++สอบถามเส้นทางทัวริ่ง แก่งกระจาน-น้ำตกป่าละอู-สามร้อยยอด++

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

ตอบกลับ
peanuthead
สมาชิก
สมาชิก
Tel: ***********
team: แล้วแต่อยากจะแจม
Bike: แล้วแต่อยากจะขี่

++สอบถามเส้นทางทัวริ่ง แก่งกระจาน-น้ำตกป่าละอู-สามร้อยยอด++

โพสต์ โดย peanuthead »

อยากทัวริ่ง เส้นทางนี้ครับ คลองโคน-แก่งกระจาน-นำ้ตกป่าละอู-สามร้อยยอด กะว่าจะไปหลังจากผ่านสงกรานต์ไปแล้ว มีคำถามดังนี้ครับ
1.แก่งกระจาน กางเต้นท์ได้มั้ยครับ ถ้าได้ตรงจุดไหน
2.จากแก่งกระจานไป น้ำตกป่าละอู มีเส้นทางสายที่ไม่ต้องถนนเพชรเกษมมั้ยครับ ถ้ามีคือเส้นทางไหน
3.ที่อช.สามร้อยยอด กางเต็นท์ได้มั้ยครับ?
4.มีข้อเสนอแนะเชิญเลยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำแนะนำครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
irat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 18+

Re: ++สอบถามเส้นทางทัวริ่ง แก่งกระจาน-น้ำตกป่าละอู-สามร้อยยอด++

โพสต์ โดย irat »

1.แก่งกระจาน กางเต้นท์ได้มั้ยครับ ถ้าได้ตรงจุดไหน
ได้ ตรงที่ทำการอุทยานเลย

2.จากแก่งกระจานไป น้ำตกป่าละอู มีเส้นทางสายที่ไม่ต้องถนนเพชรเกษมมั้ยครับ ถ้ามีคือเส้นทางไหน
มีดู google maps มาตามถนน 4006 - 3510 - 4006 - 3301 จะไปตัดกับถนน 3218 ไปป่าละอู (แวะไปเที่ยว ชั่งหัวมัน ด้วยก็ได้ครับ อ้อมนิดเดียว)

3.ที่อช.สามร้อยยอด กางเต็นท์ได้มั้ยครับ?
ได้ แต่ระวังลิงถล่ม

ไปกางเต๊นท์ที่หาดสามพระยาดีกว่า อช. สามร้อยยอด
สายแฟชั่น ปั่นเรื่อยเปื่อย
OCha
สมาชิก
สมาชิก
Tel: No
team: No
Bike: Infinite

Re: ++สอบถามเส้นทางทัวริ่ง แก่งกระจาน-น้ำตกป่าละอู-สามร้อยยอด++

โพสต์ โดย OCha »

ตามนั้นครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
เฮียฮ้อ36
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818054483
team: ผ่าหวาย
Bike: ผ่าหวาย

โพสต์ โดย เฮียฮ้อ36 »

:ugeek:
https://www.facebook.com/Audaxtraining
ชีวิตยืนยาว ต้องปั่นทางไกล

ทริปชวนปั่น
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=505078
methi
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย methi »

สามร้อยยอด กางเต๊นท์ หาดสามพระยา ตามคุณ irat แนะนำเลยครับ ปลอดภัย ห้องน้ำดี หาอาหารง่าย ทะเลสวย คนน้อย เงียบสงบ ผมปั่นไปเกือบทุกสัปดาห์ :)
peanuthead
สมาชิก
สมาชิก
Tel: ***********
team: แล้วแต่อยากจะแจม
Bike: แล้วแต่อยากจะขี่

โพสต์ โดย peanuthead »

irat เขียน:1.แก่งกระจาน กางเต้นท์ได้มั้ยครับ ถ้าได้ตรงจุดไหน
ได้ ตรงที่ทำการอุทยานเลย

มีดู google maps มาตามถนน 4006 - 3510 - 4006 - 3301 จะไปตัดกับถนน 3218 ไปป่าละอู (แวะไปเที่ยว ชั่งหัวมัน ด้วยก็ได้ครับ อ้อมนิดเดียว)

ได้ แต่ระวังลิงถล่ม

ไปกางเต๊นท์ที่หาดสามพระยาดีกว่า อช. สามร้อยยอด
ขอบคุณคำแนะนำและทุกความเห็นครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จัดทริปย่อย”