สั่งจักรยานจากเมืองนอก เสียภาษีมั้ยครับ

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
XT
สมาชิก
สมาชิก

สั่งจักรยานจากเมืองนอก เสียภาษีมั้ยครับ

โพสต์ โดย XT »

ท่านใดเคยสั่งจักรยานจากต่างประเทศบ้างครับ โดนภาษีมั้ยครับ แล้วโดนกี่ตัง

ขอบคุณครับ :D
Rush
ขาประจำ
ขาประจำ
team: จักรยานกู้ภัยอิสระ
Bike: Fuji Newest 4.0, รถพับ 16' Ireton single speed , เสือภูเขาอลูสีลอกเกือบหมดแล้ว 8 เกียร์ , เสือหมอบเหล็กเกียร์เดี่ยว , Cronus รุ่น Soldier, Trinx จักรยานปั่นสองคน

โพสต์ โดย Rush »

30 เปอร์เซนต์ครับ

http://m.pantip.com/topic/30904034?
XT
สมาชิก
สมาชิก

Re: สั่งจักรยานจากเมืองนอก เสียภาษีมั้ยครับ

โพสต์ โดย XT »

ขอบคุณมากครับ ภาษีแพงจริงๆ
pomroland
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized

Re: สั่งจักรยานจากเมืองนอก เสียภาษีมั้ยครับ

โพสต์ โดย pomroland »

แพงเอาเรื่องเลยน่ะครับ :o :o :o
ESSASSIN
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย ESSASSIN »

แล้วถ้าสั่งเมืองนอก แต่เป็นมือ2ล่ะครับ จะยังโดนภาษีอยู่รึป่าว?
Natveerothai
สมาชิก
สมาชิก
team: OSK Cycling club
Bike: Merida TFS 500
ตำแหน่ง: Buengkum Bangkok

โพสต์ โดย Natveerothai »

คิดภาษีทั้งคัน 20%
คิดภาษีเป็นอะหลั่ยไม่เกิน 10%
ถ้าส่งโดยบริการไปรษณีย์ สามารถต่อรองได้
ถ้าเป็น FedEx, DHL จ่ายเต็มประดง เพราะเค้าจ่ายให้เราไปก่อนครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”