมันส์ดี ก็เลยจับจองมาเป็นเจ้าของไว้ 1 ลำ
มาเล่นที่บ้าน.....ฮืม หนุกดี....และก็คงหนุกต่อเนื่องด้วย ก็เลยอยากขอถามเพื่อนๆ เผื่อมีใครคุ้นเคย หรือมีอดีต
กับเครื่องเล่นนี้ ให้ช่วยแนะนำหน่อยครับว่า
ผมจะเริ่มต้นอย่างไร? มีร้านขายที่ไหน? ผมคิดว่า ห้างสรรพสินค้า คงไม่ใช่แหล่งที่ดีที่สุด (เหมือนกับจักรยาน)
สุดท้ายก็ราคา? หากผมสนใจจะเล่นแบบใช้น้ำมัน จะดีกว่าไม๊ หรือควรมีขั้นตอนอน่างไร?

สุดท้าย.......ผมเข้าไปดูในเวป แต่ก็ไม่ค่อยแน่ใจ อยากได้คำแนะนำจากเพื่อนๆ มากกว่า

ท้ายสุด.........พรึ่งนี้ ก็ว่าจะปั่นไปดูเสื้อแดงซะหน่อย
ไฟล์แนบ
แบบเนี่ยะ.........
แบบเนี่ยะ.........
spd_2010022185510_b.jpg (23.39 KiB) เข้าดูแล้ว 529 ครั้ง
RongZilla!!! J&J
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0866112120
team: JOY And JAM
Bike: Cherry Bomb, P1,Sirrus

Re: ขอนอกเรื่องครับ เพื่อนๆ........

โพสต์ โดย RongZilla!!! J&J »

ไม่รู้ ไม่เคยเลย เป็นยังไง พวกของเล่น พวกนี้ เด็ก ๆ เค๊าเล่นกันหนิ :lol:
เคยปั่นนะ :mrgreen:
rj45
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: xxx-xxx-xxxx
team: ชายเดี่ยว
Bike: polygon xtrada 16" สีแดง, giant tcr size s สีขาวแดง

Re: ขอนอกเรื่องครับ เพื่อนๆ........

โพสต์ โดย rj45 »

แหม.. น่าเห็นใจหัวอกเดียวกัน :lol:
------------------------------------------
ฝากติดตามผลงานครับ
http://www.shutterstock.com/g/p_chiantanrak
------------------------------------------
asdmaker
ขาประจำ
ขาประจำ
team: J&J Group
Bike: TREK

โพสต์ โดย asdmaker »

พี่่โจ้ซื้อมาขนาดไหน ถ้าเล็กมากก็เหมาะที่เล่นในบ้าน ไปเล่นข้างนอกก็คงไม่ได้ เพราะลมมันแรง ของผมมี 3ลำ 3ขนาด ตอนนี้นอนนิ่งในลังไปแล้ว ซื้อมาเล่นในบ้านอย่างเดียว ไปดูที่ห้างเยาฮันเก่าซิครับ ชั้นใต้ดินด้านโลตัส ติดกะสปอตเวิล เห็นขายแต่เครื่องเล่นบังคับวิทยุทั้้งนั้น
ถ้ายังขับไม่ชำนาญ แนะนำให้ซื้อcd มาลองหัดบินจำลองก่อน ในคอมฯน่ะ ถ้าอยากได้มาตรฐานเลย ก็คง 5 พันอัพ ระดับพี่โจ้แนะนำ
ราคาหมื่นขี้นอิอิ :mrgreen:

วันนี้ไปสำรวจเส้นทางมา จากวัดลานบุญ วิ่งใต้แอร์พอร์ตลิ้งค์ จนถึงเส้นทางพัฒนาการตัดเลียบทางด่่วนพระรามเก้า เส้นทางมันมากครับ ถ้าว่างอยากให้พี่โจ้ลองจัดทริปดู เป็นแทรค เหมาะการนวดโช้ค ระยะทาง ประมาณ7กม.กว่าๆ ที่สำคัญร่มตลอดเส้นทาง
... ขากลับลองปั่นเลียบทางด่วนไม่ไหวร้อนมาก ต้องกลับเข้าแทรคเหมือนเดิม :mrgreen:
พอออกจากวัดลานบุญ ก็ลอดใต้สะพาน แล้วปั่นตามสะพานปูนเลียบคลอง.บรรยากาศร่มเย็นดีครับ เหมือนบ้านนอกเงียบๆ
ปั่นตรงตลอดประมาณ 3กม. ถึงถนนพัฒนาชนบทที่เขาจะจัดแข่งจักรยานกัน ถ้าตรงไปก็ออกเคหะร่มเกล้า ให้พี่โจ้เก็บไว้พิจารณา .... :mrgreen:
ลองไปดูที่เจ้าคุณแม่ซิ มีคนมาเล่นเยอะเหมือนกัน เดี๋ยวนี้เทปูนทำเป็นรันเวย์อย่างดีเลย :lol:
โจ้ จอยแอนด์แจม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818291027
team: จอยแอนด์แจม
Bike: Trek 800 mountain track/ Ellsworth "Moment"
ตำแหน่ง: พัฒนาการ54 สวนหลวง กทม

โพสต์ โดย โจ้ จอยแอนด์แจม »

ขอบคุณพี่แอ๊ด

ผมซื้อมาแล้ว ลำแรกแบบเล่นในบ้าน น่าจะเป็นแบบที่พี่มีนั้นหล่ะ พอเล่นแล้วก็อย่างที่บอก สนุกดี ติดใจ ก็เลยไปซื้อมาอีกลำ ลำนี้เป็นแบบ 4 channels แต่ไม่ได้ซื้อห้างครับ ไปซื้อร้านที่ขายเฉพาะเครื่องเล่นบังคับวิทยุ คนขายแนะนำว่า มือใหม่
ให้ใช้แบบนี้ มีอะไหล่เปลี่ยนได้ทุกชิ้น (เหมือนๆ จักรยาน) ในกล่อง มีมาให้ครบชุด แบบที่พี่แอ๊ดบอก มี CD ให้มาพร้อม
แล้วก็มีที่ Charge ไฟจากแบตฯ รถมาให้ด้วย ร้านบอกว่า พอเล่นแบบนี้เก่งแล้ว ก็ค่อยขยับไปเล่นแบบ 6 Channels ไฟฟ้า ต่อจากนั้น ก็แบบน้ำมัน ส่วนราคา ก็ว่ากันไป ถึงยังไง ก็ไม่แพงไปกว่าจักรยานแน่ๆ ทำงานเหนื่อยอ่ะเพ่ ใช้เองบ้าง ไม่เห็นเป็นไร :roll: เค้าว่ากันว่า คอปเตอร์ บังคับเล่นยากที่สุดใช่ไม๊พี่ ในบรรดาเครื่องเล่นบังคับวิทยุทั้งหลาย ถึงว่าดิ
เด็กยักษ์มันเลยไม่รู้เรื่อง :lol: :lol:

เส้นทางจักรยานที่พี่บอก ผมไปมาหลายครั้งแล้วครับ เส้นทางประจำผมก็คือ ซีคอน สวนหลวง บึงหนองบอน ตรงไปจากแยกประเวศ แล้วก็เข้าซ้าย ตามเส้นทางที่พี่บอกนั้นหล่ะ ได้ครบทุกแบบเส้นทาง แต่ไม่เกิน 9 โมงครับ ผมก็กลับถึงบ้านแล้ว
เพราะสู่แดดไม่ไหว
หนูเหมียว
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย หนูเหมียว »

อยากเล่น เฮลิคอปเตอร์ บังคับ อ่ะ ;)
siamman18
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นไปเรื่อย
Bike: Jamis X2; GT Transeo 4.0,caad 10 ,lapierre 400
ติดต่อ:

โพสต์ โดย siamman18 »

ุ้ถ้าเครื่องบินพวกนี้ จะมีอีกอันคือเป็นเครื่องบินบังคับ ราคาพอๆกับจักรยานว่าได้ หนังสือมีขาย
ประกอบกันเห็นๆ แพงมากซะด้วย
บางท่านก็ประกอบเองยังมีเลยครับ
ลองดูในเวปเห็นมีขาย ส่วนอีกอันร้านที่จำหน่ายพวกเครื่องวิทยุแนวๆนี้แนะให้ไปดูที่สะพานเหล็ก
คลองถมก่อนพรึ่บ
ch@ne
ขาประจำ
ขาประจำ
team: j&j
Bike: KHS team.
ตำแหน่ง: กรุงเทพฯ

โพสต์ โดย ch@ne »

ลำแรกพี่เบื่อยัง..
ไม่เล่นแล้วใช่มั๊ย.. :lol:

อย่าทิ้งน้า...พี่โจ้
ขาประจำ
ขาประจำ

รันเวย์ ตรงที่ เจ้าคุณแม่ เป็นกลุ่ม กรุงเทพกรีฑา เค๊าเล่นกันครับ ไปปรึกษาได้ครับ

เริ่มเล่น 4ch ก็ดีแล้วครับ ถ้าลำเล็ก ก็หาที่ลมนิ่งๆ เล่นนะครับ แล้วก็ หัด บินเดินทาง หน้า หลัง ซ้าย ขวา

บิน ไปข้างๆ บินถอยหลัง บิน นิ่งๆ ก่อนนะครับ จากนั้นก็จะพบกับความหายนะที่จะบังเกิดขึ้นครับ

ผมฝึกบิน 4ch ได้แค่ นิโหน่ยเองอ่ะ :mrgreen:
Off-Joy n' Jam
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: Joy n' Jam
Bike: KHS XC904R

โพสต์ โดย Off-Joy n' Jam »

โจ้ จอยแอนด์แจม เขียน:ขอบคุณพี่แอ๊ด

ผมซื้อมาแล้ว ลำแรกแบบเล่นในบ้าน น่าจะเป็นแบบที่พี่มีนั้นหล่ะ พอเล่นแล้วก็อย่างที่บอก สนุกดี ติดใจ ก็เลยไปซื้อมาอีกลำ ลำนี้เป็นแบบ 4 channels แต่ไม่ได้ซื้อห้างครับ ไปซื้อร้านที่ขายเฉพาะเครื่องเล่นบังคับวิทยุ คนขายแนะนำว่า มือใหม่
ให้ใช้แบบนี้ มีอะไหล่เปลี่ยนได้ทุกชิ้น (เหมือนๆ จักรยาน) ในกล่อง มีมาให้ครบชุด แบบที่พี่แอ๊ดบอก มี CD ให้มาพร้อม
แล้วก็มีที่ Charge ไฟจากแบตฯ รถมาให้ด้วย ร้านบอกว่า พอเล่นแบบนี้เก่งแล้ว ก็ค่อยขยับไปเล่นแบบ 6 Channels ไฟฟ้า ต่อจากนั้น ก็แบบน้ำมัน ส่วนราคา ก็ว่ากันไป ถึงยังไง ก็ไม่แพงไปกว่าจักรยานแน่ๆ ทำงานเหนื่อยอ่ะเพ่ ใช้เองบ้าง ไม่เห็นเป็นไร :roll: เค้าว่ากันว่า คอปเตอร์ บังคับเล่นยากที่สุดใช่ไม๊พี่ ในบรรดาเครื่องเล่นบังคับวิทยุทั้งหลาย ถึงว่าดิ
เด็กยักษ์มันเลยไม่รู้เรื่อง :lol: :lol:

เส้นทางจักรยานที่พี่บอก ผมไปมาหลายครั้งแล้วครับ เส้นทางประจำผมก็คือ ซีคอน สวนหลวง บึงหนองบอน ตรงไปจากแยกประเวศ แล้วก็เข้าซ้าย ตามเส้นทางที่พี่บอกนั้นหล่ะ ได้ครบทุกแบบเส้นทาง แต่ไม่เกิน 9 โมงครับ ผมก็กลับถึงบ้านแล้ว
เพราะสู่แดดไม่ไหว
ลองแล้วเหมือนกันครับ....แต่เลิกแล้ว พังไปแล้ว 2 ลำ
....เล่นรถเหมือนเดิมดีกว่า....
จักรยานเพิ่งจะเปลี่ยน ช็อคอัพหน้ามา....อยากไปลองอะครับ
อาทิตย์นี้ พี่โจ้ พี่แอ๊ด พี่เชน น้องรอง ว่างกันรึเปล่า....นัดกันเช้าๆ ไม่ไกลมากดีไม๊ครับ
ทางประจำ พี่ดจ้ พี่แอ๊ด ก็ได้
สมาชิก
สมาชิก

ลองแบบนี้ไม๊ครับพี่....ไม่ต้องกังวลเรื่องลมเท่าไหร่

รูปภาพ

รูปภาพ
ขาประจำ
ขาประจำ

กระทู้นอกเรื่องนี้ ไม่พลาดกันเลยนะเนี่ย ว่าแล้ว เล่น ฮ. เนี่ยมันสำหรับคนรวย เหมือนกันนะ ไม่รวย เล่นไม่ไหว
เล่น 5 นาที ซ่อม 5ชั่วโมง 555 :D
สมาชิก
สมาชิก

RongZilla!!! J&J เขียน:กระทู้นอกเรื่องนี้ ไม่พลาดกันเลยนะเนี่ย ว่าแล้ว เล่น ฮ. เนี่ยมันสำหรับคนรวย เหมือนกันนะ ไม่รวย เล่นไม่ไหว
เล่น 5 นาที ซ่อม 5ชั่วโมง 555 :D
ไม่ไช่ครับ รอง ซ่อม 5 วันครับ....เพราะต้องรอสั่งอะไหล่ด้วย
เล่นรถกันเหมือนเดิมดีแล้ว....ตอนนี้สั่ง Slash 4WD Platinum ไปแล้ว
ได้ของเมื่อไห่ต้องเจอกันหน่อย
ขาประจำ
ขาประจำ

Off-Joy n' Jam เขียน:
RongZilla!!! J&J เขียน:กระทู้นอกเรื่องนี้ ไม่พลาดกันเลยนะเนี่ย ว่าแล้ว เล่น ฮ. เนี่ยมันสำหรับคนรวย เหมือนกันนะ ไม่รวย เล่นไม่ไหว
ไม่ไช่ครับ รอง ซ่อม 5 วันครับ....เพราะต้องรอสั่งอะไหล่ด้วย
เล่นรถกันเหมือนเดิมดีแล้ว....ตอนนี้สั่ง Slash 4WD Platinum ไปแล้ว
ได้ของเมื่อไห่ต้องเจอกันหน่อย

ให้ไว ครับเพ่ะ ของผม ตัวธรรมดา แต่คนขับ ไม่ธรรมดา ครับ :shock:
ขาประจำ
ขาประจำ

ว่าแล้วคืนนี้ผมไป ซิ่ง สนาม ner rc เฉลิมพระเกียรติร.9 นะครับ :shock:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จอยแอนด์แจม”